[Funland] Thị trường Bất Động Sản bắt đầu lao dốc

Anduchuy

Xe buýt
Tôi đấy.
Cả tôi và cụ đều không sở hữu chỗ BDS để không đấy, đều là đoán cả, vậy tại sao cụ cứ khăng khăng là cụ đúng còn tôi sai? ;))
Tôi thì không hiểu các cụ mua đất Sóc Sơn Hòa Lạc để không chờ giá lên được, tại sao không cho người ta mua nhà mà không dùng dc?
À tất nhiên với người tài sản 100-200 tỷ như cụ, thì tôi cũng nghĩ tôi sai dần rồi ;))
Người có 100-200 tỷ tiền thịt có khi họ nghĩ khác, còn đây khoe sở hữu này nọ có khi cắm trong Bank dùng đòn bẩy tài chính thì cũng lo sấp mặt hoặc của nhà vợ đem khoe. Em thật.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Tôi đấy.
Cả tôi và cụ đều không sở hữu chỗ BDS để không đấy, đều là đoán cả, vậy tại sao cụ cứ khăng khăng là cụ đúng còn tôi sai? ;))
Tôi thì không hiểu các cụ mua đất Sóc Sơn Hòa Lạc để không chờ giá lên được, tại sao không cho người ta mua nhà mà không dùng dc?
À tất nhiên với người tài sản 100-200 tỷ như cụ, thì tôi cũng nghĩ tôi sai dần rồi ;))
Chào cụ!
Không hiểu cụ truyền tải nội dung gì trong bài viết này luôn. Xin thưa với cụ là trước đây em mua rất nhiều đất Hoà Lạc, nếu có người thuê trồng rau em cũng cho thuê lấy ít tiền hoặc họ xin mượn để trồng rau em cũng đồng ý vì như vậy đất của mình có người trông coi và sạch hơn. Nhưng khổ nỗi không có ai thuê hay mượn và em tin rằng đa phần mọi người cũng muốn như em.

Nhà đất Hà Nội và một số địa phương khác em cũng muốn khai thác như thế nhưng thực tế vẫn có chỗ “đành” chấp nhận bỏ không vì cho thuê giá thấp không được cao, khi mình cần bán lại vướng việc thuê, bồi thường.

Em không biết cụ có bao tiền, nhưng thấy cụ hễ tranh luận với ai là gắn 100 tỷ với ngàn tỷ vào trong nội dung tranh luận hoặc gắn số tiền đấy vào họ để bình phẩm như vậy không ổn. Tiền bạc và trình độ/nhận thức mặc dù có tính tương tác với nhau rất lớn nhưng nó là 2 phạm trù độc lập cụ ah, đừng lồng ghép như thế!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Người có 100-200 tỷ tiền thịt có khi họ nghĩ khác, còn đây khoe sở hữu này nọ có khi cắm trong Bank dùng đòn bẩy tài chính thì cũng lo sấp mặt hoặc của nhà vợ đem khoe. Em thật.
Cụ quá trẻ trâu. Xin lỗi cụ sau còm này em với cụ chắc ko cần nhìn nick nhau hay tranh luận gì thêm!

Anduchuy

Xe buýt
Cụ quá trẻ trâu. Xin lỗi cụ sau còm này em với cụ chắc ko cần nhìn nick nhau hay tranh luận gì thêm!
Cảm ơn cụ, tranh luận là bình thường khi khác quan điểm mà cụ. Nhưng em nghĩ việc cứ áp đặt tư duy của ông có 10 tỷ lên ông có 100 tỷ, ông có 100 tỷ lên ông có 1000 tỷ là sai đấy, mây tầng nào bay tầng đó mà cụ. Trên đời này chỉ thằng thần kinh mới chê tiền thôi, nhưng nhặt tiền lẻ hay nhặt tiền chẵn là tùy suy nghĩ và tính toán của từng người không nên áp đặt.

Trà đặc

Xe buýt
Nhiều cụ cứ hở ra tí là toàn nói chuyện trăm tị ngàn tị cứ nhẹ như lông hồng. Xiền ở đâu mà lắm thế. Chắc của trồng đc.:((

babetnhe_no1

Xe buýt
Các cụ cứ sợ bđs lao dốc chứ HUấn Hoa Hồng vừa mở cty bất động sản đó ạ, k biết Ngọc Trinh có định mở k, đúng là rồi ai cũng làm bđs cả thôi

Trà đặc

Xe buýt
Các cụ cứ sợ bđs lao dốc chứ HUấn Hoa Hồng vừa mở cty bất động sản đó ạ, k biết Ngọc Trinh có định mở k, đúng là rồi ai cũng làm bđs cả thôi
Với 1 ngưòi nổi tiếng có lượng khách hàng hùng hậu trung thành và đầy nhiệt huyết tuổi trẻ, tương lai. Em nghĩ Anh ấy mở cty như thế lả hơi muộn đấy. :D

wavethai

Xe tăng
Anh Ngọc Sơn cũng vừa mới bước sang lĩnh vực này đó cụ

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tôi đấy.
khiếp.em làm bục mặc mới kiếm được mảnh đất ở quê cắm dùi và vẫn cày ở Hà Nội. nghe các cụ làm BĐS tài sản 1-200 tỷ mà nể.

Anduchuy

Xe buýt
Tiền ở đâu mà lắm thế nhỉ? Đã xinh lại còn nói...đúng.

longabo

Xe đạp
Em vẫn chưa hiểu Huấn Hoa Hồng mở công ty BĐS thì liên quan gì đến thị trường BĐS lên hay xuống ạ?
Liên quan chứ ạ. Khi mà ai cũng nhảy vào bds thì chạy nhanh còn kịp. Nhưng e nghĩ bh chạy cũng muộn rồi.
hiện h em thấy khá nhiều ng xung quanh tự nhiên đi làm sale. Ahihi

maysaytoc

Xe máy
Thế giờ bđs lao chưa các cụ. E đi tìm mua căn cc mà thấy giá nó vẫn tăng nhẹ theo từng tháng là sao…