Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

thienpoul

Đi bộ
Dạ. Em cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình ạ.

luongnhung002

Xe máy
Khu
yên các cụ chân thành,muốn cải thiện as thì nên độ bi. Hãng nào cũng đc,cứ thấy dịch vụ hậu mãi tốt là đc. Chứ độ bóng led,đểu rẻ thì chói,đắt thì cũng gần bằng tiền bi mà độ sáng lại k đc như bi.xenon sáng nhưng k bên do nhanh xuống bóng.e ng dùng chứ k phải thợ thuyền gì nha

homthurac

Xe tăng
Cài Ford Everest có đèn quả là rất tối, thay pha mà không phải chế cháo gì thì cũng đáng để cân nhắc. Chứ chế cháo liên quan tới điện em không khoái lắm.

phonghong

Đi bộ
em đang nâng cấp cho fadil bản base mong các bác tư vấn vài điểm sau:
- em hỏi qua có đèn ở link này cũng dễ làm bác bác tư vấn em nên lắp nó hay thay bi led

- ngoài ra em còn cần dán kính mong các bác tư vấn loại nào đi tối không bị đen quá
- có nên lắp andoird liền camera 360 c1s luông ko ạ?
rất mong nhận đc tư vấn của các anh em

Tigerforce

Xe điện
em đang nâng cấp cho fadil bản base mong các bác tư vấn vài điểm sau:
- em hỏi qua có đèn ở link nàycũng dễ làm bác bác tư vấn em nên lắp nó hay thay bi led

- ngoài ra em còn cần dán kính mong các bác tư vấn loại nào đi tối không bị đen quá
- có nên lắp andoird liền camera 360 c1s luông ko ạ?
rất mong nhận đc tư vấn của các anh em
Thay bi led thì đương nhiên là hơn rồi bác, vấn đề là phải mở đèn thôi.

anhtuan7883

Xe hơi
Bác lên đầu tư 1 lần lên luôn đôi bi led sau k phải tháo thay nhiều lần
Dán fim nên chọn thương hiệu như 3m hay v-kool
Còn màn androi với cam 360 có thể chơi sau
thay bi led thì quá đẹp rồi

pisces_hn

Xe container
Bi led thì ngon rồi. Nhưng giá vẫn hơi cao. Loại bị led mini có hàng nào tốt giá hợp lý không các cụ nhỉ.

Tigerforce

Xe điện
Bi led thì ngon rồi. Nhưng giá vẫn hơi cao. Loại bị led mini có hàng nào tốt giá hợp lý không các cụ nhỉ.
Tầm 4 triệu bác có 1 bộ bi led BH 18 tháng, hoàn thiện lắp đặt lên xe rồi

Dép tổ ong.

Xe tăng
Hi cụ,
Cross bản G dùng 1 bóng halogen chân HB3. Chế độ pha của cụ là do màn trập trong gương cầu mở ra khi bật pha.
Khi thay đèn thì cụ chỉ cần thay 1 cặp bóng halogen chân HB3 là được. Dòng xe này thiết kế chóa tương tự như Fortuner 2016 - 2020 , Yaris bản gương cầu
Thiết kế kiểu gương cầu này thay LED chỉ phù hợp nếu cụ muốn thay LED cho đẹp hoặc màu trắng hiện đại. Độ sáng thì không cải thiện được quá nhiều so với zin. Lựa chọn không đúng dòng độ sáng còn có thể yếu hơn cả bóng zin.
Nếu vẫn muốn lắp LED thì Philips Ultinon Essential Gen 2 hoặc Philips Xtreme Ultinon +200% là các lựa chọn cụ có thể tham khảo. Muốn cải thiện độ sáng rõ rệt nhất thì có thể tham khảo Ultra View Xtra +350%. Tuy nhiên với thiết kế của dòng xe này thì có thể độ bền của đèn sẽ ko quá cao.
Phương án tốt nhất cho xe cụ vẫn là thay thế bằng Xenon. Với các dòng tốt nhất thì chế độ cos có thể hơn được 3 lần, vùng sáng cũng rộng hơn bóng halogen 1,5 lần. Chế độ pha thì cải thiện rõ rệt, như kit HID 55w thì hơn được khoảng 4 lần ở chế độ pha.
Lắp Xenon cần khoét 1 lỗ nhỏ trên chụp để đưa ballast ra ngoài. Kèm đèn luôn có doăng cao su, nên sẽ ko lo bụi hay hơi nước.
Đây là lựa chọn hợp lý và hiệu quả để nâng cấp cho xe cụ. Nhưng cần chấp nhận nhược điểm ban ngày đá pha sẽ không nhanh bằng LED. Cụ nháy thì đèn vẫn sáng lóe lên, nhưng Xenon cần có thời gian để đạt độ sáng tối đa. Khi đã bật đèn vào buổi tối, thì việc đá pha do màn trập, nên ko vấn đề gì.
Tình hình cụ tư vấn giúp em phương án nâng cấp đèn cho Kia K3 với ạ, xe em hiện vẫn dùng bóng halogen cho cả pha/cos. Mong muốn của em là dùng loại cắm phát ăn ngay, không phải khoan lỗ nắp chụp đuôi đèn cụ ạ.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Tình hình cụ tư vấn giúp em phương án nâng cấp đèn cho Kia K3 với ạ, xe em hiện vẫn dùng bóng halogen cho cả pha/cos. Mong muốn của em là dùng loại cắm phát ăn ngay, không phải khoan lỗ nắp chụp đuôi đèn cụ ạ.
Với Kia K3, đèn cos lắp LED ko cải thiện được độ sáng nhiều đâu cụ ạ. Thiết kế gương cầu của K3 cũng ko được tốt như chóa của mấy dòng Toyota. Xe cụ lắp Xenon cũng phải lên bản 55w thì mới cải thiện được rõ rệt, chứ 35w thì cũng không hơn được nhiều. Mà Xenon thì chắc chắn vẫn phải khoét lỗ chụp để đưa ballast ra ngoài rồi. Hiệu quả nhất cho Kia K3 là độ lên Bi LED, nhưng liên quan độ chế thì chắc cụ ko thích rồi.
Đèn pha xe cụ thì thay LED như PHilips Ultinon Essential gen 2 là đơn giản, nhanh gọn.

civic7117

Xe hơi
Em đi xe altis 2012 . Hiện tại cos pha đều là halogen . Các cụ cho e xin giải pháp tăng sáng .

Tigerforce

Xe điện
Em đi xe altis 2012 . Hiện tại cos pha đều là halogen . Các cụ cho e xin giải pháp tăng sáng .
Xe bác độ bi led or bi xenon cho đèn cos sáng nhất . Nếu giữ zin toàn bộ bác lắp đôi bị gầm rất sáng và có 2 chế độ pha cos

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Altis 2012 lựa chọn anh em hay chọn nhất là cả cos lẫn pha đều lên LED Philips. Chóa Altis khá đẹp, thay LED Philips cải thiện độ sáng được tầm 3 lần so với bóng zin nguyên bản. Với nhu cầu các cụ Altis, thì hầu như đều đủ với phương án này rồi. Các cụ chọn Altis để đi thường cũng ko muốn độ chế và đục khoét xe, nên phương án Bi LED các cụ thường bỏ qua.
Hiện Altis có 3 lựa chọn cho cả cos lẫn pha.
Philips Ultinon Essential Gen 2. Bản này giá cực tốt ở tầm 1,2 triệu, bảo hành 1 năm. Bản này giá tốt cho hiệu năng sáng rất cao. Với đèn pha các cụ Altis giờ rất ưng mẫu này.
2 mẫu cao hơn của Philips với thời gian bảo hành lâu hơn, 3-5 năm, nhưng giá cao hơn nhiều so với Ultinon Essetial gen 2. Thích hợp cho làm đèn cos là Philips +200% và Philips Ultinon Pro9000.
Ultinon Pro9000 là bản cao cấp nhất của Philips vừa mới ra cuối năm 2020. Bản này thì hiện em chưa làm test đầy đủ nhưng độ sáng cũng ở tầm Philips +200% và Philips Ultinon Essential. Hơn về mặt thiết kế và tuổi thọ.
Tóm lại cụ nào dư dả tài chính thì nên chọn cos Philips +200% hoặc Philips Ultinon Pro9000, pha lắp Ultinon Essential Gen 2 là quá oke rồi. Cụ nào tài chính eo hẹp hơn tí thì cả cos lẫn pha đều lắp Ultinon Essential gen 2. Vì giá UE G2 bằng 1/3 so với 2 bản kia. Chạy 2-3 năm mà hư thì thay mới cũng được rồi.
Sau khi thay thế đèn chính bởi LED Philips, nếu vẫn cần bổ sung thêm ánh sáng thì các cụ có thể lên Bi gầm LED.
Các cụ đi Altis thường thích tông màu trắng cho đẹp, hợp đi thành phố thì gầm có thể thay bằng LED Dual CCT của Philips. Hỗ trợ 2 chế độ màu đi tùy từng thời tiết. Bên em làm Altis nhiều, hiện các cụ đang chọn phương án này khá nhiều nếu đi thành phố là chủ yếu.

hoangdang2002

Xe tăng
Altis 2012 lựa chọn anh em hay chọn nhất là cả cos lẫn pha đều lên LED Philips. Chóa Altis khá đẹp, thay LED Philips cải thiện độ sáng được tầm 3 lần so với bóng zin nguyên bản. Với nhu cầu các cụ Altis, thì hầu như đều đủ với phương án này rồi. Các cụ chọn Altis để đi thường cũng ko muốn độ chế và đục khoét xe, nên phương án Bi LED các cụ thường bỏ qua.
Philips Ultinon Essential Gen 2. Bản này giá cực tốt ở tầm 1,2 triệu, bảo hành 1 năm. Bản này giá tốt cho hiệu năng sáng rất cao. Với đèn pha các cụ Altis giờ rất ưng mẫu này.
2 mẫu cao hơn của Philips với thời gian bảo hành lâu hơn, 3-5 năm, nhưng giá cao hơn nhiều so với Ultinon Essetial gen 2. Thích hợp cho làm đèn cos là Philips +200% và Philips Ultinon Pro9000.
Ultinon Pro9000 là bản cao cấp nhất của Philips vừa mới ra cuối năm 2020. Bản này thì hiện em chưa làm test đầy đủ nhưng độ sáng cũng ở tầm Philips +200% và Philips Ultinon Essential. Hơn về mặt thiết kế và tuổi thọ.
Tóm lại cụ nào dư dả tài chính thì nên chọn cos Philips +200% hoặc Philips Ultinon Pro9000, pha lắp Ultinon Essential Gen 2 là quá oke rồi. Cụ nào tài chính eo hẹp hơn tí thì cả cos lẫn pha đều lắp Ultinon Essential gen 2. Vì giá UE G2 bằng 1/3 so với 2 bản kia. Chạy 2-3 năm mà hư thì thay mới cũng được rồi.
Sau khi thay thế đèn chính bởi LED Philips, nếu vẫn cần bổ sung thêm ánh sáng thì các cụ có thể lên Bi gầm LED.
Các cụ đi Altis thường thích tông màu trắng cho đẹp, hợp đi thành phố thì gầm có thể thay bằng LED Dual CCT của Philips. Hỗ trợ 2 chế độ màu đi tùy từng thời tiết. Bên em làm Altis nhiều, hiện các cụ đang chọn phương án này khá nhiều nếu đi thành phố là chủ yếu.
Chỗ bác làm chưa? Để chiều e đánh con Yaris 2009 của vk cả bác thay e đôi Led philip 1.2tr

Cáibang244

Xe hơi
Lắp mấy cặp này vào bi theo xe được không bạn? nếu được để mình qua lắp