[Funland] Thế giới quần vợt - Liệu triều đại Big3 đã kết thúc và tương lai cho các cây vợt trẻ?

juve99

Xì hơi lốp
Chứng tỏ gu của bác là "xanh cao gầy" nhỉ. Em lại chỉ thích "căng tròn mịn"
Mỗi người 1 gu ấy cụ, thớt này có cụ Newcar2023 gì gì đó lại chỉ thích kiểu chị e nhà Venus - Serena ^#(^

thichduthu2011

Tầu Hỏa
em cũng có thích tranh cãi đâu :D :D
Cãi cho vui cũng chả sao nhưng theo em không nên nhân cơ hội đấy để đánh giá đạo đức người thứ 3 (cụ thể là Nole, Nadal, ...) vì mình còn chưa chắc thấy được mặt mũi ngoài đời của họ ra sao chứ đừng nói là sờ được ... thêm nữa cũng không đủ thông tin cơ bản để đánh giá 1 con người còn đánh giá ai hay hơn thì ok vì mỗi người có định nghĩa khác nhau về cái hay, cụ thể em đánh giá Nadal hay hơn Nole 1 khoảng xa đấy :))

Dream 100

Xe ngựa
Cụ đang công tắc ở cục thống kê hử, e chỉ quan tâm đến số GS thôi :-??với trình độ của Dominic Thiem đáng ra cậu này phải đạt 4-5 GS rồi mới phải
Vâng cụ
Em chém gió là phải có số liệu cụ thể, không chém xuông, chém bừa theo bản năng? =)) :D

dzoro

Xe điện
Nadal bỏ cuộc tiếc quá nhưng là một quyết định hợp lý. Mong Nadal trở lại được ở US Open. Ở tuổi này được xem big2 thi đấu là vui rồi. Dù sao họ cũng vẫn ở đẳng cấp khác so với người người còn lại.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Cãi cho vui cũng chả sao nhưng theo em không nên nhân cơ hội đấy để đánh giá đạo đức người thứ 3 (cụ thể là Nole, Nadal, ...) vì mình còn chưa chắc thấy được mặt mũi ngoài đời của họ ra sao chứ đừng nói là sờ được ... thêm nữa cũng không đủ thông tin cơ bản để đánh giá 1 con người còn đánh giá ai hay hơn thì ok vì mỗi người có định nghĩa khác nhau về cái hay, cụ thể em đánh giá Nadal hay hơn Nole 1 khoảng xa đấy :))
:D Vâng, đấy là quan điểm của cụ, em tôn trọng thôi, ko vấn đề gì :D Nhưng quan trọng là phải chấp nhận ý kiến trái chiều, cái cụ gì mà bảo cho em vào black list ý, cụ ý bảo em "bỉ ổi", em thấy cụ ý thần kinh kém quá, đã diễn đàn mở mà cứ thích ngta nâng niu idol của mình thì xin lỗi, ko có mùa xuân ý. Thế nên em bảo cụ ý văn mình lên thôi :)) :)) =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
:D Vâng, đấy là quan điểm của cụ, em tôn trọng thôi, ko vấn đề gì :D Nhưng quan trọng là phải chấp nhận ý kiến trái chiều, cái cụ gì mà bảo cho em vào black list ý, cụ ý bảo em "bỉ ổi", em thấy cụ ý thần kinh kém quá, đã diễn đàn mở mà cứ thích ngta nâng niu idol của mình thì xin lỗi, ko có mùa xuân ý. Thế nên em bảo cụ ý văn mình lên thôi :)) :)) =))
Vâng, nghĩ sao nói vậy đôi khi hơi khó nghe nhưng như mợ nói đã chém gió thì phải chấp nhận thôi :))

New car 2023

Xe điện
Mỗi người 1 gu ấy cụ, thớt này có cụ Newcar2023 gì gì đó lại chỉ thích kiểu chị e nhà Venus - Serena ^#(^
Bác nhắc êm ạ?
Êm xác nhận là chỉ thích nữ đồng chí Williams em thôi ạ, chị Serena Williams.
Cô chị hơi còi quá.

Êm đang cố cho bằng anh Dimitrov.
Mà cậu đó, không thể hiểu nổi, đã cặp với Masha rồi lại có thể cặp được Serena.

thientudolong

Xe container
Nên thế cụ ạ, cụ không tiếc kiểu "nadal rút lui luôn ở tứ kết đi cho Fritz vào" thì không chỉ em mà có lẽ tất cả mọi người đều vui.
thế đây là mọi người à
cố tỏ ra ko cay cú mà vẫn ko giấu đc =))

quanghuy_xd

Xe tải
thế đây là mọi người à
cố tỏ ra ko cay cú mà vẫn ko giấu đc =))
Xin lỗi cụ, em nói "có lẽ tất cả mọi người" cụ cũng nên hiểu là tương đối thôi chứ, cứ bắt 100% thì em sai rồi, ít nhất đây còn cụ muốn thế cơ mà.
Tay vợt Mỹ không đồng tình với ý tưởng này. Anh tweet lại: "Không. Tôi không mong chờ sự ban phát đó. Nếu tôi không thể đánh bại Nadal, tôi không xứng đáng chơi trận bán kết".

thientudolong

Xe container
Xin lỗi cụ, em nói "có lẽ tất cả mọi người" cụ cũng nên hiểu là tương đối thôi chứ, cứ bắt 100% thì em sai rồi, ít nhất đây còn cụ muốn thế cơ mà.
Tay vợt Mỹ không đồng tình với ý tưởng này. Anh tweet lại: "Không. Tôi không mong chờ sự ban phát đó. Nếu tôi không thể đánh bại Nadal, tôi không xứng đáng chơi trận bán kết".
ủa nếu đã có tương đối thì sao cụ còn bắt e tiếc kiểu của cụ, hóa ra ko có tự do tiếc nuối ạ =))

quanghuy_xd

Xe tải
ủa nếu đã có tương đối thì sao cụ còn bắt e tiếc kiểu của cụ, hóa ra ko có tự do tiếc nuối ạ =))
Có chứ cụ, cụ tiếc gì là tự do của cụ, nhưng không nên tiếc kiểu mong người ta bỏ cuộc đi để người khác vào, hay mong đối thủ của mình bị chấn thương để mình vô địch...Như thế nó không đẹp. Em góp ý thế thôi.

thientudolong

Xe container
Có chứ cụ, cụ tiếc gì là tự do của cụ, nhưng không nên tiếc kiểu mong người ta bỏ cuộc đi để người khác vào, hay mong đối thủ của mình bị chấn thương để mình vô địch...Như thế nó không đẹp. Em góp ý thế thôi.
ủa giờ tiếc còn có tiếc đẹp và ko đẹp nữa =))
tiêu chuẩn kép đến ntn thì chịu dồi=))
lại còn vu khống đặt điều nữa, văn minh lịch sự quá kia =))

Chỉnh sửa cuối:

chievo

Xe tăng
các cụ cho em hỏi: xưa em rất thích chú Del Potro. giờ chú này đâu rùi ạ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em có cảm giác đang lạc vào thế giới tàu nhanh :))

chievo

Xe tăng
theo em thì tay vợt khỏe sinh lý nhất chắc Dimitrov. Tay này trước cặp với... Serena hẳn hoi đấy các cụ, mỗi đêm 2 nháy đều