[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Secoxe

Xe tăng
Em tạm kết luận sau khi đọc 13 trang
Theo điều 5 của hợp đồng, thuế và các loại phí do bên mua chịu. Tuy nhiên thuế ở đây không nói là thuế gì, vì vậy bên mua chỉ đóng lệ phí công chứng, lệ phí trước bạ, còn thuế thu nhập cá nhân 2% thì không đóng vì do bên bán có thu nhập nên phải đi đóng, còn bên bán cứ căn cứ theo điều 5 của hợp đồng là tất cả các loại thuế thì bên mua phải đóng. Hai bên tranh chấp khoản ai đóng thuế TNCN 2% này, không ai chịu ai. Bên mua thì đã vào nhà và cù nhầy, ông đóng 2% thì họ mới sang tên đc cho tôi, còn không đóng thì cứ để đấy. Ngân hàng thì đã đưa tiền vào sổ tiết kiệm và đang phong tỏa, chỉ đợi ai đóng đủ 2% thuế TNCN và hoàn thành việc sang tên là giải ngân. Chủ thớt thì cũng không chịu đóng 2% này nên qui bên mua vào tội lừa đảo. Chẳng qua chỉ là đang tranh chấp cái 2% thuế TNCN thôi. Em cũng chỉ tạm đoán như thế, chờ cụ chủ đưa thêm thông tin,

Nhiều cụ vội quá, thông tin mới có một chiều mà cứ nhảy vào đòi cướp, giết hiếp.
Em đã bảo cứ từ từ rồi mà.

Sao nhiều cụ hơi tý là cứ hô NGÂN HÀNG LỪA nhỉ?
NGÂN HÀNG TRONG MỌI TRƯỜNG HỢP NÓ CHỈ LUÔN NẮM ĐẰNG CHUÔI THÔI, NÓ KHÔNG LỪA AI BAO GIỜ CẢ

Secoxe

Xe tăng
Sao nhiều cụ hơi tý là cứ hô NGÂN HÀNG LỪA nhỉ?
NGÂN HÀNG TRONG MỌI TRƯỜNG HỢP NÓ CHỈ LUÔN NẮM ĐẰNG CHUÔI THÔI, NÓ KHÔNG LỪA AI BAO GIỜ CẢ
Nhưng cái tin nhắn giao nhà ý cụ ạ. Nó là mấu chốt để các cụ ý đoán vì nó quá bất thường.

toyennha

Xe lăn
Mịa lằng nhằng thế. Đợt em bán đất cũng người mua qua ngân hàng acb. Em thấy ngân hàng nó cho nhân viên làm hết từ a đến z em bên bán chỉ ra công chứng cộp. Là nhân sổ tiết kiệm. Ông mua chỉ việc ngồi nhà cày trả ngân hàng mọi việc giấy tờ nhân viên ngâm hàng chạy lo hết

loibuivan0118

Xe tải
Hic, giờ là thời nào mà cụ chủ tin người thế. Âu cũng là bài học cho anh em.
Mua bán nhà tiền trao cháo múc, đúng hôm công chứng là phải giao hết tiền (trích lại 1 chút để hỗ trợ sang tên). Tiền trong tài khoản chưa báo có thằng bán nó còn cầm công chứng (đã ký đóng dấu) chưa trao cho người mua đây này.

Cụ ko thấy là em Hiền nhân viên TP nhắn tin cho cụ chủ à. Cái này thì yếu về mặt pháp lý rồi. Nhưng em này khả năng dễ bóc lịch vì đồng phạm lừa đảo.
Hơ, một cái tên lưu trong danh bạ mà đã bị ràng buộc trách nhiệm pháp lý á? Thế nếu đấy ko phải là Hiền Tpbank mà là Hiền Hayloxa thì lão cũng phải đi hầu toà ạ ?:P

tùng phèo

Xe hơi
Cụ ơi, là cái nick chứ cái gì đâu cụ.
Giả sử cụ định làm ăn gì với em thì cụ sẽ gặp em ngoài đời, nghiên cứu chán chê rồi mới quyết. Cái nick của em đẹp hay xấu, bị chửi hay được khen đâu có quyết định được gì ạ.
Hơ hơ... Mợ nhầm rồi. Em với Mợ có thể thế vì không biết nhau, chỉ nc qua cái nick. Nhưng em chắc sẽ có không ít bạn bè của Mợ biết Mợ, biết nick Mợ. Hay Mợ nghĩ là bạn Mợ biết nick Mợ thì không cần.

Nhưng cái tin nhắn giao nhà ý cụ ạ. Nó là mấu chốt để các cụ ý đoán vì nó quá bất thường.
Cụ thớt cho mình xem tin nhắn nào thì mình biết tin nhắn đó.
Còn những tin nhắn trước và sau nữa.
Nếu mình được đọc tất cả thì có thể sự việc không như mình nghĩ hiện nay cụ ạ.

BOPMIT

Xe tải
kính cccm gỡ rối cho em. hơn 2 tháng trước do cần tiền để xây nhà em có đăng trên of bán 01 căn cc tân việt. sau đó có 1 chú em cũng là of phở nhận mua nhà nhưng ko có đủ tiền nên sẽ vay NH TP bank mua nhà của em.
Nôm na: em bán 800 triệu cho căn chung cư 78,06 m2. sau nhiều lần mặc cả trao đổi thì em thu về 735 triệu (chốt thu về sau khi trừ mọi khoản lộc lá, bớt thuế phí các kiểu)
có hợp đồng công chứng mua bán rõ ràng.
trước đó: do em chưa từng bán nhà kiểu này, còn ông ô phở này lai quen mua bán nt (khách quen của NH TP Bank) nên em đc tư vấn làm thủ tục 3 bên. sau đó ông kễnh đặt cọc cho em. đến khi ra kí giấy mua bán nhà cc. ông kễnh đưa cho em có tổng cộng 285 triệu (đã mua bán sang tên) và 1 giao ước vay NH 450 triệu để chả cho em.
rồi mới có 285tr ô phở đã năn nỉ gửi đồ vào nhà em, mặc dù em đang cho thuê và còn thiếu nợ em 450 triệu. NH TP bank thì nhắn tin yêu cầu emgiao nhà thì mới đưatiền vào tài khoản của em.... do chưa hiểu lắm về mua nhà nên em đành chiều lòng chú em ô phở - thanh lý hợp đồng cho thuê (30tr/1năm) để cho chú em này vào ở (có tin nhắn kèm xin vào ở và sửa nhà.... blabla)
bây giờ thì mua bán xong rồi, tên nó rồi. thì nó ngẵng ra, chê nọ chê kia, bắt em đi đóng thuế (có hợp đồng nó tự đóng các loại thuế hẳn hoi)

túm lại nó giở trò ko đi lấy sd để về ký giải ngân 450 tr chả em nữa. Hỏi NH TP Bank thì nókêu ko liên quan- đợi ra tòa.
Đòi lại nhà vì mới có 285tr thì nó thách em đến lấy nhà của nó

thế là xong con ong phải ko cccm? đây có phải làem đang dần vào tòng để mất nhà ko? nhà thì tên nó,tiền thì ko lấy đc. nó ko vay NH trả em nữa thì thành ra nó nợ mồm với em ak? giờ nhà em nó ở. huhu
ốp phở thấy khỏe làchủ tịch họi morning van thì phải .

Nó tránh mặt e từ hôm mua bán xong. gọi ko nge máy. kếu kothích nghe.... bla bla
cccm tư vấn cho em ca này với.

ảnh căn hộ của em 2609 cc TV tower

Thế này cụ nhé :
Hiện tại thì sổ chắc chắn đã sang tên của nó (theo luật ) chỉ cần đóng thuế nữa là sẽ lấy được sổ ,tuy nhiên cụ xem lại HD ký 3 bên vì khi lấy sổ thì sẽ phải có người của bên phía ngân hàng cùng lấy và sổ sẽ được ngân hàng giữ để thế chấp vào ngân hàng (cũng không lo mất sổ đâu ) vì ngân hàng sẽ giữ ,tuy nhiên rắc rối cho mình vì thằng mua nó cứ thế thì cụ còn lâu mới bán dc nhà .

Cụ cần làm các bước sau :
1-Gửi thông báo lên sở tài nguyên (nơi sang tên sổ đỏ đấy) .chặn việc giao dịch nhận sổ lại vì có dấu hiệu ko minh bạch
2-Thương lương với thằng mua làm huỷ hd mua bán (ra phòng công chứng làm huỷ ) sau đó mang HDD huỷ lên Sở tài nguyên lobby 1-2 triệu để nó huỷ giao dịch như vậy ko phải đóng thuế (vì ko làm vậy chắc chắn phải đóng thuế đất ),Và sở tài nguyên lại sang tên lại cho cụ

Vậy đã có gì cụ điện cho em ,em tư vấn thêm : Trung 0913590993

Xong con ong tiền thì cụ ko mất đâu nhưng mua bực vào người rồi
Thế này cụ nhé :
Hiện tại thì sổ chắc chắn đã sang tên của nó (theo luật ) chỉ cần đóng thuế nữa là sẽ lấy được sổ ,tuy nhiên cụ xem lại HD ký 3 bên vì khi lấy sổ thì sẽ phải có người của bên phía ngân hàng cùng lấy và sổ sẽ được ngân hàng giữ để thế chấp vào ngân hàng (cũng không lo mất sổ đâu ) vì ngân hàng sẽ giữ ,tuy nhiên rắc rối cho mình vì thằng mua nó cứ thế thì cụ còn lâu mới bán dc nhà .

Cụ cần làm các bước sau :
1-Gửi thông báo lên sở tài nguyên (nơi sang tên sổ đỏ đấy) .chặn việc giao dịch nhận sổ lại vì có dấu hiệu ko minh bạch
2-Thương lương với thằng mua làm huỷ hd mua bán (ra phòng công chứng làm huỷ ) sau đó mang HDD huỷ lên Sở tài nguyên lobby 1-2 triệu để nó huỷ giao dịch như vậy ko phải đóng thuế (vì ko làm vậy chắc chắn phải đóng thuế đất ),Và sở tài nguyên lại sang tên lại cho cụ

Vậy đã có gì cụ điện cho em ,em tư vấn thêm : Trung 0913590993

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ thớt cho mình xem tin nhắn nào thì mình biết tin nhắn đó.
Còn những tin nhắn trước và sau nữa.
Nếu mình được đọc tất cả thì có thể sự việc không như mình nghĩ hiện nay cụ ạ.
Mà mấy cái tin nhắn đấy đọc cho vui, ngay cả hợp đồng hay biên bản mà cụ thớt trưng lên đây cũng chưa thể là căn cứ để kết luận được ca này.

Hơ hơ... Mợ nhầm rồi. Em với Mợ có thể thế vì không biết nhau, chỉ nc qua cái nick. Nhưng em chắc sẽ có không ít bạn bè của Mợ biết Mợ, biết nick Mợ. Hay Mợ nghĩ là bạn Mợ biết nick Mợ thì không cần.
Em đã tự tin mình đúng( kể cả là bị kiện ra Tòa) thì em không cần phải gặp từng người để thanh minh chuyện gì cụ ạ.

Secoxe

Xe tăng
Nó chơi với em từ thời cấp 3 nên em hơi tiếc.
Nhưng mà tiền bạc không sòng phẳng mệt óc lắm, bao nhiêu lần cho nó vay rồi đòi như thể mình nợ nó :D
Nhiều người cũng lạ
Em đoán nhá, chắc cụ cũng phải tầm ngoài 35 tuổi rồi. :))

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Nhân viên ngân hàng nhắn vậy thì chả theo quy định nào cả. Chắc chúng nó quen nhau, bàn nhau lừa hoặc bắt chẹt cụ bớt thêm tiền rồi.
Nó k hợp tác thì cụ kiện thôi, dính đến pháp luật rồi em nghĩ nó chả cứng đc nữa đâu, nhất là con bé ngân hàng TPBank.
Sổ đỏ tên nó rồi nhưng giấy tờ xác nhận cụ chưa nhận đủ tiền nhà, nó tuyên bố k trả nốt thì là lừa đảo rồi.

X_FIVE

Xe điện
Em tạm kết luận sau khi đọc 13 trang
Theo điều 5 của hợp đồng, thuế và các loại phí do bên mua chịu. Tuy nhiên thuế ở đây không nói là thuế gì, vì vậy bên mua chỉ đóng lệ phí công chứng, lệ phí trước bạ, còn thuế thu nhập cá nhân 2% thì không đóng vì do bên bán có thu nhập nên phải đi đóng, còn bên bán cứ căn cứ theo điều 5 của hợp đồng là tất cả các loại thuế thì bên mua phải đóng. Hai bên tranh chấp khoản ai đóng thuế TNCN 2% này, không ai chịu ai. Bên mua thì đã vào nhà và cù nhầy, ông đóng 2% thì họ mới sang tên đc cho tôi, còn không đóng thì cứ để đấy. Ngân hàng thì đã đưa tiền vào sổ tiết kiệm và đang phong tỏa, chỉ đợi ai đóng đủ 2% thuế TNCN và hoàn thành việc sang tên là giải ngân. Chủ thớt thì cũng không chịu đóng 2% này nên qui bên mua vào tội lừa đảo. Chẳng qua chỉ là đang tranh chấp cái 2% thuế TNCN thôi. Em cũng chỉ tạm đoán như thế, chờ cụ chủ đưa thêm thông tin,

Nhiều cụ vội quá, thông tin mới có một chiều mà cứ nhảy vào đòi cướp, giết hiếp.
Cảm ơn cụ nhá, em nhảy phát xuống trang cuối đọc ngay còm cụ!

Mà mấy cái tin nhắn đấy đọc cho vui, ngay cả hợp đồng hay biên bản mà cụ thớt trưng lên đây cũng chưa thể là căn cứ để kết luận được ca này.
.
Thì anh em trên này chém 1 lúc cụ ấy tòi ra thêm chuyện tranh chấp thuế má đấy thôi.
Em mà là cụ thớt, nếu thằng kia và NH nó lừa em thật, em cho ra Tòa luôn.
Lên đây lập thớt giải quyết được việc gì?

My Hao

Xe điện
Chả ai lừa ai đâu. Do làm việc chưa hết nhẽ với nhau nên tranh chấp mấy củ tiền thuế thôi.

Secoxe

Xe tăng
Hic, giờ là thời nào mà cụ chủ tin người thế. Âu cũng là bài học cho anh em.
Mua bán nhà tiền trao cháo múc, đúng hôm công chứng là phải giao hết tiền (trích lại 1 chút để hỗ trợ sang tên). Tiền trong tài khoản chưa báo có thằng bán nó còn cầm công chứng (đã ký đóng dấu) chưa trao cho người mua đây này.
Em mua nhà, ra NH chuyển khoản, bên ngân hàng xác nhận với bên bán là đã chuyển khoản xong ( đứng ở quầy GD) có đủ chứng từ chuyển tiền mà bên bán họ chưa nhận dc tin nhắn đã nhận dc tiền mà họ cũng chưa giao HĐ công chứng + sổ đỏ đấy cụ.

Citronella

Xe buýt
Chắc chắn chỉ vì 2% Thuế TNCN còn nhân viên ngân hàng thì chắc cũng dây mơ rách mớ với người mua nên nhắn tin thế. Nói chung chủ thớt nắm đằng lưỡi, nếu ko chịu đóng 2% thuế thì chắc chả mong nhận được tiền. Xin chia buồn với cụ :(

echnikj

Xe container
Cụ xem lại HD đi.
Em dự là đang cãi nhau chỗ thuế thu nhập 2% của cụ đúng ko?
Nếu đúng thì vodka em đi.
Xong rồi đi đóng tiền cho nhanh.
Có lẽ phải làm cách này, hai bên đều ko muốn nộp tiền, ông nào nhận cầm đằng lưỡi thì đi mà nộp :))

tùng phèo

Xe hơi
Em đã tự tin mình đúng( kể cả là bị kiện ra Tòa) thì em không cần phải gặp từng người để thanh minh chuyện gì cụ ạ.
E đã nói Mợ rồi. Có phải e bảo bị đơn phải vào thanh minh đâu.
Ví dụ có ai đó ở đây chửi Mợ lừa đảo, con nọ con kia, thông báo ầm ỹ trên này. Mọi người hùa vào tư vấn chửi đánh.... Mợ tự tin là:
1. Đây chỉ nhõn có cái nick của mình nên đếck sao cả, có ai biết mình đâu. Kệ mệ nó chửi.
2. Bạn bè mình tất cả đều hiểu mình tốt. Cần đếck gì phải thanh minh.