[Funland] Thế thì chỉ cần một dãy số là xong !

omerta77

Xe điện
Có mỗi cái tích hợp bằng LX vào thôi mà mãi ko đc. Giờ lại còn đẻ ra cái khác thì ko hiểu các ông làm kiểu gì?
Người ta phải làm từ dễ đến khó. Hoàn thiện cái này thì mới chuyển sang làm cái khác. Làm kiểu này thì cái gì cũng dở dang

buicongchuc

Tháo bánh
Có mỗi cái tích hợp bằng LX vào thôi mà mãi ko đc. Giờ lại còn đẻ ra cái khác thì ko hiểu các ông làm kiểu gì?
Người ta phải làm từ dễ đến khó. Hoàn thiện cái này thì mới chuyển sang làm cái khác. Làm kiểu này thì cái gì cũng dở dang
Tích hợp GPLX vào nhưng vẫn phải mang theo người khi lái xe vì LGTĐB2008 quy định thế. Em thì tích hợp vào rồi, nhưng tác dụng để làm các thủ tục khác như đổi bằng thôi.

ruounephanoi

Xe buýt
Dự thảo Luật bỏ vân tay trên bề mặt thẻ (được lưu trữ trong bộ phận lưu trữ) để bảo đảm tính bảo mật trong quá trình sử dụng thẻ; bỏ thông tin "quê quán", sửa đổi "số thẻ căn cước công dân" thành "số định danh cá nhân", "căn cước công dân" thành "thẻ căn cước", "nơi thường trú" thành "nơi cư trú", bổ sung "nơi đăng ký khai sinh"... để tạo thuận lợi hơn cho người dân trong quá trình sử dụng thẻ căn cước và bảo đảm tính riêng tư của người dân.
Nếu như vậy các thông tin khác như : Họ tên, ngày tháng năm sinh, quê quán, cư trú cũng cần phải bảo mật vì vậy theo ý kiến cá nhân thì chỉ cần một dãy số là xong.

Có mấy năm làm quan mà ông rừng đề xuất đổi 3 lần CMT 9 số, 12 số, CCCD rồi CC và cả biển số. Mỗi lần đổi là 1 lần dân khổ

FUN PLUS

Xe buýt
Em chỉ thấy khổ dân. Bọn này vẽ ra đủ loại. Có luật nào kiện đc chúng nó ko? Ko thể để cho chúng nó làm cho dân quay cuồng theo chúng nó. Ra 1 cái luật hay nghi định rồi lại thay đổi. Có những cái vừa áp dụng đã đổi khác lại về như cũ. Còn nuôi lũ ăn hại này thì đừng mong chờ gì.

tuanzs

Xe container
Khồng, không ai làm thế bác ạ.
2 dấu vân tay của công dân trên CMT là vô cùng quan trọng và cấp thiết đối với quản lý nhà nước, đối với việc đảm bảo quyền lợi của công dân, và nhiều thứ khác nữa.
Tôi đang yêu cầu đưa lên đủ dấu của 10 ngón tay, dành thêm 1 ô dự bị cho các công dân không may có 6 ngón tay.
Ngoài ra, còn tên tuổi Tứ thân phụ mẫu, rồi tên vợ/chồng, cũng rất cần thiết phải đưa lên thẻ.
Em đề xuất bổ sung thêm quê gốc, nơi sinh của cả 4 thân phụ mẫu lên cho chắc, cụ thấy sao. Đi đâu cũng ko thằng nào hạch sách được, Pháp Đức gì ta chấp hết.

TieuFu

Xì hơi lốp
Có mấy năm làm quan mà ông rừng đề xuất đổi 3 lần CMT 9 số, 12 số, CCCD rồi CC và cả biển số. Mỗi lần đổi là 1 lần dân khổ
Lỗi tại con bò, ấy là em nhớ lại kịch của Lưu Quang Vũ ! Kk ! Cứ pha nào khó là tại con bò, vậy nên thịt nó mới có giá !

BMW X10

Xe điện
[/QUOTE]
Lỗi tại con bò, ấy là em nhớ lại kịch của Lưu Quang Vũ ! Kk ! Cứ pha nào khó là tại con bò, vậy nên thịt nó mới có giá !
Tại thằng Turkey, ý bác là vậy?
Ai lại đổ tại đồng chí bò bao giờ?

TieuFu

Xì hơi lốp
Tại thằng Turkey, ý bác là vậy?
Ai lại đổ tại đồng chí bò bao giờ?
[/QUOTE]
Cụ không xem kịch LQ Vũ rầu ! À, cụ thổ kia thì mà mà tội pham của Úc thì phải ! Kk

Leanh65

Xe container
từ cái thẻ cccd ko chíp sang có chip là e thấy mợt mỏi lắm r
Em biết bản chất của cn rồi nên mấy đợt sau này mặc p-x gọi như gọi đò em cứ kcmn. Đếu làm gì được. Tt đến bảo anh đi không t mình bị ảnh hưởng bla bla. Em đành theo đi đến nơi chìa cái đt cùi hết dl đếu tải được ad với cho cái sđt đểu không chính danh. Thế là lại đi về. Sau cứ réo nhiều em đếu nghe máy nữa.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Trước đây CMTND 9 số (Có từ 1957).
Năm 2012 CMTND 12 số.
Năm 2016 CCCD.
Năm 2021 CCCD gắn chíp.
Chuẩn bị đổi thành "Thẻ căn cước".
Đến lạy với các anh.
Cụ phải, bị làm mấy lần ạ?
Trộm vía, đến thời điểm hiện tại em chỉ phải, bị làm 3 lần (em không làm CMND 12 số).

Thành Thị 1

Xe điện
Trước đây CMTND 9 số (Có từ 1957).
Năm 2012 CMTND 12 số.
Năm 2016 CCCD.
Năm 2021 CCCD gắn chíp.
Chuẩn bị đổi thành "Thẻ căn cước".
Đến lạy với các anh.
rồi thẻ căn cước tích hợp...bằng lái...
rồi thẻ loại tích hợp ADN...
rồi thẻ tích hợp...id ảo....
rồi...lòng...chấm ... mắm.

toyennha

Xe lăn

UFA

Xe điện
Theo nhà Cháu, trên CCCD chỉ cần:
Trên cùng là Quốc hiệu. Quốc huy in chìm.
Dưới là Ảnh, Họ Tên.
Số ID.
Giới tính.
Ngày, tháng, năm sinh.
Ngày cấp CCCD.
Tất cả những thông tin còn lại cho vào Chip vì chỉ những cơ quan và nhân viên có trách nhiệm mới cần và đủ thiết bị tìm hiểu sâu.
Cái rất cần thiết là nhóm máu thì ko đưa vào, hình như chỉ cccd của llvt mới có hay sao ý cụ, còn toàn thứ linh tinh, nay đổi mai lại đổi, chán cái tư duy

UFA

Xe điện
- Chứng minh nhân dân của em ép plastic đàng hoàng, nâng như nâng trứng mà được vài năm thì dãy số mờ tịt, chỉ có chính chủ mới dịch được (bằng cách nhớ trong đầu).
- Đợt làm chứng minh 12 số, được cái em lười nên không đi.
- 2017 em mất toi 2 ngày mới làm được căn cước không gắn chip, phải đi từ 5h sáng.
Giờ bao giờ hết hạn em mới đi làm, chứ không rỗi hơi đi đổi chip chiếc gì nữa. Mà khéo đến lúc đó siêu bộ cũng đổi 5-7 mẫu các loại rồi.
em thì từ cmnd 9 số đến cccd gắn chip e mới làm năm ngoái, còn cmnd 12 số với cccd đợt đầu e bỏ qua, ko làm luôn

PlaStork

Xe buýt
Nhân chuyện vì sao CCCD phải tìm cách bỏ cái dấu vân tay đi thì mời các cụ đọc tin mới nhất:

Em lại nói chuyện "khách quan". Lâu nay ở nhà ta có kiểu nếu phát hiện ra sai thì tìm cách ỉm đi, khắc phục tạm thời, chờ qua nhiệm kỳ sau thì ông mới lên đập đi xây lại. Nếu khắc phục luôn sẽ lòi ra mình làm sai, mang tiếng là dốt, mất uy tín, cửa lên cao hơn coi như bịt lại.

Vụ năm lần bảy lượt thay đổi cấu trúc CMT/CCCD và cả hộ chiếu cho thấy lần này người đứng đầu không sợ bị chê, bị chửi, sai là sửa. Nhiều cụ đặt câu hỏi liệu có phải bày trò kiếm chác, em nghĩ ở 2 ngành QĐ và CA nếu muốn bày thì thiếu gì cách bày. Chỉ cần nghĩ ra các chương trình với dự án nâng cao, nâng cấp bảo mật với tính tương thích gì đó nghe thật đậm chất CNTT vào thì tha hồ tiêu, ai biết đấy là đâu. Bao nhiêu cụ hiểu cụm từ "xây dựng cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư" một cách thấu đáo? Nếu thêm vào "tích hợp cơ sở dữ liệu sinh trắc học" hoặc nhét thêm mấy chữ thời thượng như AI, Big Data... thì cứ gọi là vài trăm công trình nghiên cứu, thực nghiệm, thí điểm, nhân rộng mô hình này nọ, cần gì phải đập đi xây lại vài ba cái thẻ nhựa gây sự chú ý không cần thiết.

Nói chung mấy cái này mới, chả nước nào dám mạnh mồm đưa ra được mô hình ứng dụng chuẩn cho tương lai, cứ vừa làm vừa mò, cái gì thừa hoặc bất hợp lý thì bỏ, thiếu thì thêm vào. Quan trọng là công khai cho dân biết đang làm cái gì, vì sao phải làm như thế, sắp tới định thế nào... thì em thấy cái này đang làm tốt mà.