Thảo luận Thay đèn pha Multibeam E300 nên chọn hàng bãi không ạ ?

Phongpt

Xe hơi
Xe bố em đang cần thay đèn pha vì bị bể cái mặt ngoài , em không muốn thay mặt nên em nói bảo hiểm thay luôn cái khác , Em tìm hiểu có 3 loại đèn là đèn bãi, đèn mới và đèn trung quốc , Em cũng muốn chọn phương án tối ưu chi phí cho cả 2 bên vì em xe em cũng không còn mới và cũng phải chịu 1 phần chi phí sửa chữa , không cần thiết phải thay mới 100% trong hãng. Hôm nay họ mang đến 1 con hàng bãi , cũng gần date sản xuất với đèn xe nhà em , tuy nhiên đèn dính 1 vài hạt bụi nhỏ bên trong. Các cụ cho em hỏi đèn pha trung quốc và đèn chính hãng có khác hẳn nhau không , đèn mà từng bị mặt thì có dễ nhận biết không ạ , em cám ơn các cụ !

Huthasa

Xe lăn
Xe bố em đang cần thay đèn pha vì bị bể cái mặt ngoài , em không muốn thay mặt nên em nói bảo hiểm thay luôn cái khác , Em tìm hiểu có 3 loại đèn là đèn bãi, đèn mới và đèn trung quốc , Em cũng muốn chọn phương án tối ưu chi phí cho cả 2 bên vì em xe em cũng không còn mới và cũng phải chịu 1 phần chi phí sửa chữa , không cần thiết phải thay mới 100% trong hãng. Hôm nay họ mang đến 1 con hàng bãi , cũng gần date sản xuất với đèn xe nhà em , tuy nhiên đèn dính 1 vài hạt bụi nhỏ bên trong. Các cụ cho em hỏi đèn pha trung quốc và đèn chính hãng có khác hẳn nhau không , đèn mà từng bị mặt thì có dễ nhận biết không ạ , em cám ơn các cụ !
Cụ kỹ tính thì phang luôn con mới, mình bù thêm tiền cho nó chắc cú.

Phongpt

Xe hơi
Cụ kỹ tính thì phang luôn con mới, mình bù thêm tiền cho nó chắc cú.
EM thì cũng không quá quan trọng, chỉ cần chuẩn là được, tại xe em cũng đi 3 năm rồi,Nếu thay bóng mới vào chắc cũng có khác nhau chút , bảo hiểm họ cũng thương lượng thay hàng bãi nhưng chuẩn chính hãng để hài hoà chi phí 2 bên. Nên em mới mang lên đây hỏi.

bán.vé.số

Xe tải
EM thì cũng không quá quan trọng, chỉ cần chuẩn là được, tại xe em cũng đi 3 năm rồi,Nếu thay bóng mới vào chắc cũng có khác nhau chút , bảo hiểm họ cũng thương lượng thay hàng bãi nhưng chuẩn chính hãng để hài hoà chi phí 2 bên. Nên em mới mang lên đây hỏi.
Cái hàng bãi thì cũng chả ai biết được nó lấy từ bãi nào, có khi từ chính những xe bể đèn bảo hiểm đền hàng mới,hàng cũ đem về tút lại. Em thấy 1 là sữa đèn cũ của xe (yên tâm về xuất xứ), 2 là thay mới (hàng hãng).

namson229

Xe điện
đúng hàng bãi chuẩn lắp cũng ko sao - lắp đúng chủng loại, cỡ, chợ giời chỗ phụ tùng xe hàng cũ đầy mà;

namson229

Xe điện
Sếp phó e có con mec, thay acquy cũng ra chợ giời mua 5tr....acquy hãng đâu tầm 30tr, chạy vẫn tốt

menx

Xe tải
Chả có cái đèn “bãi” nào ổn cả. Quan điểm em là vậy :)
Ở cái thị trường này chỉ lừa nhau là nhanh. Đèn chỉ có 2 loại nếu đèn cũ: đã tháo ra và chưa tháo ra. Đã tháo sẽ được đánh bóng, làm mới, sạch trong ngoài, đổi lại sẽ bị đọng hơi nước về lâu dài.
Túm cái váy, cứ đèn Hãng mà mua, còn không yêu xe đến thế: ra thẳng chợ Giời mua đèn tầu cho nhanh, rõ ràng, thẳng thắn và không để bị thành gà :D

Phongpt

Xe hơi
Ở cái thị trường này chỉ lừa nhau là nhanh. Đèn chỉ có 2 loại nếu đèn cũ: đã tháo ra và chưa tháo ra. Đã tháo sẽ được đánh bóng, làm mới, sạch trong ngoài, đổi lại sẽ bị đọng hơi nước về lâu dài.
Túm cái váy, cứ đèn Hãng mà mua, còn không yêu xe đến thế: ra thẳng chợ Giời mua đèn tầu cho nhanh, rõ ràng, thẳng thắn và không để bị thành gà :D
Nếu đèn mới mua ở ngoài được không cụ nhỉ , hay cứ phải hãng nó mới có đèn mới ạ

Pela

Xe buýt
Đèn Tàu bán giá đàng hoàng thì đáng mua.
Một số hàng Tàu bây giờ bị gắn mác, toàn thổi giá ác luôn cụ.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Nếu đèn mới mua ở ngoài được không cụ nhỉ , hay cứ phải hãng nó mới có đèn mới ạ
Đèn chính hãng vẫn có thể mua được ở ngoài cụ ạ.
Ngoài 3 loại đèn như cụ nói còn có đèn của hãng sản xuất cho Mer bán đèn ko có logo Mer nữa.
Xe cụ đời năm bao nhiêu và hỏng bên nào. Em đang có 1 đôi đèn Multibeam chính hãng mới và 1 chiếc cũ tháo xe bên phụ.
Đèn fake TQ thì k nên mua vì tuổi thọ ngắn và hoàn thiện cũng kém. Đi một thời gian hay bị ố đục nhựa và vàng bóng đèn. Hỏng lúc nào ko ai hay.

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Mách cho cụ chủ chiêu này
1. Thay đèn mới trong hãng - Thay xong sẽ nhìn bên mới, bên cũ hơi ngứa mắt ;)
2. Tháng sau làm quả va vào bên kia nữa sẽ cân mắt :))

Phongpt

Xe hơi
Mách cho cụ chủ chiêu này
1. Thay đèn mới trong hãng - Thay xong sẽ nhìn bên mới, bên cũ hơi ngứa mắt ;)
2. Tháng sau làm quả va vào bên kia nữa sẽ cân mắt :))
Thế thì nặng ví lắm ạ 😂😂😂😂 .

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com

Carplus Workshop

Đi bộ
Website
carplus.com.vn
Đèn bãi là lựa chọn không tồi bác nhé , Nhưng nếu Gara khuyên bác thế thì bác có tiền cầm về nếu làm bảo hiểm nhé. Chúc mừng bác!

FOCUS-1

Xe tăng
Cái gọi là đèn bãi có 1 dạng nữa là đèn vỡ mặt như xe bác chủ thớt nhưng làm bảo hiểm thay mới. Đèn cũ kia cho ra mấy cửa hàng đèn ô tô thay mỗi cái mặt thành đèn bãi. Mặt nhựa đấy thì bán đầy.

FOCUS-1

Xe tăng
Mang ra cửa hàng làm đèn thay cái mặt khác là ok.

Phongpt

Xe hơi
Cái gọi là đèn bãi có 1 dạng nữa là đèn vỡ mặt như xe bác chủ thớt nhưng làm bảo hiểm thay mới. Đèn cũ kia cho ra mấy cửa hàng đèn ô tô thay mỗi cái mặt thành đèn bãi. Mặt nhựa đấy thì bán đầy.
Đèn mà thay mặt rồi ra thợ nhìn là biết ngay cụ ạ , Họ bao check bất cứ ở đâu ...
Mang ra cửa hàng làm đèn thay cái mặt khác là ok.
Đèn cũ của em gãy cả 2 chân rồi bác ạ :( hàn chân thì cành không ổn , thay mặt sau dễ bị đọng nước nên em bỏ qua phương án này .