[Funland] Thế hệ Xuân Bắc, Công Lý, Tự Long, Quang Thắng

Dũng Ốc Vít

Xe tải
Đóng vai này thì chắc cụ Văn Toản, nhưng gia cảnh cụ ấy thì cũng bình thường chứ ko khổ, nên chắc ko phải ạ :)
Em nhớ không nhầm thì bác ấy tên là Tăng hay Tặng gì đấy ak. Chắc bác ấy giờ cũng già lắm rồi

Passengers123

Xe tải
Website
tipcongnghe.com
nhà em vẫn hay bật lại gặp nhau cuối tuần xem giải trí cũng tốt. chứ k thấm được mấy cái trấn thành, trường giang hiện nay

tuance66

Xe buýt
Đúng rồi cụ, cụ ấy tên Thăng thì phải, lúc đóng phim cụ ấy cũng già rồi. Ấn tượng nhất với em là hai bên má cụ ấy hóp lại ghê gớm, nhìn cụ ấy như vừa thoát khỏi nạn đói năm Ất Dậu vậy. Lớp diễn viên ngày xưa ai cũng khổ cả :(
Phú Thăng ạ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ăn thua gì, nhắc đến Phạm Bằng là nhớ ngay đến những vai giám đốc mặt hơi gian, suốt ngày áo chim cò và rất hay gạ thư ký, đầu tiên là vai giám đốc Trương Trọng Lách, bị cấp dưới gọi vụng là "Phù Trọng Luồn". Hình như có cả vở suốt ngày hô vợ "phải kín đáo" và uống sâm hãm ấm tích.
Những cái vai đấy anh Công Lý có không thì ... em không biết
Chắc Minh Tuấn hay để ria mép rồi :D

Bachsima

Xe lăn
Bác Phạm Bằng chỉ đóng vai dc phản diện, nd châm biếm đả kích, k có phim điện ảnh nào nên k nâng tầm dc. CL đóng chính kịch bộ đội quê mùa, đầu đường xó chợ, tay chơi hiện đại đều cân dc hết
Thì đang nói hài kịch thôi, cụ Công Lý có vai nào đại khái như Trương Trọng Lách kể em phát.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Hài miền Nam hay mà, dân dã !
Em cũng thích xem hài, để đơn giản và bật cười thì thúy nga, asia. Hoài Linh, Hồng Đào Quang Minh Chí Tài thậm chí là cả Bằng Kiều trong những tiểu phẩm hài cái ví dụ như nói về Lương Sơn bá chúc Anh đài, riêng về hài miền Bắc chắc thì đúng như cụ gì ở trên đã nói nói là nó tính chất thâm thúy ý và ngẫm nghĩ mới cười.
Cá nhân em em cũng thấy công lý diễn hài mày rất vừa phải không lên gân, nhưng Công Lý đóng những bộ phim phim hoặc chính kịch diễn cũng rất hay, Em còn nhớ có bộ phim phim đóng vai người bố nuôi con có vợ ngoại tình mình khi đi nước ngoài hình như là tình khúc bạch dương cũng rất sâu sắc. Anh Công Lý ý xứng đáng ảnh được phong những đánh hiểu về nghệ sĩ, cha giám đốc nhà hát kịch Hà Nội cũng chỉ tương đương với trưởng phòng thuộc sở văn hóa, Công Lý cũng chỉ tương đương với phó phòng tuy nhiên cũng là là vai trò quản lý ý có ảnh hưởng nhất định với với nhiều nghệ sĩ và công chúng.

Vumath

Xe hơi
Phim Te ve về làng cụ ak. E mới xem lại xong
Đúng rồi đó cụ. Em cũng mới xem lại.
Hài trong nam Thành Lộc diễn duyên nhất. Đám Trường Giang, Trấn Thành em xem thấy nhảm lắm. Riêng Trấn Thành hay có mấy chiêu, lời nói nịnh đầm chị em để kiếm fan, suốt ngày tôn sùng, nịnh bợ chị em.

Bachsima

Xe lăn
Đúng rồi cụ, cụ ấy tên Thăng thì phải, lúc đóng phim cụ ấy cũng già rồi. Ấn tượng nhất với em là hai bên má cụ ấy hóp lại ghê gớm, nhìn cụ ấy như vừa thoát khỏi nạn đói năm Ất Dậu vậy. Lớp diễn viên ngày xưa ai cũng khổ cả :(
Em nhớ không nhầm thì bác ấy tên là Tăng hay Tặng gì đấy ak. Chắc bác ấy giờ cũng già lắm rồi
Chính xác là cụ Vũ Tăng, mất từ thời những năm 200x, lâu lắm rồi ạ, cụ chuyên bán nước chè cổng khu tập thể.

brick

Xe buýt
Thì đang nói hài kịch thôi, cụ Công Lý có vai nào đại khái như Trương Trọng Lách kể em phát.
Xưa cụ Lý có phim Vua Bãi Rác đóng cùng cụ Võ Hoài Nam xem hay đấy ah. Em thấy cụ ấy hợp mấy vai đầu đường xó chợ hoặc cửu vạn bốc vác vì ngoại hình đã ra cái nét ấy rồi.

Cụ Bắc thì nổi từ vai Núi, trc có 12a4h nhưng chưa bật lên. Giờ em thấy cụ ấy hài 0 duyên như xưa nữa.

Xa nữa có các cây hài phải kể đến Minh Vượng và Đức Hải. Hồi bé em mê cụ Hải lắm, nhà đâu mạn Hàng Chuối, đi học về qua gặp chào líu la líu lo.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nhắc đến Công Lý em lại nhớ đến mợ Thảo Vân thông minh mà lận đận, hình như đang mắc bệnh nặng phết liên quan đến não hay sao ý, thấy dân tình đồn thổi vậy

Dũng Ốc Vít

Xe tải
Đúng rồi đó cụ. Em cũng mới xem lại.
Hài trong nam Thành Lộc diễn duyên nhất. Đám Trường Giang, Trấn Thành em xem thấy nhảm lắm. Riêng Trấn Thành hay có mấy chiêu, lời nói nịnh đầm chị em để kiếm fan, suốt ngày tôn sùng, nịnh bợ chị em.
Hài nam kiểu bột phát, xem xong quên. Có bộ đôi Hoài Linh - Chí Tài em cũng hay xem. Chứ mấy og choi choi bây giờ như trấn thành thì chịu ak

Bachsima

Xe lăn
Xưa cụ Lý có phim Vua Bãi Rác đóng cùng cụ Võ Hoài Nam xem hay đấy ah. Em thấy cụ ấy hợp mấy vai đầu đường xó chợ hoặc cửu vạn bốc vác vì ngoại hình đã ra cái nét ấy rồi.

Cụ Bắc thì nổi từ vai Núi, trc có 12a4h nhưng chưa bật lên. Giờ em thấy cụ ấy hài 0 duyên như xưa nữa.

Xa nữa có các cây hài phải kể đến Minh Vượng và Đức Hải. Hồi bé em mê cụ Hải lắm, nhà đâu mạn Hàng Chuối, đi học về qua gặp chào líu la líu lo.
Vua Bãi Rác chỉ nhớ ông Nam trông bụi bụi, Công Lý đúng có dạo hay đóng vai nghệt nghệt nhưng em không nhớ.
Xuân Bắc đúng có vai tên thời 12a4h, vai giang hồ thời Sóng ở đáy sông, à phải gọi cắp vặt chứ đụng chạm mấy anh tranh ảnh bây giờ ngại lắm. Đọt gặp nhau cuối tuần đầu tiên Xuân Bắc nổi bần bật với kiểu nói dí dỏm nhiều từ lạ mà giờ quên rồi. Hồi đấy nhớ có cả chương trình đưa XB đi gặp các diễn viên hài đời trước như Trịnh Thịnh, Trịnh Mai, cụ Thịnh còn dặn (trên ti vi) là diễn phải nén cảm xúc lại, đừng cười mồi nói góp làm gì...
Sau này XB chả thấy nói hay diễn gì, khéo hết duyên rồi.

Vumath

Xe hơi
Vua Bãi Rác chỉ nhớ ông Nam trông bụi bụi, Công Lý đúng có dạo hay đóng vai nghệt nghệt nhưng em không nhớ.
Xuân Bắc đúng có vai tên thời 12a4h, vai giang hồ thời Sóng ở đáy sông, à phải gọi cắp vặt chứ đụng chạm mấy anh tranh ảnh bây giờ ngại lắm. Đọt gặp nhau cuối tuần đầu tiên Xuân Bắc nổi bần bật với kiểu nói dí dỏm nhiều từ lạ mà giờ quên rồi. Hồi đấy nhớ có cả chương trình đưa XB đi gặp các diễn viên hài đời trước như Trịnh Thịnh, Trịnh Mai, cụ Thịnh còn dặn (trên ti vi) là diễn phải nén cảm xúc lại, đừng cười mồi nói góp làm gì...
Sau này XB chả thấy nói hay diễn gì, khéo hết duyên rồi.
Dạo này toàn nói xiên nói xẹo nhảm nhí thôi.

haizz

Xe tải
Có đóng 1 vai phụ trong phim đầu tiên của Minh Tiệp ở VN. Tôi quên mất tựa.
Ban Mai Xanh cụ ợ. Nhắc lại nhớ ko hiểu sao ông Tiệp lại đc mời đi đóng phim. Đóng đơ đơ, mặt lúc nào cũng nhíu nhíu cái mày...

Định kg bình mà đọc cái nhận xét của thím thấy chán lại phải còm. 4 tay Công Lý, Quang Thắng, Tự Long, Xuân Bắc đều tài năng, nhưng để xếp cao thấp thì Công Lý trên 1 bậc nhé.
Em nghĩ mỗi người có mặt mạnh của mình, đều tài năng, khó mà xếp ai hơn ai. Tuy nhiên, người xem thì tùy khẩu vị của mình mà thích người này hơn, người kia hơn.
Cá nhân em thấy thích Công Lý nhất, rồi đến Xuân Bắc, Quang Thắng, còn Tự Long em thấy hơn ồn ào vì anh nói hơi nhiều. Tuy thế không có nghĩa là Tự Long kém hơn, anh có mặt mạnh riêng là hát hay, diễn rất bốc. Tương tự là Vân Dung, cũng tài năng, nhưng cách diễn hơi ồn ào.
Trong số các diễn viên hài của mình, Chí Trung, Quốc Khánh, Minh Vượng, Minh Hằng cũng tài năng không kém các diễn viên trên.

Vumath

Xe hơi
Em nghĩ mỗi người có mặt mạnh của mình, đều tài năng, khó mà xếp ai hơn ai. Tuy nhiên, người xem thì tùy khẩu vị của mình mà thích người này hơn, người kia hơn.
Cá nhân em thấy thích Công Lý nhất, rồi đến Xuân Bắc, Quang Thắng, còn Tự Long em thấy hơn ồn ào vì anh nói hơi nhiều. Tuy thế không có nghĩa là Tự Long kém hơn, anh có mặt mạnh riêng là hát hay, diễn rất bốc. Tương tự là Vân Dung, cũng tài năng, nhưng cách diễn hơi ồn ào.
Trong số các diễn viên hài của mình, Chí Trung, Quốc Khánh, Minh Vượng, Minh Hằng cũng tài năng không kém các diễn viên trên.
Còn ông gì đóng vai Xuân Cồ nữa bác, diễn kiểu ngô ngố cũng buồn cười. Có đóng chung với Công Lý trong phim "tivi về làng"

April_

Xe điện
Nhà em rất sợ xem hài, kịch miền Bắc, hài thì có lúc xem đoạn buồn cười thì cũng buồn cười.

Hài miền Nam thì nhiều lúc nghe ko ra và họ cười những điều mình nghe chưa thấy nó buồn cười, chắc miền Nam sống thoáng hơn, nên xem tí cũng chán. Nhưng phim thì miền Nam họ diễn tự nhiên và đời hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Thời nay ít đầu tư về nội dung kịch bản, xem hài những năm 98-05 còn có tí chất chứ càng sau này càng nhảm.
Hay nhất phải nói đến gala cười những số đầu tiên, toàn kịch bản nội dung chất.
Thì cũng theo thời thế thôi, khán giả dễ cười, dễ tính thì mấy anh ý nhàn và nhanh giàu. :D

cellboy098

Xe đạp
Phú Thăng bụng bự má phính chuyên vai quan chức ko phải