Thảo luận Thay đèn xenon cho Ếch

Pluto195

Xe hơi
Cos thì tuyệt đối không dùng led, bi xenon vẫn là tốt nhất, còn vẫn muốn nguyên bản thì cụ nên sang bóng tăng sáng cho cos thôi, còn cái led kia nếu được thì chuyển qua pha
Led chói lắm, ko có cách nào làm nó chụm được đâu
Biết thế em lắp quách bóng tăng sáng cho rẻ. Pha thì em dùng led lâu rùi. Công nhận đi đường trường là ngon. Chắc phải thay thật cụ ạ. Đi đường làm người khác khó chịu là mình ko thích rùi. Cảm ơn cụ

FujiS5200

Xe điện
LED
P65 45W - cụ wacwac thì phải

P65 55W
cụ B2-A2

Cụ lên nốt hình của bi xenon đi cho các cụ í ngắm.
Ở trong box này có 1 topic so sánh thực tế và trực tiếp, cũng như nhận xét và phân tích rất chi tiết ưu nhược của mấy loại đèn này mà.
Các cụ mò trong đấy, thấy loại nào hợp với nhu cầu và khả năng chịu nổi nhiệt của mình thì chiến thôi.

bigman95

Xe điện
Nếu vậy em lắp bóng Lumiled này người đối diện có bị khó chịu không? Có bị phạt, có ko được kiểm định ko?
Cụ tự xác nhận được cụ cho đèn gần bức tường phẳng cách 5 mét có điểm cắt .(thấp lái phụ cao) đứng đối diện chếch bên lái xem có chói không . cuối cùng cụ đi đường có bị người đối diện nháy đèn. Em tìm hiểu thì hướng chiếu của chíp led phải vuông góc với gân trong của chóa sẽ giải quyết được chói. lắp vào mà chíp hướng lên trên và dưới là không dùng được cho cost .Kiểm định trên 6000 lux mỗi bên là nó nhặt tờ ở taplo cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Cụ chỉnh cho ánh sáng chiếu sang 2 bên nữa thì quá tuyệt vời luôn. Em thấy ánh sáng chụm vào giữa nhiều quá, trong khi 2 bên thì chưa đạt.
giải quyết điểm tối đấy anh sẽ dùng gầm.Hôm trước không chú ý chiều dài bóng nên mua nhầm. Cuối tháng này nâng cấp tổng thể anh sáng. Kết quả thế nào sẽ thông tin chú.

thoa Denledoto

Xe tải

led Lumiled S5 ạ

demen2003

Xe tăng
Cos thì tuyệt đối không dùng led, bi xenon vẫn là tốt nhất, còn vẫn muốn nguyên bản thì cụ nên sang bóng tăng sáng cho cos thôi, còn cái led kia nếu được thì chuyển qua pha
Led chói lắm, ko có cách nào làm nó chụm được đâu
Mình vừa làm cả mớ chỗ Nam Vũ, không biết do chỉnh độ chụm chưa đạt hay sao vì đi tối thấy không ổn có vẻ làm phía ngược chiều khó chịu: Cos-Xenon HB4; Pha-HB3 XV; Gầm-H11 X-treme Ultinon LED vàng; Lăng Téc-Led T10 đều hàng Philips

USRobotics

Xe buýt
Mình vừa làm cả mớ chỗ Nam Vũ, không biết do chỉnh độ chụm chưa đạt hay sao vì đi tối thấy không ổn có vẻ làm phía ngược chiều khó chịu: Cos-Xenon HB4; Pha-HB3 XV; Gầm-H11 X-treme Ultinon LED vàng; Lăng Téc-Led T10 đều hàng Philips
Nếu đèn xenon mà cụ không cho vào bi, cứ để trực tiếp thì cứ chỉnh giời cũng ko ổn, vẫn làm xe đối diện chói mắt thôi, vì nó toé hết ra (led dùng cho cos cũng chả ổn, led cũng phải cho vào bi cụ ạ)
Dùng trực tiếp xenon hay led chỉ dùng cho pha là được thôi

demen2003

Xe tăng
Nếu đèn xenon mà cụ không cho vào bi, cứ để trực tiếp thì cứ chỉnh giời cũng ko ổn, vẫn làm xe đối diện chói mắt thôi, vì nó toé hết ra (led dùng cho cos cũng chả ổn, led cũng phải cho vào bi cụ ạ)
Dùng trực tiếp xenon hay led chỉ dùng cho pha là được thôi
Mình thấy độ bi hay bị nước vào đèn???

USRobotics

Xe buýt
Mình thấy độ bi hay bị nước vào đèn???
cụ cứ cẩn thận quá, em thấy bao nhiêu xe độ bi có sao đâu
em độ bi có 5T cũng chả sao, quan trọng công đoạn lắp lại vỏ đèn thợ cẩn thận trét silicon hết các mép là được mà
đi xe đèn tối khó chịu lắm
còn các cụ mua xe mới, có đèn bi sẵn, sáng quắc thì sướng rồi

Goyave

Xe buýt
cụ cứ cẩn thận quá, em thấy bao nhiêu xe độ bi có sao đâu
em độ bi có 5T cũng chả sao, quan trọng công đoạn lắp lại vỏ đèn thợ cẩn thận trét silicon hết các mép là được mà
đi xe đèn tối khó chịu lắm
còn các cụ mua xe mới, có đèn bi sẵn, sáng quắc thì sướng rồi
Chuẩn rồi cụ, cần projector thì ánh sáng mới ngon đẹp được, làm cẩn thận chạy lại keo butyl rồi làm kín các mép bên ngoài bằng silicon thì ngâm nước cũng chả sao.
Keo kiểu này:

USRobotics

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ, cần projector thì ánh sáng mới ngon đẹp được, làm cẩn thận chạy lại keo butyl rồi làm kín các mép bên ngoài bằng silicon thì ngâm nước cũng chả sao.
Keo kiểu này:

Keo loại này em chả biết
Cái đèn của em lúc trét keo do anh Trung già Võ Thị Sáu làm
Em thì chả biết gì, đứng ngoài cứ hô anh trét nhiều silicon cho em là yên tâm thôi :D

Goyave

Xe buýt
Keo loại này em chả biết
Cái đèn của em lúc trét keo do anh Trung già Võ Thị Sáu làm
Em thì chả biết gì, đứng ngoài cứ hô anh trét nhiều silicon cho em là yên tâm thôi :D
Keo này keo nhiệt, nung nó lại chảy ra. Silicon là keo chết, nếu cố định như vậy thì chẳng sao chứ có vấn đề gì phải cạy ra thì cũng hơi mệt.

USRobotics

Xe buýt
Keo này keo nhiệt, nung nó lại chảy ra. Silicon là keo chết, nếu cố định như vậy thì chẳng sao chứ có vấn đề gì phải cạy ra thì cũng hơi mệt.
Công nhận mỗi lần cạy ra nó hơi vất vả và lem nhem :D nhưng hồi đó em làm chỉ có công nghệ vậy thôi cụ ơi

thoa Denledoto

Xe tải
Cụ check inb em tư vấn chi tiết cụ nha :)