[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

QAZ

Xe container
Chính sách này sẽ hạn chế rất nhiều cháu học công lập, phải chuyển sang dân lập. Vì sao như vậy tự các Cụ suy luận. Thoii thì chẳng cách nào khác là động viên các con học tốt và lựa chọn trường phù hợp sức thôi.

Cuối cùng thì vẫn có ngần đấy học sinh, ngần đấy chỉ tiêu thôi cụ, cháu này đỗ thì cháu kia trượt !

Làm nào thì làm, đừng để tình trạng có cháu phải đi học 30km mỗi ngày, có cháu nhà ở cổng trường mà không được học vì các bạn ở nơi khác học giỏi quá chiếm mất ghế.

Altis 2011

Xe điện
Cuối cùng thì vẫn có ngần đấy học sinh, ngần đấy chỉ tiêu thôi cụ, cháu này đỗ thì cháu kia trượt !

Làm nào thì làm, đừng để tình trạng có cháu phải đi học 30km mỗi ngày, có cháu nhà ở cổng trường mà không được học vì các bạn ở nơi khác học giỏi quá chiếm mất ghế.
Con cụ đỗ công lập xa nhưng muốn học gần thì vào dân lập, không phải tự dung ho thành Lập được truong dân lập. điểm mấu chốt là ở chỗ đó.

Giống kiểu chạy khẩu lấy điểm kv thi đại học hồi cháu học cấp 3 quá :-/

tuanzs

Xe container
Chúng nó luôn nghĩ cách thay đổi, mục đích thì nhiều lắm, ko cần phải chỉ ra làm gì.
Nếu có quy định rõ ràng từ vài 3 năm trc thì ko ai nói gì, đùng cái làm cả chục ngàn gia đình lỡ hết kế hoạch của con trẻ.
F1 nhà em nói thẳng là có đủ khả năng đỗ tất cả các trg công lập, tuy nhiên với quy định này thì trg con muốn học lại ko thể cho dù nó là trg nằm gần nhà em nhất (3km) và nhiều khả năng lại phải học cái trg cách nhà những 7km.
Do là con gái nên em động viên học trg thường thay vì chuyên cho đỡ vất vả, ai ngờ.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Chúng nó luôn nghĩ cách thay đổi, mục đích thì nhiều lắm, ko cần phải chỉ ra làm gì.
Nếu có quy định rõ ràng từ vài 3 năm trc thì ko ai nói gì, đùng cái làm cả chục ngàn gia đình lỡ hết kế hoạch của con trẻ.
F1 nhà em nói thẳng là có đủ khả năng đỗ tất cả các trg công lập, tuy nhiên với quy định này thì trg con muốn học lại ko thể cho dù nó là trg nằm gần nhà em nhất (3km) và nhiều khả năng lại phải học cái trg cách nhà những 7km.
Do là con gái nên em động viên học trg thường thay vì chuyên cho đỡ vất vả, ai ngờ.
Còn nhà em nguy cơ phải đi 7km thay vì 500m vì ở vùng giáp ranh 2 quận

MINHKD

Xe điện
Cụ không thể mang cái ngày xưa ra ngày nay áp dụng được. XH phát triển, công việc phát triển nên không thể cố định 1 chỗ ở. Như em khẩu ở keangnam, quận Nam Từ Liêm. Con em học Yên Hoà tức là gần nhà. Nhưng chiểu theo quy định này thì con em phải đi học xa nhà. Trước đây có quy định học sinh vùng giáp ranh được chuyển nguyện vọng rất đúng, không hiểu sao giờ lại bỏ.
Tân quan tân chính sách, mới có giám đốc sở mà bác.

EPL

Xe tăng
Em đọ được trên mạng là vẫn đổi được khu vực mà

Entropi

Xe tải
Cái này về lâu về dài sẽ ổn cho giao thông và nâng cao chất lượng các trường tốp dưới. Còn một vài cá nhân vùng giáp ranh thì không tránh hết đc.

trungduong2211

Xe điện
Chính sách là 1 quá trình, phải có thời gian để thực hiện. Chính sách không phải thứ để chơi đùa và đánh úp.
đúng đắn nhất là học ở đâu thi ở đấy
Trên of lắm đạo đức giả. Quyền lợi liên quan thế hệ con cháu, chắc không bị ảnh hưởng tới con cái các cụ ấy nên to mồm. Cái gì mà chính sách tốt cho số đông, tốt đâu không thấy làm đảo lộn ảnh hưởng tới bộ phận lớn phụ huynh học sinh thì sao gọi là tốt. Thời buổi kinh tế mở cửa, phát triển, dân giờ vô cùng nhiều khẩu một nơi làm ăn, cư ngụ một nơi. Dân ngoại thành thì vào trung tâm, dân phố cổ, trung tâm thì dãn ra quận mới phát triển. Qua bên thớt cũ nực cười có cụ nhảy dựng lên Mỹ thế nọ Tây thế kia, chẳng biết có sống ở Mỹ ngày nào không nhưng kém kiến thức thực tế sống ở Hà Nội. Còn kêu sống đâu nộp thuế đó học ở đó là đúng. Kkk chắc cụ ấy mở bán trà đá ngay trước cửa nhà thì mới thế. Rồi một số cụ nhảy đổng lên giao thông này nọ mà không tư duy nổi là số lượng học sinh toàn thành phố vẫn vậy, chỉ tiêu tuyển sinh từng trường không thay đổi thì lưu lượng học sinh hướng về một trường có khác gì đâu.

trungduong2211

Xe điện
Em đọ được trên mạng là vẫn đổi được khu vực mà
Thấy dân kêu từ hôm thông tin báo chí biết là quyết định không phù hợp thực tế nên lên chống chế vòng vo là ở đâu vẫn có thể làm thủ tục để đăng ký thi ở đó. Nhưng trong quyết định đã ra thì không hề có mục này, và giờ vẫn chưa có hướng dẫn cụ thể ra làm sao.

• Vodka
Reactions: EPL

trungduong2211

Xe điện
Mở rõ ràng mà cụ. NV3 là cứu cánh, sửa sai cho NV1, 2 đấy
Nghe thấy 3 nếu không tư duy thì thấy hơn 2 thì tắp lự nghĩ là hơn, nhưng chắc chắn không có giá trị ứng dụng thực tế mấy, mà còn gây khó khăn cho các con học lực trung bình sẽ phải đi các trường xa hơn

0962226789

Xì hơi lốp
Không biết năm nay các cháu đạt giải thành phố Hà Nội cí được ưu tiên hay vào thẳng cấp 3 nữa không các cụ ?

O Muong Te

Xe điện
Không biết năm nay các cháu đạt giải thành phố Hà Nội cí được ưu tiên hay vào thẳng cấp 3 nữa không các cụ ?
Bỏ lâu rồi cụ, cu con em cũng đạt giải thành phố, trước khi thi cũng đã biết không có ưu tiên gì nhưng em cứ động viên nó thi. Học cho nó chứ cho em đâu.

EPL

Xe tăng
Thấy FPT tuyển sinh cao đẳng sau lớp 9 xét học bạ, trường lớp đầu tư rất hiện đại ở Xuân Phương, các cụ thấy có ổn không, em định cho F1 đăng ký học đỡ phải thi

0962226789

Xì hơi lốp
Bỏ lâu rồi cụ, cu con em cũng đạt giải thành phố, trước khi thi cũng đã biết không có ưu tiên gì nhưng em cứ động viên nó thi. Học cho nó chứ cho em đâu.
Cũng không được cộng điểm ưu tiên nữa à cụ ? Thằng nhà em cứ hý hửng tưởng được tuyển thẳng!

0962226789

Xì hơi lốp
Như đội mua nhà ở Times có mấy tòa Hoàng Mai cay hơn ăn gừng nhỉ ! Cặp với Thanh Trì mới nhọ !!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trên of lắm đạo đức giả. Quyền lợi liên quan thế hệ con cháu, chắc không bị ảnh hưởng tới con cái các cụ ấy nên to mồm. Cái gì mà chính sách tốt cho số đông, tốt đâu không thấy làm đảo lộn ảnh hưởng tới bộ phận lớn phụ huynh học sinh thì sao gọi là tốt. Thời buổi kinh tế mở cửa, phát triển, dân giờ vô cùng nhiều khẩu một nơi làm ăn, cư ngụ một nơi. Dân ngoại thành thì vào trung tâm, dân phố cổ, trung tâm thì dãn ra quận mới phát triển. Qua bên thớt cũ nực cười có cụ nhảy dựng lên Mỹ thế nọ Tây thế kia, chẳng biết có sống ở Mỹ ngày nào không nhưng kém kiến thức thực tế sống ở Hà Nội. Còn kêu sống đâu nộp thuế đó học ở đó là đúng. Kkk chắc cụ ấy mở bán trà đá ngay trước cửa nhà thì mới thế. Rồi một số cụ nhảy đổng lên giao thông này nọ mà không tư duy nổi là số lượng học sinh toàn thành phố vẫn vậy, chỉ tiêu tuyển sinh từng trường không thay đổi thì lưu lượng học sinh hướng về một trường có khác gì đâu.
Ai bảo cụ số học sinh ko thay đổi ? Xin thưa cụ năm nay số học sinh hơn gấp đôi năm ngoái ạ
Chỉ tiêu từng trường ko thay đổi vậy số dư ra đi đâu

Chỉnh sửa cuối: