[Funland] Theo các Cụ thì bao giờ các cháu tiểu học và trung học cơ sở được đi học ạ?

Xe vài bánh

Xe điện
Mẽo đang thử nghiệm thôi, đầu năm 2022 mới dám tiêm đại trà.
Mình bao giờ chả sau Mẽo 1 năm.
Pfizer được chính thức công nhận rồi chứ không còn là thông qua khẩn cấp nữa, và áp dụng cho trẻ từ 12 tuổi, đâu có thử nghiệm gì nữa nhỉ!

ctth

Xe hơi
Nên mở hạn chế thì theo em đến trường hạn chế ạ

Nguyễn Vũ Minh Anh

[Tịch thu bằng lái]
Website
hangduocchatluong.net
Nên mở hạn chế thì theo em đến trường hạn chế ạ
cháu nhà em ở tinh, 1 lớp học ko quá 20 người. Giờ cho đi học 1 buổi thôi, đi học nó vui chứ ở nhà mãi chúng nó nhớ trường, nhớ bạn

HANOICity

Xe điện
cháu nhà em ở tinh, 1 lớp học ko quá 20 người. Giờ cho đi học 1 buổi thôi, đi học nó vui chứ ở nhà mãi chúng nó nhớ trường, nhớ bạn
Có cả nỗi nhớ cô ... vid nũa đấy ạ. Trẻ em là đối tượng cbuwas đc nhiều mầm bệnh, sức lây lan nhanh. Thả chúng ra thì tốc độ hủy diệt khg khác gì B52

Chỉnh sửa cuối:

Xe vài bánh

Xe điện
Ơ, cô lập hay không cô lập SG thì người lớn, trẻ em tiêm đủ vẫn đi học chứ cụ. Cô lập SG đối với các tỉnh khác khác với việc giãn cách bây giờ chứ nhỉ?
Giãn cách để khống chế dịch, nếu khống chế được thì có thể mở cửa với các tỉnh, không cần phải cô lập nữa!

Sẽ còn phải loay hoay dài ah, tùy từng tỉnh sẽ có những quyết định khác nhau.
Còn tính tất cả thì em nghĩ phải hết năm sau mới tới trường ổn định được chứ tình hình này thì cứ offline rồi lại online thôi.
Em cũng nghĩ còn loay hoay còn chán, có đi học đc khéo vài hôm lại nghỉ. Cứ luẩn quẩn như cách anh Toang đang làm thôi.
Em còn đang lo tết này cả XH lại ngồi nhà chứ nói gì đến học sinh.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
HN và SG dự là các cháu 12-18 tuổi phải tiêm hết mũi 1 mới đi học. Hai TP này đặc điểm là dân cư đông nên nếu xảy ra chuyện là y tế quá tải. Các nước pt còn phải cẩn trọng nữa là VN. Chủng virut này khác hoàn toàn với chủng cũ nên chắc chắn các LĐ phải cân nhắc kỹ trước khi quyết định. Tôi nghĩ HK2 may ra mới đi học trở lại
Em cũng nghĩ nhanh cũng HK2.

ca_kiem

Xe container
PH giờ ghét học online nhưng cũng thích nghi rồi, chưa thấy ai cho con nghỉ lại 01 năm để đợi dịch qua rồi sang năm đến trường cả. Nhưng giờ cho đến trường cũng lo vì hs chưa dc tiêm nhỡ dính thì cũng ối dồi ôi lắm
Không nghỉ cũng phải nghỉ học 1 năm.. bộ thống kê chỉ 26 tỉnh thành có 1,5 triệu học sinh không có thiết bị học online + thêm 1 vài triệu em có học thì chắc lại không thể quản lý nổi việc học có hiệu quả không.
1,5 triệu học sinh thiếu thiết bị học trực tuyến
Chủ nhật, 12/9/2021 | 23:27 (GMT+7)

1,5 triệu học sinh ở 26 tỉnh, thành đang phải học trực tuyến nhưng chưa có máy tính, theo thống kê đến ngày 12/9 của Bộ Giáo dục và Đào tạo.

Bộ trưởng Giáo dục và Đào tạo Nguyễn Kim Sơn chia sẻ thống kê trên trong lễ phát động chương trình "Sóng và máy tính cho em" tối 12/9.

ca_kiem

Xe container
Còn phải bổ sung nguồn vắc xin cho trẻ em từ 5-12 tuổi nữa cụ nhé!
Để ra vaccine 5-12 tuổi + thêm khoản xếp hàng + thêm đồng tiền đi trước + độ giàu có chịu chơi .. chắc đợi 2 năm chưa đến lượt gọi tên đâu….. tại thời điểm này hình như có mỗi israel tiêm cho trẻ > 12 tuổi thì phải = pfizer
À mà vaccine cho trẻ 5-12 tuổi vẫn đang nghiên cứu nhé ;))

Chỉnh sửa cuối:

Langthang_Mercedes

Xe container
Để ra vaccine 5-12 tuổi + thêm khoản xếp hàng + thêm đồng tiền đi trước + độ giàu có chịu chơi .. chắc đợi 2 năm chưa đến lượt gọi tên đâu….. tại thời điểm này hình như có mỗi israel tiêm cho trẻ > 12 tuổi thì phải = pfizer
À mà vaccine cho trẻ 5-12 tuổi vẫn đang nghiên cứu nhé ;))
Trên 12t thì nhiều nước tiêm rồi chứ không phải mỗi Israel. Còn dưới 12t thì đúng như cụ nói, còn lâu mới có Vx. Em thì đồ rằng mình lại học các nước thôi, cứ đủ 70% 2 mũi là mở ra +kiểm soát. Đơn vị hành chính không phải cả nước thì theo tỉnh chứ đâu chờ lâu được.

Totti2911

Xe buýt
Nói trẻ em 5-12 tuổi tiêm vx mới đc đi học, trẻ mẫu giáo mầm non 2-4 tuổi nghỉ luôn vài năm ah

tomtomchát

Xe container
Vđ tiêm vaccine cho trẻ e nghĩ ko đơn giản như tiêm phủ ở người lớn.
Các hệ vận động, thần kinh, sinh dục chưa hoàn thiện.
Chưa thể có kiểm chứng về tác dụng phụ lên cái này...
Giống má của cả 1 thế hệ kế tiếp, quan trọng lắm...

tomtomchát

Xe container
Em mạnh dạn dự đoán: nếu kiểm soát được như hiện nay thì đến giữa tháng 10 sẽ học tập trung.
E nghiêng theo dự đoán này.
Tiêm phủ rồi đi học thì ko có đâu :(

Nguyễn Vũ Minh Anh

[Tịch thu bằng lái]
Website
hangduocchatluong.net
E nghiêng theo dự đoán này.
Tiêm phủ rồi đi học thì ko có đâu :(
các cháu nghỉ quá lâu rồi. Học online thì gọi là cho có, chất lượng đào tạo thấp quá cơ mà cũng ko có phương án nào khác ngoài học online cụ ạ!

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
HS khi nào được đi học trở lại cũng giống như câu hỏi các cụ đã đặt ra khi nào Hà nội hết giãn cách và đại đa số là lo sợ, kêu gọi giãn cách triệt để, vét hết F0 trong cộng đồng nhưng rồi khi Hà nội chủ trương tiến hành giãn cách theo vùng dựa theo dữ liệu dịch tễ như hiện nay thì các cụ lại mong được ra đường như người dân ở các khu vực khác nếu các cụ đang sống ở trong khu vực đỏ, phong tỏa mà quên hết những lời lo sợ, kêu gọi trước đó.
Trong số các cụ trên đây, có cụ nào can đảm để con cháu các cụ ở nhà khi mà Hà nội cho phép HS đi học? Nhìn sang Bắc Giang, Bắc Ninh thì 2 tỉnh này cũng có ca nhiễm chủng Delta dù dập đc dịch rồi thì đâu đó vẫn có thể vẫn có F0 (tồn tại trong tỉnh hoặc ngoại tỉnh mang đến) thì dân ở đó họ có lo sợ ko? Họ có cho con cái đến trường ko?
Để HS được đến trường, được an toàn thì chính người lớn phải thay đổi cách sống, sinh hoạt hàng ngày, với một tâm lý sẵn sàng và chuẩn bị cho các cháu những kiến thức tối thiểu để bảo vệ bản thân.

haiphdt

Xe buýt
Chịu,đoán vớ đoán vẩn mai lại bùng lên vài ổ nữa thì mặt lại ngắn tũn.Dịch bệnh nó thay đổi từng ngày,biết đâu đấy 3 hôm nữa lại cho anh em đi học cả thì sao?