Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

bachikho

Xe tải
tiện thanh lý đôi Phillip ultinon essential gen 2 h11 like new, cụ nào cần k nhỉ

HuyHoang1517

Đi bộ
Đến giờ nhiều cụ vẫn cho rằng lắp LED vào xe sẽ gây chói cho xe đối diện chứ. Các cụ từng dùng qua hàng Philips rồi sẽ rõ tiêu chuẩn của hãng cao đến mức nào. Với thế hệ mới Pro5000, Pro9000 thì đường cắt nó còn cắt tốt hơn nữa.
Cụ muốn thay đèn gầm cho xe gì ạ?
Trừ các cụ chủ yếu đi thành phố thích màu trắng cho đẹp, đồng bộ với đèn LED bên trên. Các cụ hay chạy đường dài, tốt nhất nên giữ đèn gầm màu vàng đề phòng mưa to hoặc sương mù.
mình đang có con tucson tieu chuẩn 2020 (lắp ráp trong nước). pha thì chóa đèn halogen, cos có bi halogen, giờ đang tính lên pha thay bằng bóng GPNE chân H7, cos có bi sẵn thay bằng bóng xenon Ao zoom (nhưng sợ xenon nóng nên bị cháy chóa) cụ nào cho ít lời khuyên với.

HuyHoang1517

Đi bộ
Đến giờ nhiều cụ vẫn cho rằng lắp LED vào xe sẽ gây chói cho xe đối diện chứ. Các cụ từng dùng qua hàng Philips rồi sẽ rõ tiêu chuẩn của hãng cao đến mức nào. Với thế hệ mới Pro5000, Pro9000 thì đường cắt nó còn cắt tốt hơn nữa.
Cụ muốn thay đèn gầm cho xe gì ạ?
Trừ các cụ chủ yếu đi thành phố thích màu trắng cho đẹp, đồng bộ với đèn LED bên trên. Các cụ hay chạy đường dài, tốt nhất nên giữ đèn gầm màu vàng đề phòng mưa to hoặc sương mù.
mình đang có con tucson tieu chuẩn 2020 (lắp ráp trong nước). pha thì chóa đèn halogen, cos có bi halogen, giờ đang tính lên pha thay bằng bóng GPNE chân H7, cos có bi sẵn thay bằng bóng xenon Ao zoom (nhưng sợ xenon nóng nên bị cháy chóa) cụ nào cho ít lời khuyên với.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Dạ chào cụ, đèn cos cụ thay xenon là hợp lý rồi ạ, bộ xenon cụ chọn ballast của Aozoom sẽ tốt hơn. đèn pha cụ tham khảo mẫu đèn của philips có tên tuổi, thương hiệu hơn. GPNE chỉ là hàng gia công TQ lấy thương hiệu bán giá cao mà chất lượng ko đáng đồng tiền bỏ ra.

linhdo

Xe hơi
Xe em accent 2021 muốn thay đèn pha cos bằng led thì dùng loại nào hợp lý các cụ nhỉ? Đèn nguyên bản của xe hơi tối!

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Xe em accent 2021 muốn thay đèn pha cos bằng led thì dùng loại nào hợp lý các cụ nhỉ? Đèn nguyên bản của xe hơi tối!
Xe cụ pha cos chung 1 bóng chân HB3, lựa chọn tốt nhất cụ thay xenon là hợp lý, chi phí thấp hiệu quả cao. Chóa xe cụ ko hợp cho lắp bóng led kể cả hàng của philips. Cụ muốn thay led chỉ có thay cả cụm bi led thì mới đủ sáng được.

Mr soibts

Xe hơi
có cụ nào biết chỗ bán bóng led philips chuẩn không nhỉ, giờ nhiều loại quá không biết hãng nào mà chọn, thấy bảo bóng led thì cứ philips mà táng nhưng phải chính hãng

bachikho

Xe tải
có cụ nào biết chỗ bán bóng led philips chuẩn không nhỉ, giờ nhiều loại quá không biết hãng nào mà chọn, thấy bảo bóng led thì cứ philips mà táng nhưng phải chính hãng
cụ cần chân j, có đôi ultinon essential gen2 h11 like new cần thanh lý

Chỉnh sửa cuối:

Toietmoi

Xe điện
Nhà em cũng đang lăn tăn thay bóng Led hay Xenon cho đèn cos đã có sẵn bi (xe Corolla Cross bản G). Xenon thì nhiều người kêu nóng, vậy so với halogen có nóng hơn không? Nếu dùng Led thì có loại nào hàng xịn mà nhiệt độ màu tầm 4.3-5k không ạ, bởi em thấy Led chủ yếu nhiệt độ màu 6k, sợ đi trời mưa như bị mù.

traingoan83

Xe hơi
Nhà em cũng đang lăn tăn thay bóng Led hay Xenon cho đèn cos đã có sẵn bi (xe Corolla Cross bản G). Xenon thì nhiều người kêu nóng, vậy so với halogen có nóng hơn không? Nếu dùng Led thì có loại nào hàng xịn mà nhiệt độ màu tầm 4.3-5k không ạ, bởi em thấy Led chủ yếu nhiệt độ màu 6k, sợ đi trời mưa như bị mù.
em cơ bộ xenon philip xịn lắp chuẩn cho xe cụ, cụ cần em để lại giá tốt cho ạ, xenon ánh sáng vẫn tốt hơn led nhiều cụ ạ còn nóng thì led cũng nóng như thường đó cụ

Tigerforce

Xe điện
Xe bác thay cặp xenon và ballast denso 35w là ok, không sợ nóng, giá hợp lý đặc biệt ballast denso tháo xe siêu bền

Tigerforce

Xe điện