[Thảo luận] Thế này ai còn giám cứu người bị nạn!

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
hê hê thế này hóa ra tạo ra xã hội toàn bọn thế cbn chứ

kieninlove

Xe tăng
năm ngoái có cụ nào đó dạy, nếu mình ko gây tai nạn, nhưng mình chở nạn nhân vô bệnh viện thì phải nằng nặc đòi tiền công chở với người nhà nạn nhân, hoặc với bọn bệnh viện, kệ cho chúng nó chửi mình là cạn tàu ráo máng. :))
Chuẩn ko cần chỉnh, gặp trường hợp này gọi 113 cho lành X_X

master_guy

Xe buýt
chuyện thật như bịa nhể, không thể nào tin nổi mặc dù thật 100%.

vdtung

Xe tải
sống trong cái XH tró trết này muốn làm người tốt cũng khó thật !

Naviman

Xe tăng
Những chuyện như thế này em cũng đã từng được nghe từ lâu rồi. Giúp người nhưng cũng phải tính đến hậu quả có thể xảy ra cho mình. Trường hợp này nên thuê một chiếc taxi đưa nạn nhân đi BV có lẽ sẽ "an toàn" hơn, mất chút tiền taxi giống như làm từ thiện ấy, chứ nếu như bác chủ xe Lexus thì đúng là uất thật.

biahoihanoi

Xe lăn
Gặp phải mấy thằng CA bựa rồi! thấy đi xe đẹp định quay tiền.
Thôi, tốt nhất là tranh xa tai nạn ra, nếu đặng chẳng đừng thì bắt người nhà nó đi cùng.

Tunituti

Xe đạp
Quan điểm của Bệnh viện và Công an như thế này thì cánh lái xe ai còn dám dừng xe chở người bị nạn:

"Đây kể câu truyện của tôi thấy có đau lòng không ?
Tôi đang chạy xe LEXUS đời mới nha. thì thấy 1 thằng chạy xe 2 bánh cùng chiều nó đâm vào mấy đống đá xây dựng để bên đường té xuống ngay trước đầu xe của tôi cách khỏang 10m, tôi chạy qua luôn, nhưng động lòng trắt ẩn nên dừng lại xuống xe xem nó có bị sao không, thì ra là 1 thằng say rươu nó nằm bất tỉnh luôn.Dân ở đó 2 bên đường bán hàng họ túa ra xem và họ cũng thấy là thằng này nó tự té rõ ràng như vậy ? Và họ nhờ xe chở đi BV, tôi cũng chở đi đàn hoàn đến BV. Đến BV thì nó cũng bất tỉnh chưa tỉnh dậy và BV khám bị gẫy chân, BV nghĩ là tai nạn giao thông và báo cho CA giữ chúng tôi lại. Họ cứ lý lẽ là xe chúng tôi gây tai nạn,nếu không gây tai nạn thì dừng lại làm gì và chờ nạn nhân tỉnh dậy rồi mới tính tiếp ( xui là nó không chết, chứ nó mà chết còn phiền nữa ), rồi CA họ giam xe tôi,tôi chỉ cho họ là xe tôi không có va quẹt gì cả, họ không tin cứ giam xe rồi nhờ bên CA giám định khoa học xuống kiểm tra giám định.Sau đó 15 ngày thì CA họ cứ quả quyết là xe tôi có trầy xước vài chổ như cọng tóc vậy? bố khỉ xe ở VN chầy mấy chổ tí tí thì đầy với thói chạy xe honda ẩu và nhiều như vầy thì trầy các chổ trên xe là đều đương nhiên nhưng quan trọng là nó đâu có ăn nhập gì với vụ tai nạn va quẹt này. Cái thằng này nó về gần đến nhà mới té, nên chổ đó là ngườo quen của nó không, nên khi CA họ đến đều tra kêu các người đó làm chứng thì ai cũng không chịu ra làm chứng cả,và họ thấy gia cảnh nó cũng quá nghèo nên làm lơ luôn sự thật, trong thời gian đó tôi phải đóng viện phí cho nó, tới lui thăm nuôi nó như là chính tôi gây ra tai nạn vậy. Cuối cùng bên CA chắc là đuối lý cũng như không đủ chứng cớ, cứ bảo tôi lên gặp thằng say thương lượng đền bù nó đi và lấy giấy bãi nại không tranh chấp kiện tụng gì sau này nữa thì cho tôi lấy xe về. Khi có giấy của thằng say này lên CA, CA bảo tôi làm 1 tờ giấy cam kết không kiện tụng gì nữa mới cho lấy xe về . Xem như CA phủi trách nhiệm là làm đúng hay sai vụ này.
Kết quả chiến lợi phẩm cho vụ giúp người này tôi thu được những gì ?
1/ Được giam xe 30 ngày phải tốn phí.
2/ Tốn hết 30 triệu tiền để lấy được giấy bãi nại của thằng say.
3/ 4 người ngồi trên xe phải đi tới đi lui 3 lần để lấy lời khai với CA.
4/ Còn tôi trên 10 lần vừa CA vừa thăm bệnh.
5/ Công việc bê trễ hao tâm tổn sức biết bao nhiêu.
Xin các bạn nếu có làm việc tốt thì xem có đủ khả năng như tôi không thì hãy làm.
Vì thế đừng hỏi tại sao người tốt ngại làm việc tốt là vậy đó."

Nguốn 1 comment : http://vn.news.yahoo.com/sự-hiếu-kỳ-đớn-hèn-trên-đường-phố.html
em cũng chở người đi viện vài lần rồi nhưng mọi thứ đều tốt đẹp...chắc cụ đen hơn em:D

dht

Xe điện
Các anh CA nghiện tiền, bị tiền vật, nên hễ có mùi tiền là không thoát được đâu.

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Em là em lơ luôn. cũng có lần em gặp 1 chú tự ngã, mủi lòng định chở dùm nó vào bệnh viện ai ngờ dân túa ra nằng nặc nói em gây tai nạn.
Em phải điện về cho mấy thằng bạn chạy ra. Tụi nó đến nơi hỏi "thằng nào nói bạn tao gây tai nạn" thì chẳng thằng nào dám nhận.
Em nói thật chứ hôm đó chú ngã xe đó có chết thì do dân chứ chả phải do em.

astoreviola

Xe tăng
Quan điểm của Bệnh viện và Công an như thế này thì cánh lái xe ai còn dám dừng xe chở người bị nạn:

"Đây kể câu truyện của tôi thấy có đau lòng không ?
Tôi đang chạy xe LEXUS đời mới nha. thì thấy 1 thằng chạy xe 2 bánh cùng chiều nó đâm vào mấy đống đá xây dựng để bên đường té xuống ngay trước đầu xe của tôi cách khỏang 10m, tôi chạy qua luôn, nhưng động lòng trắt ẩn nên dừng lại xuống xe xem nó có bị sao không, thì ra là 1 thằng say rươu nó nằm bất tỉnh luôn.Dân ở đó 2 bên đường bán hàng họ túa ra xem và họ cũng thấy là thằng này nó tự té rõ ràng như vậy ? Và họ nhờ xe chở đi BV, tôi cũng chở đi đàn hoàn đến BV. Đến BV thì nó cũng bất tỉnh chưa tỉnh dậy và BV khám bị gẫy chân, BV nghĩ là tai nạn giao thông và báo cho CA giữ chúng tôi lại. Họ cứ lý lẽ là xe chúng tôi gây tai nạn,nếu không gây tai nạn thì dừng lại làm gì và chờ nạn nhân tỉnh dậy rồi mới tính tiếp ( xui là nó không chết, chứ nó mà chết còn phiền nữa ), rồi CA họ giam xe tôi,tôi chỉ cho họ là xe tôi không có va quẹt gì cả, họ không tin cứ giam xe rồi nhờ bên CA giám định khoa học xuống kiểm tra giám định.Sau đó 15 ngày thì CA họ cứ quả quyết là xe tôi có trầy xước vài chổ như cọng tóc vậy? bố khỉ xe ở VN chầy mấy chổ tí tí thì đầy với thói chạy xe honda ẩu và nhiều như vầy thì trầy các chổ trên xe là đều đương nhiên nhưng quan trọng là nó đâu có ăn nhập gì với vụ tai nạn va quẹt này. Cái thằng này nó về gần đến nhà mới té, nên chổ đó là ngườo quen của nó không, nên khi CA họ đến đều tra kêu các người đó làm chứng thì ai cũng không chịu ra làm chứng cả,và họ thấy gia cảnh nó cũng quá nghèo nên làm lơ luôn sự thật, trong thời gian đó tôi phải đóng viện phí cho nó, tới lui thăm nuôi nó như là chính tôi gây ra tai nạn vậy. Cuối cùng bên CA chắc là đuối lý cũng như không đủ chứng cớ, cứ bảo tôi lên gặp thằng say thương lượng đền bù nó đi và lấy giấy bãi nại không tranh chấp kiện tụng gì sau này nữa thì cho tôi lấy xe về. Khi có giấy của thằng say này lên CA, CA bảo tôi làm 1 tờ giấy cam kết không kiện tụng gì nữa mới cho lấy xe về . Xem như CA phủi trách nhiệm là làm đúng hay sai vụ này.
Kết quả chiến lợi phẩm cho vụ giúp người này tôi thu được những gì ?
1/ Được giam xe 30 ngày phải tốn phí.
2/ Tốn hết 30 triệu tiền để lấy được giấy bãi nại của thằng say.
3/ 4 người ngồi trên xe phải đi tới đi lui 3 lần để lấy lời khai với CA.
4/ Còn tôi trên 10 lần vừa CA vừa thăm bệnh.
5/ Công việc bê trễ hao tâm tổn sức biết bao nhiêu.
Xin các bạn nếu có làm việc tốt thì xem có đủ khả năng như tôi không thì hãy làm.
Vì thế đừng hỏi tại sao người tốt ngại làm việc tốt là vậy đó."

Nguốn 1 comment : http://vn.news.yahoo.com/sự-hiếu-kỳ-đớn-hèn-trên-đường-phố.html
em xin chia buồn với bác và em xin kể cho bác nghe 1 lần em cũng làm việc tốt ạ
năm ngoái cũng xa rồi ạ, em ăn tối xong ko có việc gì làm nên ra cửa hóng mát với ngắm nghía các em chưn dài
cách chỗ em đứng mấy chục mét có vụ tai nạn, mà đường chỗ nhà em vắng nên xe máy gây tai nạn xong bỏ chạy luôn, còn 1 anh nằm im ko biết thế nào, trước tiên em vì tình người gọi ngay 115 kêu cho 1 xe cấp cứu thì được trả lời hết xe, em chạy lại thì dân tình bắt đầu xúm lại xem ko ai muốn chạm tay vào người bị tai nạn cả vì máu me be bét ạ, em thì đang quần đùi áo ba lỗ ạ nên cũng chẳng ngại bẩn, sờ thấy anh này vẫn thở nên em với 1 anh xx đang gác đại sứ quán chạy ra chặn được 1 chú taxi, mặc dù taxi ko muốn nhưng vẫn phải chở ng bị nạn vào viện, vào đến viện xanh pôn để cấp cứu thì bệnh viện kiểm tra giấy tờ tùy thân, anh này trong người có 1 cái ví rách, ko có xu nào và chẳng có giấy tờ gì, thế là họ trố mắt ra nhìn em xem có phải em móc tiền của ông này khi đưa đi cấp cứu ko ạ.
rất là bực nhưng em nói rõ em đi ra cửa nhà, ngoài cái đt trong túi quần theo thói quen, chả có gì trên người cả.
sau khi ghi lại hết số đt, tên tuổi, địa chỉ nhà em xong mới chịu để em về
đến tối muộn lại có thêm CSGT đến nhà em để hỏi han, ban đầu còn nghi ngờ em gây tai nạn cơ ạ, cực kỳ bực mình và khó chịu, hỏi han chán ra nhưng mà may vì có anh công an gác đại sứ quán ngay đấy chứng kiến giúp em là em ở nhà đi bộ ra. xong anh kia tỉnh thì mới rõ là anh ý đúng là chả có gì trong người ạ (quên mất nói là ông kia say, nhậu về đi xe đạp nhanh quá đâm nhau với xe máy, xe máy bỏ đi luôn ạ)
đưa anh này đi viện về tay và áo em bị dính máu, mà máu nó còn đông 1 cục ở tay em, em rửa mãi vẫn còn cảm thấy ko hết mùi. ra bệnh viện xong bị nghi ngờ khó chịu, lại còn phải bắt taxi về nhà. nghĩ lại giờ thấy ng tai nạn thôi em đi cho lành, gọi cấp cứu giúp có khi ng ta còn nghĩ mình gây tai nạn thì mệt

giacmo bmw

Xe máy
xin dc chia xẻ cục tức với cụ nhé!X_X

CAP_bl

Xe điện
Em cũng đã vài lần giúp được người bị nạn, đưa đến bệnh viện,... nhưng may mắn đều có người đi cùng (bạn bè người bị nạn) nên không bị phiền nhiễu gì lớn cả.
Tuy nhiên cách hành xử của bệnh viện và cả CA ở ta thì nhiều khi gây nhũng nhiễu làm nản lòng người tốt.
Dù vậy, em nghĩ gặp người bị tai nạn vẫn cần phải giúp, có điều phải cẩn thận có thêm nhiều người làm chứng, gọi lực lượng chức năng tới,...

"Cứu một mạng người phúc đẳng hà sa".
Ai mà thấm được câu trên thì mới dám cứu người còn không thì cũng chỉ làm lơ để tránh bị liên lụy thôi. Người nào được cứu mà bội ơn với ân nhân thì cũng sớm bị quả báo thôi. Theo em là như vậy.

Simba

Xe tải
Nghe các cụ kể chuyện xong thì thấy muốn cứu người cùng phải lựa chọn môi trường phù hợp kẻo mang vạ vào thân, xã hội chán thật.

Okane

Xe container
Thế này thì ai dám làm người tốt nữa đây :-?

cháu lên 3

Xe container
iem cũng chỉ dám gọi xxx đến giải quyết thôi. híc