[Funland] Thấy hàng xóm cầm dao sang thì nên mời trà

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
E đang theo mạch các đồng chí vì sự bình yên của nd sự thượng tôn pl sẽ bảo vệ cụ 1 cách vô tư.xong nghĩ lại thấy buồn cười quá.đúng là phải có phí thân thiết.K thằng kia nó húng thật các anh ấy chờ xong phim rồi ra tổng kết thôi
Em thì phương châm luôn là. Sống ở đâu mình cứ san sẻ tí chút, chả đi đâu mà thiệt.
Nên cái đận em ra làm đăng ký tạm trú, cô bé CA làm hồ sơ chả đòi, nhưng em cứ kẹp cho tờ 200k vào hồ sơ, cô ấy đẩy trả. Em bảo anh gửi em ít tiền uống cafe, có gì đâu mà ngại.
Đến những lần sau em cần xác nhận gì, đến cửa cái là cười tươi như hoa.
Đấy, mình cứ xởi lởi thì người ta cũng xởi lởi lại.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em thì phương châm luôn là. Sống ở đâu mình cứ san sẻ tí chút, chả đi đâu mà thiệt.
Nên cái đận em ra làm đăng ký tạm trú, cô bé CA làm hồ sơ chả đòi, nhưng em cứ kẹp cho tờ 200k vào hồ sơ, cô ấy đẩy trả. Em bảo anh gửi em ít tiền uống cafe, có gì đâu mà ngại.
Vâng.đó là 1 kinh nghiệm hay rất đáng để học hỏi.gọi là lan tỏa yêu thương :D :-bd

Vô danh 10

[Tịch thu bằng lái]
Vâng.đó là 1 kinh nghiệm hay rất đáng để học hỏi.gọi là lan tỏa yêu thương :D :-bd
Chính vì những người dân khôn như các cụ đã nuôi dưỡng lên những cán bộ biến chất đấy. Bảo sao cái xã hội này đi đâu cũng phong bì.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chính vì những người dân khôn như các cụ đã nuôi dưỡng lên những cán bộ biến chất đấy. Bảo sao cái xã hội này đi đâu cũng phong bì.
Thì thằng nào ngu thằng ấy thiệt.

Rivers

Xe container
Đọc cho vui thôi, chả tin được bọn 3 môn 9 điểm viết báo đâu.
Bọn nó chuyên có bài bẻ đôi sự thật rồi cho độc giả ngồi ú ớ thắc mắc.

Vô danh 10

[Tịch thu bằng lái]
Thì thằng nào ngu thằng ấy thiệt.
Vâng, e tự nhận thằng ngu vậy.
chỉ mong những thằng khôn thôi không chửi công an ăn tiền, bác sĩ vô tâm, giáo viên vòi quà nữa. Chả khác nào vừa ăn cắp vừa la lang, chí phèo rạch mặt. :)

JFFun

[Tịch thu bằng lái]
Tình huống kẻ xấu, kẻ kích động, trộm, cướp... lao vào nhà tìm cách giết người. Giải pháp duy nhất để không bị tù tội là đừng chống cự, đừng làm nó bị thương nhưng bản thân vẫn phải an toàn.

Còn làm như nào để an toàn thì Luật méo chỉ.

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đút lót mà còn ra vẻ dạy khôn thiên hạ, chán.

Không phải ai cũng có tiền như cụ.
Và nếu cụ đủ tiền chi cho TH này, cụ có sức chi đủ loại dịch vụ cụ dùng ko? Cho nhân viên xác nhận ở phường, cho công chứng viên, bác sĩ, cô giáo của con, nhân viên bưu điện, ngân hàng, shipper..., thậm chí cả lao công quét rác qua nhà cụ.
Nghề nào cũng có chức năng và nhiệm vụ của mình phải hoàn thành. Được cho thêm mới vui vẻ, thì chẳng mấy chốc người ta sẽ ít vui nếu ko được cho thêm, và sau đó tìm cách gây khó dễ để "phải" có khoản chi thêm. Thực tế bao nhiêu năm nước ta từng vật vã với nạn phong bì cụ chắc đã quên?

Rất may là ko nhiều người như cụ nên giờ công nhân viên chức đã khá hơn nhiều.

E post để những tư tưởng nhận thức có vấn đề như cụ bớt nảy nở, chứ xin lỗi trước là e ko có thời gian tranh cãi. Chưa gì đã có người bảo học theo cụ rồi đó ạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đút lót mà còn ra vẻ dạy khôn thiên hạ, chán.

Không phải ai cũng có tiền như cụ.
Và nếu cụ đủ tiền chi cho TH này, cụ có sức chi đủ loại dịch vụ cụ dùng ko? Cho nhân viên xác nhận ở phường, cho công chứng viên, bác sĩ, cô giáo của con, nhân viên bưu điện, ngân hàng, shipper..., thậm chí cả lao công quét rác qua nhà cụ.
Nghề nào cũng có chức năng và nhiệm vụ của mình phải hoàn thành. Được cho thêm mới vui vẻ, thì chẳng mấy chốc người ta sẽ ít vui nếu ko được cho thêm, và sau đó tìm cách gây khó dễ để "phải" có khoản chi thêm. Thực tế bao nhiêu năm nước ta từng vật vã với nạn phong bì cụ chắc đã quên?

Rất may là ko nhiều người như cụ nên giờ công nhân viên chức đã khá hơn nhiều.

E post để những tư tưởng nhận thức có vấn đề như cụ bớt nảy nở, chứ xin lỗi trước là e ko có thời gian tranh cãi. Chưa gì đã có người bảo học theo cụ rồi đó ạ.
Không có thời gian tranh cãi thì mời cụ lượn. Đừng quote bài em làm gì nữa nhé!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
1,2m hơi dài khó linh hoạt cụ ạ.

Thời trẻ trâu đi đánh nhau em toàn vác tuýp 6 tấc, cao lắm là 8 tấc thôi.
Công nhận với cụ! Nhưng nếu để thực chiến thì cá nhân em thấy độ dài đó hợp lý,với lại cái ống đó nó đủ mềm dẻo,ngược lại cũng đủ cứng để đâm,chọc.

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Lẽ ra phải truy tố ông cầm dao sang nhà hàng xóm chứ?

Bị đâm trọng thương vì mang dao đi gây sự với hàng xóm

27/05/2021 10:13:05
Do mâu thuẫn từ trước nên nhiều lần An cầm hung khí qua đe dọa, đòi chém Dư. Lần gần đây nhất, khi An cầm dao qua nhà hàng xóm "nói chuyện" thì bị Dư giật dao, đâm ngược lại khiến An bị thương.
Ngày 27/5, Công an huyện An Biên (Kiên Giang) đã hoàn tất hồ sơ chuyển VKS cùng cấp, đề nghị truy tố bị can Phạm Khánh Dư (26 tuổi, ngụ xã Nam Thái, huyện An Biên) về tội "Cố ý gây thương tích". Bị hại trong vụ án này là Từ Văn Chí An (28 tuổi, là hàng xóm ngụ cùng địa phương với Dư).

Theo kết quả điều tra, do có mâu thuẫn từ trước nên Từ Văn Chí An, nhiều lần cầm hung khí qua nhà Phạm Khánh Dư đe dọa.
Khoảng 18 giờ ngày 16/02/2021, An tiếp tục cầm dao và một khúc gỗ đi qua nhà Dư để kiếm chuyện nhưng không gặp nên An lớn tiếng đe dọa mẹ ruột của Dư, rồi cầm hung khí đi về nhà.
Sau đó An nghe tiếng Dư chạy xe về nên tiếp tục cầm dao (loại dao thái lan) đi qua nhà Dư để giải quyết mâu thuẫn thì hai bên xảy ra cự cãi.
Lúc này An lấy con dao từ trong người ra đâm Dư nhưng bị Dư giật được, đâm ngược lại trúng vào vùng bụng, khiến An bị thương và bỏ chạy về nhà, được gia đình đưa đi cấp cứu.
Theo kết quả giám định pháp y, tỷ lệ thương tích mà Dư gây ra cho An là 30%.
Theo Văn Vũ (Công Lý)
Công Lý chuẩn là ... diễn hài :))

Trục Supermarket

Xe điện
Người OF
Khà khà, công nhận Công lý lắm chuyện nhề.
Anh có thể bị đâm đến chết thì anh vô tội, nhưng anh bật lại để bảo vệ mình thì anh có tội.

Trục Supermarket

Xe điện
Người OF
Tình huống kẻ xấu, kẻ kích động, trộm, cướp... lao vào nhà tìm cách giết người. Giải pháp duy nhất để không bị tù tội là đừng chống cự, đừng làm nó bị thương nhưng bản thân vẫn phải an toàn.

Còn làm như nào để an toàn thì Luật méo chỉ.
Có cách là Báo công an đấy Cụ

Cơ mà chết xong thì Công an mới tới.

CRV-2015

Xe buýt
Vâng, e tự nhận thằng ngu vậy.
chỉ mong những thằng khôn thôi không chửi công an ăn tiền, bác sĩ vô tâm, giáo viên vòi quà nữa. Chả khác nào vừa ăn cắp vừa la lang, chí phèo rạch mặt. :)
e vừa mời cụ 1 ly. Xã hội bị băng hoại vì có những thằng " khôn " kiếu đó đấy cụ !

ceconam

Xe điện
Thật chẳng biết bây giờ nên đối xử với mấy ông hùng hổ, rồi trộm cướp vào nhà mình ntn nữa

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thích hít các thứ Mỹ thải ra thì cứ hít đi, đừng lôi lên OF làm gì :))
Vẫn hít phình thường cụ. Vừa rồi em hít được hai tàu CSB 8020 và 8021 đó cụ. Cả OFer này vào hít hà phụ em mà :D

Taihoatu

Xe lăn
Đm thằng nào cầm dao sang đe doạ mẹ em là em cũng liều chết với nó đấy. Ủng hộ cụ Dư tự vệ

toimuondie

Xe container
Kể ra thì ông này cũng đen nhưng cơ quan điều tra họ có lý của họ đấy.
Nếu thằng này vác dao sang, mình vớ được cái gì phang lại thì là tự vệ.
Nhưng đấy cướp được dao của nó rồi, đó là tự vệ. Ông lại vác dao đâm nó thì có dấu hiệu của tội cố ý gây thương tích rồi.
Trước mắt họ khởi tố tội cố ý gây thương tích là có lý. Còn trong quá trình điều tra, có thay đổi tội danh hay không thì phụ thuộc vào kết quả điều tra.
Ông bị thương kia cũng không thoát tội đâu.