[Funland] Thất vọng về Hàn Quốc.

DeLyon

Xe tải
Đọc bài của ông thớt thấy buồn cho người VN quá. Lúa chín là lúa biết cúi đầu, chỉ có lúa xanh mới vênh lên thôi.

flowers1508

Xe tăng
Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?
Ko ai vote là biết trình chém của cụ chưa cao rồi

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Mà thằng Hàn cũng lạ lắm: phim ảnh chiếu ở VN thấy nó nghèo khổ, nhà cửa chung đụng chật chội, ăn uống kham khổ, thịt cá thiếu, nhân vật trong phim ngay cả canh trứng được ăn là mừng rỡ. Thế mà đi du lịch sang Hàn thì ăn uống ngon, nhiều thịt đến mức ngay cả những người thích ăn thịt cũng thỏa mãn. Chứng tỏ ở Hàn thịt cá rẻ.
Đường phố của nó thì đẹp, hầu như không thấy các toà nhà cũ nát. Ít ra các toà nhà mặt phố được đầu tư sửa sang cho đẹp.
Đi du lịch bình dân với các tours phổ thông, thì đi Hàn ăn uống ngon nhất. Ngược lại, du lịch TQ có nhiều cái đáng xem hơn nhưng ăn uống quá tệ. Có lần em đi gần như không đổi món suốt chuyến. Thất kinh luôn!

racing729

Xe tải
Mà thằng Hàn cũng lạ lắm: phim ảnh chiếu ở VN thấy nó nghèo khổ, nhà cửa chung đụng chật chội, ăn uống kham khổ, thịt cá thiếu, nhân vật trong phim ngay cả canh trứng được ăn là mừng rỡ. Thế mà đi du lịch sang Hàn thì ăn uống ngon, nhiều thịt đến mức ngay cả những người thích ăn thịt cũng thỏa mãn. Chứng tỏ ở Hàn thịt cá rẻ.
Đường phố của nó thì đẹp, hầu như không thấy các toà nhà cũ nát. Ít ra các toà nhà mặt phố được đầu tư sửa sang cho đẹp.
Đi du lịch bình dân với các tours phổ thông, thì đi Hàn ăn uống ngon nhất. Ngược lại, du lịch TQ có nhiều cái đáng xem hơn nhưng ăn uống quá tệ. Có lần em đi gần như không đổi món suốt chuyến. Thất kinh luôn!
Mấy cái nước lạnh này thịt rẻ hơn rau luôn.

emphailamsao

Xe tăng
Cứ phải thế này nhé

Thế mới oách xà lách

Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?
có nhiều cụ vào chửi chủ thớt rảnh háng vv... này nọ
biết rằng thực lực quốc gia không thể hiện qua cái "thể diện" mà cụ chủ đang đề cập , nhưng còn cái chuyện xẻng là đệ của mỹ thì chả phải bàn cãi.
còn việc xẻng giầu có là nó giỏi làm kinh tế , tự lập tốt. kpop ộp ba của các fan cuồng thì do nó biết cổ súy văn hóa ... chứ không phải dựa vào hai chữ khúm và núm đâu ...
các cụ có biết tại sao ngày xưa lê chiêu thống bị dân chúng và cả tầng lớp quý tộc quan lại lên án không ? ( đừng tin vào mấy cái phim tây sơn gì gì của lý hùng nhé , phim là để giải trí thôi :)) )
nếu khúm núm như thế mà được viện trợ hay có lợi gì quốc gia thì có khi VNCH của các cụ bên cali đập cho miền bắc nát bét từ lâu rồi ... đừng mong lấy của thiên hạ cái gì mà không trả giá. đừng trông vào mấy cái cử chỉ lều báo bắt "pô " mà suy diễn.
napoleon , hitler hay kể cả mẽo bây giờ không đập nát được nga ngố cũng chỉ chốt trong cái chữ " tinh thần dân tộc" thôi ạ.
tổ lái sang chê bai " thiên đường " thì mở thẳng thớt mà chê có hơn không ? cần chê trách sự việc nào cứ đích danh nó ra , như đs cát linh hà đông mắc lỡm khựa chẳng hạn ...

troinongthang6

Xe máy
Thèng nào đang "tổ lái"đây, tự vả à:
có nhiều cụ vào chửi chủ thớt rảnh háng vv... này nọ
biết rằng thực lực quốc gia không thể hiện qua cái "thể diện" mà cụ chủ đang đề cập , nhưng còn cái chuyện xẻng là đệ của mỹ thì chả phải bàn cãi.
còn việc xẻng giầu có là nó giỏi làm kinh tế , tự lập tốt. kpop ộp ba của các fan cuồng thì do nó biết cổ súy văn hóa ... chứ không phải dựa vào hai chữ khúm và núm đâu ...
các cụ có biết tại sao ngày xưa lê chiêu thống bị dân chúng và cả tầng lớp quý tộc quan lại lên án không ? ( đừng tin vào mấy cái phim tây sơn gì gì của lý hùng nhé , phim là để giải trí thôi :)) )
nếu khúm núm như thế mà được viện trợ hay có lợi gì quốc gia thì có khi VNCH của các cụ bên cali đập cho miền bắc nát bét từ lâu rồi ... đừng mong lấy của thiên hạ cái gì mà không trả giá. đừng trông vào mấy cái cử chỉ lều báo bắt "pô " mà suy diễn.
napoleon , hitler hay kể cả mẽo bây giờ không đập nát được nga ngố cũng chỉ chốt trong cái chữ " tinh thần dân tộc" thôi ạ.
tổ lái sang chê bai " thiên đường " thì mở thẳng thớt mà chê có hơn không ? cần chê trách sự việc nào cứ đích danh nó ra , như đs cát linh hà đông mắc lỡm khựa chẳng hạn ...

chitom

Xe tăng
Cháu nó thất học à?
Thân làm dlv lại còn sợ dư luận là sao ^:)^
Hết lý lại dở bài tấn công cá nhân à, nc chán như cái lon coca, C.S mà nó bắt đi quân dịch thì lại chả khóc tiếng Mán :)), ở đó mà tránh :))

TranCB

Xe tăng
Cụ chủ mà lãnh đạo đất nước thì nước ta sẽ sánh vai với Yemen, Iraq, Afganistan, Syria....

tungtran12345

Xe buýt
Lại giống mấy thằng não bò đi chởi nghiêng thủ tướng tại hội nghị G20 tranh thủ ra gặp chum lúc chuẩn bị ăn trưa. Mịa nó đang doạ lợi dụng trade war thì phải tranh thủ ra mà gặp nó tý chứ sao. Nước thì bằng cái mắt muỗi cứ đòi này nọ phải tổ chức cuộc họp song phương các kiểu bố, nó điên lên nó áp thuế các thứ thì các con giời lại kêu gào lên bố tổ sư :)) Mà vụ này e thấy nghiêng thủ tướng nhanh nhẹn phết, rất là có cảm tình :))

Yello

Xe tải
Em có chút thắc mắc, nhờ các cụ giải ngố : khi đi gặp, giao lưu lãnh đạo các nước, tư thế của người tử tế như thế nào nhỉ?

Bongbond0812

Xe buýt
Nhiều thanh niên VN sống ảo vê lờ, bệnh sỹ ngấm vào máu, nan y roài éo chữa dc

Xpander

Xe đạp
Bác lạy xong rồi đến lượt em lạy với. E xin lạy thêm 3 lạy nữa gọi là khuyến mại.
Câu xanh ở trên thì chuẩn khoai lang ợ "Các cụ tổ nhà họ kim nó còn đang ngồi ở beijing thì đừng mong hợp nhất". Còn thế giới ai chả phải học. Thầy ngồi lên trên em kính cẩn lạy thầy 3 lậy. Bọn em chán khoai lang, sắn, bo bo trừ bữa lắm rồi. Ghớm ăn vào thế nào vẫn ỉa ra thế đấy đó. Về kinh tế về phát triển mình còn học nam triều chán đừng tinh tướng.
Đây nhà anh chắc hiên ngang.

springsea

Xe container

Để đây và ko nói gì

cun01

Xe container
Vị tướng vĩ đại là vị tướng thắng trong mọi cuộc chiến. Nhà vua vĩ đại là người tránh được các cuộc chiến.
Cháu thấy TT Hàn lịch thiệp chớ không khúm lúm.

Té ra đám vua Thái vĩ đại hơn các vị như Tần Thủy Hoàng, Thành Cát Tư Hãn, Nã Phá Luân nếu theo tư duy của mợ này.
Hay vãi =))=))=))=))=))=))=))=))=))
Lịch thiệp nhưng để ngoại bang đem việc nhà mình ra mua bán với kẻ thù của chính mình thì cái lịch thiệp ấy để làm gì hử mợ ???

Duc Sang

Xe container
Té ra đám vua Thái vĩ đại hơn các vị như Tần Thủy Hoàng, Thành Cát Tư Hãn, Nã Phá Luân nếu theo tư duy của mợ này.
Hay vãi =))=))=))=))=))=))=))=))=))
Lịch thiệp nhưng để ngoại bang đem việc nhà mình ra mua bán với kẻ thù của chính mình thì cái lịch thiệp ấy để làm gì hử mợ ???
Cháu nghĩ vua Thái vĩ đại hơn. Bao thần dân của các vị vua "vĩ đại" theo ý của cụ đã bỏ mạng. Cuối cùng đất nước được gì? Nếu cụ bảo các vị vua kia là hùng mạnh thì cháu ok ngay, còn vĩ đại thì không.

- Em thấy cụ Lý bên Sing là nhân vật khả kính, mình gọi thằng Lý e hơi khó đọc cụ nhỉ, hihi
- Lý cha, ngày xưa lập ra Hội Asean bản chất là khối chính trị chống Đông Lào tiểu đế
- Sau khi Đông Lào tiểu đế rút quân về thì cụ Lý mới họp đồng bọn rằng, giờ thắng Phèo nó rút về rồi mà sống cạnh nhà mình cứ để nó nghèo hèn thì sáng nó vứt cái chân gà chiều nó qua lặt lá cải thì mệt lắm, nên bây giờ mình "cảm hóa" nó bằng cách mời nó vào hội nha anh em. Từ đó mới hội nhập.
- Lý cha nói thẳng ra chả ưa gì Đông lào và trong các cuốn sách của ông thì ổng chửi sml luôn nhưng khi Việt hóa thì censore bớt thôi.
- Trong suốt chục niền đóng quân tại Cam thì tụi LHQ nó ra đâu 6 nghị quyết yêu cầu Đông Lào rút và nói rằng xâm lược gì ấy.
- Cha nào thì con nấy, nay cụ Lý con chỉ nhắc lại những gì thế giới nói...nên thấy nhột thôi, hihi
Em nói cụ. Tương lai ko tốt đẹp gì cho những thằng có diện tích đất nước nhỏ bé đâu, đặc biệt là rất nhỏ như Sing. Vấn đề của Việt Nam cũng không phải là con người, mà là do chính sách, cơ chế đảng phái của đất nước mình. Một nước mà tham nhũng quá nhiều thì ko bao giờ phát triển được. Việt Nam tới đây nếu chúng ta chống được tham nhũng, phát triển các doanh nghiệp tư nhân...thì chả mấy chốc mà giàu có đâu.

cun01

Xe container
Cháu nghĩ vua Thái vĩ đại hơn. Bao thần dân của các vị vua "vĩ đại" theo ý của cụ đã bỏ mạng. Cuối cùng đất nước được gì? Nếu cụ bảo các vị vua kia là hùng mạnh thì cháu ok ngay, còn vĩ đại thì không.
Mợ xem Vua Thái vĩ đại Hơn Tần Thủy Hoàng, Gengis Khan, Napoleon thì đúng là Nhất Mợ dồi.
Em hỏi khí không phải nha :D Mợ hộ khẩu ở Sài đồng hay Thường tín vậy ???
Chả còn dì để mà nói nữa =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

bradpitthn

Xe tăng
Chủ thớt mà sang Nhật thì chắc tuyệt vọng luôn chứ chả thất vọng nữa, người nhật cúi ráp rạp luôn :D