[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

thin

Xe tải
Lội cm lại từ đầu để nắm rõ hơn rồi cm bác nhé
Em đang nói ở góc nhìn của chủ thớt. Người mua đã nhận nhà, sổ đã ra tên là đã đạt được những gì mình muốn. Người bán chưa nhận được đủ tiền (đừng nói cái sổ tiết kiệm có thể bị thu lại bất cứ lúc nào cũng giống y như tiền tươi thóc thật nhé), nhà thì đã giao, tức chưa đạt được mục đích bán nhà. Khi có phát sinh tranh chấp, lẽ ra bên đang ở thế thuận lợi hơn phải có thiện chí giải quyết chứ không phải khăng khăng thách thức bên kia kiện ra toà. Thằng ngu cũng biết khởi kiện là phải tạm ứng án phí, phải theo đuổi mòn mỏi ít nhất hai năm trời mới xong. Trong thời gian ấy thì bên mua thong dong thoải mái còn bên bán sẽ khó khăn khổ sở. Nói thật, chẳng gì ức bằng hai bên tranh chấp mà mình thấy chuyện chủ yếu tại mình ngu :))

VitaraV6

Xe buýt
Em cứ có tiền thì có hàng và ngược lại, phải luôn và ngay, ko thì làm với ng khác :D

Kurumasuki

Xe container
Em thắc mắc khu Tân Việt này lúc sốt nhất cũng chỉ 12 tr/m2. Sao cụ rùa mua tận 1,3tỷ rồi lại rao bán 685tr?

vhdangiop

Xe tải
Em đang nói ở góc nhìn của chủ thớt. Người mua đã nhận nhà, sổ đã ra tên là đã đạt được những gì mình muốn. Người bán chưa nhận được đủ tiền (đừng nói cái sổ tiết kiệm có thể bị thu lại bất cứ lúc nào cũng giống y như tiền tươi thóc thật nhé), nhà thì đã giao, tức chưa đạt được mục đích bán nhà. Khi có phát sinh tranh chấp, lẽ ra bên đang ở thế thuận lợi hơn phải có thiện chí giải quyết chứ không phải khăng khăng thách thức bên kia kiện ra toà. Thằng ngu cũng biết khởi kiện là phải tạm ứng án phí, phải theo đuổi mòn mỏi ít nhất hai năm trời mới xong. Trong thời gian ấy thì bên mua thong dong thoải mái còn bên bán sẽ khó khăn khổ sở. Nói thật, chẳng gì ức bằng hai bên tranh chấp mà mình thấy chuyện chủ yếu tại mình ngu :))
Gió đổi chiều từ tối qua rồi cụ ơi, bây giờ ông Bán cứ để đấy thì ông Mua thiệt hại nhiều đấy. Dự là tòa xử Hòa trả dép ai về nhà nấy. Trong thời gian này thì Nhà vẫn thuộc sở hữu của ông Bán, nên việc đi hay ở là do ông Bán quyết định, ông Bán ko vay Bank nên việc gì phải vội nhỉ?!.:-?

Nhiều cụ trên này cứ chởi 2 cụ Mua và Bán, vẫn cần phải cảm ơn họ vì việc xảy ra gần như lột tả hết được cái rủi ro trong việc Mua/ Bán nhà mà có yếu tố Bank.\:D/

Tối qua cụ Bán có nhời beer rồi (lạc thì chưa biết ai trả:-"), em dự mọi việc sẽ đạt dc thỏa thuận thôi.

Hôm nay là deadline nộp tiền thuế TNCN nếu ko thì sẽ bị VPND phạt, kiểu gì tối nay chả có KQ:D

Chỉnh sửa cuối:

Nkthanhbinh81

Xe đạp
Em thắc mắc khu Tân Việt này lúc sốt nhất cũng chỉ 12 tr/m2. Sao cụ rùa mua tận 1,3tỷ rồi lại rao bán 685tr?[/QUOTEãnd¾p lên quận rồi
Em thắc mắc khu Tân Việt này lúc sốt nhất cũng chỉ 12 tr/m2. Sao cụ rùa mua tận 1,3tỷ rồi lại rao bán 685tr?
Thì người ta đang cần tiền gấp.Khu này sắp lên quận ai có tiền rảnh rỗi ôm là qua ngon@@

Nkthanhbinh81

Xe đạp
Hay là e đang ở trên giời nên không nắm bắt được giá nhà chung cư hà nội nhỉ@@Nhà e trước cũng định mua căn chung cư mà thấy toàn tỷ@@Nhưng sau này thấy ở mặt đất luôn nên bỏ hẳn theo dõi chung cư.Chứ theo e căn chung cư Hà nội không phải chung cư mini mà giá đó quá đắt thì dân nghèo bọn e sắp sướng rồi@@

chachipheo

Xe buýt
Và nếu một bên vi phạm nghĩa vụ hợp đồng nghiêm trọng thì tòa hoàn toàn có thể hủy bỏ hợp đồng, các bên trao trả nhau những gì đã trao, các bên phải bồi thường thiệt hại tùy theo mức độ lỗi nhé cụ. Điều 5 hợp đồng có quy định ông mua phải có nghĩa vụ chịu tất cả các loại thuế phí liên quan đến giao dịch kia kìa.
E đồng ý với cụ ..Điều 5 trong hợp đồng CC : ông mua phải chịu thuế .Hiểu theo nghĩa đen là bao gồm cả thuế TNCC : cấm cãi .

be bư

Xe ngựa
Em đào lên vụ này chìm sâu quá

mone

[Tịch thu bằng lái]
Theo dõi ko kỹ lắm nhưng các cụ cho em hỏi sao cụ bán lại gây được áp lực để cắt điện nước cụ mua được nhỉ. Đóng đủ thì phảo cho xài chứ. Vụ này vui, mấy tháng sau chắc vẫn vậy

Streamline

Xe điện
Theo dõi ko kỹ lắm nhưng các cụ cho em hỏi sao cụ bán lại gây được áp lực để cắt điện nước cụ mua được nhỉ. Đóng đủ thì phảo cho xài chứ. Vụ này vui, mấy tháng sau chắc vẫn vậy
Nhà đang tranh chấp mà cụ ơi. Ông đang ở ko trình đc giấy tờ chứng minh quyền sở hữu thì chủ cũ cắt tốt.

vừa đi vừa láii

Xe container
Hợp đồng Điện do cụ ấy đứng tên, báo điện lực off CB là mất điện thôi

xichlo3banh

Xe tăng
Nhà đang tranh chấp mà cụ ơi. Ông đang ở ko trình đc giấy tờ chứng minh quyền sở hữu thì chủ cũ cắt tốt.
Ko cắt cứ dùng thoải mái sau điện nước nợ mấy trăm vài triệu thì ô chủ đứng tên ký hơpk đồng điện nước nó đòi.
Ô ở trong nhà thì : Ơ e có biết gì đâu! Có đuện có nước thì e cứ xài thôi.

metalins

Xe tăng
Em có một phát hiện nho nhỏ.
Trong topic này đội pro mỹ như xuân hải, ironfoot, metalins đều ủng hộ ông Minh.
Cụ huy art pro nga thì bênh chằm chặp ông nam.
Hay là ...
Ơ, sao lôi em vào. Quan điểm của em đây ạ, chỉ theo cái đúng thôi chứ chả nghiêng về bên nào.

Giờ thì em đã lờ mờ hiểu giun diệt Fugacar thế nào rồi :D Khả năng là bên mua ban đầu đồng ý trả hết thuế phí bao gồm TNCN vì nghĩ nó chỉ tính theo giá trị HĐ mua bán hoặc thậm chí theo HĐ vay 3 bên với NH thì hết có 9 củ nhg lúc ra sổ TNMT nó báo theo giá trị HĐ mua bán gốc của cụ bán nhà với chủ đầu tư tỷ mấy gì đó nên lên thành 22 củ. Cái này em ko nghĩ cụ mua lừa lọc báo thêm gì vì thuế có hóa đơn nhà nc xuất rồi. Thấy thuế lên nhiều quá nên cụ mua soi lại HĐ và sổ toẹt khoản này đi. Tuy nhiên em cũng éo tin là cụ bán ko biết rõ cái này mà biết quá rõ là đằng khác, nhg lúc thương lượng với bên mua ko nói ra con số thật mà chỉ nói chung chung rồi cũng ko dám ghi rõ vào HĐ sợ bên mua chẳng may check ngược ra đc thì có khi ko ký HĐ hoặc hủy giao dịch luôn. Vừa đc nhanh ký HĐ thuận lợi mà nếu gặp gà hoặc máu mua nhà thì 9tr hay 22tr có khi cũng chẳng để ý. Chốt lại éo ông nào ăn đc ông nào thì đành cưa đôi là đẹp. Nguyên tắc đàm phán là nó phải thế :))

KVH

Xe buýt
Qua các sự kiện thì thấy sự việc không giống như cụ chủ thớt mô tả, có vẻ như là cụ bán gài cụ mua. Cụ bán hiểu rõ ai phải trả tiền gì nhưng không muốn làm rõ trước khi ký với cụ mua. Cuộc sống là thế, nhiều khi người đúng lại không phải là người tử tế.

babieta

Xe buýt
Website
suakhoauytin.com
Qua các sự kiện thì thấy sự việc không giống như cụ chủ thớt mô tả, có vẻ như là cụ bán gài cụ mua. Cụ bán hiểu rõ ai phải trả tiền gì nhưng không muốn làm rõ trước khi ký với cụ mua. Cuộc sống là thế, nhiều khi người đúng lại không phải là người tử tế.
Thế nếu cụ ở trong tình trạng cụ bán cụ cảm giác mình như thế nào. E nói thật bán nhà e cứ tiền tươi thóc thật mà giã. Vừa bán vừa lo thế này tâm lý đâu mà tập trung làm ăn.

KVH

Xe buýt
Thế nếu cụ ở trong tình trạng cụ bán cụ cảm giác mình như thế nào. E nói thật bán nhà e cứ tiền tươi thóc thật mà giã. Vừa bán vừa lo thế này tâm lý đâu mà tập trung làm ăn.
Cảm giác thì cả cụ bán lẫn cụ mua đều lo cả, nhưng cụ bị gài thông thường sẽ ức chế hơn.

HuyArt

Xe lăn
Loại buôn gỗ đấy biêt cái éo gì đâu cụ mà top méo nào cũng thò *** vào lên giọng dạy đời, nhiều lần nói ngu rồi được cái rảnh rỗi nên lúc nào cũng trực trên này. Cụ next đi mất thờ gian làm gì
Làm thằng đàn ông phải đàng hoàng chính trực, đừng chơi trò cào phím như đàn bà như vậy chị em nó chạnh lòng
Có tư cách và bản lĩnh thì gặp mặt góp ý, thích văng tục chửi bậy sao cũng được nhưng đừng nấp sau bàn phím chửi đổng người khác cụ nhé

Nhị Sách

Xe máy
Em quai lại đã. Nhắc thêm mợ lần nữa là ảnh cụ echnikj vừa post lên không phải ảnh cụ bên mua tự post vào thớt này. Mợ mà là người theo dõi đầy đủ topic này (vì em thấy mợ có 58 comment, xếp thứ tư từ trên xuống) thì mợ sẽ không còm như trên. Xét nguyên về việc post tấm ảnh thôi mợ nhé.
Éo thừa tiền và thời gian đi kiện cái vụ ảnh ịt này đâu lão ạ,dọa vớ vẩn thôi.