[Funland] Thêm một " Kẻ thù " của ô tô.

zaisev

Xe tăng
Đúng là ko có gì. :P

t

Trước em cũng ngu ngu phải sắm xe đi cho oách. Sau đó em bớt ngu em bán xe, bán nhà kiếm chỗ lv, chỗ học của con và chỗ ở gần nhau, cả nhà em đều đi bộ, bọn nó hết thu.
Lạy kị, kị ngu ngu đi 1 tí cho mấy cụ có ô tô được nhờ!! Cụ bán ô tô mà làm được bao nhiêu việc: mua được nhà, lo được việc... và khôn lên:(
Mịa, một điều ko phải ai cũng nhận ra. Khi có một chính sách tác động đến túi tiền của (một bộ phận) người dân thì nó sẽ ảnh hưởng hữu cơ tới bộ phận còn lại, ko ít thì nhiều. Nên mấy kị đi bộ ko phải yên tâm ngủ kĩ được đâu nhé

Mr Alt

Xe tăng
Lạy kị, kị ngu ngu đi 1 tí cho mấy cụ có ô tô được nhờ!! Cụ bán ô tô mà làm được bao nhiêu việc: mua được nhà, lo được việc... và khôn lên:(
Mịa, một điều ko phải ai cũng nhận ra. Khi có một chính sách tác động đến túi tiền của (một bộ phận) người dân thì nó sẽ ảnh hưởng hữu cơ tới bộ phận còn lại, ko ít thì nhiều. Nên mấy kị đi bộ ko phải yên tâm ngủ kĩ được đâu nhé
Nhà em từ 2014 đã ko có xe, em thấy cuộc sống tốt hơn nhiều. Đi xa thì có máy bay, tàu hoả, xe khách, thuê xe có lái, đi gần thì uber/grab/goviet,
Việc gì phải ngu hơn để bị hội chúng vặt.

Kitcat

Xe container
Vote cấm hết hai bánh cả xăng lẫn điện vào nội đô, và thu phí gửi thật cao vào giờ cao điểm cả oto xăng lẫn điện.... Nhưng phải chờ khi buýt đáp ứng đủ số chuyến hẵng làm.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vote cấm hết hai bánh cả xăng lẫn điện vào nội đô, và thu phí gửi thật cao vào giờ cao điểm cả oto xăng lẫn điện.... Nhưng phải chờ khi buýt đáp ứng đủ số chuyến hẵng làm.
Cũng luẩn quẩn, bên bus lại bảo cứ phải cấm trc đi đã, cho rộng đường, bus sẽ thêm vào. Chứ giờ mà thêm bus thì còn tắc thêm.

Kitcat

Xe container
Cũng luẩn quẩn, bên bus lại bảo cứ phải cấm trc đi đã, cho rộng đường, bus sẽ thêm vào. Chứ giờ mà thêm bus thì còn tắc thêm.
Thôi thì cấm gì trc cũng đc đừng cấm độc xe cơ giới chạy xăng

cokhi

Xe đạp
Tăng phí đỗ xe để hạn chế phương tiện tư nhân, khuyến khích đi xe bus là tốt

nghienruou

Xe điện
Ngôn từ của cụ thớt mạnh mẽ thật :)

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thì cấm gì trc cũng đc đừng cấm độc xe cơ giới chạy xăng
Nhưng cấm trc thì xe máy ô tô sẽ bảo giờ chưa đủ tuyến bus mà cấm thế thì dân đi bằng gì!? Ko quản được thì cấm, đón con thế nào? Đi làm từ 5h sáng, rồi công việc đòi hỏi di chuyển nhiều như sales, marketing.....thì chỉ dùng bus sao đc.
=))

xebetong

Xe container
Ở nước ngoài họ cũng áp dụng phí đỗ gửi ôtô đắt lắm cụ ơi nhưng có điều họ có giao thông công cộng tốt.
Thì chúng nó đi thăm quan nước ngoài nhiều nên học theo đấy mà
Việc quan trọng nhất phải học theo nước ngoài là cái thu nhập cao thì lại đíu phải việc của đoàn thăm quan :)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em cho chúng nó ăn mứt :))