Thảo luận Thay dầu mà xót ruột quá, các cụ cho em ý kiến ạ!

workshop

Xe buýt
Khiếp đúng là động vào fan của Audi bị cụ mắng ko vuốt mặt kịp :)). Với những gì cụ viết thì em nghĩ như thế, còn ko phải thì thôi sorry cụ. Nhưng em chả tin Audi mà như cụ nói nó còn bền và chi phí thấp hơn cả toy với Audi Q7 chạy 7 vạn mà chỉ 1-2 củ như cụ nói ở trước.
- Khiếp, audi audi audi cụ cứ Audi làm em thấy ngượng. Đấy cái cụ chủ thớt đi audi vào hãng bị kêu thay dầu hộp số dù mới 2 vạn đấy thôi, còn xe cụ chạy 7 vạn hãng ko yêu cầu thay.
- cụ chạy 7 vạn mà xe cụ ko hong gi mà toàn vài triệu thì em ko tin lắm. Em chạy mer cũng hai đời rồi. Cái con giờ đang chạy trong bảo hành đã tèo hai giảm sốc truơc và cái bạc nhôm gì đó khiến xe em đánh lái kêu lục cục...xe cũng lành nhưng đã trải qua hai gói bảo dưỡng lớn và đều trên 30 củ 1 gói. Gói thứ nhất gồm các loại dầu cầu, máy, số, phanh, lái, bảo dưỡng moayer vặt vặt thế tèo hơn 30 củ. Gói 2 là thay lọc xăng, bugi, má phanh, cảm biến má phanh cũng trên 30 củ. bảo dưỡng tại Mer Ngôi Sao Nguyễn Văn Linh. Đó là lành và chua kể con nào lỗi. Sắp tới em nghĩ tới gói gầm và lái cũng vài chục củ mà xe em thì chưa tới 7 vạn như cụ đâu.
- riêng dầu hộp số em ko đi audi nên ko biết nên thay ở bao nhiêu nhưng em ko hề nhấn mạnh vieẹc audi buộc phải thay dầu ở 4 vạn như Đức khác cụ thể là mer. Sau khi hơn 4 vạn chút em thay dầu hộp số và thấy rõ ràng hộp số êm du và chuyển đôngj mượt mà như xe mới.
- quy trình bao dưỡng vào chính hãng ghi rất rõ, cụ xem lại để biết chính xác. Nhiều tư vấn ko hỏi cái mục này đâu nếu mỗi hôm cụ găpj 1 tư vấn khác.

Audi audi audi, khiêps :))
hộp số Mer 722.9 thì 5 vạn là thay rồi theo quy chuẩn .Còn audi Q5 hộp số CVT thì không khuyến cáo thay dầu số nhé chỉ kiểm tra và bổ sung. hoặc phải bổ hộp số mới phải thay. Nhưng thực ra hồi đầu Hãng Mercedess cũng khuyến cáo không thay dầu số cho loại hộp số 722.9 nhưng sau một thời gian sử dụng và hãng mới phát hiện ra và khuyến cáo thay dầu số . Audi Q5 bắt đầu sản suất từ năm 2011 áp dụng công nghệ cho hộp số CVT họ tính toán là đến khi hỏng hộp số thì mới ' hỏng dầu' . Giống Merc ban đầu, nhưng ở môi trường và đường phố Việt Nam giống như bạn đang liên tục chạy ở chế độ thể thao địa hình. Nên theo tôi là nên thay dầu số ! tất nhiên thời gian để thay dầu cho hộp số CVT sẽ dài hơn nhiều so với xe merc hặc dù không có khuyển cáo của hãng. Nhưng để thay dầu số CVT cho audi cần một số thủ tục khác với thay dầu cho xe merc . Và vẫn phải cần dùng phần mềm ODIS cho audi để thay dầu số CVT.

mr_lonely

Xe hơi
cứ mỗi lần thay dầu là em vào thay gara của hãng cho yên tâm chứ đi thay lung tung chỗ khác nguy hiểm lắm cụ ạ. tuy sốt hết cả ruột nhưng còn hơn là hỏng cả xe ý chứ

chuotlang

Xe lừa
Em nghĩ tầm 10l là đúng đó cụ, thay 5l là chưa hết dc đâu.
Dầu hộp số nó len lỏi trong ht bánh răng nhiều lắm
Catalog nó có ghi cụ ạ, ko phải chờ cụ nghĩ xem bao nhiêu L nhé hehee
Các loại TFSI của Audi 2.0 đều đổ 4.7L

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
Dầu số mà mười mấy củ chắc cụ đi xe sang rồi

isabinh

Xe điện
Chào các cụ, là em mới ....lần đầu với dòng này! Lần đầu và cũng lần đầu đi thay tí...dầu, có cái báo giá như dưới ảnh, các cụ cho em xin chỉ giáo: liệu giá đó có ổn không ạ, em nhìn quả hóa đơn mà hoa cả mắt, ko dám rút ví ra nữa! Em xin mời các cụ một ly ạ!

Đọc xong thấy gáy lành lạnh. Em càng yêu morning hơn

Ivan Good Hope

Xe tăng
2 Dầu này khác tiêu chuẩn nên khác loại cụ nhỉ !
Vâng 2 loại dầu này khác nhau.
Dầu làm mát động cơ thì chỉ khoảng 4-6l tuỳ loại động cơ, đ.cơ càng to càng nhiều dầu
Dầu hộp số là loại khác, mục đích của nó là làm trơn hệ thống bánh răng của hộp số. Loại này thay từ 8-12l là bình thường. Thợ nào thay hết có 4-5 lít là ko biết thay

tientaninfotech

Xe tăng
Cụ chơi xe sang thì với đơn thuốc thế kia nhằm nhò gì. Chơi sang thì phải chịu thôi Cụ ạ. Cháu chỉ dám đi xe cỏ thôi ạ.

lehoa

Xe hơi
e nghĩ xe cụ mới đc 2 vạn thì chưa phải thay dầu hộp số và dầu phanh. Mục số 6 và 7 thì e thấy giá quá đắt
Lọc dầu hộp số mục 7 bên e bán hơn 1 triệu chút hàng chính hãng
dầu hộp số bán 600k/lít hàng chính hãng

các cụ cần phụ tùng xe Đức cứ alo nhà e, hàng chuẩn giá hợp lý

phụ tùng ô tô Đức Mỹ
website: http://phutungotoducmy.com
Gian hàng Kinh doanh CN trên off bên e:
http://www.otofun.net/threads/699418-phu-tung-o-to-duc-my-chuyen-cung-cap-phu-tung-mer-bmw-audi-porsche-lexus-cad-illac
hotline: Mr Toàn 0946.68.78.18
Cố định: 0462.585.777
Cụ ơi dầu hộp số giá này là chuẩn chưa cụ, ib em nhé.

duytanx84xx

Xe tải
dàu thì chuẩn bác ạ,nhưng giá hơi cao

lehoa

Xe hơi
cứ mỗi lần thay dầu là em vào thay gara của hãng cho yên tâm chứ đi thay lung tung chỗ khác nguy hiểm lắm cụ ạ. tuy sốt hết cả ruột nhưng còn hơn là hỏng cả xe ý chứ
Ko phải member có thay đươcj ko cụ, em đang hóng cái này ah