[Funland] Thế này thì căng nhỉ

Ca phê thôi

Xe tăng
Cụ nào không tin cái chứng chỉ trên có thể đăng ký thi và chứng minh nó không chuẩn mà. Giờ các cháu được tiếp xúc với tiếng anh sớm, học từ nhiều nguồn, nhiều hình thức… nên kết quả thi cũng khá tốt. Em biết nhiều bạn thi đạt kết quả cao nhưng nhiều bạn học cũng chăm nhưng kết quả cũng không cao chút nào nhé. Tiếng anh nói riêng và ngoại ngữ nói chung phụ thuộc vào nhiều yếu tố và trong đó có yếu tố năng khiếu mà.

nowhereland

Xe điện
Cụ nào không tin cái chứng chỉ trên có thể đăng ký thi và chứng minh nó không chuẩn mà. Giờ các cháu được tiếp xúc với tiếng anh sớm, học từ nhiều nguồn, nhiều hình thức… nên kết quả thi cũng khá tốt. Em biết nhiều bạn thi đạt kết quả cao nhưng nhiều bạn học cũng chăm nhưng kết quả cũng không cao chút nào nhé. Tiếng anh nói riêng và ngoại ngữ nói chung phụ thuộc vào nhiều yếu tố và trong đó có yếu tố năng khiếu mà.
IDP với BC mà các cụ ấy còn không tin nữa thì tin bộ dục chắc.
Ielts nó thi cả 4 kỹ năng nên khẳng định luôn không có chuyện ăn rùa, kể cả tích bừa ăn may cũng không có vì nó không phải bài thi trắc nghiệm. Và lượng kiến thức rất rộng chứ không phải chỉ giỏi tiếng Anh đã chắc ăn điểm cao.

con dơi 141

Xe điện
Một bài viết ko theo tiếng Việt. Nghi vấn trọng tâm lộ đề. Một điểm quan trọng trong đề án là quy định bảo mật, tổ chức trông thi. Trước đó không rõ có đảm bảo ko? Thí sinh có gắn tai nghe mini ko? Có khả năng thông đồng không? ... Trước khi có quy định thì chỉ là vi phạm nội quy tổ chức, giải quyết nội bộ ỉm đi thôi.

A.T., 25, a former student of Ho Chi Minh City University of Law, said that she used to spend money buying forecast tests from two different online fan pages.
T. split the fee with four other students so each had to pay VND2 million ($82) for the first fan page.
She was then given a packet of 80 test samples to practice, which included all of the components of listening, speaking, reading, and writing. The dealer guaranteed that when the actual test was conducted, each component would match at least one part of the samples.
For the other fan page, T. signed up for the test by herself, with the price of VND8 million ($330).
On the morning of the test day, the dealer instructed T. to keep an eye on her phone and wait for the answer message, which was sent as a string of letters A, B, C, and D in the order of the test's multiple-choice questions.
The closer the exam time comes, the more accurate answers the supplier would provide.
“At that time, the forecast tests that I bought matched one reading part and all the listening parts,” T. said.

On social media platforms, nowadays, it is not difficult to come across sites that promote IELTS test prediction packages.
Depending on how accurate the forecast is, the cost of each package varies from a few million VND to tens of millions of VND. (VND1 million = $41)
One page, for example, promotes a package of nine practice exams that are claimed to have a 100 percent probability of matching the actual test.
Some pages even offer candidates a VIP practice test, promising that the test takers will only need to review a single sample exam.
If the predicted exam does not correspond to the actual paper, the merchant will reimburse all payments.
Flattered with certificate but stuttering to use language
Phung Quang Huy, an English teacher at the High School of Education Sciences under the Vietnam National University-Hanoi, claimed that a large number people are looking to purchase IELTS prediction tests.
One time, four of his students walked into the IELTS exam room with a set of forecast answers in hand.
There is a chance that the predicted samples will match the actual test, but the likelihood is not high, especially considering that IELTS exam organizers have increased security procedures in recent times.
If there is any indication that the official test has been leaked, they can alter the test materials at the eleventh hour.

<em>This screenshot shows an advertisement from a fan page selling IELTS exam predictions with a guarantee.</em>
This screenshot shows an advertisement from a fan page selling IELTS exam predictions with a guarantee.

According to Huy, the vast majority of candidates study IELTS solely to achieve the desired band score without understanding the test's primary purpose.

Furthermore, some well-to-do parents believe that their children will need to take the IELTS exam sooner or later, therefore they encourage them by investing a substantial amount of money in learning courses at once.
Tran Tin Nghi, head of the foreign language department at the Ho Chi Minh City University of Food Industry, indicated that despite achieving a high score in IELTS or another international or domestic English language tests, some individuals still face various obstacles in the workplace or academic setting.
Meanwhile, Pham Vu Phi Ho, deputy head of the foreign language department at Van Lang University in Ho Chi Minh City, explained that IELTS or any language tests are all forms to test learners' ability to use the language.
Therefore, if a person's English proficiency is average, they can score between 6.0 and 6.5 on the IELTS.
Consequently, the approach of rote learning that focuses solely on memorizing sample exams in order to achieve a high score misrepresents the original purpose of the IELTS test.
According to Ho, in order for students to enhance their English skills, they should spend more time practicing the language or join an online English-learning group where they will have the opportunity to communicate in English.
Be wary of getting banned from taking the exam
The British Council and IDP Education, who administer IELTS alongside Cambridge English Language Assessment, have sent a notification to test takers in Vietnam of numerous violations of the reputation of the IELTS exam, including claims to supply test papers before the official test date.
The British Council and IDP both require candidates to be vigilant when receiving such information and confirm that major cases of cheating may result in the cancelation of test results, a two-year test suspension, and denial of approval for a length of time determined by the worldwide IELTS certifying authorities.

Like us on Facebook or follow us on Twitter to get the latest news about Vietnam!
Linh To - Trong Nhan / Tuoi Tre News

Mãi mới tìm đc link tiếng Việt

con dơi 141

Xe điện
1. Là cụ cho xin clip cụ thể như cụ đề cập
2. Cụ không nên nghe mấy bài báo nói nhảm, vì chính họ còn chưa hiểu hai hệ thống dạy và học là khác nhau. Con nhà em 8.0 Ielts đây mà làm bài trên lớp có khi chỉ được 7.2.
Những người phát biểu đều là chuyên gia, hoặc giảng dạy trực tiếp nên ai là người nói nhảm.
Con cụ đang sống và học tập ổn ở nước ngoài ko? 8.0 có đc do luyện thi lâu dài hay tự học và thi?

minh0075

Xe điện
Ielts học và đăng ký thi ở Thuỵ Khuê hoặc Lê Văn Lương là hàng xịn đó, ko lo. Con mình 7.0 mà đi thi ISEF ở Mỹ thoải mái ( giải 3 kỳ thi). Hiện học trong nuóc nhưng vẫn nghe các bài giảng bằng tiếng Anh trên youtube để bổ sung kiến thức cho các bài tiếng Việt.
Sợ nhất là bằng giả, rồi các trường mắt nhắm mắt mở vẫn công nhận.

con dơi 141

Xe điện
Ielts học và đăng ký thi ở Thuỵ Khuê hoặc Lê Văn Lương là hàng xịn đó, ko lo. Con mình 7.0 mà đi thi ISEF ở Mỹ thoải mái ( giải 3 kỳ thi). Hiện học trong nuóc nhưng vẫn nghe các bài giảng bằng tiếng Anh trên youtube để bổ sung kiến thức cho các bài tiếng Việt.
Sợ nhất là bằng giả, rồi các trường mắt nhắm mắt mở vẫn công nhận.
Vâng. Học BC thì lên điểm chậm nhưng thật. Nhưng ở đó chắc ko cam kết đầu ra bao giờ .

L.C.D

Xe container
IDP với BC mà các cụ ấy còn không tin nữa thì tin bộ dục chắc.
Ielts nó thi cả 4 kỹ năng nên khẳng định luôn không có chuyện ăn rùa, kể cả tích bừa ăn may cũng không có vì nó không phải bài thi trắc nghiệm. Và lượng kiến thức rất rộng chứ không phải chỉ giỏi tiếng Anh đã chắc ăn điểm cao.
Con e thi năm 2021 khi vừa vào lớp 10, e cho thi để nó biết nó đang ở level nào- để mà có hướng học hành tử tế. Nó thi đc 7.5 ngay lần đầu và e cũng bảo chắc ăn may thôi. Nhưng các gv của nó đều bảo ielts ko ăn may thế đc.
Con e và các bạn nó học hệ Cambridge nên thi bét cũng đc 6.5, còn 7-7.5-8.0 ko hiếm.
Còn gian lận thi cử ở đâu cũng có thể có. Nhưng ko vì thế mà phủi toẹt uy tín của chứng chỉ Ielts nói chung.

con dơi 141

Xe điện
Em đánh giá là cụ chẳng biết gì về thi Ielts (thật, xịn) cả, chỉ nghe hơi nồi chõ chém gió suông nên em xin dừng tham luận với cụ.
Con em tự học trên lớp là chính IELTS 7.5, DSD II, TestAS ranking 80-96%. Không dám tranh luận tiếp với cụ.

con dơi 141

Xe điện
Con e thi năm 2021 khi vừa vào lớp 10, e cho thi để nó biết nó đang ở level nào- để mà có hướng học hành tử tế. Nó thi đc 7.5 ngay lần đầu và e cũng bảo chắc ăn may thôi. Nhưng các gv của nó đều bảo ielts ko ăn may thế đc.
Con e và các bạn nó học hệ Cambridge nên thi bét cũng đc 6.5, còn 7-7.5-8.0 ko hiếm.
Còn gian lận thi cử ở đâu cũng có thể có. Nhưng ko vì thế mà phủi toẹt uy tín của chứng chỉ Ielts nói chung.
Chất lượng kiểu thi tự do vậy em đánh giá cao. Nhưng do lợi ích kiểu xét tuyển mà có khả năng cao bị biến tướng. Với con cụ 7.5 thì học chương trình phổ thông có bị kém không. Vì nhiều cụ cho rằng IELTS cao nhưng học tiếng Anh trên lớp kém là thường vì kiểu dạy và học khác nhau.

L.C.D

Xe container
Chất lượng kiểu thi tự do vậy em đánh giá cao. Nhưng do lợi ích kiểu xét tuyển mà có khả năng cao bị biến tướng. Với con cụ 7.5 thì học chương trình phổ thông có bị kém không. Vì nhiều cụ cho rằng IELTS cao nhưng học tiếng Anh trên lớp kém là thường vì kiểu dạy và học khác nhau.
Em dốt TA nên ko rõ. Ko thấy gv nào kêu ca (lúc nó còn ở trung học). Con e rời trung học giữa năm lớp 11 để sang RMIT học dự bị ĐH nên e càng ko rõ ạ. (Con e xét tuyển vào RMIT bằng chứng chỉ IGCSE của Cambridge chứ ko cần dùng Ielts.) Em đoán là nếu có kém thì chỉ gọi là ko đạt 10 thì là 8-9 ctr phổ thông, chứ ko có chuyện 7.5 ielts mà ctr phổ thông bị 4-5đ.

con dơi 141

Xe điện
Em dốt TA nên ko rõ. Ko thấy gv nào kêu ca (lúc nó còn ở trung học). Con e rời trung học giữa năm lớp 11 để sang RMIT học dự bị ĐH nên e càng ko rõ ạ. (Con e xét tuyển vào RMIT bằng chứng chỉ IGCSE của Cambridge chứ ko cần dùng Ielts.) Em đoán là nếu có kém thì chỉ gọi là ko đạt 10 thì là 8-9 ctr phổ thông, chứ ko có chuyện 7.5 ielts mà ctr phổ thông bị 4-5đ.
Vâng hợp lý ạ. Kiểu học bền ngấm dần khác kiểu luyện đề thi mẹo. Lệch câu hỏi đơ luôn.

Drhoa

Xe hơi
cháu cũng thấy mâu thuẫn. Cháu biết BC với IDP là một địa chỉ uy tín cung cấp chứng chỉ ielts, dùng trong thi đh với đạt điều kiện ứng tuyển cho người đi làm. Nó còn giá trị hơn nhiều mấy cái bằng A B C của Việt Nam mình cấp.
mấy cái cơ quan ông nào cũng chứng chỉ B C gọi là cho có chứ được chữ nào ???

thanh040506

Xe trâu
Chương trình + Trung tâm chưa đủ chuẩn thì chất lượng nhất định phải kém còn gì bác.
Không chấp nhận là phải rồi.

Lý do thì đầy:
+ PCCC không đáp ứng này.
+ Thiết kế phòng học không hợp thuần phong mỹ tục này.
+ ...
Tiên sư lão...
Ngó còm của lão, e lại liên tưởng có cảnh hôn hít trong phòng thi.

thanh040506

Xe trâu
1. Là cụ cho xin clip cụ thể như cụ đề cập
2. Cụ không nên nghe mấy bài báo nói nhảm, vì chính họ còn chưa hiểu hai hệ thống dạy và học là khác nhau. Con nhà em 8.0 Ielts đây mà làm bài trên lớp có khi chỉ được 7.2.
Chuẩn bác.

quanduc

Xe buýt
Chương trình + Trung tâm chưa đủ chuẩn thì chất lượng nhất định phải kém còn gì bác.
Không chấp nhận là phải rồi.

Lý do thì đầy:
+ PCCC không đáp ứng này.
+ Thiết kế phòng học không hợp thuần phong mỹ tục này.
+ ...
Gớm, cụ chua chát cũng vừa phải thôi chứ :)
Em thấy cái bộ dục dễ tay cầm đá mà để rơi vào chân rồi.
Cái chứng chỉ ielts người ta được cả thế giới công nhận mà mình lại cứ tìm cách dìm hàng.

quanduc

Xe buýt
Cái chứng chỉ IELTS này ở VN không chất lượng, do cách học luyện để thi theo mánh khóe và cũng có gà bài của Trung tâm tổ chức thi, nên nhiều cháu đỗ IELTS cao nhưng tiếng Anh vẫn kém,
Không bao giờ có chuyện đó với các tổ chức lớn như BC/IDP. Hơn nữa, nó test cả 4 kỹ năng nên chắc chắn sẽ chính xác hơn

Mr.Alo

Xe lăn
ngày xưa thì ngon chứ giờ kém đi nhiều , học sinh luyện theo lò lên điểm thi khá cao , chất lượng tất nhiên hơn nhiều cái trong nước rồi

Son23

Xe tải
Nhà em có 1 rổ con cháu thi IE. Đứa thấp nhất 7.5, cao nhất 8.5, và em không thấy lạ khi tụi nó đạt kết quả cao. Không hề học tủ hay cần luyện vật vã gì. Đơn giản là chúng nó có nền sẵn, chỉ cần 1 lớp ôn tầm 3, 4 tháng, cô chỉ cho chúng nó thấy yêu cầu của IE và kĩ năng làm bài là xong. Đứa được 9 Nghe, 9 Đọc nó bảo: Mọi người đừng hỏi con kinh nghiệm nữa, con nghe từ bé nên thấy như nghe tiếng Việt thôi. Hè rồi đoàn 20 người nhà em đi Sing, 8 đứa từ 8t đến 17t lần đầu ra nước ngoài, chúng nó lo toàn bộ giao tiếp với hải quan, khách sạn, mua bán..., Anh Ấn Anh Malay...Anh gì gì em cũng thấy tụi nó nói chuyện, buôn bán như ở giữa HN. Chúng ta thừa nhận bọn F1 ở HN được tiếp xúc từ bé nó coi tiếng Anh là chuyện nhỏ chứ đừng nghi ngờ IE ạ. May mắn hay trúng tủ do luyện em nghĩ chỉ lên đc 0.5 so với thực lực.

catking113

Xe điện
Lỗi tại quy chế xét tuyển chứ có phải tại chứng chỉ đíu đâu.