Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

Tyi15813

Đi bộ
Bác chụp ảnh đèn gầm xe bác em xem
Hiện xe chưa có bác ơi, định gắn cái bi gầm Fujitek như link trên nhưng kg biết dùng ntn nên còn lăng tăng với phương án thay đèn led cho bóng halogen theo xe.. Nhờ bác có kinh nghiệm tư vấn giúp
Cám ơn bác đã quan tâm và có ý kiến

Tigerforce

Xe điện
Hiện xe chưa có bác ơi, định gắn cái bi gầm Fujitek như link trên nhưng kg biết dùng ntn nên còn lăng tăng với phương án thay đèn led cho bóng halogen theo xe.. Nhờ bác có kinh nghiệm tư vấn giúp
Cám ơn bác đã quan tâm và có ý kiến
Thế bác phải chế mặt dưỡng mới lắp đc, bi led đó em ko biết độ bền thế nào giá đó cũng khó để đòi hỏi ngon đc vì em thấy rất rẻ đấy. Phương án thay led cho đèn pha xe bác cũng rất ok vấn đề lắp led gì cho chụm ko gây chói xe ngược chiều thôi.

Tyi15813

Đi bộ
Bác tigerforce : xe innova 2015 muốn tăng sáng mà kg chế gì nên định chọn các phương án đơn giản nhất thôi bác.
- Bi gầm trên thấy kg có thương hiệu và giá rẻ, nhưng thấy quảng cáo hay quá : chip led, nguyên khối, chống nước, bảo hành 1 năm.. lắp vào xe đơn giản.. nếu các bác kg có thông tin gì thì kg dám theo PA này.
- Đèn led : theo clip bác Tuanledt2 thì Ultra view gắn vào Yaris 2016 (dùng choá, kg projector) có tác dụng rất tốt so halogen theo xe, kg biết bộ Ultra view gen 2 thì có gắn dc cho innova 2015 kg?

Bóng led thì cứ đúng chuẩn chân thì cắm dc thôi ạ, tuy nhiên cụ mua ở đâu thì nói ng ta lắp cho, đôi khi phải khoét lỗ chóa đèn,....hoặc Cụ nên lắp bi cầu lồi vào thì sẽ ok hơn, chứ ko góc cắt tỏa chói mắt ng đi ngược lại lắm

Tyi15813

Đi bộ
Bóng led thì cứ đúng chuẩn chân thì cắm dc thôi ạ, tuy nhiên cụ mua ở đâu thì nói ng ta lắp cho, đôi khi phải khoét lỗ chóa đèn,....hoặc Cụ nên lắp bi cầu lồi vào thì sẽ ok hơn, chứ ko góc cắt tỏa chói mắt ng đi ngược lại lắm
Cám ơn bác nhiều

Autovn89

Xe tải
Em muốn thay đèn pha halogen bằng đèn led để tăng sáng. Xin hỏi các cụ là có phải đấu nối gì ko hay cứ mua bóng led vừa chân là cứ thế lắp vào ạ?
Thay bóng led thì cụ chỉ việc mua đúng chân về cắm là dc ngay nhé.

Tyi15813

Đi bộ
Vì sợ vậy nên hỏi nhờ ý kiến các bác có kinh nghiệm giúp đó bác 😅

Leduc2858

Xe đạp
Bác nào có đèn pha chính là bóng halogen H4 muốn tăng sáng bằng bóng led thì có thể tham khảo dòng bóng led pha này. Bóng là sự kết hợp hoàn hảo giữa 2 dòng chip Philips Lumileds và Cree XHP50.
Led có thiết kế đặc biệt giúp việc lắp đặt vô cùng đơn giản, độ sáng và độ chuẩn cos pha tương đồng đến 99% led philips chính hãng xtreme ultinon +200%.
Đây là video so sánh thực tế các bác nhé:
View attachment 5089390
View attachment 5089408 View attachment 5089402

Khi bật cos có mặt cắt ngang không gây chói, tương đồng với bóng halogen.
View attachment 5089406

Khi bật pha led cho luồng sáng gom rót rất tốt. Và thấy rõ cường độ sáng mạnh hơn nhiều bóng halogen.
View attachment 5089407

Link tham khảo sản phẩm đây các bác nhé:
http://dochoixehoigiare.vn/den-pha-led-hot-nhat-2020-chip-my-cree-xhp50-chip-led-duc-philips-lumileds-40w-8000lm-p6859679.html
Bác cho địa chỉ qua lắp xe getz dc ki

lishn_2001

Xe tải
Bác Ledt2 cho hỏi cửa hàng có dự nhập hàng led Ultra View Gen 2 các chân bóng khác ngoài H4 và H7 không nhỉ. Chờ mãi ko thấy hàng chân hb3 cho escspe nhỉ.
Thông báo ae biết để chờ, tks

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Bác Ledt2 cho hỏi cửa hàng có dự nhập hàng led Ultra View Gen 2 các chân bóng khác ngoài H4 và H7 không nhỉ. Chờ mãi ko thấy hàng chân hb3 cho escspe nhỉ.
Thông báo ae biết để chờ, tks
Bản chân HB3, HB4 thì dòng sử dụng quạt là quá tốt rồi cụ ạ. Philips Xtreme Ultinon, Philips Ultinon Essential, Ultra View gen 1. Làm quá tốt với chuẩn chân này rồi. Đèn xe với chân H4 và H7 có những đặc điểm riêng, nên phù hợp hơn với cách tản nhiêt không dùng quạt.
Ultra View sẽ ra thêm bản màu vàng nắng cho các chuẩn H7, H11, HB3, HB4, nhưng là bản công suất cao tận 38w. Nhưng bản test em nhận được từ nhà máy thì chưa ổn lắm, còn fix lỗi và kiểm tra độ bền lâu lâu.
Nếu lấy chân HB3 lắp cho Escape, chọn màu trắng thì Philips Xtreme Ultinon là quá tốt rồi cụ ạ. Giá tốt thì Philips Ultinon Essential Gen 2 hoặc Ultra VIew gen 1.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Đợt trước nhiều cụ có hỏi về LED Philips lắp chuẩn H15 cho Ranger. Vì nói gì thì nói, riêng về mảng đèn xe thì LED Philips luôn là lựa chọn hàng đầu cho bất cứ ai. Yêu cầu lắp như zin, ko đục chóa hay gắn keo.
Chuẩn H15 trên Mazda 3 lắp LED Philips bên em đã xử lí được từ lâu.
Nhưng đến giờ mới ra giải pháp được cho Ranger 3.2.
Việc lắp đặt như zin, ko gắn keo hay đục chế. Hàng Philips chính hãng, giá chỉ 1,2 triệu/ cặp.
Về ánh sáng căn tiêu cự chuẩn như zin, gom sáng như zin, cường độ sáng mạnh gấp đôi bóng nguyên bản.
P/s: Với Ford Explorer bên em vẫn đang tìm kiếm giải pháp với LED Philips, nhưng hiện vẫn chưa khả thi. Muốn cố lắp thì vẫn phải chế cháo khá nhiều, ko được như M3 hay Ranger.

Đây là lựa chọn khá lý tưởng cho Ranger 3.2. Cụ nào không muốn độ chế thì cos lên Xenon cải thiện sáng được tầm 3 lần bóng zin.
Hoặc cụ nào muốn sáng max bài thì cos lên Bi LED hoặc Bi Xenon.

Đây là ánh sáng test chỉ riêng ở chế độ pha của đèn, sau khi thay xong LED Philips. Lúc thi công em quên ko chụp lại bóng zin để so sánh, nhưng đảm bảo là gom như zin vì cùng tiêu cự.

Đây là ánh sáng khi mở pha kết hợp cả Bi LED bên cạnh. Cụ nào ngại đục khoét thì đèn cos chỉ cần lắp Xenon như trên em tư vấn. Chóa Ranger rất tốt, việc lắp Xenon ko ảnh hưởng gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

Đạt bệt

Xe tải
Đợt trước nhiều cụ có hỏi về LED Philips lắp chuẩn H15 cho Ranger. Vì nói gì thì nói, riêng về mảng đèn xe thì LED Philips luôn là lựa chọn hàng đầu cho bất cứ ai. Yêu cầu lắp như zin, ko đục chóa hay gắn keo.
Việc lắp đặt như zin, ko gắn keo hay đục chế. Hàng Philips chính hãng, giá chỉ 1,2 triệu/ cặp.
Về ánh sáng căn tiêu cự chuẩn như zin, gom sáng như zin, cường độ sáng mạnh gấp đôi bóng nguyên bản.
P/s: Với Ford Explorer bên em vẫn đang tìm kiếm giải pháp với LED Philips, nhưng hiện vẫn chưa khả thi. Muốn cố lắp thì vẫn phải chế cháo khá nhiều, ko được như M3 hay Ranger.
View attachment 5346149

Đây là lựa chọn khá lý tưởng cho Ranger 3.2. Cụ nào không muốn độ chế thì cos lên Xenon cải thiện sáng được tầm 3 lần bóng zin.
View attachment 5346208
View attachment 5346211

Đây là ánh sáng test chỉ riêng ở chế độ pha của đèn, sau khi thay xong LED Philips. Lúc thi công em quên ko chụp lại bóng zin để so sánh, nhưng đảm bảo là gom như zin vì cùng tiêu cự.
View attachment 5346153
Đây là ánh sáng khi mở pha kết hợp cả Bi LED bên cạnh. Cụ nào ngại đục khoét thì đèn cos chỉ cần lắp Xenon như trên em tư vấn. Chóa Ranger rất tốt, việc lắp Xenon ko ảnh hưởng gì cả.
View attachment 5346154
Cụ cho em hỏi em có con matiz 3 chan h4 mà em đã thay bóng halogen philip 130% độ sáng. Đợt vừa rồi em có thay thêm đôi choá lô. Nhưng em thấy lắp vào mà đèn không sáng lắm với lại choá nó ko gom sáng. Cụ có phương án nào vừa tiết kiệm mà lại ổn không ạ. Có gì cụ inbox em giá cả luôn. Cảm ơn cụ

lishn_2001

Xe tải
Bản chân HB3, HB4 thì dòng sử dụng quạt là quá tốt rồi cụ ạ. Philips Xtreme Ultinon, Philips Ultinon Essential, Ultra View gen 1. Làm quá tốt với chuẩn chân này rồi. Đèn xe với chân H4 và H7 có những đặc điểm riêng, nên phù hợp hơn với cách tản nhiêt không dùng quạt.
Ultra View sẽ ra thêm bản màu vàng nắng cho các chuẩn H7, H11, HB3, HB4, nhưng là bản công suất cao tận 38w. Nhưng bản test em nhận được từ nhà máy thì chưa ổn lắm, còn fix lỗi và kiểm tra độ bền lâu lâu.
Nếu lấy chân HB3 lắp cho Escape, chọn màu trắng thì Philips Xtreme Ultinon là quá tốt rồi cụ ạ. Giá tốt thì Philips Ultinon Essential Gen 2 hoặc Ultra VIew gen 1.
Nhà cháu chỉ muốn lắp as màu vàng nắng, bi xenon nhiệt màu 4.300k rồi, lắp pha led as trắng bị lệch đèn nên ko muốn dùng, vì đang dùng xhp70 l7 4.300k, pha toàn chiếu lên tận máy bay .
Bác tư vấn thêm dùng loại nào với yêu cầu ở trê nhé, tks

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Nhà cháu chỉ muốn lắp as màu vàng nắng, bi xenon nhiệt màu 4.300k rồi, lắp pha led as trắng bị lệch đèn nên ko muốn dùng, vì đang dùng xhp70 l7 4.300k, pha toàn chiếu lên tận máy bay .
Bác tư vấn thêm dùng loại nào với yêu cầu ở trê nhé, tks
L7 sinh ra luồng sáng tỏa rất rộng, 1 nửa xuống đất và 1 nửa bay lên trời. Vì ko tập trung nên vùng sáng quan trọng nhất ở tầm 50m dưới đường lại ko có mấy.
Hiện các mẫu HB3 tốt nhất bên em đều đang là bản màu trắng và dùng quạt. Mẫu Ultra View tăng sáng +350% dự kiến cuối năm ra, sẽ có màu vàng nắng và fanless luôn. Nhưng bản test hiện tại em thấy gom sáng tốt, nhưng vẫn chưa tốt bằng các mẫu màu trắng hiện tại. Hi vọng nhà máy sẽ cải thiện được điều này. Có gì em sẽ thông tin sớm khi nhà máy gửi bản mẫu lần tới cho.

totruongto3

Xe buýt
View attachment 5346149

View attachment 5346208
View attachment 5346211

View attachment 5346153
View attachment 5346154
Cháu muốn thay bóng led phillip cho bóng halogen của santafe 2020, cụ cho hỏi là có bóng cắm luôn không phải độ chế gì ko?