[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Mất cmn gần chục phút đồng hồ của em. Thề lần sau giảm độ hóng.

E đọc đủ hết 10 page mà chả hiểu gì lắm ngoài việc thấy cụ chủ cứ…..ntn ấy:D
Chữ ký của cụ rõ hay, thế mà giờ nước đến mít rồi, nguy cơ phải đáo tụng đình mới lấy đc tiền về mà khi có người bảo tư vấn miễn phí cho cụ, cụ lại còn nì nèo số viettel. e chả rõ nhưng cụ chủ cũng dùng viettel à? Gọi nội mạng rẻ hơn à? Nếu đúng thế thì e ạ!
Em cũng thấy cụ chủ ntn ấy. Hoặc n gu quá, hoặc quá khôn giả n gu.

Hơi khó hiểu. Nếu cần tiền chỉ cần cụ bán rẻ 15-20% so với thị trường thì đảm bảo nửa đêm cũng có người chổng đủ tiền tươi cho cụ luôn chứ ko cần phải vay mượn gì. Một cái xe cũ chủ cần tiền rao rẻ hơn có đôi chục mà các cụ ọp phơ đã đua xe lao đến chồng tiền nữa là cái nhà rẻ gần bảy trăm triệu
Em thấy cái cách cụ chủ đưa vấn đề nó cứ lấp lửng, thiếu rõ ràng. Nói chung chắc cũng có cái sai nào đó nên éo dám mạnh miệng, thẳng tay.

Nhưng được cái bài học rút là là câu "Tiền trao cháo múc" vẫn luôn đúng. ;)

Secoxe

Xe tăng
Thôi giải tán ai về nhà nấy hoặc cùng nhau sang nhà khác thôi các cụ nhể.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Hơ, một cái tên lưu trong danh bạ mà đã bị ràng buộc trách nhiệm pháp lý á? Thế nếu đấy ko phải là Hiền Tpbank mà là Hiền Hayloxa thì lão cũng phải đi hầu toà ạ ?:P
Ko cụ ơi, chuyện nó ko đơn giản như cụ nghĩ đâu ạ. Đó là 1 cái tin nhắn nhưng ko ai dám chắc ko có tin nhắn nào trước đó, và bạn Hiền này ko có gặp mặt, tư vấn, bảo lãnh miệng với cụ chủ.
Nói chung muốn đội này lĩnh sẹo thì chi đậm chút cho bên CA để bọn đấy nó gọi lên đồn hỏi cung phát là phun hết ngay.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
em sẽ pót lần lượt. vì chú em này cũng ở trong này. đang làng thang thuê nhà khắpHN giờ định cư tai nhà em rồi.chú ấy bia bọt khoe với em là chủ tịch hội kiamo ning van. nhưng lại đi xe suzuki đời mới
cụ xe rùa cho nổi tên đi, định quỵt nhau à. Khó khăn mở miệng xin chứ lại định chơi khó à

thuoc_lao2015

Xe buýt
Giấy tờ ký 3 bên đầy đủ thì cụ cứ gọi xxx vào cho nó làm việc. Thằng kia kiểu cù nhầy đây mà, thích thì sử luật rừng với nó luôn

echnikj

Xe container
Cụ cũng bị tương tự một thằng định lừa mua xe ô tô của bạn em. Nhưng bạn em tỉnh, nên nó còn mắc kẹt tiền đặt cọc luôn.
Nó cũng chơi bài đặt cọc mua xe ô tô tải mới. Sau đó nó hẹn ngày cuối h chiều đến làm vào tên. Nó đến chìa giấy ủy nhiệm chi, nhưng chưa thấy tiền nổi và nó bảo khác NH cuối giờ nên chắc mai nổi. Bạn em ko đồng ý. Thế là nó kêu um lên là đã xem ngày và phải làm ngay. Nhân viên bạn em thì cứ xin làm thủ tục. Bạn em cứng ko Ok và phải thấy tiền nổi đủ mới vào tên hồ sơ. Và sáng hôm sau ra ngân hàng làm rõ thì là nó ko đủ tiền trục trặc gì đó và nv ngân hàng nói do sơ xuất và hủy ko thanh toán đc.
Ôi thanh niên cứng :-bd
Cả cái trò chuyển tiền vào ngày nghỉ nữa :))

barcamylove

Xe hơi
Thông thường mua nhà 3 bên thì ngân hàng đã phải giải ngân vào tài khoản cụ chủ rồi phong tỏa lại. Sau khi sang tên xong cho người mua và kí hợp đồng thế chấp công chứng xong thì giải tỏa (Vì tiền đã có sẵn). Thông thường trong trường hợp này là ngân hàng đi làm các thủ tục hoặc bên bán. Chứ để bên mua đi làm nó chây ì ra thì lại nhọc. Ra sổ tên người mua, nhưng khả năng bên mua chưa giao cho ngân hàng để làm thủ tục thế chấp nên cụ chưa nhận được tiền. Cụ nói chuyện với ngân hàng thôi vì cụ đòi ngân hàng chứ h đòi nhà gì nữa. Cụ nói chuyện đàng hoàng xem vấn đề ở đâu, xem thế nào, k thì kiện chết cụ ngân hàng đi cụ, nó sợ ngay

PS : cụ nhìn thấy cái giấy chấp thuận cho vay của ngân hàng bản gốc chưa

slaz8

Xe ba gác
kính cccm gỡ rối cho em. hơn 2 tháng trước do cần tiền để xây nhà em có đăng trên of bán 01 căn cc tân việt. sau đó có 1 chú em cũng là of phở nhận mua nhà nhưng ko có đủ tiền nên sẽ vay NH TP bank mua nhà của em.
Nôm na: em bán 800 triệu cho căn chung cư 78,06 m2. sau nhiều lần mặc cả trao đổi thì em thu về 735 triệu (chốt thu về sau khi trừ mọi khoản lộc lá, bớt thuế phí các kiểu)
có hợp đồng công chứng mua bán rõ ràng.
trước đó: do em chưa từng bán nhà kiểu này, còn ông ô phở này lai quen mua bán nt (khách quen của NH TP Bank) nên em đc tư vấn làm thủ tục 3 bên. sau đó ông kễnh đặt cọc cho em. đến khi ra kí giấy mua bán nhà cc. ông kễnh đưa cho em có tổng cộng 285 triệu (đã mua bán sang tên) và 1 giao ước vay NH 450 triệu để chả cho em.
rồi mới có 285tr ô phở đã năn nỉ gửi đồ vào nhà em, mặc dù em đang cho thuê và còn thiếu nợ em 450 triệu. NH TP bank thì nhắn tin yêu cầu emgiao nhà thì mới đưatiền vào tài khoản của em.... do chưa hiểu lắm về mua nhà nên em đành chiều lòng chú em ô phở - thanh lý hợp đồng cho thuê (30tr/1năm) để cho chú em này vào ở (có tin nhắn kèm xin vào ở và sửa nhà.... blabla)
bây giờ thì mua bán xong rồi, tên nó rồi. thì nó ngẵng ra, chê nọ chê kia, bắt em đi đóng thuế (có hợp đồng nó tự đóng các loại thuế hẳn hoi)

túm lại nó giở trò ko đi lấy sd để về ký giải ngân 450 tr chả em nữa. Hỏi NH TP Bank thì nókêu ko liên quan- đợi ra tòa.
Đòi lại nhà vì mới có 285tr thì nó thách em đến lấy nhà của nó

thế là xong con ong phải ko cccm? đây có phải làem đang dần vào tòng để mất nhà ko? nhà thì tên nó,tiền thì ko lấy đc. nó ko vay NH trả em nữa thì thành ra nó nợ mồm với em ak? giờ nhà em nó ở. huhu
ốp phở thấy khỏe làchủ tịch họi morning van thì phải .

Nó tránh mặt e từ hôm mua bán xong. gọi ko nge máy. kếu kothích nghe.... bla bla
cccm tư vấn cho em ca này với.

ảnh căn hộ của em 2609 cc TV tower

Đúng như cụ kể thfi ăn quả đắng rồi, tất nhiên cụ phải mất 1 cơ sô mới đuổi được thằng lừa đảo ra khỏi nhà cụ

Tranha131076

Xe tăng
NH đang cầm giấy biên nhận thôi. ssổ đỏ đang ở VP ND nhưng nó ngãng ra. ko nộp thuế- ko đi lấy về . giờ nó ko nghe máy em- nó cứ ở trong nhà em nt chửi em phát 1- thế mới ức

em hỏi khí ko phải thế có phải lạm dụng lòng tin chiếm nhà của em ko? mắm muối thì có mấy cô NH nữa
Kg sợ đâu, chưa nộp thuế thì giao dịch chưa hoàn thành, cụ làm văn bản thông báo VP NĐ đề nghị chưa cấp sổ mới chờ giải quyết tranh chấp!

slaz8

Xe ba gác
Thông thường mua nhà 3 bên thì ngân hàng đã phải giải ngân vào tài khoản cụ chủ rồi phong tỏa lại. Sau khi sang tên xong cho người mua và kí hợp đồng thế chấp công chứng xong thì giải tỏa (Vì tiền đã có sẵn). Thông thường trong trường hợp này là ngân hàng đi làm các thủ tục hoặc bên bán. Chứ để bên mua đi làm nó chây ì ra thì lại nhọc. Ra sổ tên người mua, nhưng khả năng bên mua chưa giao cho ngân hàng để làm thủ tục thế chấp nên cụ chưa nhận được tiền. Cụ nói chuyện với ngân hàng thôi vì cụ đòi ngân hàng chứ h đòi nhà gì nữa. Cụ nói chuyện đàng hoàng xem vấn đề ở đâu, xem thế nào, k thì kiện chết cụ ngân hàng đi cụ, nó sợ ngay
Em thấy như cụ nói đúng. đáng lý ra thi cụ chủ phải có tiền vào TK khiểu như mở LG giao dịch chứ nhỉ?

slaz8

Xe ba gác
thuantienng nói:
Cụ chủ alo E tư vấn miễn phí nhé!

Lạ là sao cụ chủ không alo mà lại thích vờn trên đây hơn, em đoán hai bên đang doạ dẫm làm mất mặt nhau. Ông kia ko lên giải trình thì chắc là ko thèm xá gì cái nick ảo rồi.
em lót dép học kinh nghịm

Hư Không

Xe tăng

PS : cụ nhìn thấy cái giấy chấp thuận cho vay của ngân hàng bản gốc chưa
Cụ này nói quy trình chuẩn này.

Theo em đơn giản nhất cụ đến gặp con bé làm thủ tục cho cụ, follow theo cái quy trình cụ trên tư vấn mà hỏi nó xem tới đâu rồi. Nếu nó sai thì cụ cho nó nghỉ việc luôn (gặp nó ở office nhé, đừng cafe hay nhà nghỉ).

moonlife

Xe container
Đề nghị cụ thớt úp toàn bộ giấy tờ thỏa thuận có liên quan lên đây cho khách quan. Bao gồm thỏa thuận đặt cọc, HĐ mua bán, thỏa thuận giấy tờ ký tá với NH, chứng từ chuyển tiền... Em cũng cảm giác cụ chỉ đưa thông tin có lợi cho cụ với mục đích dìm hàng bên mua. Tin nhắn cũng ngắt quãng ko biết đầu đuôi thế nào.

huyminh_hsgs

Xe hơi
Hơ, một cái tên lưu trong danh bạ mà đã bị ràng buộc trách nhiệm pháp lý á? Thế nếu đấy ko phải là Hiền Tpbank mà là Hiền Hayloxa thì lão cũng phải đi hầu toà ạ ?:P
Tên trong danh bạ là do thớt tự đặt ;)) May mờ thớt ko đặt là Chã Avalon-Bg :))

MrC500

Xe hơi
chuyện thật như đùa

inovavgj

Xe container
cụ gặp bựa rồi , em mua bán cái gì sòng phẳng chứ ko bựa ntn

xelulu

Xe buýt
kính cccm gỡ rối cho em. hơn 2 tháng trước do cần tiền để xây nhà em có đăng trên of bán 01 căn cc tân việt. sau đó có 1 chú em cũng là of phở nhận mua nhà nhưng ko có đủ tiền nên sẽ vay NH TP bank mua nhà của em.
Nôm na: em bán 800 triệu cho căn chung cư 78,06 m2. sau nhiều lần mặc cả trao đổi thì em thu về 735 triệu (chốt thu về sau khi trừ mọi khoản lộc lá, bớt thuế phí các kiểu)
có hợp đồng công chứng mua bán rõ ràng.
trước đó: do em chưa từng bán nhà kiểu này, còn ông ô phở này lai quen mua bán nt (khách quen của NH TP Bank) nên em đc tư vấn làm thủ tục 3 bên. sau đó ông kễnh đặt cọc cho em. đến khi ra kí giấy mua bán nhà cc. ông kễnh đưa cho em có tổng cộng 285 triệu (đã mua bán sang tên) và 1 giao ước vay NH 450 triệu để chả cho em.
rồi mới có 285tr ô phở đã năn nỉ gửi đồ vào nhà em, mặc dù em đang cho thuê và còn thiếu nợ em 450 triệu. NH TP bank thì nhắn tin yêu cầu emgiao nhà thì mới đưatiền vào tài khoản của em.... do chưa hiểu lắm về mua nhà nên em đành chiều lòng chú em ô phở - thanh lý hợp đồng cho thuê (30tr/1năm) để cho chú em này vào ở (có tin nhắn kèm xin vào ở và sửa nhà.... blabla)
bây giờ thì mua bán xong rồi, tên nó rồi. thì nó ngẵng ra, chê nọ chê kia, bắt em đi đóng thuế (có hợp đồng nó tự đóng các loại thuế hẳn hoi)

túm lại nó giở trò ko đi lấy sd để về ký giải ngân 450 tr chả em nữa. Hỏi NH TP Bank thì nókêu ko liên quan- đợi ra tòa.
Đòi lại nhà vì mới có 285tr thì nó thách em đến lấy nhà của nó

thế là xong con ong phải ko cccm? đây có phải làem đang dần vào tòng để mất nhà ko? nhà thì tên nó,tiền thì ko lấy đc. nó ko vay NH trả em nữa thì thành ra nó nợ mồm với em ak? giờ nhà em nó ở. huhu
ốp phở thấy khỏe làchủ tịch họi morning van thì phải .

Nó tránh mặt e từ hôm mua bán xong. gọi ko nge máy. kếu kothích nghe.... bla bla
cccm tư vấn cho em ca này với.

ảnh căn hộ của em 2609 cc TV tower

"1 giao ước vay NH 450 triệu". Cái giao ước này nội dung là thế nào?
3 bên: cháu nghĩ là ngân hàng sẽ ban hành Bảo lãnh của ngân hàng sẽ chấp nhận thanh toán chứ cụ nhỉ?
Cụ cứ bình tĩnh đời ai lại ăn cướp dễ thế đâu.

echnikj

Xe container
Em tạm kết luận sau khi đọc 13 trang
Theo điều 5 của hợp đồng, thuế và các loại phí do bên mua chịu. Tuy nhiên thuế ở đây không nói là thuế gì, vì vậy bên mua chỉ đóng lệ phí công chứng, lệ phí trước bạ, còn thuế thu nhập cá nhân 2% thì không đóng vì do bên bán có thu nhập nên phải đi đóng, còn bên bán cứ căn cứ theo điều 5 của hợp đồng là tất cả các loại thuế thì bên mua phải đóng. Hai bên tranh chấp khoản ai đóng thuế TNCN 2% này, không ai chịu ai. Bên mua thì đã vào nhà và cù nhầy, ông đóng 2% thì họ mới sang tên đc cho tôi, còn không đóng thì cứ để đấy. Ngân hàng thì đã đưa tiền vào sổ tiết kiệm và đang phong tỏa, chỉ đợi ai đóng đủ 2% thuế TNCN và hoàn thành việc sang tên là giải ngân. Chủ thớt thì cũng không chịu đóng 2% này nên qui bên mua vào tội lừa đảo. Chẳng qua chỉ là đang tranh chấp cái 2% thuế TNCN thôi. Em cũng chỉ tạm đoán như thế, chờ cụ chủ đưa thêm thông tin,

Nhiều cụ vội quá, thông tin mới có một chiều mà cứ nhảy vào đòi cướp, giết hiếp.
Bậy nào, đòi đuổi, đánh thôi. Có cụ nào đòi hiếp đâu :))