Thảo luận Thay bánh xe Prado 2016

Chaliki

Xe hơi
Em tìm mãi mà khồn thấy Cụ nào post bài về độ đẽo lăng nhăng cho Prado.
Sau một thời gian đi Mer, em vừa đổi sang Prado, đi cho nó bỗ bã.
Các cụ đã ai thay bộ vành / lốp như thế này chưa ạ? Cho em xin ý kiến với.
Em thấy cái bánh của Land đẹp quá, ko biết lắp sang Prado đc ko nhỉ

haaaa22

Xe máy
Xe đa dụng bác lắp laza thể thao trông không hợp lắm

drgetz

Xe tải
Cảm giác lái prado thế nào cụ, xăng nhiều không ạ? Em cũng đang cân nhắc

Chaliki

Xe hơi
Cảm giác lái prado thế nào cụ, xăng nhiều không ạ? Em cũng đang cân nhắc
Vấn đề là cụ chuyển từ xe nào sang? Em chuyển từ Mer sang Prado tất nhiên cảm giác lái không bằng. Cách âm tương đổi tốt, nhưng máy hơi yếu, giảm xóc cũng hơi cứng!! Chắc do em chuyển từ sedan sang.
Nhưng mà tóm lại, với nhu cầu hiện giờ của em là ổn. Ko cần đi nhanh trên 100km/giờ. Đi công tác phù hợp... và cơ bản là với cái giá hơn 2 tỷ thì thực sự không có SUV nào ngoài Prado.

drgetz

Xe tải
Vấn đề là cụ chuyển từ xe nào sang? Em chuyển từ Mer sang Prado tất nhiên cảm giác lái không bằng. Cách âm tương đổi tốt, nhưng máy hơi yếu, giảm xóc cũng hơi cứng!! Chắc do em chuyển từ sedan sang.
Nhưng mà tóm lại, với nhu cầu hiện giờ của em là ổn. Ko cần đi nhanh trên 100km/giờ. Đi công tác phù hợp... và cơ bản là với cái giá hơn 2 tỷ thì thực sự không có SUV nào ngoài Prado.
Em chuyển từ crv, xăng đi trong phố có đến 18 - 20l/100km không cụ?

Chaliki

Xe hơi
Nói chung Prado hợp lý cụ ạ. Có thể nói là đúng theo mong đợi của em về một chiếc xe đa dụng. Lái tốt, đầm, cách âm tốt, xăng thì em cũng ko để ý , khoảng 18-19l gì đó.
Option thì ko so đc với CX9 ... nhưng vì em cũng xác định ko cần thiết lắm nên cũng thoải mái. Nói chung là option Prado đủ dùng, em lắp thêm start/stop, tự lên kính, gập gương... nữa là ok.
Chỉ có đèn thì hơi bực, vì đang quen đèn auto, bây giờ cứ phải bật tắt.
Với lại máy hơi yếu ( hơi chút thôi )so với xe. Cũng trong phạm vi đã xác định trước rồi.Em chưa thử offroad phát nào, để hôm nào thử rồi report cho cụ.

drgetz

Xe tải
vâng cảm ơn cụ nhá

ducletrung

Xe container
Lắp cỡ bánh to hơn vào thì còn yếu nữa. Con Prado không phải SUV đúng nghĩa vì khả năng trèo leo cũng không được tốt lắm ở cơ quan em chuyên chạy Việt - Lào đã phải mua thêm con Land Cruise thay thế con Prado

cuongda73

Xe hơi
Con prado 2016 mà chưa có đèn auto thì bon Toy làm tiền quá. Xe cụ lắp vành mới không thấy đẹp, để nguyên bản đẹp hợn