[Funland] Thất vọng về Hàn Quốc.

tieudaovnt

Xe tăng
Các cccm đang được sống trong một đất nước độc lập, toàn vẹn nên tư duy có thể khác, nhưng TQ nó xơi tí đảo, cũng đã nhảy dựng lên đòi quyết chiến, nuôi máu thù hận chỉ mong đủ lực bem lại.
Đây nước họ chia cắt, có nói gì đi nữa khao khát thống nhất lúc nào cũng hiện hữu, giờ không có đội bơm thổi đứng đằng sau thì dễ quá rồi, nhưng vấn đề là giờ mọi thứ đều trong tay nước lớn. Mỹ quyết bơm tiền, tạo thị trường, bảo kê cho hàn quốc ngoài ý nghĩa quân sự còn mang ý nghĩa quảng bá cho tiến bộ, nền dân chủ Mỹ, nếu theo Mỹ thì có quà. Còn TQ thì tư tưởng ngàn đời lân bang nó là phải bị nó ảnh hưởng, không mạnh để đe doạ cắn trộm, không nghe lời nó, không yếu để không bị thằng khác ăn hiếp, rồi lại phải đổ ra cứu, thỉng thoảng đói kém lại chìa tay xin viện trợ.

Duc Sang

Xe container
Mợ xem Vua Thái vĩ đại Hơn Tần Thủy Hoàng, Gengis Khan, Napoleon thì đúng là Nhất Mợ dồi.
Em hỏi khí không phải nha :D Mợ hộ khẩu ở Sài đồng hay Thường tín vậy ???
Chả còn dì để mà nói nữa =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
Cháu nói rồi. Nã Phá Luân vĩ đại quá đến nỗi bị lưu đày cuối đời, Tần Thủy Hoàng vĩ đại quá đến nỗi vừa chết là nước Tần tèo ngay, Thành Cát Tư Hãn vĩ đại quá để rồi nước Mông Cổ suýt sáp nhập vào Trung Hoa hoặc Nga. Ba vị trên rốt cuộc đã gây ra cái chết cho bao nhiêu người để rồi cuối cùng người dân được gì? Không bảo vệ được dân thì không thể gọi là vĩ đại được, cháu nghĩ thế.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bông lúa ngả thấp cành là bông lúa trĩu, chắc hạt.
NGhĩ mà thấy buồn cười cụ ạ. Vợ em chuyển chỗ làm ngay gần nhà nên em bảo bán oto đi chứ để bụi bặm ko đi nó lãng phí thế là nhiều người họ hàng bảo như thế mọi người sẽ nghĩ mình làm ăn không tốt, bla bla... tính sỹ dởm của dân nghèo rất cao, mình có gì dùng nấy phù hợp với thu nhập, cuộc sống, ko lãng phí cho mình chứ cứ căng mình lên sống để được lòng với mấy ông bà xung quanh như ở quê mệt lắm

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Bông lúa chín là bông lúa cuối đầu các cụ nhỉ.
Chín người mười ý tầm em thấp chưa dám phán ai bao giờ nên khuyên các bác tầm thấp như em
ngồi yên có các bác tầm cao trao đổi kiến thức với nhau =))
Để đây và ko nói gì

Cụ sai to rồi, cụ Phúc chỉ là Prime of Minister, thấp hơn ông President, ví như cụ Trọng, cụ khi nào cũng ngang hàng cả. CC hiểu rất sai.

cun01

Xe container
Cháu nói rồi. Nã Phá Luân vĩ đại quá đến nỗi bị lưu đày cuối đời, Tần Thủy Hoàng vĩ đại quá đến nỗi vừa chết là nước Tần tèo ngay, Thành Cát Tư
Hãn vĩ đại quá để rồi nước Mông Cổ suýt sáp nhập vào Trung Hoa hoặc Nga. Ba vị trên rốt cuộc đã gây ra cái chết cho bao nhiêu người để rồi cuối cùng người dân được gì? Không bảo vệ được dân thì không thể gọi là vĩ đại được, cháu nghĩ thế.
Vua Thái vĩ đại trong con mắt đám GAY cùng LESBIAN phỏng mợ :)) :)) :)) :))

Guiadó

Xe hơi
Em đẩy 3 thớt lên sát nhau cho các cụ cùng ngắm

Duc Sang

Xe container
Vua Thái vĩ đại trong con mắt đám GAY cùng LESBIAN phỏng mợ :)) :)) :)) :))
Cháu cũng không biết có đúng như cụ nghĩ không. Chứ nhìn thực tế là dân Thái không phải làm nô lệ cho dân khác, dân Thái không bị chết vì chiến tranh, đất Thái không bị tàn phá trong khi đại đa số các nước Á Châu đều bị vậy. Nhìn cách mà dân Thái tôn sùng hoàng gia là cũng rút ra được kết luận rồi.

Lão Long

Xe tăng
Khoai lang VN vẫn mãi chỉ là khoai lang VN, méo bh thành khoai lang quốc dân được:))

cun01

Xe container
Cháu cũng không biết có đúng như cụ nghĩ không. Chứ nhìn thực tế là dân Thái không phải làm nô lệ cho dân khác, dân Thái không bị chết vì chiến
tranh, đất Thái không bị tàn phá trong khi đại đa số các nước Á Châu đều bị vậy. Nhìn cách mà dân Thái tôn sùng hoàng gia là cũng rút ra được kết luận rồi.
Sang Âu châu, sang Mỹ thì hoàng gia Thái có được bằng cái móng chân ông Nã phá luân không ah mợ ???

springsea

Xe container
Cụ sai to rồi, cụ Phúc chỉ là Prime of Minister, thấp hơn ông President, ví như cụ Trọng, cụ khi nào cũng ngang hàng cả. CC hiểu rất sai.
Chức danh chủ tiệm nước có giá trị gì khi ko bao giờ được phép xuất hiện tại các cuộc họp lớn như thế này ;)

RyDo68

Xe hơi
Cứ 1 lần sang HQ thể hiện đi rồi sẽ biết mình đang ở đâu chủ thớt

Cúi đầu nhiều khi đâu phải chỉ là nhục nhã. Ảnh chụp tại Seoul - HQ.
E cũng thấy đó là văn hóa của họ, giống kiểu Nhật.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi dân tộc có 1 số phận, bố mẹ cc mà nông dân nghèo, ko cho cc ăn học, ko cho tài sản, chẳng lẽ cc cũng mang ra sỉ nhục. Có những cái mình phải chấp nhận.

RyDo68

Xe hơi
Cứ 1 lần sang HQ thể hiện đi rồi sẽ biết mình đang ở đâu chủ thớt

Cúi đầu nhiều khi đâu phải chỉ là nhục nhã. Ảnh chụp tại Seoul - HQ.
E cũng thấy đó là văn hóa của họ, giống kiểu Nhật.

Duc Sang

Xe container
Sang Âu châu, sang Mỹ thì hoàng gia Thái có được bằng cái móng chân ông Nã phá luân không ah mợ ???
Cụ có biết kết cục của Nã Phá Luân và kết cục của nước Pháp thời NPL không?
Nhiều người thích bạo lực thì tôn sùng Nã Phá Luân chứ cháu thì không. Nước Pháp trước NPL là cộng hòa, thế mà bố ấy có tý công lao liền tự lập làm hoàng đế ngay. Vĩ đại gì con người đấy?

cun01

Xe container
Cụ có biết kết cục của Nã Phá Luân và kết cục của nước Pháp thời NPL không?
Nhiều người thích bạo lực thì tôn sùng Nã Phá Luân chứ cháu thì không. Nước Pháp trước NPL là cộng hòa, thế mà bố ấy có tý công lao liền tự lập làm hoàng đế ngay. Vĩ đại gì con người đấy?
Đứa nào ở đây có đủ năng lực để Đánh Đồng Khái niệm VĨ ĐẠI cùng HÈN NHÁT hử mợ ???

Andydo

Xe điện
Cần lắm 1 cái hình
Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?

Andydo

Xe điện
Em hỏi cụ chứ ngày xưa VN ông Quang trung phải cử người giả mình sang quỳ lạy cống nạp cho Càn long thì sao. Đằng này ông HQ nhún chút đỉnh mà đất nước có lợi thì có là cái giề. Em chả thấy gì nhục cả
Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?