[Funland] Thèm oto quá các cụ ạ.

muoibaconcho

Xe điện
Em ở xì gòn, ko bị lạnh nên chán xe ô tô lắm rồi. Hầu như rất ít đi, chỉ dùng để đi siêu thị như mega market mí lại Aeon. Nhiều khi đi đón con mà thấy người ta ùn ùn tắc tắc còn mình cứ đứng 1 chỗ thì rất ngại. Nên hầu như ô tô chỉ để đi xa mà 1 năm đi xa chắc đc 2 lần là hết vẹo vì đi mãi cũng chán. Hàng xóm đối diện em cũng vậy. Số lần bác ý đánh xe ra trong 1 tháng chưa bằng số ngón tay trên 1 bàn tay.

Phú Hoàng

Xe điện
Cháu chào các cụ. Nhân cái nick mới đc ân xá, đêm hôm cháu có đôi niềm tâm sự. Số là cháu rất thèm mua ô tô, nhìn thấy bạn bè nó đi mà cháu thèm rỏ cả rãi. Cơ mà con gấu nhà cháu nó nhất định không cho mua vì mỗi lý do duy nhất là thừa, sợ cháu có xe rồi dửng mỡ nuôi Sugar.

Cháu nói qua về hoàn cảnh.
Chỉ vì thích mà cháu học rồi có bằng lái đã hơn 10 năm nay. Tài chính gia đình cũng đủ mua mấy con Vitara, Kona, Seltos mà ko vay thêm quá nhiều. Có điều bản thân tự cảm thấy nếu để đi lại thì đúng là thừa thật. Cháu đi bộ đi làm làm cách nhà 500m, 2 đứa bé học mẫu giáo ngay tầng 1. Nội ngoại 2 bên cũng đều HN cả. Quê xa nhất cách 30km, mỗi năm về thanh minh 1 lần.

Làm thế nào để khai sáng cho con gấu ở nhà đây các cụ ?
Cụ chuyển chỗ làm ra xa hơn đi.
Bao nhiêu cụ ở đây ước đi làm 500m còn chả được này.

Fim

Xe điện
Cái xe 600-700 cũng ko phải tài sản nhỏ. Thuận vợ thuận chồng thì mới được cụ ơi.
gấu nhà cụ chả bù gấu nhà em, như em chỉ tính mua con xe cỏ 500.
Gấu nhà đi xem đủ loại xong x2 luôn. :))

• Vodka
Reactions: UFA

TNLak

Xe điện

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Hoàn cảnh cụ thế mà cụ muốn mua xe thì nên tự khai sáng mình trước, em là em thây gấu nhà cụ sáng lắm rồi :)
Có cái xe rồi sẽ suy nghĩ khác cụ ạ. Có điều kiện mua xe đi lại cũng là tất yếu.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Nhiều khi mua do bệnh sĩ hoặc con gà tức nhau tiếng gáy ý mà.
Mua oto đi lại thì có gì mà sĩ với tức hở cụ ? có đủ điều kiện tài chính thì mua mà phục vụ gia đình thôi.

Vo_thuong

Xe điện
Hihi, sao cụ chủ không đề cập đến nhu cầu của vk nhỉ, cụ làm gần có thể vk làm xa thì sao ?!
Em thì chả cần ô tô làm gì nhưng bà xã thích đi làm bằng ô tô, thế là duyệt thôi - quất luôn con xe cỏ mặc dù em thấy đi ô tô ở HN quá ư là khổ và bản tính em thì không kiên trì :(

baongan2511

Xe buýt
Đúng là có thì thừa mà không có thì thiếu. Xe em có đợt cả tuần chẳng động vào cuối tuần có đi đâu thì đi chứ đường xá HN như hiện giờ nghĩ đến đi oto mà em ớn

SIGNUS

Xe container
Người OF
Có cái xe rồi sẽ suy nghĩ khác cụ ạ. Có điều kiện mua xe đi lại cũng là tất yếu.
Vâng, có đk và hay đi thì nên mua, em chỉ chia sẻ kinh nghiệm của bản thân em thôi!

yuh2105

Xe tăng
Cụ giống e quá. Giờ cũng thèm con oto đi cho đỡ mưa gió. E đi làm xa quá, mà toàn phải phi xe máy từ nhà bên Hồ tùng mậu sang tận bên Nguyễn sơn, rồi lại từ Nguyễn sơn đi xe cty lên Nội bài, nhiều hôm tắc đường sang ko kịp giờ bay thế là phóng thẳng xe máy lên Nội bài, mưa tạt vô mặt khổ vkl. Mà tài chính nhà e có thể quất thẳng i10, vios luôn ko cần nghĩ, bản thân e đi làm cũng tích được 100 củ mà giờ ko dám mua êto, cũng 25 rồi nên các cụ bắt lấy vợ, e sợ lấy vợ rồi lại giống cụ, ếu cho mua vì cho là thừa. Trong khi đó mỗi ngày e phải đi 2b 34km từ nhà sang cty, còn xe cty lên NB thì ko tính, thời gian di chuyển 1 ngày mất đứt gần 4 tiếng, mua oto thì mua ngay được ko cần vay nhưng tài chính hơi tù các cụ cũng già sợ ốm đau phải có tích luỹ
25 tuổi, dư tiền để mua ô tô i10, vios thì sao không quất ? Mới 25 tuổi đã phải nghe các cụ bắt lấy vợ thì chịu rồi :)) Không nên vội vàng vậy, cuộc sống mình phải tận hưởng chứ cụ :)))

yuh2105

Xe tăng
Cụ thuê lấy cái xe theo tháng, giá thuê giờ cũng rẻ khoảng 10tr/tháng là cỡ xe hạng B tương đối rồi. Cụ thuê 5 tháng hết 50tr đi nhoè đi rồi chán ngay ý mà. Em lái xe phát chán rồi nhưng vẫn phải lái vì còn đưa đón bọn trẻ con, chứ em thích được ngồi ghế phụ bên phải một chàng đẹp trai và mơ màng nhìn qua cửa kính lắm.
Chết chết, như mợ thì em cũng mơ bên cạnh em có cô hot girl nóng bỏng đi lên Hồ Tây xập xình :))

Au79 Dragon

Xe điện
Xe cộ là chuyện nhỏ, chuẩn bị tài chính cho tương lai mới là điều nên làm khi còn trẻ, nhất là khi bạn sinh ra và vào đời chỉ ở vạch xuất phát. Tích lũy chưa đủ thì đừng nghĩ đến hưởng thụ, bởi biết đâu tương lai mình có thế là gánh nặng cho gia đình và xã hội.

pisces_hn

Xe container
Ghét trời mưa nhưng kinh tế chưa rủng rỉnh thì mua con xe vừa tiền như Fadil thôi. Xe nhỏ đi đâu cũng tiện. Quan trọng nhất là đi choẹ, đón con phải dùng được và gấu phải lái tốt thì mới dùng được nhiều. Mua xong thì quên cmn số tiền đấy đi coi như mua cái nhà rộng thêm chục m2 mà lại vi vu đươck ngoài đường. Chục năm lại thêm vào vài trăm đổi con mới. Tiền nhiều k phải nghĩ mới nren mua xe đắt.

pisces_hn

Xe container
Xe cộ là chuyện nhỏ, chuẩn bị tài chính cho tương lai mới là điều nên làm khi còn trẻ, nhất là khi bạn sinh ra và vào đời chỉ ở vạch xuất phát. Tích lũy chưa đủ thì đừng nghĩ đến hưởng thụ, bởi biết đâu tương lai mình có thế là gánh nặng cho gia đình và xã hội.
Em nghĩ mua con xe trong khả năng thì k sao. Chỉ sợ nhất là lúc ra show room máu lên vay mua con đắt tiền.

Au79 Dragon

Xe điện
Em nghĩ mua con xe trong khả năng thì k sao. Chỉ sợ nhất là lúc ra show room máu lên vay mua con đắt tiền.
Cái này chỉ đối với các cụ biết về xe, lái nhiều thôi còn lái mới thì hầu như nhắm con nào sẽ chốt con đấy :)

Chikamin

Xe tải
Cụ là thằng đàn ông, là người chồng, là người chủ gia đình, là người trụ cột gia đình......nếu cụ kiếm được đủ tiền, có tài chính đủ ....sao lại không dám quyết mà phải phải chịu " Cơ mà con gấu nhà cháu nó nhất định không cho mua "....?????
Nếu thích đến nỗi " thèm rỏ cả rãi " ....mà vẫn không dám quyết mặc dù đủ tài chính để mua ??? Bản lĩnh đàn ông để đâu ? :D
Đâu phải cứ trụ cột mà thích gì thì làm đâu. Việc lớn thế này là phải đẹp cả ý Đ.ảng lòng dân mới bền được :D

Trâu già 81

Xe hơi
Có điều kiện thì cứ mua cụ ạ, thỉnh thoảng cuối tuần đưa vợ con đi chơi, mưa nắng thoải mái. Mỗi người có 1 nhu cầu cháu có thẻ taxi của công ty nhưng vẫn đi xe riêng vì nó có cái hay riêng. :)

pisces_hn

Xe container
Cái này chỉ đối với các cụ biết về xe, lái nhiều thôi còn lái mới thì hầu như nhắm con nào sẽ chốt con đấy :)
Vâng nhiều cụ tài chính chưa dư dả nhưng đi mua xe lại rất cảm hứng, chọn xe theo hình thức hoặc chỉ đơn giản là thích cái đèn, cái cản trước, lazang hoặc một vài đồ chơi trên xe. Về công dụng đi tring thành phố xe bé, hơi cũ cũ để đỗ ngoài đường k sợ mất đồ là ngon nhất.

emdeplam

Xe buýt
Cụ nào đang đi KONA vs SELTOS vào cho ý kiến đi. 2 con này ổn không ạ ?

eng.tuananh

Xe tải
Tuy thô nhưng mà thật! Nếu nói lý do để mua xe thì chả bao giờ mua được