[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Gã Hâm

Xe hơi
nó chơi đểu mình cũng ko cần sạch. Cụ cho hết info lên off. Em xin 1 chân qua mắc võng ăn thịt chó ném mắm tôm. Loại này mình ngọt nhẹ nó nghĩ mình hiền cụ ạ

xe rùa 2012

Xe container
Vớ vẩn có khi bố mua lại đang lăn tăn muốn hồi lại xèng nhưng đã chót dính líu với NH nên cũng đang tiến thoái lưỡng nan? :))
Em nghĩ NH họ đang khó ở vì vụ này làm ảnh hưởng tới thương hiệu của họ rất lớn
Xét thấy ông mua chả có vẹo gì, khế ước vay dài 12 năm với 1 ông có tiền sử 2 tay múa trong bị cũng kinh. Giờ họ hủy không cho vay nữa thì ăn loằn cả lông
Cuối cùng là các bên đều dở dang, đi mắc quần lót về vướng xu chiêng...
có dấu hiệu lừa đảo rồi... Các đồng chí bênh ông mua vào phát biểu ý kiến đê....
cụ chủ thớt xong con ong rồi, quả này mà có đòi lại được nhà thì cũng cực kỳ khó bán vì nhà mà đã từng dính vào tranh chấp kiện tụng thì rất khó để đẩy đi được. Rất quan ngại :((
Vào mở cửa đuổi cmn ra ngoài là xong chứ ngại gì nhỉ
nó chơi đểu mình cũng ko cần sạch. Cụ cho hết info lên off. Em xin 1 chân qua mắc võng ăn thịt chó ném mắm tôm. Loại này mình ngọt nhẹ nó nghĩ mình hiền cụ ạ

kính cccm ở trên,

cái cơ bản là chú mua ko muốn vay 450 tr nữa. vì chú nghĩ có 2 loét mình đã chiếm đc nhà. rất nhiều cccm trên diễn đàn đã nhận định thế.
giờ chú chơi trò cù nhầy.
Ngôi nhà này chưa mua bán xong, tức là đang tranh chấp mà bên Mua cố tình xâm chiếm và cố thủ là có dấu hiệu chiếm đoạt trái phép nhà ở bất hợp pháp.
em đã báo cơ quan chính quyền.
điện đã cắt. ..
nhưng bên mua vẫn cố thủ với đèn dầu
đúng là xứng đáng là chí phèo của TK 21.
haaizz

Pumzen

Xe ba gác
kính cccm ở trên,

cái cơ bản là chú mua ko muốn vay 450 tr nữa. vì chú nghĩ có 2 loét mình đã chiếm đc nhà. rất nhiều cccm trên diễn đàn đã nhận định thế.
Ngôi nhà này chưa mua bán xong, tức là đang tranh chấp mà bên Mua cố tình xâm chiếm và cố thủ là có dấu hiệu chiếm đoạt trái phép nhà ở bất hợp pháp.
điện đã cắt. ..
haaizz
Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà cửa đất đai đã sang tên chưa cụ? Nếu chưa,ngay lập tức cụ phải thông báo chính quyền,văn phòng đất đai ngay đi.

babieta

Xe buýt
Website
suakhoauytin.com
Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà cửa đất đai đã sang tên chưa cụ? Nếu chưa,ngay lập tức cụ phải thông báo chính quyền,văn phòng đất đai ngay đi.
Sang tên rồi cụ ko theo dõi từ đầu ah. Thế mới bảo là lừa

xe rùa 2012

Xe container
giao dịch chưa hoàn thành cụ àk. sổ vẫn trên hoàng minh giám ạ. Bank đang cầm biên nhận. đến khổ vì chí phèo

xe rùa 2012

Xe container
Sang tên rồi cụ ko theo dõi từ đầu ah. Thế mới bảo là lừa
vâng sổ thì sang tên nhưng nó cũng chưa lấy đc về vì Bank đang cầm giấy biên nhận. nó càng ngày càng thể hiện bản chất lừa đảo lọc lõi

Chỉnh sửa cuối:

babieta

Xe buýt
Website
suakhoauytin.com
vâng sổ thì sang tên nhưng nó cũng chưa lấy đc về vì Bank đang cầm giấy biên nhận. nó càng ngày càng thể hiện bản chất lừa đảo kinh nghiệm
nếu quá 180 ngày bank huỷ hợp đồng nó có quyền đi lấy sổ không cụ ơi.

xe rùa 2012

Xe container
nếu quá 180 ngày bank huỷ hợp đồng nó có quyền đi lấy sổ không cụ ơi.
Thế huỷ hđ với bank thì cậu người mua phải nộp phạt à? Cậu ý cũng như gà mắc tóc cả thôi. :))
cụ ơi. cái nó cần là vào đc nhà mình. giờ vào rồi. bank nó cũng chẳng cần vay nữa. sổ cũng ko cần lấy. tiền ko cần trả. thế mới thấy các a bên chính quyền bảo có dấu hiệu lừa đảo rồi. Còn chiếm đoạt nhà thì chuẩn tội rồi. nhà em ko đồng ý cho vào, nó xin mượn chìa khóa xem thiết kế lại..... xong nó lừa chiếm mấy tháng nay rồi

Gã Hâm

Xe hơi
kính cccm ở trên,

điện đã cắt. ..
haaizz
cụ ơi thuê kèo kéo nó ra ban công ko cụ

babieta

Xe buýt
Website
suakhoauytin.com
trời nóng thế này không điện nước thì sống kiểu gì nhỉ? E ko hiểu lắm.

xe rùa 2012

Xe container

echnikj

Xe container
điện ko có, tiền ko trả. thực chất là nó cố tình chí phèo cụ ak
mấy lần hẹn hò,nó bắt em viết lên diễn đàn nọ kia xong nó lại lật lọng.
ốp phờ củ chuối của TK 21
Tưởng xong, lội nhanh để xem final hóa ra ko phải, haizzz

hieu_vova

Xe hơi
điện ko có, tiền ko trả. thực chất là nó cố tình chí phèo cụ ak
mấy lần hẹn hò,nó bắt em viết lên diễn đàn nọ kia xong nó lại lật lọng.
ốp phờ củ chuối của TK 21
Ko có điện nước mà nó vẫn ở được ah cụ?

Citronella

Xe buýt
Thế cuối cùng là giờ thế nào rồi bác thớt ơi?

Qua duong

Xe hơi
vụ này sao mãi không xong được thế nhỉ, tưởng các cụ thỏa thuận với nhau lâu rồi mà

babieta

Xe buýt
Website
suakhoauytin.com

xe rùa 2012

Xe container
em xin trả lời còm của cccm trong diễn đàn đã quan tâm như dưới ạ:

Thế cuối cùng là giờ thế nào rồi bác thớt ơi?
hẹn, rồi lật, rồi hứa hẹn, rồi lật. em vẫn đang tìm mọi cách thuyết phục vk , ck chú ấy....

vụ này sao mãi không xong được thế nhỉ, tưởng các cụ thỏa thuận với nhau lâu rồi mà

ông bán thiện chí nhưng ông mua cò quay nên vẫn y văn nguyên cụ ah.
chuẩn là như thế ạ

dongphuong031

Xe tăng
Có trường hợp thế này, mà thằng mua khó nói: Bank làm ẩu, cam kết cho vay, đang sang tên, trình cấp có thẩm quyền bị vướng (cái này nhiều nhé, ví dụ CIC, đk nhận TSBĐ, thu nhập, hoặc black list,...) nơi cho vay ko thể làm tiếp, lỗi do thằng mua, thằng mua cù nhầy vì huỷ nó sẽ bị bên bán phạt, ít nhất cũng bằng 1 vài chi phí thuế má, giao dịch, ....
Đây chỉ là 1 giải thuyết, cụ chủ nên thông báo ra Phòng tài nguyên môi trường của Quận, sở và Văn phòng đăng ký đất đai ở HMG để yên tâm sổ ko vào tay nó. Tiếp theo cụ nhờ mấy ae of xách cả nhà nó ném ra đường cho nhanh.

Camepro

Xe tải
Cụ chủ lên diễn đàn, tới bql toà nhà chửi bới vu khống gđ tôi lừa đảo... , cắt điện nước sh, chưa đủ còn tới trường vợ tôi chửi bới xúc phạm, đặt điều vk vợ tôi...giở hết các trò bẩn ra mà vẫn còn nói đang tìm cách thuyết phục vk, ck chú ấy à...

Các cụ ko hiểu đầu đuôi câu chuyện cứ hùa vào để cụ chủ dắt mũi, e chả phải thanh minh, cái gì cũng có nguyên nhân của nó.

Em đã đồng ý hỗ trợ 12tr cho cụ chủ đóng thuế cho nó xong chuyện rồi vẫn còn kỳ kèo từng đồng, rồi bắt vc e ký giấy nhận tiền, tiền đấy ko phải của e, e ko tiêu sao e phải ký. Nói sợ e lật kèo, e đã bảo nếu sợ e ký cam kết cho, cũng ko đồng ý. Rồi bảo ký xong đưa cho 10tr, e ko thiếu 10tr. Xong tiếp tục giở các trò hèn hạ ra, theo các cụ e phải làm gì nữa. Một con người dùng lời lẽ xảo trá, đặt điều vu khống để hạ nhục ng khác, thay vì đàm phán nói chuyện như 2 thằng đàn ông thì giở mọi thủ đoạn đê hèn ra để ép ng khác liệu có đáng tin, các cụ cứ ủng hộ cụ chủ đi, hiến kế cho cụ ấy xem mọi chuyện nó đi đến đâu.

Cụ chủ ra mặt đàn ông lên diễn đàn nói hẹn nhau làm cốc bia, nói với e là để a e OF thấy mình có thiện trí, trong khi đó đt ko gọi, nt bảo e gọi lại, phải gọi vào số VT e toàn vứt ở nhà, cụ chủ ko dám gọi số vina vì sợ tốn tiền. E nói với các cụ e ko cần phải diễn, e làm sao cho nó đúng là được, ko cần phải chứng minh cho ai hết. Vui vẻ thì ngồi với nhau chứ ko dùng cốc bia để giải quyết công việc.

Làm gì thì làm cũng đừng quá đáng quá và phải nghĩ đến hậu quả của nó.