[Funland] Thế giới đồng hồ - Bác nào thích ĐH thì vào đây xem, show hàng, xin tư vấn - 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

bumbom88

Xe máy
hàng của cụ đúng là hàng độc

Bò Ma

Xe buýt
Hai chiếc đồng hồ tự động của em ở trên thuộc dòng máy 2415 không lịch và 2416 có lịch

2415

2416

Phần lớn các loại đồng hồ Poljot được mạ vàng 14 với độ dày 20 micro mét làm tăng tuổi thọ của vỏ đồng hồ. Một số ít đồng hồ poljot thời đó có vỏ được làm bằng vàng 14k và thường được đóng dấu chìm phía sau đồng hồ với con số 583 .

Những chiếc đồng hồ poljot vỏ vàng 29J có lịch hoăch không có lịch đều có giá trị sưu tâp cao.

Mời kụ Bò ma tiếp tục nào
Đúng vậy nhiều loại đồng hồ Liên xô thời đó được mạ vàng rất dày, có thể nói là bọc vàng 20micro (Au20), 10micro(Au10),5micro(Au5) và vàng khối 14k(583)
như chiếc này (internet)

Em có cái CCCP này, không biết là loại gì ? mất cái mặt đh rồi. Nhờ kụ phán @};-

Chiếc đồng hồ của cụ máy 2415 vỏ bọc vàng khối như chiếc ở trên =P~ em thì chưa có chiếc nào bằng vàng thía mới đau chứ !

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]
Như bác bò ma đã nói ở trên, đồng hồ LIÊN XÔ được phát triển mạnh, rất mạnh vào những năm 60, 70 của thể kỷ trước. Sự bủng nổ của đồng hồ liên xô lúc bấy giời trong thời kỳ chiến tranh lạnh cũng mạnh mẽ như cuộc cạnh mạng tháng 10 nga vĩ đại và sự thoái chào nhanh chóng của đồng hồ Liên xô cũng nhanh như khi liên bang Xô Viết tan giã. Những chiếc đồng hồ Liên xô còn tồn tại đên ngày nay là biểu tượng của một thời vàng son trong ngành công nghiệp cơ khí Liên xô, là biểu tượng của nền kinh tế kế hoạch xã hội chủ nghĩa và có giá trị hơn đối với những Người Việt đã từng học tập, tu nghiệp và làm việc tai Liên xô trước đây. Nhìn thấy đồng hồ Liên xô ta đều nhơ tới Sông đông êm đềm, nhớ tới Von ga thơ mông và nhớ tới con người nước nga với tác phẩm điện ảnh kinh điển Khi đàn sếu bay qua, nhớ tới dòng máu Sờ la vơ, mắt xanh biết và vô cùng tốt bụng.

Ta lại nhớ tới hàng tá búp bê, lật đật được sâu thành chuỗi kéo lê trên phố dưới ánh mắt kinh ngạc của người bản xứ, nhớ tới khi bước lên máy bay với trên mình có tới vài chiếc áo măng tô san, trong túi áo có tới vài chiếc máy khâu, và cả tá đồng hồ liên xô được đeo vào cả hai tay và thời đó cứ mỗi khì nghỉ đông khi du học sinh Việt được về nước thì cơ trường luôn xin trạm kiểm soát không lưu dành cho đường băng dài nhất, và quãng đường chạy đà của những chiếc e rô phờ lốt cũng dài hơn tới 100m so với thông thường vì dưới bụng chiếc máy bay vô chi vô giác kia còn bao nhiêu nữa bàn là, nồi áp suất, tấm sởi.... và quan trọng hơn đó là hàng tấn mồ hôi của người Việt đã rơi trên đất nước liên xô trong khi chốn trường đi lao động và dành dật mua hàng, thức thâu đêm đóng gói chuyển về quê nhà.

Do nền kinh tế kế hoạch, các nhà máy đồng hồ Liên xô chủy yếu là các nhà máy quốc doanh (nay chúng ta gọi là vốn nhà nước) được phát triển mạnh mẽ nhưng lại giơi vào đúng thời kỳ suy thoái của đồng hồ cơ trên thế giới. Trong bài của bác La, cũng đã có nói rằng trong những năm 60, 70 là thời kỳ lên ngôi của Đồng hồ điện tử và còn nhiều lý do khác nữa nhờ bác Bò ma ở nước Nga nhiều cho thêm ý kiến.

Đối với các ĐH Poljot, khi mạ vàng 20 micro .. thì các chữ này được đóng lên MÉP của thân đồng hồ, có thế là ở gần chỗ gắn với dây đồng hồ, có thể ở gần nắp đáy. Tuy nhiên công nghệ Bọc vàng cho vỏ đồng hồ và Mạ vàng cho vỏ đồng hồ là hoàn toàn khác nhau bác Bò ma nhá và không thể quy là một được bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tranvantuanga

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút về đồng hồ Gold. Nếu như họ đề là T Gold (Tissot) 585 thì có nghĩa là gì ạ? mạ vàng hay vỏ toàn bằng vàng?
Xin cảm ơn các cụ nhiều!

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi chút về đồng hồ Gold. Nếu như họ đề là T Gold (Tissot) 585 thì có nghĩa là gì ạ? mạ vàng hay vỏ toàn bằng vàng?
Xin cảm ơn các cụ nhiều!
Vỏ được làm bằng vàng ( solid gold) với hàm lượng 58.5% = 14k

Em chuyển vào đây các link của các bác đời trước để bác nào thích thì có tư liệu tham khảo thêm.
http://www.otofun.net/threads/379717-the-gioi-dong-ho-bac-nao-thich-dh-thi-vao-day-xem-show-hang-xin-tu-van

Chỉnh sửa cuối:

Bung To

Xe điện
Công ty em có cái đồng hồ quả lắc kiêm chức năng dập thẻ từ thời Pháp. Các cụ có biết chỗ nào sửa tốt không chỉ cho em để em mang đi phục chế và đưa vào phòng truyền thống.
Có vốt ka chờ các cụ ạ!

Bò Ma

Xe buýt
Công ty em có cái đồng hồ quả lắc kiêm chức năng dập thẻ từ thời Pháp. Các cụ có biết chỗ nào sửa tốt không chỉ cho em để em mang đi phục chế và đưa vào phòng truyền thống.
Có vốt ka chờ các cụ ạ!
Sao cụ không chụp kiểu ảnh để mọi người dễ dàng tư vấn ?

Chỉnh sửa cuối:

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]
Có vốt ka chờ các cụ ạ!
Để trong phòng truyền thống thì tốt nhất là giữ nguyên bản, giữ nguyên lịch sử đừng phục chế. Nếu là không quá quan trọng thì cháu với bác tí toáy cho xôm :)]

avalon

Xe buýt
các cụ toàn show đồng hồ cổ, em 9X không có đồ cổ chỉ có đồng hồ cũ thôi

Thienphu

Xe tải
Cháu vẫn dùng loại do Thiên Long sản xuất cho nó yêu nước, mẫu mã thay đổi hàng ngày các cụ thấy có lịch không

Cái rơ-măng-toa bác phải vẽ ở vị trí cạnh số 3 chứ?Mà đáng lẽ phải vẽ ở vị trí 6 hoặc 12g, đằng này 7g là vứt rồi!;));))

tranvantuanga

Xe hơi
Em vựa tậu được con Raymond Weil secondhand như sau:

Chủ cửa hàng viết giấy bán và cam đoan là đồ xịn, bảo hành một năm. Nếu không xịn thì có thể trả lại. Em cũng không thạo về ĐH lắm nên muốn nhờ các Cụ tư vấn xem em này có phải là đồ Original không.
Xin chân thành cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
CIB nói:
Cháu hỏi ngu tý các cụ đừng cười nhé, chân kính là cái gì ạ?
Chân kính nó như kiểu một cái chầy cắm 2 đầu vào 2 cái cối rồi quay ý cụ, cái chầy nó cứ quay đến bao giờ cối thủng chầy văng thì chân kính nó hỏng, nếu cối làm bằng kim cương thì nó lâu hỏng.

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]
Em vựa tậu được con Raymond Well secondhand như sau:

Chủ cửa hàng viết giấy bán và cam đoan là đồ xịn, bảo hành một năm. Nếu không xịn thì có thể trả lại. Em cũng không thạo về ĐH lắm nên muốn nhờ các Cụ tư vấn xem em này có phải là đồ Original không.
Xin chân thành cảm ơn các cụ!

Chiếc của bác zin và còn khá tốt. Nếu pin chuẩn thì thời gian sử dụng khá dài với phải thay pin

Về thương hiệu thì raymond weil được thành lập gần đây ( 1976) tai gen nơ vơ, thụy sĩ bởi một gia đình. Khi mới thành lập thì hãng định vị vào làm ra các loại đồn hồ sang trọng, cao cấp của thụy sĩ và thể giới. Tuy nhiên, có thể là do mới nên hãng đã buộc phải định hướng lại kinh doanh để làm ra những chiếc đồng hồ tốt cho tầng lớp trung lưu.

Nói chung đây là loại đồng hồ tốt, tương đối bền.

Chúc mừng bác

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chân kính là 2 bạc đỡ 2 đầu trục các bánh xe bằng kính và gọi tắt là chân kính
Không phải là kính đâu ợ.
Bổ con đồng hồ ra. Đỡ trục là 1 cục be bé màu đỏ nằm trong ổ.
Rubi tức Hồng ngọc đấy ợ. Nhưng những cục bé tí thế chẳng làm được vào việc gì cả ngoài đỡ trục đồng hồ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng