Thế nào là công nghệ Turbo tăng áp!

senhong

Xe tăng
Turbo xe nào mà 10 vạn đã phải thay vậy cụ ơi?
Tubo phải thay không phải là không hoạt động được, 10 vạn tubo đã có hiên tượng ngấm dầu( kiểm tra cổ nạp với động cơ diezen, xăng phun trực tiếp) có hiện tượng ướt, ( quyệt tay thấy có dầu) là phớt đã hở, bạc dơ ( bạn không kiểm tra bằng mắt, hoặc tay được) khi động cơ hoạt động nó mới xuất hiện( hỏng hóc) có thẻ phải tua vòng quay lớn.
Đường nạp có dầu , động cơ sẽ có mạt. Gây mài mòn chi tiết nhanh. Sẽ không kinh tế nếu bạn chạy cố tubo cũ

kimithanh

Xe tăng
Tubo phải thay không phải là không hoạt động được, 10 vạn tubo đã có hiên tượng ngấm dầu( kiểm tra cổ nạp với động cơ diezen, xăng phun trực tiếp) có hiện tượng ướt, ( quyệt tay thấy có dầu) là phớt đã hở, bạc dơ ( bạn không kiểm tra bằng mắt, hoặc tay được) khi động cơ hoạt động nó mới xuất hiện( hỏng hóc) có thẻ phải tua vòng quay lớn.
Đường nạp có dầu , động cơ sẽ có mạt. Gây mài mòn chi tiết nhanh. Sẽ không kinh tế nếu bạn chạy cố tubo cũ
thường em thấy kt dễ nhất là nhìn vào két làm mát khí nạp đợt trước nhà em phải bảo dưỡng turbo vì két mát khi nó bị chảy dàu màu đen

ngochoang_sh

Xe đạp
về nguyên lý hoạt động và cấu tạo thì trên các trang mạng nói rất rõ,,và các bác ở đây cũng đã nói rất nhiều,,nhưng chưa ai đề cập đến vấn đề hư hại và cách sữa chữa../
nhân đây cho em xin cái tài liệu sữa chữa turbo khí xả và turbo cơ khí..nói thật thì em đang làm bài tập về 2 loại này,,nhưng tìm cả tuần nay không có tài liệu sữa chữa,,mong các bác giúp đỡ..xin chân thành cảm ơn!!!

Chỉnh sửa cuối:

senhong

Xe tăng
về nguyên lý hoạt động và cấu tạo thì trên các trang mạng nói rất rõ,,và các bác ở đây cũng đã nói rất nhiều,,nhưng chưa ai đề cập đến vấn đề hư hại và cách sữa chữa../
nhân đây cho em xin cái tài liệu sữa chữa turbo khí xả và turbo cơ khí..nói thật thì em đang làm bài tập về 2 loại này,,nhưng tìm cả tuần nay không có tài liệu sữa chữa,,mong các bác giúp đỡ..xin chân thành cảm ơn!!!
Tubo không có tài liệu để sửa chữa bạn ơi. Hỏng phải thay chứ không sửa được,

quangthuan08

Xe hơi
Công nghệ turbo thường áp dụng cho động cơ diezel: người ta tăng lượng khí nạp vào xi lanh động cơ bằng 1 máy nén khí, dẫn động máy này bằng chính dòng khí xả của động cơ. Nhờ có nén khí nên lượng không khí được nén trong mỗi kỳ sinh công nhiều hơn, hiệu suất động cơ cao hơn. Công nghệ đó gọi la turbo
Cụ này nói chuẩn quá, không cần chỉnh lun

BinhTa_Ford

Xe đạp
E hóng tí ạ. Đang cần học hỏi kiến thức trong lĩnh vưc này.

Misaviet

Xe tải
tubor này là tăng áp phải không các cụ ,cháu hỏi hơi ngu tí ạ

turbo1

Đi bộ
Website
www.dongco.wix.com
Theo tôi biết thì Mercedes ngoài C Class ra chỉ có SLK là có turbo kiểu Kompressor (C = Compressor, Kompressor là tiếng Đức). Turbo thì máy xăng hay dầu đều hiệu quả cả nhất là với những máy nhỏ hơn 3 lít, vì Mercedes là xe hạng sang nên họ chỉ lắp máy turbo này cho một số dòng xe nhất định thôi vì nó quá ồn, ảnh hưởng tới tiện nghi của xe. E Class hình như cũng có xe có turbo nhưng không phải dòng máy Kompressor.
Theo em biết thì Mercerdes dùm supercharger thì phải.

khoiluatrang

Xe hơi
chủ yếu tubo dùng cho xe tải chạy dầu cụ ah

H.ford

Xe hơi
Tubo chúng ta hiểu theo nghĩa tiếng việt là một cái quạt nhồi gió vào trong buồng đốt của động cơ có tác dụng làm tăng hiệu xuất của buồng đốt ,nều ở xe dầu khi ga to ta thấy ống cao xu dẫn khí vàu buồng đốt căng phồng ....

bongleo

Xe hơi
Tubo chúng ta hiểu theo nghĩa tiếng việt là một cái quạt nhồi gió vào trong buồng đốt của động cơ có tác dụng làm tăng hiệu xuất của buồng đốt ,nều ở xe dầu khi ga to ta thấy ống cao xu dẫn khí vàu buồng đốt căng phồng ....
Cụ giải thích thật bá đạo, hiểu chết liền :(

BeetleVolk

Xe hơi
cám ơn các cụ đã cho em mở mang thêm