[Funland] Thể dục buổi sáng

TranCB

Xe tăng
Cẩn thận các buổi sáng trời lạnh:
........
Chết bất thình lình
Thể dục buổi sáng

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Do cơ đia tập luyện có thường xuyên thích nghi ko ấy các cụ
Như dân xứ lạnh họ vẫn tập đều
Hay như ông Ngố, đợi đóng băng để moi lên bơi, để chiến nhau với U cà :D., càng lạnh càng hăng :D

anhtuan0122

Xe đạp
Thời tiết mưa và lạnh thế này thường các Cụ chỉ thích ngủ vùi trong chăn ấm đệm êm, bạn gái mới..Hehe
Sự thật cũng chứng mình nhiều người chăm tập thể dục nhưng cũng không có tuổi thọ cao và ngược lại nhiều người cả đời chả tập gì vẫn mấy lần thượng thọ. Nên mình chả tin vào việc tập tành chăm chỉ là tốt.
Nhưng có 1 điều thú vị mình trải nghiệm bao lâu nay là tập thể dục trong những điều kiện khắc nghiệt như hôm nay luyện Tâm rất tốt.
Lặng lẽ gỡ vòng tay ấm áp của Bà vợ yêu dấu, chui ra khỏi chăn khởi động vài vòng rồi bước ra đường trên đôi chân trần. Cảm nhận cái mưa rét thấu vào tận gan bàn chân.
Mình nhớ đợt mùa hè nhiều hôm mình tắt điều hoà, tắt luôn cả quạt rồi đi ngủ. Mấy hôm đầu cũng khá khó chịu nhưng sau đó Tâm cũng quen dần.
Cuộc sống ngày càng đầy đủ nên Tâm mình cũng quen dần với những điều tiện nghi. Nếu ko luyện cho nó thường xuyên lúc gặp nghịch cảnh dễ trở nên yếu đuối và nhu nhược.
Cụ nào hay lo lắng, ít kiên định, khả năng làm chủ tâm không được tốt tham gia Team khổ hạnh cùng với mình.
đi giầy vào là ổn rồi cụ, chứ chân trần thì hơi buốt. Em cả mùa hè nóng nực chắc chỉ bật điều hòa không đến 1 tháng, ngày nào nóng lắm cũng chỉ để 28 độ, thấy người khỏe re, không bị ra mồ hôi đầm đìa như mấy bác ngồi quen điều hòa. Mùa đông vẫn tập thể dục thấy khả năng chịu rét cũng khá tốt.

mabu44

Xe tăng
Hay như ông Ngố, đợi đóng băng để moi lên bơi, để chiến nhau với U cà :D., càng lạnh càng hăng :D
Cụ chuẩn đới. Tập thể dục là tốt ,ko ai có thể phủ nhận, nó giúp cơ thể quen dần cường độ hoạt động khác nhau. Với người có có thâm niên và cơ thể tốt thì họ đủ khỏe để làm những việc mà người bình thường sợ hãi. Nói đơn giản là em vẫn thấy nhiều cụ bơi sông Hồng trong những ngày qua, trời có 10 độ, trong chăn còn lạnh mà họ vẫn bơi đc. Sức khỏe họ rất tốt và đã quen với các hoạt động đó rồi. Nhiều cụ lo đột quỵ với bảo là họ cuồng tập quá là sai nhé. Họ khởi động, làm nóng, và cảm nhận cơ thể rất tốt, họ có thâm niên và đã làm nhiều lần theo các bài tập chứ ko phải tự dưng dở hơi ra bơi để khoe facebook đâu. Như các môn chạy bộ hay gym, đạp xe cũng thế, quen cường độ rồi thì ko tập sẽ thấy thiếu thiếu, cơ thể trì trệ. Em thì ko chuyên thể thao, nên buổi sáng rét thì ko dám ra ngoài tập :)) :)) Nhưng chiều thì vẫn làm tí với các môn bóng, Mặc áo giữ nhiệt ban đầu khởi động 15p chạy nhảy rồi sau đó mặc quần đùi áo cộc thấy bình thường. ĐÓ là cơ thể thích ứng với đk thời tiết.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Khả năng thích nghi của con người là vô tận, miễn sao các cụ thấy thân khoẻ mạnh, tâm bình an, trí sáng láng. Nếu cụ tập xong thấy mọi thứ đều tốt đẹp thì cứ thử thách bản thân. Chúc cụ giữ vững phong độ.

jazzzzz

Xe lăn
5h sáng thời tiết này vật gấu ra tập thể dục trên giường cho nhanh cc ah
Các mợ sướng nhưng các cụ khổ lắm, mình sáng dậy toàn phải rón rén thôi, gấu nó tỉnh là hôm đó xong buổi tập.
Có hôm mở cửa ra thấy trời mưa nên quay vào đã thấy nó bày sẵn rồi..., phải nghỉ làm buổi sáng.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khả năng thích nghi của con người là vô tận, miễn sao các cụ thấy thân khoẻ mạnh, tâm bình an, trí sáng láng. Nếu cụ tập xong thấy mọi thứ đều tốt đẹp thì cứ thử thách bản thân. Chúc cụ giữ vững phong độ.
Cùng quan điểm với Cụ. Mình thích trải nghiệm khá nhiều thứ nhưng mục đích là nó phải mang lại những điều tích cực. Dù phải khổ luyện cũng được.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Cụ chuẩn đới. Tập thể dục là tốt ,ko ai có thể phủ nhận, nó giúp cơ thể quen dần cường độ hoạt động khác nhau. Với người có có thâm niên và cơ thể tốt thì họ đủ khỏe để làm những việc mà người bình thường sợ hãi. Nói đơn giản là em vẫn thấy nhiều cụ bơi sông Hồng trong những ngày qua, trời có 10 độ, trong chăn còn lạnh mà họ vẫn bơi đc. Sức khỏe họ rất tốt và đã quen với các hoạt động đó rồi. Nhiều cụ lo đột quỵ với bảo là họ cuồng tập quá là sai nhé. Họ khởi động, làm nóng, và cảm nhận cơ thể rất tốt, họ có thâm niên và đã làm nhiều lần theo các bài tập chứ ko phải tự dưng dở hơi ra bơi để khoe facebook đâu. Như các môn chạy bộ hay gym, đạp xe cũng thế, quen cường độ rồi thì ko tập sẽ thấy thiếu thiếu, cơ thể trì trệ. Em thì ko chuyên thể thao, nên buổi sáng rét thì ko dám ra ngoài tập :)) :)) Nhưng chiều thì vẫn làm tí với các môn bóng, Mặc áo giữ nhiệt ban đầu khởi động 15p chạy nhảy rồi sau đó mặc quần đùi áo cộc thấy bình thường. ĐÓ là cơ thể thích ứng với đk thời tiết.
Cơ mà em ví dụ cụ thớt giật cái tiêu đề là thể thao, thay cho thể dục, thì nhiều cụ mợ dẽ hình dung hơn
Thể thao thì nó nóng người mà tập quen thường xuyên có người họ vẫn chơi.
Thể dục thì nó lại nhẹ quá, ko đủ chống lại thời tiết, với nhiều cụ mợ hình dung mấy ông bà gần dất xa giời rủ nhau 4h 5h sáng đi thể dục nên dị ứng :D

jazzzzz

Xe lăn
Cơ mà em ví dụ cụ thớt giật cái tiêu đề là thể thao, thay cho thể dục, thì nhiều cụ mợ dẽ hình dung hơn
Thể thao thì nó nóng người mà tập quen thường xuyên có người họ vẫn chơi.
Thể dục thì nó lại nhẹ quá, ko đủ chống lại thời tiết, với nhiều cụ mợ hình dung mấy ông bà gần dất xa giời rủ nhau 4h 5h sáng đi thể dục nên dị ứng :D
Vậy thể thao có khác TD không cụ

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Vậy thể thao có khác TD không cụ
Theo ý em nó khác hẳn chứ cụ
Vận động mạnh hơn x2 x3 tất cả các bộ phận, huyết áp, nhịp tim, nhiệt độ, các thứ các thứ

titit2023

Xe tải
Thời tiết lạnh quá hoặc nóng quá đều không nên tập ngoài trời. Lạnh thì dễ đột quỵ, nóng thì cũng đột quỵ, suy đa tạng nhất là gan và thận. Mùa hè thì e tập sáng, nhưng cũng không quá sớm. Đông thì tập chiều, mưa rét thì nghỉ. Tập cho khỏe chứ có phải đi hành xác hay thể hiện với ai đâu mà nhao ra lúc sáng sớm, mưa lạnh.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ông nga ngố bơi nhưng có xe cứu thương đậu ngay bên cạnh cụ ạ, có gì còn vớt lên cứu luôn.

Chỉnh sửa cuối:

tuongminhtsc

Xe tăng
Dữ liệu: 5 am, nhiệt độ dưới 10 độ, trời mưa ẩm ướt, đi chân trần ra tập thể dục....em không dám hình dung ạ. Nhất cụ.

X113

Xe buýt
Ủng hộ cụ chủ.
Mọi người cứ làm gì mình thích lắng nghe cơ thể của mình.
Các cụ thể thao quen thì thời tiết này vẫn bình thường mà.

hauyenhd

Xe container
Ngày trước còn chạy bộ e cũng hay gặp mấy ông trường phái chân trần đi bộ môn này thì e chịu dẵm vào cái gì thì bỏ bu.