[Funland] Thị trường Bất Động Sản bắt đầu lao dốc

Jonhy

Xe buýt
Chỉ những người xách xe cày nát khu định mua như em với cụ mới hiểu thế nào là ko mua thằng khác mua mất. Em bị hụt 3 mảnh bên 918. 1 mảnh b6, 1 mảnh b12, 1 mảnh B3. Sau em chốt A3.
Em cũng trượt 3 phát mới mua được, cái mảnh em mua là có một ông khách đã chốt giá với chủ nhà rồi nhưng chưa cọc đang check quy hoạch thì bị em mua mất, cuối cùng ông ấy phải sang đối diện mua mảnh khác chênh mấy giá. Ai không biết lại cứ bảo là chém gió :))
Nhiều cụ không trải nghiệm thực tế cứ bảo nhu cầu mua nhà ở là ít rồi ngồi đợi giảm giá thì thằng khác nó húc từ đời rồi hoặc qua mấy tay thì lại chênh vài chục giá :-ss

Chỉnh sửa cuối:

Xe Bao Hong

Xe tăng
Em cũng trượt 3 phát mới mua được, cái mảnh em mua là có một ông khách đã chốt giá với chủ nhà rồi nhưng chưa cọc đang check quy hoạch thì bị em mua mất, cuối cùng ông ấy phải sang đối diện mua mảnh khác chênh mấy giá. Ai không biết lại cứ bảo là chém gió :))
Nhiều cụ không trải nghiệm thực tế cứ bảo nhu cầu mua nhà ở là ít rồi ngồi đợi giảm giá thì thằng khác nó húc từ đời rồi hoặc qua mấy tay thì lại chênh vài chục giá :-ss
Những lô mình xem hơn 2 thg này chưa bay Cụ nha, mình mua để ở ko chém.

Jonhy

Xe buýt
Những lô mình xem hơn 2 thg này chưa bay Cụ nha, mình mua để ở ko chém.
Em có ý bảo gì cụ đâu ah. Có thể chỗ cụ định mua thời điểm hiện giá đang cao rồi khó thanh khoản hoặc có thể qua tay chủ mới rồi mà cụ không biết đấy ah. Nó cũng tùy từng chỗ chứ không phải chỗ nào cũng như chỗ nào mà cụ.

Ngocanh98

Xe máy
Thực ra các cụ phải nghĩ cái gì cũng có ngưỡng của nó , ko thể nào mà tăng một cách bứt tốc như năm ngoái được. Như thời điêmr năm ngoái lúc nó sốt thì tranh giành nhau để mua . Và rồi đến lúc nó sẽ phải đến ngưỡng , đó là quy luật tự nhiên thôi.

Diệm Ngô 01

Xe đạp
Với đám cò đất, sống bằng nghề buôn bán đất thì với họ không bao giờ có chuyện đất giảm,đất hết sốt vì đó là cần câu cơm, kiếm ăn duy nhất.

Với người có nghề khác: bác sĩ, kĩ sư, trí thức khác thì họ mong cơn sốt đất đi qua để xã hội về lại giá trị đúng. Không thể có chuyện "rất nhiều" thằng bỏ học năm lớp 6 mà giờ đi bán nước bọt, lừa người này, dối người khác với đủ chiêu trò rồi kiếm tiền hơn gấp nhiều nhiều lần 1 ông bác sĩ phẫu thuật học hàng chục năm được!

Maner Bolsol

Xe tăng
BĐS là lĩnh vực có nhiều chiêu trò lừa đảo hoặc có tính chất lừa đảo nhất. Ông nào ăn được thì toàn khoe ra, lúc méo mồm thì lại im. Thổi thì phải mong nó lên chứ ai muốn nó xì hơi đâu. Âu cũng là sự phản ánh 1 XH loạn lạc -> rốt cuộc sự tiến bộ sẽ phải đến. Nào là x2,x3...x10 mua ngay kẻo hết, ông nào có $ cứ chơi, thắng thì ngon, thua thì làm giàu cho người khác. Đúng là 1 cuộc chiến giữa những kẻ có $😆

thongnv

Xe điện
Em làm Ngân Hàng nhưng khối CNTT, nên mấy cái về vay tài chính em không nắm được. Nvien hay cả sếp bên em mua Vin HY đợt vừa rồi thì hơn 90% là vay vì lãi suất rất tốt.
Cụ cho em hỏi chút, lãi suất vay là bao nhiêu đấy cụ?

Tĩnh Lặng

Xe tải
Cháu thì chả có tiền mua, chả có mảnh nào. Được cái lót dép hóng cũng thấy vui

Vomoicuoi

Xe tăng
Nói chung nhiều phân khúc sẽ giảm. Có ở đâu như mình . Khu phân lô rồi , Điện , nước đều có . Đường đẹp cây xanh 2 bên mà mãi chả thấy ai xây nhà ở. Lác đác vài quán bia hơi thuê , còn cỏ mọc tốt um . Nhưng mua đi bán lại thì qua ko biết bao nhiêu chủ .

Lyquangdieu1

Xe tăng
Gói kích thích đang bị thúc nên thời gian tới k biết thế nào

Tuệ Châu

Xe hơi
giờ vay bank có vẻ khó các cụ nhỉ,có đứa em bảo vay bank sửa nhà mà họ đuổi như đuổi tà.

tung1311 .

Xe điện
vị trí thì ko xấu,nội thất được,nhưng quan trọng mua vào đỉnh lại đúng lúc thị trường đảo chiều,mất thanh khoản thì phải ngồi lâu thôi.
Chắc chắn nó là phân khúc nhà ngõ xe máy nên giá hầu như ko biến động nhiều còn nếu oto tránh thì ít nhiều đều có biến động tương đối dù là mua ở đỉnh.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Với đám cò đất, sống bằng nghề buôn bán đất thì với họ không bao giờ có chuyện đất giảm,đất hết sốt vì đó là cần câu cơm, kiếm ăn duy nhất.

Với người có nghề khác: bác sĩ, kĩ sư, trí thức khác thì họ mong cơn sốt đất đi qua để xã hội về lại giá trị đúng. Không thể có chuyện "rất nhiều" thằng bỏ học năm lớp 6 mà giờ đi bán nước bọt, lừa người này, dối người khác với đủ chiêu trò rồi kiếm tiền hơn gấp nhiều nhiều lần 1 ông bác sĩ phẫu thuật học hàng chục năm được!
Cụ nói đúng phần trên nhưng sai phần dưới.
Các ông cò đất, ôm đất thì mong đất luôn sốt thật nhưng các ông bác sĩ, kỹ sư, trí thức cũng chẳng mong sốt đất qua đi làm gì vì các ông ấy cũng có đất,đất sốt các ông ấy chẳng mất gì mà còn được.
Giá đất hạ nhiệt chẳng phải vì ai mong nó hạ, chỉ vì dòng tiền cạn thôi.
Người lừa dối với đủ chiêu trò kiếm nhiều nhiều lần hơn ông bác sĩ phẫu thuật là chuyện bình thường trong nhiều xã hội, cụ Donald Trump chẳng hạn.

Chắc chắn nó là phân khúc nhà ngõ xe máy nên giá hầu như ko biến động nhiều còn nếu oto tránh thì ít nhiều đều có biến động tương đối dù là mua ở đỉnh.
nếu chỉ tính ngõ xe máy với oto mà tăng giá thì ko thể tính được,vẫn chết như thường cụ ạ,cái đấy nó chỉ là yếu tố rất nhỏ,với lại cụ ko hiểu ý em đang nói rồi,ví dụ 1 mảnh đất đường rộng ô tô vào,giá trị thực tế của nó 40 triệu,sóng lên ảo mua 70- 80 triệu khi người ta rút mất thanh khoản thì tăng kiểu gì cho lại hả cụ.điển hình em có ông anh vừa mua mảnh 46 triệu/1m,mua xong bh sát đó cách 2 mảnh có người khác mua 27 triệu,thế thì chờ đến bao giờ mới tăng dc lên hả cụ,cả 2 mảnh đều ô tô vào được.vấn đề ở đây là mua giá nó quá cao cụ hiểu chứ.

tobe11

Xe tăng
nếu chỉ tính ngõ xe máy với oto mà tăng giá thì ko thể tính được,vẫn chết như thường cụ ạ,cái đấy nó chỉ là yếu tố rất nhỏ,với lại cụ ko hiểu ý em đang nói rồi,ví dụ 1 mảnh đất đường rộng ô tô vào,giá trị thực tế của nó 40 triệu,sóng lên ảo mua 70- 80 triệu khi người ta rút mất thanh khoản thì tăng kiểu gì cho lại hả cụ.điển hình em có ông anh vừa mua mảnh 46 triệu/1m,mua xong bh sát đó cách 2 mảnh có người khác mua 27 triệu,thế thì chờ đến bao giờ mới tăng dc lên hả cụ,cả 2 mảnh đều ô tô vào được.vấn đề ở đây là mua giá nó quá cao cụ hiểu chứ.
Kiểu mấy căn vinhomes thăng long với gamuda hơn trăm m2 mà rao 1 củ Biden thì bao giờ trôi được :)