Thay quạt Camry LE 2010 bị rung giật vô lăng và toàn xe, mong giúp đỡ

thc_laptop

Xe hơi
có khi nào xe cụ bị va chạm chủ trước k/ mà hỏng đc quạt sau 7 năm dùng
Quạt dùng vài năm hỏng cũng là thường mà bác, xe an tâm ko đụng, nhưng do chủ cũ tiếc tiền mua cánh quạt bãi loại nhỏ hơn nên chế cháo vào lồng quạt, khi em thay lồng quạt mới zin lại thì cánh cũ lắp ko đc nữa ạ

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Cụ kiểm tra kỹ lai 2 cánh quạt nhé. Nhìn lại quạt xem có ngược chéo cánh ko. Nếu k xác định được thì qua em xử lý ạ.

Liuba

Xe buýt
Mình khoán cho thợ ra mua hàng bãi, mua về chú thợ thu 600k nguyên complete mô tơ, cánh, lồng... cả công thợ tìm mua và lắp, dùng 3 năm chưa vấn đề gì. Thợ chỗ mình bảo sẽ bảo hành 1 năm, mà nó có bị gì đâu mà lo. Mới lắp vào là thấy êm hơn cái cũ đang dùng. Đến giờ vẫn thế, chưa ồn hơn tẹo nào.

ruouque

Xe máy
Kính chào CCCM,

Em đg đi Camry LE 2.5 2010, xe em mới mua lại, cách đây 1 tháng em đi ko vấn đề j. Hôm trước em dở chứng đi thay DVD, trong lúc thay thì thợ nổ máy khoảng 1,5h để làm, em phát hiện xe sôi nước, chắc do đỗ 1 chỗ lâu quá, em bật capo thì thấy có 2 quạt két nước, nhưng chỉ 1 quạt quay. Em mở capo cho mát máy rồi nhiệt độ hạ xuống vạch giữ chạy rà về Gara.... Gara báo thay 1 mô tơ quạt và 1 cánh quạt, vì cánh quạt kia ko zin theo xe.

Thay xong, nhiệt độ ổn...tuy nhiên khi em bật AC điều hòa, ban đầu xe rất mát 2 quạt quay tốc độ chậm xe êm ái bình thường, lát xong 10ph 2 quạt quay tốc độ cao...lúc này cả xe rần rần và vô lăng rung rất khó chịu, lát sau quạt lại quay chậm hoặc em tắt AC thì hết.

Nhờ các Bác hương khác phục, em đã thay lồng quạt 800K (lồng quạt cũ bị mủn vỡ hết ra), 01 Mô tơ xịn hết 1,5Tr, 01 cánh quạt xịn 1Tr (ban đầu cánh quạt ko xịn 550K nhưng lắp vô đảo lắm)...thợ đã cố chỉnh nhưng chỉ giảm ít chứ ko hết rung hẳn đc.

Liệu có phải do: Cao su chân máy, chân số? Hay do quạt rung mạnh quá, hay do lốc điều hòa kém nến khi đóng lốc xe rung giật?

Tks CCCM!
Hệ thống điều hoa xe của cụ có vấn đề rồi,! cụ nên mang đi ktra sớm ko bệnh nặng đấy.

thc_laptop

Xe hơi
Mình khoán cho thợ ra mua hàng bãi, mua về chú thợ thu 600k nguyên complete mô tơ, cánh, lồng... cả công thợ tìm mua và lắp, dùng 3 năm chưa vấn đề gì. Thợ chỗ mình bảo sẽ bảo hành 1 năm, mà nó có bị gì đâu mà lo. Mới lắp vào là thấy êm hơn cái cũ đang dùng. Đến giờ vẫn thế, chưa ồn hơn tẹo nào.
Xe j mà rẻ vậy ah?

Của em tính tổng hết 4tr3 đấy ạ: 2 tr tiền 2 cánh, mô tơ mới 100% Denso hết 1,5tr, lồng quạt 800K

Hic hic, hay em bị chặt chém nhỉ?

Liuba

Xe buýt
Xe mình Daewoo 1995, két nước đã độ lại to hơn zin, lồng quạt zin bằng tôn, ko hỏng, thợ cầm lồng đi mua quạt bãi hàng Nhật cũ tháo xe ra nên rẻ bác ạ. Giá đó ko có lồng, mình nhầm.