[Funland] Thể dục buổi sáng

Nắng nhạt

Xe điện
Em cũng thấy bọn Tây đầy gameshow thử thách giới hạn bản thân nhưng mà nó chẳng nâng tầm lên mà chỉ là trò chơi thôi, một số trò có thể đến mức mạo hiểm sức khỏe, tính mạng.

Bây giờ người ta hay nói đến chữ Tâm thật, như lạm phát Tâm ấy ạ.
Game này chỉ có một mạng thôi nên tốt nhất là không chơi. Những người rủ rê chơi hoặc có ý tuyên truyền lôi kéo người chơi game này theo em là kém đạo đức, nhất là ở Việt Nam khi dân trí chưa cao họ hay tin và học theo

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Game này chỉ có một mạng thôi nên tốt nhất là không chơi. Những người rủ rê chơi hoặc có ý tuyên truyền lôi kéo người chơi game này theo em là kém đạo đức, nhất là ở Việt Nam khi dân trí chưa cao họ hay tin và học theo
Đọc mạng mà tin rồi làm theo thì thóc giống chẳng có mà ăn.
Bố đẻ em cũng là một người cực kỳ cực đoan, chuyên làm ngược với số đông. Ví dụ mùa hè nóng chảy mỡ mà ngồi không bật quạt, mùa đông không bật nước nóng, ăn uống mà chưa có người rót sẵn bát nước mắm thì nhất định cứ thế ăn chứ không đời nào đứng dậy tự rót, mặc dù bình thường là người ăn mặn, thấy ai đun nấu quên trên bếp là kệ cho cháy, ai vặn vòi nước để quên cũng kệ nước tràn... Cơ mà bố em đúng kiểu kỳ cục làm khổ người khác chứ chả rèn luyện được cái gì đâu ạ.

red_dragon88

Xe buýt
Cụ đang bước dần vào cảnh giới mới rồi đấy.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Tại sao lại phải chạy buổi sáng khi thời tiết khắc nghiệt nhất nhỉ . Mục đích là chạy để lấy sức khỏe sao ko chạy tầm buổi trưa cho ấm áp

datinh

Xe container
Tại sao lại phải chạy buổi sáng khi thời tiết khắc nghiệt nhất nhỉ . Mục đích là chạy để lấy sức khỏe sao ko chạy tầm buổi trưa cho ấm áp
quân đội toàn tập sáng. thể dục hết bài thì chạy vài vòng quanh sân. xong hô . rèn luyện thân thể. xây dựng quân đội. rèn luyện thân thể. bảo vệ tổ quốc. thanh niên : hô to : khỏe
xong mới được làm gì thì làm.
cơ mà hồi ấy đang tuổi trẻ. tự nhiên nó đã khỏe rồi.
giờ già khú đế nghĩ lúc đó mà thèm. ăn như thuồng luồng. phá sức kinh dị.

Dr Thanh Bùi

Xe container
quân đội toàn tập sáng. thể dục hết bài thì chạy vài vòng quanh sân. xong hô . rèn luyện thân thể. xây dựng quân đội. rèn luyện thân thể. bảo vệ tổ quốc. thanh niên : hô to : khỏe
So làm sao đc vs quân đội mỗi việc ăn vs tập luyện cụ ạ

hm.tuan

Xe điện
Đọc mạng mà tin rồi làm theo thì thóc giống chẳng có mà ăn.
Bố đẻ em cũng là một người cực kỳ cực đoan, chuyên làm ngược với số đông. Ví dụ mùa hè nóng chảy mỡ mà ngồi không bật quạt, mùa đông không bật nước nóng, ăn uống mà chưa có người rót sẵn bát nước mắm thì nhất định cứ thế ăn chứ không đời nào đứng dậy tự rót, mặc dù bình thường là người ăn mặn, thấy ai đun nấu quên trên bếp là kệ cho cháy, ai vặn vòi nước để quên cũng kệ nước tràn... Cơ mà bố em đúng kiểu kỳ cục làm khổ người khác chứ chả rèn luyện được cái gì đâu ạ.
Là em thì em cũng làm như vậy luôn, chỉ kèm theo là lời nhắc gay gắt cho mà nhớ, chứ ko là về sau ỉ nại có người khác lo rồi nên mặc kệ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tập thể dục là để sống vui khỏe, khi chết thì chết cho nhanh. Chứ kiểu hành xác thì em chệu ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Là em thì em cũng làm như vậy luôn, chỉ kèm theo là lời nhắc gay gắt cho mà nhớ, chứ ko là về sau ỉ nại có người khác lo rồi nên mặc kệ.
Cả năm mới có 1 người nhỡ quên 1 lần thôi. Như cụ có thể lo công to việc lớn, tiền kiếm về cho vợ con tiêu cả quyển thì gay gắt chì chiết cũng tạm được. Còn như bố em là chẳng phải làm gì nhưng trái tính trái nết, như trời lạnh nhưng nhất định mặc phong phanh, xong ốm, mua thuốc về vứt vào gầm giường. Tóm lại là ai nhắc gì thì bố em sẽ làm ngược lại nên riết mọi người cũng bất lực ạ.

Mà thấy cái nồi cháy khét trên bếp vẫn kệ thì chắc nghìn người có 2 người thần kinh thép là bố em và cụ thôi ạ. Theo phản xạ thông thường thì người ta sẽ xử lý sự cố trước rồi phê bình, kiểm điểm, rút kinh nghiệm sau.

Rivers

Xe container
Sáng sớm trời lạnh, thiếu ôxy làm thành mạch co lại, nhịp tim, huyết áp tăng cao, chưa kể máu cô đặc, co giãn tĩnh mạch kém do hàm lượng nitric oxit xuống thấp, không cẩn thận lại đột quỵ như chơi.

Red One1

Xe lăn
Sáng dậy em chỉ làm vài động tác nhè nhẹ trong nhà thôi, chả dại phi ra ngoài trời thời tiết này.

QDV2012

Xe tăng
Thời tiết mưa và lạnh thế này thường các Cụ chỉ thích ngủ vùi trong chăn ấm đệm êm, bạn gái mới..Hehe
Sự thật cũng chứng mình nhiều người chăm tập thể dục nhưng cũng không có tuổi thọ cao và ngược lại nhiều người cả đời chả tập gì vẫn mấy lần thượng thọ. Nên mình chả tin vào việc tập tành chăm chỉ là tốt.
Nhưng có 1 điều thú vị mình trải nghiệm bao lâu nay là tập thể dục trong những điều kiện khắc nghiệt như hôm nay luyện Tâm rất tốt.
Lặng lẽ gỡ vòng tay ấm áp của Bà vợ yêu dấu, chui ra khỏi chăn khởi động vài vòng rồi bước ra đường trên đôi chân trần. Cảm nhận cái mưa rét thấu vào tận gan bàn chân.
Mình nhớ đợt mùa hè nhiều hôm mình tắt điều hoà, tắt luôn cả quạt rồi đi ngủ. Mấy hôm đầu cũng khá khó chịu nhưng sau đó Tâm cũng quen dần.
Cuộc sống ngày càng đầy đủ nên Tâm mình cũng quen dần với những điều tiện nghi. Nếu ko luyện cho nó thường xuyên lúc gặp nghịch cảnh dễ trở nên yếu đuối và nhu nhược.
Cụ nào hay lo lắng, ít kiên định, khả năng làm chủ tâm không được tốt tham gia Team khổ hạnh cùng với mình.
Cụ post lên đây làm gì =))

Không cùng pha thi kiểu gì cũng cãi nhau

Em cũng quen nhiều người sáng sớm vẫn đi ra đường tập thể dục bất kể điều kiện thời tiết (Nắng mưa, lễ tết,...). Em thì em không làm được vì vậy em khâm phục họ chứ không kêu họ khùng. Vì dù sao thể thao là khổ luyện và kỷ luật.

Muốn thì tìm cách, không thích thì tìm lý do mà

Cũng như kiểu việc đi nhậu bia rượu ấy, đã thích rồi thì biện đủ lý do để uống chứ có ông nào nghĩ uống là hẹo đâu :D

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ tập được trong thời tiết này là cơ thể và sức khoẻ của cụ đang rất ổn, cụ chú ý cẩn thận các dấu hiệu nhé, thấy có gì ko ổn là dừng nghỉ ngay nhé.
Thời tiết này với người Việt Nam lười tập thể dục thì thấy lo lắng, chứ thật ra chưa là gì cả.
Cảm ơn Cụ. Mình thi thoảng luyện tâm nên thích chọn hôm lạnh thôi chứ không tập thường xuyên vào các buổi sáng.

haidon

Xe hơi
Toàn đực rựa với nhau, nên phải hành để bớt Nam tính hehe - không lại toàn đấu kiếm thì loạn mất. Nhục cái toàn tuổi phơi phới song hành nhau kaka

funfunfun

Xe buýt
Nói hơi quá chứ 10 người nhìn cụ 9 người bảo d ở hơi chứ hay ho gì đâu mà cứ thích làm khác người