[Funland] Thày giáo dạy lái xe không có tâm

Để ý méo giề loại thày đấy cứ lửng côn đấm số cho nó biết tay. Cao thủ éo chơi phanh tay,cứ côn đỡ nửa ga lên 1500 vòng phút cho xe đứng im.
haha 1 lần lửng côn vào số thày gào cái mồm lên rồi cụ ợ
ko phải mình cố tình mà thao tác mình chưa quen chân ấy cụ

cokimi

Xe điện
Cụ đi học cũng có tâm đâu.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
vàng cụ, chủ yếu phải thao tác nhuần nhuyễn cái đã cụ ag
Cái xe tập nó vốn cũ rích, dở hơi loạng quạng là chết máy, trình 10 buổi làm được như cụ nói em bé bằng con kiến. Còn đã lái xe ô tô của mình đến trường để thi thấy bằng thì nói làm gì.
Ớ...thế lại là ....thầy rồi. Em học bằng con vios nát đấy ạ. Và thầy dạy em trong 2 buổi đầu rát tai để làm đc việc đó đấy lão. Thế nên em nói thêm,ngày em.thi lấy bằng thày có ngồi trà đá 1 buổi giải đáp hết các thắc mắc của em về xe cộ...abc...và ổng nói bài học đầu tiên khi lên xe là kiểm tra quanh xe...lốp căng hay này kia,lên xe thử ga,thử phanh chỉnh ghế cho thoải mái nhất, nhớ dây an toàn....sau đó là......của em tất,em làm chủ hết...
Em nói thật 100%.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
haha 1 lần lửng côn vào số thày gào cái mồm lên rồi cụ ợ
ko phải mình cố tình mà thao tác mình chưa quen chân ấy cụ
Làm tiếp cho nó gào rách mẹ họng đi. Còn bảo mày dạy,tao bỏ tiền trọn gói,mày ý kiến trả tiền bố dẹp.

Chào các cụ các mợ, đầu tiên em sorry các thày dạy lái xe có tâm nhé. Em chia sẻ câu chuyện chút
Chả là vừa rồi đợt tháng 3/2021 em đăng ký học lái xe thì chi phí cụ thể như sau, các cụ xem có khoản nào là ko hợp lý nhé

- Học phí 10 tr (khi trao đổi đã nói là trọn gói)
- Phí thi chứng chỉ 200k
- Vé đường trường 250k (mua trên trường lái, có phiếu nhưng em chả biết dùng để làm gì)
- Xe chip 350k/h, em học hết tổng 1300K
- Chống trượt lý thuyết 300k, mà vào phòng thi giám thị nhắc em đc có hơn chục câu, may em ôn trc ở nhà trả lời đc đúng 32 câu
(em thấy có 1 cụ chạy 300k rồi mà vẫn trượt bình thường, nên cái này em éo tin)
- Chống trượt đường trường 200k
- Khám sức khỏe 200k ở phòng khám thày chỉ định (khoản này em thấy vô lý)
- Tiền xét nghiệm covid 5 lần (thi chứng chỉ 1 lần, học xe chip 2 lần với thi thực hành 2 lần, tại em thi lần 2 mới đỗ) => 500K

Tổng: khoảng 13 tr

* Dạy thì thày dạy độ 6 ~ 8 buổi, mỗi buổi đc lái độ 1,5h các cụ ag. Mà mắng như hát hay, làm cho con nhà người ta ức chế

Hai khoản chống trượt đều sau khi thi xong thày mới thu & cũng ko nói là chống trượt chỉ nói là cứ vào thi đi có người giúp
Tiền khám sức khỏe em với mấy người nữa cũng thắc mắc nhưng lúc đó gần đến ngày thi rồi nên ai cũng ngại ko nói
Mà học phí thày thu lung tung, người 9,5 tr, người 12 tr tại em có hỏi 1 số người đi học cùng

Mà học xong để lái xe ra đường em nghĩ còn 1 khoảng tg tập dài nữa chứ giờ cho lái trên đường còn run tay run chân lắm các cụ ag
Tiên trách thày, hậu trách thân :)). Trên này có thày kdcn, nhận gói 30-40tr, nhận dạy đến lúc tự tin cầm xe vào phố đấy. Cụ làm tí không?

bimbim5656

Xe container
Học xong,thi xong rồi thì thôi bỏ qua cho nhẹ cái đầu cụ chủ ah
Cụ nhầm, chính vì bọn thầy bố láo này nên mới có những vụ xe điên, đi bố láo, bị vợt vì k quen nhìn biển...
Ngày xưa gấu em đi học lái, thằng thầy nó dạy đối phó đề pa lên dốc bằng cách giữ nguyên chân ga, côn rồi đạp phanh, có chuông báo thì nhả chân phanh đi tiếp.
Em về phải dạy lại và bắt lái lòng vòng chỗ vắng vài trăm km mới dám cho ra đường.

Tony_Le

Xe container
Ớ...thế lại là ....thầy rồi. Em học bằng con vios nát đấy ạ. Và thầy dạy em trong 2 buổi đầu rát tai để làm đc việc đó đấy lão. Thế nên em nói thêm,ngày em.thi lấy bằng thày có ngồi trà đá 1 buổi giải đáp hết các thắc mắc của em về xe cộ...abc...và ổng nói bài học đầu tiên khi lên xe là kiểm tra quanh xe...lốp căng hay này kia,lên xe thử ga,thử phanh chỉnh ghế cho thoải mái nhất, nhớ dây an toàn....sau đó là......của em tất,em làm chủ hết...
Em nói thật 100%.
Có thể cụ rất đặc biệt. 99.99% người đi học lái xe từ run rẩy cho đến sợ hãi. Có (mua) được bằng bằng rồi lên xe, vào được côn, đạp được cái ga đủ để không chết máy/giật xe là kỳ tích rồi. Sau này có xe đi nhiều thì thấy lái xe ô tô dễ hơn cả xe máy vì không tự ngã.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Tiên trách thày, hậu trách thân :)). Trên này có thày kdcn, nhận gói 30-40tr, nhận dạy đến lúc tự tin cầm xe vào phố đấy. Cụ làm tí không?
Đùa...tự tin lái nó khác với tự tin vần cái xe,ướt hết toàn thân.
Cái tự tin nhất là mọi cung đường mọi loại xe....
Em đi xe trong phố thế luôn chỉ đi côn và k quá số 3. Volawng em chỉ để gác tay....và quan trọng mít em méo bao giờ ...( đến ngày) đỏ lòm.

sakai_yo

Xe lăn
Nhân tiện cc cho e hỏi: hình như trong bộ lý thuyết chưa đưa ra đầy đủ hết các loại biển báo. Em tự làm lý thuyết với thi chưa sai câu nào, ôn đi ôn lại. Tuy nhiên khi lx ra đường em thấy nhiều biển lạ về e phải gg mới hiểu.
Chống trượt lt mà 300K thì hơi vô lý, phải đôi triệu chứ.

Đùa...tự tin lái nó khác với tự tin vần cái xe,ướt hết toàn thân.
Cái tự tin nhất là mọi cung đường mọi loại xe....
Em đi xe trong phố thế luôn chỉ đi côn và k quá số 3. Volawng em chỉ để gác tay....và quan trọng mít em méo bao giờ ...( đến ngày) đỏ lòm.
Em chả hiểu cụ nói gì luôn. Thật.

Tony_Le

Xe container
Cụ nhầm, chính vì bọn thầy bố láo này nên mới có những vụ xe điên, đi bố láo, bị vợt vì k quen nhìn biển...
Ngày xưa gấu em đi học lái, thằng thầy nó dạy đối phó đề pa lên dốc bằng cách giữ nguyên chân ga, côn rồi đạp phanh, có chuông báo thì nhả chân phanh đi tiếp.
Em về phải dạy lại và bắt lái lòng vòng chỗ vắng vài trăm km mới dám cho ra đường.
Vợ cụ có 3 chân? Em chưa tưởng tượng ra "Giữ nguyên chân Ga, Côn rồi đạp Phanh" bằng cách nào?

Tookies

Xe điện
Mịa đã ngu còn khoe!
Mỗi tý lý thuyết còn mất 300K chứng tỏ ông éo nghiêm túc học. Ra đường khéo mang vạ người khác.
Trong khi cài 1 cái phần mềm free + đi thi giỏi lắm 3p xong trắc nghiệm

Có thể cụ rất đặc biệt. 99.99% người đi học lái xe từ run rẩy cho đến sợ hãi. Có (mua) được bằng bằng rồi lên xe, vào được côn, đạp được cái ga đủ để không chết máy/giật xe là kỳ tích rồi. Sau này có xe đi nhiều thì thấy lái xe ô tô dễ hơn cả xe máy vì không tự ngã.
Cụ điêu thế, em bước hụt suốt, máy lần tí dập mặt thớt =))

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
À ...lão nói vậy em lại nghiêm túc xem lại bản thân em. Tuy nhiên :
1 học gì thì học có chút năng khiếu thì nhàn.
2 em chỉ chia sẻ góc nhìn của cá nhân,cứ coi như thêm 1 góc nhìn khác cho mọi người tham khảo thêm.
Em cũng thừa nhận rằng em học lái xe nó nhàn tênh luôn.
Thêm nữa khi cầm mảnh bằng thầy chúc,cứ để trong ví...khi nào mốc thì rút ra đổi.
Và...em càm bằng xong xin đi bổ túc bằng.....xe tải 3,5 tấn. Sau đó lên chạy con Hino 10 tấn khắp các cung đường từ cao tốc cho đến đồi núi.