[Funland] Thế nào được gọi là Rửa tiền

Rượu Ngô

Xe tải
Có lần em mua thêm con Note SS (chỉ vì yêu thích công nghệ), về nói dối vợ được đối tác tặng :)) :))
May vợ cụ hiền chứ vợ em mang ngay con đấy ra hàng để quy ra xèng đong gạo, tặng cũng là thu nhập mà :))

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Thấy bảo con tiểu thư của cựu bộ TT TT cũng rửa tiền vụ AVG đó, cụ hỏi thử xem

Ama-Kia

Xe buýt
Kẽ hở to nhất là thằng bạn cụ ! tầm đấy 5K tỷ cụ dễ không kịp già để hưởng !:)):)):)):))
Em để bên nầy mà, chưa chiển cho nó đồng nào! Em thuê nó làm lương khủng !

0000quan

Xe buýt
Rửa tiền ở VN
1. Nguồn tiền từ nước ngoài đưa qua rửa bằng hình thức đầu tư kinh doanh sau đó mua ngoại tệ chuyển về nước một cách hợp pháp. Cái này chắc chắn phổ biến vì VN thuộc top các nước dễ rửa tiền nhất thế giới.
2. là nguồn tiền trong nước thì lập công ty sân sau kinh doanh, có lưu lịch sử để chứng minh nguồn gốc tiền của mấy ông quan về hưu. Cái này ở VN thì hơi thừa vì chỉ cần tẩu tán hết là xong, mà đa phần là tận dụng vốn và quyền lực để sinh lời thêm trong thời gian đương chức. Trước giờ làm gì thu được mấy đồng từ mấy ông buôn chổi đót với chạy xe ôm đâu.
Thành phần tội phạm buôn lậu, ma túy hay cờ bạc thì khỏi nói vì tang vật về cuối còn vài trăm triệu đến vài tỉ không bõ rửa.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là làm sao ôm được 5k tỷ ra nước ngoài, chứ việc ôm 5k tỷ về Vn đầu tư nó quá đơn giản.

Em có 5000 tỷ (chửa rửa) em hùn với thèng bạn bên Sing mở 1 công ty bên ấy, xong lấy pháp nhân đem về xây RESORT 5 sao ở VN. 5000 tỷ em vẫn để ở VN để chi phí xây resort được ko các cụ! Sau em hưởng già! Có kẻ hở nào không các cụ! Em được cái mác đầu tư nước ngoài. mà lại ko đi đâu xa!
Kẽ hở to nhất là thằng bạn cụ ! tầm đấy 5K tỷ cụ dễ không kịp già để hưởng !:)):)):)):))

slaz8

Xe ba gác
một số bank đúng quy trình :)) còn đa số bank khác thì chả có quy trình đó đâu cụ :)) thậm chíđến lúc khan tiền gửi còn đi mời chào khách ấy
chưa kể làm giấy tờ mua bán chuyển nhượng bds, không bgio ghi giá trị thật, hay làm giấy tờ trên dky kinh doanh của VN quá dễ, chỉ sợ k có tiền mà rửa thôi kaka
đúng là việc này đang diễn ra, nhưng chỉ áp dụng với 1 sô người thôi. Bây h cụ mí em mà đột nhiên có vài k tỏi xem, chắc chắn phải mất kha khá mới họp pháp được nhá :))

sonvg

Xe điện
Em trên đã phòng cụ nói: Gu gờ đi hoặc nọ chai, y rằng xuống dưới cụ nói đúng câu em nghi ngờ cụ .... dốt như em nghĩ. Thế còn trả lời gì nữa :D
Vâng, của nhà cụ tất :)

nhamhoanh

Xe tải
đúng là việc này đang diễn ra, nhưng chỉ áp dụng với 1 sô người thôi. Bây h cụ mí em mà đột nhiên có vài k tỏi xem, chắc chắn phải mất kha khá mới họp pháp được nhá :))
Nếu cụ có vài k Tỏi không hợp pháp thì Cụ thử xem chuyển từ tiền VNĐ hay USD sang tiền mã hóa (Loại có giá trị đầu bảng ) như BTC chẳng hạn rồi chuyển lòng vòng đi khắp thế giới xong rồi lấy Tiền mã hóa đó rửa ở nước nào cho phép tiếp tục mua bất động sản vv Hiiii em Fun tý,.

binhsu7273

Xe cút kít
Theo em biết, VN chỉ có 1 bước vô cùng đơn giản.
1 lập doanh nghiệp, có 1 tháng tuổi, vốn điều lệ có thể bé tí hoặc bằng tiền thật 1100 tỷ, chả ai kiểm tra.
Mua 1 miếng đất 500 tỷ, xây dựng 600 tỷ được 50 cái biệt thự, bán mỗi cái 21 tỷ :D là ta có 50 x 21 = 1050 tỷ, sau đó đóng thuế và lợi nhuận doanh nghiệp các kiểu. Vô cùng đơn giản ta có: Tiền đã sạch, 1050 tỷ trước thuế :D
Sai bét lập phải 2 doanh nghiệp độc lập trở lên, cứ mấy thằng bán cho nhau "Đôi Tổ Ong" rồi nâng giá lên dần. chả mấy được mấy chuc k tỏi trước thuế. :D

Spencie

Xe tăng
Ở nước ta không có tiền bẩn nên không cần phải rửa.

Ở nước ngoài thì không biết, cũng không $ thì quan tâm làm gì.

Mua nhà 20 tỷ làm HĐ 3 tỷ, thằng bán chả sướng vãi đái do nộp thuế ít. 1 năm sau bán đúng giá 25 tỷ, HĐ y nguyên, đóng thuế đủ đầy có mà sạch hơn cả tắm xà phòng ô mô.

Sau khi có 25 tỷ lại mua thành 8 căn như trên rồi lại bán 30 tỷ một căn. Vấn đề là có tiền không và tại sao phải làm thế thôi?
Chắc cụ chưa mua bán nhà đất bao giờ nên nói thế.
Nhà 20 tỷ cho dù 2 bên Mua-Bán có thoả thuận ghi giá chỉ 100 tr trong HĐ mua bán thì cũng không thể trốn thuế trước bạ và thế TNCN cho người bán được....vì lúc đó CQ thuế sẽ không căn cứ giá bán để tính thuế, họ sẽ áp giá của họ...:))
Vì dân mình gian nên CQ nhà nước cũng tính hết cả rồi...:))

Vulcan V70

Xe trâu
Mua lại sổ số giải đặc biệt, đóng 10% thuế là thành tiền sạch.

ubisapro

Xe trâu
Theo như dân đen bọn em hiểu thì rửa tiền là đem tiền bẩn đi rửa cho nó sạch. VD đem tiền bẩn mua lợn về nuôi, mua chổi đót về bán... xong lấy tiền bán lợn, buôn chổi đót về xây biệt phủ triệu đô
Nghe hợp lý quá :D

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chắc cụ chưa mua bán nhà đất bao giờ nên nói thế.
Nhà 20 tỷ cho dù 2 bên Mua-Bán có thoả thuận ghi giá chỉ 100 tr trong HĐ mua bán thì cũng không thể trốn thuế trước bạ và thế TNCN cho người bán được....vì lúc đó CQ thuế sẽ không căn cứ giá bán để tính thuế, họ sẽ áp giá của họ...:))
Vì dân mình gian nên CQ nhà nước cũng tính hết cả rồi...:))
Tính sao ạ? Áp giá đất theo khu vực đúng không? Nhà nước tính gì cụ nói em nghe. Mua, bán nhà 20 tỷ hợp đồng 3-5 tỷ là chuyện thường ngày ở huyện nhá, nói chuyện oang oang ngay phòng Công chứng luôn.

Nếu giao dịch đất trồng cây lâu năm hay đất nông nghiệp thì 7 tỷ viết hợp đồng chừng 2-300 triệu cũng đc luôn, thuế nhà nước áp còn thấp hơn số mấy trăm kia, vấn đề là ở chỗ nào nữa. Cụ thấy thất thoát thuế ra sao?

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Nếu cụ có vài k Tỏi không hợp pháp thì Cụ thử xem chuyển từ tiền VNĐ hay USD sang tiền mã hóa (Loại có giá trị đầu bảng ) như BTC chẳng hạn rồi chuyển lòng vòng đi khắp thế giới xong rồi lấy Tiền mã hóa đó rửa ở nước nào cho phép tiếp tục mua bất động sản vv Hiiii em Fun tý,.
ấy chết kiểu gì chả phải đảy lên NH mới chuyen vào paypal được cụ ei ;)) Mà vào NH thfi chỉ có NHVN được cho là an toàn hơn, còn NH lước ngoài thfi xác định, có khi nó con gọi cho interpol ý chứ :))
Để làm chuyện ấy thi phải có 1 trình dộ nhất định ( mua vài dàn máy tinh khung rồi thuê 1 câu đẹp chai chiên da IT cày độ vài tháng ... ) nói chung rửa tiền cũng lém công phu :P

Spencie

Xe tăng
Tính sao ạ? Áp giá đất theo khu vực đúng không? Nhà nước tính gì cụ nói em nghe. Mua, bán nhà 20 tỷ hợp đồng 3-5 tỷ là chuyện thường ngày ở huyện nhá, nói chuyện oang oang ngay phòng Công chứng luôn.

Nếu giao dịch đất trồng cây lâu năm hay đất nông nghiệp thì 7 tỷ viết hợp đồng chừng 2-300 triệu cũng đc luôn, thuế nhà nước áp còn thấp hơn số mấy trăm kia, vấn đề là ở chỗ nào nữa. Cụ thấy thất thoát thuế ra sao?
Cụ hiểu nhầm ý em rồi. Em có nói là không ghi được giá thoả thuận vào trong HĐ mua bán đâu !?
Ý em là cụ không thể trốn thuế bằng cách ghi thấp giá trị nhà xuống.
Cụ chưa đọc kỹ còm em viết. :))

Chỉnh sửa cuối:

kamaz.rus

Xe tải

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cụ hiểu nhầm ý em rồi.
Cụ chưa đọc kỹ còm em viết. :))
Cũng như mua bán ô tô thôi, áp khung giá nếu hợp đồng thấp hơn. Cụ lý thuyết lắm, mở khung giá đất mới nhất các tỉnh thành ra mà đọc rồi so với thực tế đi.

Đẩt nhà em, khung giá 28tr/m2 giao dịch thật 130tr. Những chỗ khác vênh còn cao hơn nữa.

Chỉnh sửa cuối: