[Funland] Thêm 1 cú quả nữa từ Massan !! Hô hô !!!

Dân Tổ

Xe container
Xưa ở nhà thì dùng muối và bột canh Hải châu. Giờ thấy ở Nhật và EU cũng có bán bột canh Hải châu.
Chuẩn luôn cụ ạ, năm 2004 bột canh Hải Châu bọn em mua trên phố Tàu London. Còn hỏi các bác Việt kiều mình thì bảo 1 số hàng rau củ của Thái (tại London) nó cũng bán từ 2000-2002, sau thì các cửa hàng Việt nam ở London cũng bán đầy. :D

huutrinh6688

Xe điện
Ngay cả chai nước ngọt Coca thôi mang qua mấy nước Sing Thái Malai Nhật Hàn... uống vào vị thấy nó đã khác rồi. Nói ra mấy cụ lại kêu sính đồ ngoại nhưng đúng là chất lượng nó khác hẳn nhau chứ không phải do khẩu vị này kia như các bố nhà sản xuất hay lấp liếm.

blacknumbers

Xe tải
Thôu thì người VN lại phải đi dùng hàng Thái, Hàn thì mới duy trì được nòi giống các cụ ạ!

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Từ vụ nước mắm em đã nhắc gia đình cấm tiệt mua một số nhãn hiệu của Massan.
Tuần trước đi mua mì gói mí biết Omachi của Massan em chuyển ngay sang mì Vifon ;))

hieukon

Xe container
vài hôm lại chìm thôi mà vì nó quá to và nhiều xèng, hehe.
chuẩn cụ ak, vụ mì hao hao cũng thế :) thôi thì, cứ ngậm miệng, ăn thôi cụ ak.
chết thì chết cả nước :D đâu mỗi mình mình.

Phán Thông

Xe buýt
Khác gì mấy ông bán oto ở Việt Nam đâu. Cứ hễ trên Thế giới có đợt triệu hồi xe bị lỗi nào thì y như rằng nhà lắp ráp/ phân phối xe đó ở Việt Nam đều lặp lại bài ca" Xe ở Việt Nam không nằm trong diện triệu hồi vì không dính lỗi đó"
Dân mình được cái dễ tin và dễ tính, chẹp! >:D<
Lỗi ở nhà quản lý không quyết liệt nên bọn nó nhờn và coi thường, coi thường cả dân mình luôn.

Dân Tổ

Xe container
Ngay cả chai nước ngọt Coca thôi mang qua mấy nước Sing Thái Malai Nhật Hàn... uống vào vị thấy nó đã khác rồi. Nói ra mấy cụ lại kêu sính đồ ngoại nhưng đúng là chất lượng nó khác hẳn nhau chứ không phải do khẩu vị này kia như các bố nhà sản xuất hay lấp liếm.
Trước dịch em đi Indo công tác, tới Yogyjakarta. Lâu lắm rồi em mới được uống đúng vị coca chai thủy tinh mà cách đấy tròn 36 năm em từng được uống. Về đến Nội Bài, chờ lái xe lên đón, lại loăng quăng mua chai coca (nhựa) trong sảnh - vị 1 trời 1 vực.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Nói chung là tiêu chuẩn thực phẩm của VN đang khác so với thế giới, nói thẳng ra là lỏng lẻo hơn.

Như cocacola trên chai cũng ghi là chỉ được dùng cho thị trường VN.
Nó nằm ngoài tiêu chuẩn thế giới nhưng nằm trong tcvn cũng được. Nhưng phải kiểm tra định kỳ và nghiêm túc, phải có người chịu trách nhiệm , chịu hình phạt mất chức vào tù nếu để sai sót.
Chứ như thực phẩm bẩn bán tràn lan ngoài chợ méo ai quản lý được, phát hiện ra thì đùn đẩy trách nhiệm rồi kêu khó kể khổ, kêu lực lượng mỏng và chưa có chế tài xử phạt này nọ là vớ vẩn.

huutrinh6688

Xe điện
Trước dịch em đi Indo công tác, tới Yogyjakarta. Lâu lắm rồi em mới được uống đúng vị coca chai thủy tinh mà cách đấy tròn 36 năm em từng được uống. Về đến Nội Bài, chờ lái xe lên đón, lại loăng quăng mua chai coca (nhựa) trong sảnh - vị 1 trời 1 vực.
Coca Việt Nam chắc chỉ để dùng cọ wc vì uống vào nó chả đúng vị j cả.

Dân Tổ

Xe container
Coca Việt Nam chắc chỉ để dùng cọ wc vì uống vào nó chả đúng vị j cả.
Đúng thật đấy cụ ạ, nói thì bảo mình nói thô, nhưng đúng là thật. Nhà em may mắn bọn trẻ con nó được vợ em huấn luyện từ bé, không uống mấy đồ nước có ga này chứ em đến chơi nhà anh em họ hàng mỗi lần ăn uống cứ thấy coca, nước ngọt đầy ra.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cứ như đỉa phải vôi, lại cạnh tranh chứ chả có vẹo gì. Các cụ thử nghĩ xem, 1 gói mì ta như hảo², omachi có 4k với 8k bán ra. Trong khi mì Hàn với Nhật toàn từ 10k đến 50k cho 1 gói. Giờ nâng lên cho bằng chị bằng em thì bán ế vêu mồm ngay lập tức. Chả khác gì mấy cái tiêu chuẩn khí thải xe oto mà bh bên Châu Âu đang dùng Euro5. Ở ta thì Euro1 vẫn chạy đầy đường, chả thấy ai kêu ôi ô nhiễm, hãy vứt con xe đó đi.
Hôm qua em nghe VTV bảo hiệp hội mì gói Thái Lan đòi nâng giá trần từ 4k/ gói lên 8k/ gói.

Mì ăn liền ở Thái Lan được áp mức giá trần là 6 baht (0,16 USD)/gói nhưng các nhà sản xuất lớn đã hối thúc Chính phủ tăng mức trần này lên 8 baht với lý do chi phí tăng vọt. Tuy nhiên, Bộ Thương mại Thái Lan cho biết bộ này sẽ chấp thuận tăng mức trần giá mì ăn liền lên 7 baht/gói có khối lượng thông thường và áp dụng từ ngày 25/8.

huutrinh6688

Xe điện
Đúng thật đấy cụ ạ, nói thì bảo mình nói thô, nhưng đúng là thật. Nhà em may mắn bọn trẻ con nó được vợ em huấn luyện từ bé, không uống mấy đồ nước có ga này chứ em đến chơi nhà anh em họ hàng mỗi lần ăn uống cứ thấy coca, nước ngọt đầy ra.
Vợ e nó cũng cấm tiệt bọn trẻ dùng mấy thứ này. Em cũng hạn hữu lắm mới uống (khi ko còn j khác để uống). Nói chung TCVN nó vẫn là cái j đó thấp hơn nhiều so với tiêu chuẩn thế giới văn minh nói chung. Từ thực phẩm cho tới những thứ khác lớn lao hơn.

vephiadong

Xe điện
Các DN mới xây dựng và áp dụng tiêu chuẩn cơ sở là chính và Công ty AAA cam kết sản xuất, kinh doanh sản phẩm, hàng hoá theo đúng tiêu chuẩn công bố nêu trên.

AVANZA

Xe tăng
Nói chung là tiêu chuẩn thực phẩm của VN đang khác so với thế giới, nói thẳng ra là lỏng lẻo hơn.

Như cocacola trên chai cũng ghi là chỉ được dùng cho thị trường VN.
Sợ nhỉ, trc cái này e khg để ý, nhưng giờ e cũng cấm mọi người trong nhà uống các laoij nc ngọt, có gas. Cả nhà e giờ quay sang nghiện trà chát pha loãng :)

Specnaz01

Xe tải
Sợ nhỉ, trc cái này e khg để ý, nhưng giờ e cũng cấm mọi người trong nhà uống các laoij nc ngọt, có gas. Cả nhà e giờ quay sang nghiện trà chát pha loãng :)
Trà cũng đầy dư lượng thuốc trừ sâu nhá =))

goldsunhn

Xe buýt
Các cụ thông thái cho em hỏi là giờ gia vị như :nước mắm, bột canh, mỳ chính, hạt nêm,nước tương, tương ớt,tương cà thì dùng của hãng nào ngoài Masan này ah???
Cụ mợ nào thông thái cho em xin nhãn hàng để thay thế với ạ. Mất niềm tin vào Massan nhưng phải có sản phẩm để thay thế chứ ạ 😅

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
LẠI ĐƯỢC LÁI SANG NHỮNG CÁI KHÁC RỒI! ... :D :D

Thỏ móm

Xe điện

BMW Z69

Xe buýt
Giờ ăn mỳ ăn liền thì nên ăn loại nào các cụ nhỉ?