[Funland] Thế là ta lại trở về với cái máng hợi...

boyboy1990

Xe điện
Cụ nói đùa. Em chưa bao giờ nghe thấy điều này, hay dân ta không biết toàn đâm đầu vào mua xe nhập giá cao nhỉ? Có con dream Thái đấy, đi khác hăn dream VN luôn.
Hồi đó Dream Thái bán ở VN và Dream Thái bán bên Thái ko khác gì nhau, nhưng giờ Honda CR-V bán tại VN nó khác hẳn Honda CR-V bán bên Thái cụ nhé :D
https://autopro.com.vn/nhap-nguyen-chiec-nhung-honda-cr-v-2018-thieu-hang-loat-trang-bi-20171113170823705.chn

tuangiangqbth

Xe tải
Xe này nếu thiết kế lại nội thất và bố trí hàng ghế thứ 3 gập phẳng thì sản xuất không kịp để bán...
Mọi thức khác quá ok với người sử dụng, trừ giá hơi cao chút....

tienaka

Xe điện
Có con xe chuyển về sx trong nước mà máng với hợi cái gì nhỉ. Cụ làm như tất cả ngoài đường đang chạy con này ấy

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi cho nên CRV của thai mới xuất đến nhiều nước còn đâu của VN lắp ráp nó không lỗi nên không đem đi đâu được cả. Tiêu biểu nhất là con Mazda 3, bên nước ngoài ngon bao nhiêu về VN mình tốt bấy nhiêu, giá thì đắt mà đi thì ồn. Con Mazda 3 AN đi còn kém đầm hơn Madza 3 2010 nhập Đài Loan. Còn cụ bảo Dream thái và VN không khác gì nhau thì mời cụ tham khảo ý kiến của mấy người chơi xe này sẽ có ý kiến đánh giá cụ thể hơn.

Hồi đó Dream Thái bán ở VN và Dream Thái bán bên Thái ko khác gì nhau, nhưng giờ Honda CR-V bán tại VN nó khác hẳn Honda CR-V bán bên Thái cụ nhé :D
https://autopro.com.vn/nhap-nguyen-chiec-nhung-honda-cr-v-2018-thieu-hang-loat-trang-bi-20171113170823705.chn

Leanh65

Xe container
Cụ nói đùa. Em chưa bao giờ nghe thấy điều này, hay dân ta không biết toàn đâm đầu vào mua xe nhập giá cao nhỉ? Có con dream Thái đấy, đi khác hăn dream VN luôn.
Em đùa ư,xe nhập han rỷ gầm đầy trên mạng kìa,lỗi tùm lum,ồn chả kém xe trong nước.Xe em 4 năm đi vùng biển gầm vẫn sáng choang e phót trên cafe cụ không xem à.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa hiểu cụ ntn nhưng em thấy mọi người toàn mua xe Thái, chắc cụ ở tầm khác rồi, mọi người không nhận ra.

Em đùa ư,xe nhập han rỷ gầm đầy trên mạng kìa,lỗi tùm lum,ồn chả kém xe trong nước.Xe em 4 năm đi vùng biển gầm vẫn sáng choang e phót trên cafe cụ không xem à.

congngo

Xe điện
nghe rồi chửi này
Nhập khẩu thì lại bảo giá cao thuế phí nhiều, mua một chiếc gấp 2 - 3 lần giá trị thực
Lắp ráp trong nước giá thành sẽ giảm, tạo nhiều công ăn việc làm, kéo theo công nghiệp phụ trợ, nội địa hóa....vv.. thì lại ngoặc mồm kêu chất lượng thua kém xe nhập
Làm cũng chửi, không làm cũng chửi, vừa muốn bền đẹp lại muốn rẻ nữa thì khôn hết phần của cờ hó
Thôi cụ, những thằng chửi đổng như chó dại ấy chấp làm gì.

Leanh65

Xe container
Lỗi cho nên CRV của thai mới xuất đến nhiều nước còn đâu của VN lắp ráp nó không lỗi nên không đem đi đâu được cả. Tiêu biểu nhất là con Mazda 3, bên nước ngoài ngon bao nhiêu về VN mình tốt bấy nhiêu, giá thì đắt mà đi thì ồn. Con Mazda 3 AN đi còn kém đầm hơn Madza 3 2010 nhập Đài Loan. Còn cụ bảo Dream thái và VN không khác gì nhau thì mời cụ tham khảo ý kiến của mấy người chơi xe này sẽ có ý kiến đánh giá cụ thể hơn.
Ý cụ kia nói dream ở thái với dream thái nhập về vn là 1, còn bây giờ thì không.

boyboy1990

Xe điện
Đọc kỹ lại rồi hẵng comment cụ nhé.

Leanh65

Xe container
Em chưa hiểu cụ ntn nhưng em thấy mọi người toàn mua xe Thái, chắc cụ ở tầm khác rồi, mọi người không nhận ra.
Cụ cần gì phải mỉa như thế chứ.
Người ta mua vì nó là thế hệ mới và trong nước không có chứ chưa hẳn vì cái mác nhập thái như ý cụ.Nhập thái nhưng tiêu chuaant HVN chứ không phải tiêu chuẩn thái hay nhật hay mỹ cụ thủng chửa.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Tức là bên Thái người ta làm riêng 1 dây chuyền lắp xe chỉ cho VN hả cụ? Vì em thấy cụ bảo xe nhập từ Thái nhưng chất lượng lại là HVN (Honda Vietnam). Cái này thì em không biết vì em chưa sang nhà máy Honda ở Thái bao giờ. Em vừa xem lại con số thì Honda bán được 2812 cái xe CRV trong tháng 1 này, một con số không ít chút nào.

Cụ cần gì phải mỉa như thế chứ.
Người ta mua vì nó là thế hệ mới và trong nước không có chứ chưa hẳn vì cái mác nhập thái như ý cụ.Nhập thái nhưng tiêu chuaant HVN chứ không phải tiêu chuẩn thái hay nhật hay mỹ cụ thủng chửa.

Chỉnh sửa cuối:

danvungmo

Xe buýt
Cứ nâng bi ngoại đi các cụ

Leanh65

Xe container
Tức là bên Thái người ta làm riêng 1 dây chuyền lắp xe chỉ cho VN hả cụ? Vì em thấy cụ bảo xe nhập từ Thái nhưng chất lượng lại là HVN (Honda Vietnam). Cái này thì em không biết vì em chưa sang nhà máy Honda ở Thái bao giờ. Em vừa xem lại con số thì Honda bán được 2812 cái xe CRV trong tháng 1 này, một con số không ít chút nào.
Cụ cứ cầm tinh con giả vờ.Tiêu chuẩn khác nhau chứ có phải loại xe khác nhau đâu mà phải khác dây truyền.Cụ ra SS Bắc Ninh xem nó có mấy dây truyền mà nó ra ty tỷ mode máy giá từ bèo đên Siêu đắt.Nó bán hơn hai nghìn cái vì nó nhập theo lô,các tháng trước không có lô nào về cụ tra thử nó bán được bnc?.Tháng nào cũng thế thì HDV đỉnh của đỉnh rồi chứ đâu có xếp sau cả CX5.

Mazda3 ở đâu cũng lởm thôi. Toàn thế giới Mazda bán được khoảng 40.000 xe Mazda3/năm trong khi đó Toyota bán được gần 1 triệu em Corolla/năm.
Xe nhập Asean với VN khác nhau tí tí thôi. Mấy em CRV, Accord nhập Thailand vẫn ồn lắm.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ toàn hỏi khó em. Em cũng chưa được vào cái nhà máy ss ở Bắc Ninh bao giờ. Em chỉ thấy là cá nhân em thấy nếu được chọn thì nhiều người vẫn chọn xe nhập. Chắc năm nay 2019 đất nước ta hoá rồng rồi nên giờ được chọn thì mọi người lại chọn xe lắp rắp trong nước, trong số này không có em vì nhé.
Cụ cứ cầm tinh con giả vờ.Tiêu chuẩn khác nhau chứ có phải loại xe khác nhau đâu mà phải khác dây truyền.Cụ ra SS Bắc Ninh xem nó có mấy dây truyền mà nó ra ty tỷ mode máy giá từ bèo đên Siêu đắt.Nó bán hơn hai nghìn cái vì nó nhập theo lô,các tháng trước không có lô nào về cụ tra thử nó bán được bnc?.Tháng nào cũng thế thì HDV đỉnh của đỉnh rồi chứ đâu có xếp sau cả CX5.

phamhungbs

Xe điện
Lắp ráp trong nước thì giá nó giảm và không có chuyện bia kèm lạc-->ngon quá rồi còn gì. Ngày xưa em cứ mang nặng tâm lý xe lắp ráp trong nước và nhập có chất lượng khác nhau, đến khi mua xe thì em quất con lắp ráp trong nước và so sánh thì cũng chả khác nhau nhiều, cái khác chính là tâm lý thôi.

Leanh65

Xe container
Cụ toàn hỏi khó em. Em cũng chưa được vào cái nhà máy ss ở Bắc Ninh bao giờ. Em chỉ thấy là cá nhân em thấy nếu được chọn thì nhiều người vẫn chọn xe nhập. Chắc năm nay 2019 đất nước ta hoá rồng rồi nên giờ được chọn thì mọi người lại chọn xe lắp rắp trong nước, trong số này không có em vì nhé.
Còm cuối với cụ.Chọn xe nhập vì ngày xưa thì đúng là vậy(tuy nhiên nhập Mỹ,nhập Nhật khác nhập Đài,nhập Ấn)còn theo cái kiểu nhập của HDV bây giờ thì vài năm nữa sẽ không ai còn ham đâu cụ.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em đã được chạy khoảng 4 con y như nhau vừa nhập vừa lắp, nói luôn là xe nhập thích hơn hẳn, ít ra là độ ồn. Đầu tiên là con Cam, xe việt 2010 và xe Mỹ 2007, khác nhau hẳn. Con thứ 2 là con Corolla, 1 con đời 2013 của VN và con kia 2009 1,6 nhập Trung Đông, con nhập Trung Đông khác hẳn. Moring anh Hải 2016 và Morning nhập 2013 thì nhập 2013 ngon hơn hẳn. Cuối cùng là con i10 nhập Ấn và i10 Thành công, i10 thành công không có cửa hơn con kia luôn. Mer và BMW em chưa được đi xe liên doanh nên em không biết ntn.

Lắp ráp trong nước thì giá nó giảm và không có chuyện bia kèm lạc-->ngon quá rồi còn gì. Ngày xưa em cứ mang nặng tâm lý xe lắp ráp trong nước và nhập có chất lượng khác nhau, đến khi mua xe thì em quất con lắp ráp trong nước và so sánh thì cũng chả khác nhau nhiều, cái khác chính là tâm lý thôi.

Lucky

Xe tăng
Ông đó đang chạy Crv việt nam nên tự sướng vậy thôi làm gì có chuyện đó, mà 2 xe thuộc 2 đời khác nhau so làm sao dc.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi mua Fortune đời trước, Ỉn đời trước chưa? Tầm năm 2014 ấy cụ xem có bia kèm lạc không?