Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Cám ơn cụ, e vẫn lăn tăn nên chưa dám lắp pha led, có lẽ e làm đôi bi gầm cụ nhỉ.
Theo em bi gầm phù hợp cho nhu cầu hiện tại của cụ. Bi gầm cũng có thêm chế độ pha, sẽ hỗ trợ thêm cho đèn trên nữa.

Tigerforce

Xe điện
Xe em pha HB3; cos (có Bi sẵn) chân H11. Đang sử dụng các bóng Halogen thông thường, pha thì đỡ nhưng có tối quá, các cao nhân có tư vấn gì tốt ko? Em thiên về lắp Led hơn. Xin cảm ơn
Bác lắp xenon chân h11 là ok, pha bác lắp led or bóng tăng sáng

dogio

Đi bộ
nhờ các cụ tư vấn tăng sáng cho PRADO 2008, chân H4, có chụp mũ đèn chống chói, ít độ càng tốt, cảm ơn các cụ

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
nhờ các cụ tư vấn tăng sáng cho PRADO 2008, chân H4, có chụp mũ đèn chống chói, ít độ càng tốt, cảm ơn các cụ
Đã hỗ trợ tư vấn cho cụ bên kia. ^^

xuanhung2509

Xe đạp
Xe cụ chắc Toyota? Thường xe Toyota chóa cos gương cầu khá tốt. Ít bị hỏng chóa như bên Kia, Huyndai. Đèn cos cụ lựa chọn Xenon vẫn là tối ưu nhất. LED phù hợp nhất cho đèn cos của cụ là Philips Xtreme Ultinon +200%, đèn cos sử dụng nhiều, nên chọn hàng hãng. Nhưng ở tầm giá trên dưới 2 triệu, thì Xenon vừa cho cường độ sáng rộng vừa cho luồng sáng rộng hơn so với lắp LED.
Đèn pha chân HB3 thì LED Philips +200% vẫn là lựa chọn tối ưu nhất hiện tại. Sáng hơn thì mấy tháng nữa sẽ có Ultra View +350%, sáng được gấp rưỡi Philips. Ultra View hiện tại là +250%. Với đèn pha thì chọn hàng gia công Trung Quốc oke, vì ko bật liên tục. Còn giá cả ko là vấn đề thì cứ Philips +200% thôi. Philips +250% thì hiện chưa có ra bản chân HB3.
Cụ tuanled đã test thử bóng đèn led GTR v9 bản nâng cấp 2019 chưa ạ, e thấy nó quảng cáo gom sáng cực tốt mà ko biết thực hư thế nào

bachikho

Xe tải
phải có hình hay clip cụ ợ chứ ai bán hàng chả qc của mình gom lắm :D

nhn998

Đi bộ
Các bác cho em hỏi xe em Elantra bản 2.0 đời 2018 thì em nâng đèn gì cho ổn ạ. Đọc các bài của bác Tuanledt2 thì chắc Far em dùng Phillips Extreme Ultinon. Còn đèn Cos với Gầm em thấy có bi sẵn rồi thì giải pháp thay bóng nào cho hiệu quả ạ. Em không thích độ đẽo gì.

Cám ơn các Bác nhiều.

Các bác có biết các Far, Cos, Gầm zin theo Elantra của em là chân gì không ạ. Far thì hình như là H7 thì phải

View attachment 4125519
Hôm nay em nổi hứng quất 1 cặp Philip Xtreme Ultinon 200%++ H7 mà gắn ko dc, do không có pát cố định đèn như Zin với có 1 cái nắp chụp chống nước phía sau nữa nên thua. Chắc xe Elantra Far thì chỉ có lên dc Halogen thôi hoặc chịu khoét cái nắp hộp đèn để đưa cái tản nhiệt ra ngoài mới chơi Led dc. Bùn ghê các Bác à.

Cái nắp che mưa cho đèn Far nó như này:

Tigerforce

Xe điện
Hôm nay em nổi hứng quất 1 cặp Philip Xtreme Ultinon 200%++ H7 mà gắn ko dc, do không có pát cố định đèn như Zin với có 1 cái nắp chụp chống nước phía sau nữa nên thua. Chắc xe Elantra Far thì chỉ có lên dc Halogen thôi hoặc chịu khoét cái nắp hộp đèn để đưa cái tản nhiệt ra ngoài mới chơi Led dc. Bùn ghê các Bác à.

Cái nắp che mưa cho đèn Far nó như này:

Bên bán cho bác người ta ko tư vấn cho bác thêm part nữa ah.

nhn998

Đi bộ
Bên bán cho bác người ta ko tư vấn cho bác thêm part nữa ah.
Bên này chuyên bán đèn thôi à Bác, lắp đặt hơi ít và không chuyên nên cũng hạn chế vụ part này nọ, chỉ có hỗ trợ khách hàng lắp con nào ko phải thêm part gì thì ok. Anh bán hàng đấy mang sang gắn thử không được nên thôi à, thời gian bận bịu nên cũng chưa chạy ra các chỗ chuyên nghiệp mần dc.

Bác có cái hình part giữ chân đèn ko ạ, cho em xin để em nghiên cứu. Phải khoét nắp chụp đèn để đưa bộ tản nhiệt ra ngoài thì em cũng hơi ngại vì xe còn bảo hành và cũng sợ nước vào đèn nếu làm không kỹ. Em ở HCM.

Cám ơn bác Tigerforce nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Tigerforce

Xe điện
Bên này chuyên bán thôi, lắp hơi ít và không chuyên nên cũng hạn chế vụ part này nọ, chỉ có hỗ trợ khách hàng lắp con nào ko phải thêm part gì thì ok. Anh bán hàng đấy mang sang gắn thử không được nên thôi à, thời gian bận bịu nên cũng chưa chạy ra các chỗ chuyên nghiệp mần dc.

Bác có cái hình part giữ chân đèn ko ạ, cho em xin để em nghiên cứu. Em ở HCM.

Cám ơn bác Tigerforce nhiều
Part này em có bác nhé

BizMan

Xe buýt
Xe em Ford Focus 2014 Trend, chóa halogen, pha chân H1, cốt chân H7, sương mù H11

Nhờ các cụ tư vấn giải pháp tăng sáng với chi phí hợp lý nhất ạ.

Em ngâm cứu thì thấy thay led có liên quan đến canbus, ko biết dòng Focus có canbus chưa

Tigerforce

Xe điện
Xe em Ford Focus 2014 Trend, chóa halogen, pha chân H1, cốt chân H7, sương mù H11

Nhờ các cụ tư vấn giải pháp tăng sáng với chi phí hợp lý nhất ạ.

Em ngâm cứu thì thấy thay led có liên quan đến canbus, ko biết dòng Focus có canbus chưa
Xe bác lắp led nào vào cũng đc, ko báo lỗi gì hết, để lắp đc bóng led cho focus phải có chân cài bóng, kể cả có chân cài thì lắp vào nó cũng lỏng lẻo ko chắc chắn. Em nghĩ lắp bóng tăng sáng nếu bác ko muốn độ đẽo.

nhanoto44

Xe tăng
Xe cụ chắc Toyota? Thường xe Toyota chóa cos gương cầu khá tốt. Ít bị hỏng chóa như bên Kia, Huyndai. Đèn cos cụ lựa chọn Xenon vẫn là tối ưu nhất. LED phù hợp nhất cho đèn cos của cụ là Philips Xtreme Ultinon +200%, đèn cos sử dụng nhiều, nên chọn hàng hãng. Nhưng ở tầm giá trên dưới 2 triệu, thì Xenon vừa cho cường độ sáng rộng vừa cho luồng sáng rộng hơn so với lắp LED.
Đèn pha chân HB3 thì LED Philips +200% vẫn là lựa chọn tối ưu nhất hiện tại. Sáng hơn thì mấy tháng nữa sẽ có Ultra View +350%, sáng được gấp rưỡi Philips. Ultra View hiện tại là +250%. Với đèn pha thì chọn hàng gia công Trung Quốc oke, vì ko bật liên tục. Còn giá cả ko là vấn đề thì cứ Philips +200% thôi. Philips +250% thì hiện chưa có ra bản chân HB3.
cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của cụ!

BizMan

Xe buýt
Xe bác lắp led nào vào cũng đc, ko báo lỗi gì hết, để lắp đc bóng led cho focus phải có chân cài bóng, kể cả có chân cài thì lắp vào nó cũng lỏng lẻo ko chắc chắn. Em nghĩ lắp bóng tăng sáng nếu bác ko muốn độ đẽo.
Cảm ơn cụ!

Em đang nghiên cứu phương án thay led cho pha (tầm 8000-10000 lumen/bóng) và sương mù (tầm 1600 lumen/bóng), cốt thì thay bóng tăng sáng hoặc giữ nguyên halogen vì em đi trong thành phố là chính

Tịt Át Cụ

Xe đạp
Xe e Ford Focus 2018 muốn thay bóng halogen chânH1 chóa pha bằng bóng LED nhưng đang nan giải vì kích thước khoang đuôi bóng bị nhỏ quá , các loại led đuôi quạt của Philips và Utra view đều bị cộc quạt vào đế nhựa ... xin cc phương án các loại bóng LED chân H1 loại lá tản nhiệt với ạ ???

Tigerforce

Xe điện
Xe e Ford Focus 2018 muốn thay bóng halogen chânH1 chóa pha bằng bóng LED nhưng đang nan giải vì kích thước khoang đuôi bóng bị nhỏ quá , các loại led đuôi quạt của Philips và Utra view đều bị cộc quạt vào đế nhựa ... xin cc phương án các loại bóng LED chân H1 loại lá tản nhiệt với ạ ???
Bác qua em thử led osram xem có ok ko, led h1 em thay cho i30 hay Captiva đều ok hết.

Tịt Át Cụ

Xe đạp
Bác qua em thử led osram xem có ok ko, led h1 em thay cho i30 hay Captiva đều ok hết.
Cụ view trước luôn cho e ngó mẫu H1 Osram đó luôn được ko ạ ??? Chắc cũng nhiều cụ chạy Focus EcoBoots đang muốn nâng cấp đèn như e ...