[Funland] Theo các cụ Ông này chỉ tay vào mặt Ai ạ?

Chưa Có Dép

Xe điện
Em ủng hộ mấy ông thương binh này, tuồn vé bán chợ đen còn khốn nạn hơn

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
đám phe vé, con cháu vff vào chửi tbinh đông và hun hãn quá

Inforstock

Xe máy
Xã hội này các cụ thưiơng binh cũng tranh thủ kiếm ghê. Thương binh đi đòi nợ thuê, thương binh chạy xe Vật liệu XD vào đường cấm, thương binh đi ăn và hộ, giờ lại cả thương binh đi phe vé. Thiết nghĩ chính các cụ để xã hội coi thường thay vì tôn trọng công lao

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Thớt như cc

carhanoi

Xe tải
Ý kiến cá nhân của em thì cho dù là thương binh thật cũng ko được phép nhảy vào làm loạn trụ sở cơ quan, rồi lại còn bày đồ ăn như thế này là vô văn hóa.

Chưa Có Dép

Xe điện
em
Ý kiến cá nhân của em thì cho dù là thương binh thật cũng ko được phép nhảy vào làm loạn trụ sở cơ quan, rồi lại còn bày đồ ăn như thế này là vô văn hóa.

em thấy còn có văn hóa hơn bọn làm trò khốn nạn, tuồn vé chợ đen cụ ạ ;))

Eagle No.1

Xe buýt
cụ có niềm tin cao quá. thương binh họ ko bao giờ làm mấy trò lố bịch đó, họ càng ko bán rẻ danh dự, sự hy sinh của họ để lấy mấy đồng bạc lẻ, ngay cả cái đám chạy xe 3 bánh cũng vậy, toàn một phường đội lốt thương binh, e tin là vậy. 95% cụ nhé
Em lại chả có lòng tin được như cụ. Những năm 8x nhà em ở gần 1 trường dạy nghề cho thương binh. Rất nhiều tthương binh bất hảo, đâm chết người, chặn xe xin tiền đểu, mang lựu đạn đi doạ dân chúng, bảo kê đủ hết các loại. Những năm đó thương binh là nỗi kinh hoàng của khu em ở. Toàn thương binh thật 100%.

Ngonghinh

Xe tăng
Nhà cháu tin những thương binh chân chính họ có lòng tự trọng rất cao và họ có đức tính và phẩm chất người lính, họ ko bao giờ làm những chuyện gây rối hoặc công thần. Tất nhiên trong đám đông kia cũng có vài ông thương binh biến chất đánh rơi mất nhân phẩm. Nhưng nhà cháu tin 90% số thương binh trong đám đông đấy là những kẻ "lưu manh giả danh thương binh" đã dùng tiền mua đc thẻ thương binh từ những thắng CB mất dạy, nay nó dùng cái thẻ ấy làm bùa hộ mệnh để đi phá rối xã hội ạ.

Chưa Có Dép

Xe điện
Nhà cháu tin những thương binh chân chính họ có lòng tự trọng rất cao và họ có đức tính và phẩm chất người lính, họ ko bao giờ làm những chuyện gây rối hoặc công thần. Tất nhiên trong đám đông kia cũng có vài ông thương binh biến chất đánh rơi mất nhân phẩm. Nhưng nhà cháu tin 90% số thương binh trong đám đông đấy là những kẻ "lưu manh giả danh thương binh" đã dùng tiền mua đc thẻ thương binh từ những thắng CB mất dạy, nay nó dùng cái thẻ ấy làm bùa hộ mệnh để đi phá rối xã hội ạ.
em nghĩ khác cụ, 90% trong số đó TB xịn, họ thấy bất bình mà làm thôi

lum..zzz

Xe điện
Đây là bọn rẻ rách của xã hội chứ thương binh gì

dexom

Xe ba gác
Nó chỉ tay vào cháu nào đó ăn mặc hớ hênh thôi.

piston

Xe container
Nhìn sơ qua màu mũ có thể đoán là " Cảnh sát dã chiến" , một đơn vị trực thuộc Bộ tư lệnh Cảnh sát Quốc gia VNCH.
Nhưng em chắc cụ kia ăn mặc như vậy cũng biết chưa đến đầu đến đuôi mình đang mặc cái gì đâu, đầu tiên là sai quy cách, thứ nữa là chiếc mũ nồi chưa biết cách đội ( huy hiệu của đơn vị nghiêng 1/3 về má phải) còn cụ kia thì ngược lại.
Tiếp theo, áo gió ngoài nếu cởi ra như vậy thì phải mặc áo trong bỏ vào thùng, kế đến trang sức hay dây chuyền không được phép phơi trần hay lớn hơn huy hiệu binh chủng( lý do là đức tin của mình thì phải biết tôn trọng, giữ riêng cho mình, không được phép lấy hình ảnh của các tôn giáo ra bôi nhọ, gây ảnh hưởng xấu đến các tôn giáo khác và người xung quanh), vì phải ý thức rằng mình đang là quân nhân, đang khoác bộ quân phục đại diện cho một chính thể, đất nước.
Quân nhân phải nằm lòng slogan " Tổ quốc- Danh dự- Trách nhiệm".
Điều nữa là không được phép để râu như cụ trên, tóc cắt ngắn 3 phân, và phải mặc đúng phông quân phục của bình chủng mình đang phục vụ.
Một vài điều về quy định về quân phục của chế độ cũ em chia sẻ, như cụ kia khi xưa Quân cảnh nếu hỏi thăm, thứ nhất nếu không phải quân nhân thì sẽ bị lột đồ và nhắc nhở, thứ hai nếu là quân nhân việc đầu tiên là chào nghiêm, sau đó trả hỏi số quân, đơn vị, đi đâu, công tác gì ở đây, cuối cùng bị " tô ma xích" về đồn( kèm bạt tai).
Gọi đơn vị lên nhận về, 3 tháng com let, hốt shi.it,...và chỉ huy trực tiếp và chỉ huy đơn vị có quân nhân vi phạm bị giáng cấp hay tùy tình hình.
Kính các cụ.

Huy hiệu con gà đó liên quan gì đến VNCH.

niceshot

Xe container

Dù thế nào trong các bác thương bệnh binh này cũng có nhiều người đã từng ra trận và mang thương tật bên mình suốt đời. trộm nghĩ dẫu là quan chức đến người to nhất Việt nam cũng không nên dùng tay để chỉ vào đám đông đặc biệt với thương bệnh binh như các bác ý.
Hàng năm tứ trụ triều đình vẫn thường xuyên gặp mặt tri ân các anh hùng, liệt sĩ, người có công . nhưng với VFF thì khác, người có công được ông Cấn Văn Nghĩa Phó chủ tịch tài chính VFF cư xử quá Tệ .
Chủ thớt chắc cũng đang ngồi trong đám thương cmn binh kia!

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
thượng bất chính thì hạ sẽ loạn.. đúng thời mạt rồi. Báo chí thì suốt ngày hô hào dù chỉ là 1 môn thể thao nhưng biến thành như là kháng chiến cứu nước, do bọn v ff bố láo nữa mới ra cơ sự này

sparta.leonidas

Xe cút kít

Cụ nhìn thấy bọn này chạy xe chặn cửa nhà người ta. Trải báo bày thịt chó và mồi nhắm ngồi ngay trước cửa nhà người ta uống rượu. Giữa ban ngày móc kẹc ra tè ngay cổng nhà người ta. Và còn nhiều trò bẩn thỉu khác nữa thì cụ sẽ hiểu bọn khốn này không phải thương binh nhé. Đã từng là cựu quân nhân thì phần lớn họ có danh dự và lòng tự trọng. Chỉ có bọn khốn giả danh thương binh mới làm mấy trò ti tiện này.

Dù thế nào trong các bác thương bệnh binh này cũng có nhiều người đã từng ra trận và mang thương tật bên mình suốt đời. trộm nghĩ dẫu là quan chức đến người to nhất Việt nam cũng không nên dùng tay để chỉ vào đám đông đặc biệt với thương bệnh binh như các bác ý.
Hàng năm tứ trụ triều đình vẫn thường xuyên gặp mặt tri ân các anh hùng, liệt sĩ, người có công . nhưng với VFF thì khác, người có công được ông Cấn Văn Nghĩa Phó chủ tịch tài chính VFF cư xử quá Tệ .
"Mài biết bố là ai không mà dám láo ở cơ quan của bố hả, bố vùa trúng cử PCT VFF, để bố yên ổn làm ăn không mày chết với bố?" Cả hội trường im phăng phắc không có ai dám manh động, chỉ có một tiếng loạt soạt và một âm thanh vang lên.. BÙM. Đám đông vang lên: Đáng đời kẻ gian ác!

VKN

Xe tăng
Em đíu ưa ông Cấn này nhưng bao nhiêu người trong “đám” kia thực sự có công với đất nước?
Ủng hộ ý kiến của bác
Bao nhiêu "thằng cha" trong đám này có công ?
Rất nhiều ông thương binh giả, mặc đó cũng mang màu sắc lính Sài gòn cũ mà lại vỗ ngực Bộ đội cụ hồ, cái loại đó làm gì hiểu đc MÀU CỜ SẮC qua là a dua hoặc bị lợi dụng kiểu đám đông đến kiếm cái vé về bán lại thôi
Còn thằng cha Cấn Văn Nghĩa này mấy bữa nữa hết củi Ngân hàng, Chính trị thì đến củi Văn hóa Thể thao thôi mà, các bác yên tâm