[VHGT] Thiện cảm đầu tiên của e về XXX!

6xalo

Xe hơi
Em đồng quan điểm là vẫn có người tốt dù rất hiếm. Từ khi biết đi xe (2B, 4B) từ Nam chí Bắc, em may mắn 2 lần gặp người tốt (Tỷ lệ khoảng 20%):

Lần 1: Vì chuyện hiếm gặp nên gần 10 năm em vưỡn nhớ. E đi 2 B trên đường Trần Bình Trọng (HN) đoạn đến ngã 3 Hồ Hale - Công Viên. Vì lúc đó trời sắp mưa mà em đang chở F1 nên đi hơi nhanh (ẩu) nên quá vạch dừng đèn đỏ hơn 1 thân xe. 1 chú công an đi sang đúng chỗ em dừng xe (em đang nghĩ: thôi ô pờ ốp nặng nộp rùi) nhưng ngạc nhiên chưa, chú ý bảo: "qua luôn đi anh chặn xe sang cho, bảo con bé quay mặt vào bố cho khỏi bụi mà 2 bố con đi nhanh lên k mưa đấy". Ôi, cảm động quá. Em cảm ơn anh CA hàng hiếm mà trong lòng cứ thấy vui.

Lần 2: Mới hồi tháng 5 vừa rồi em đi cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình, đến tram Liêm Tuyền thì mấy anh vẫy vào. Lúc này em cũng làm đúng theo quy trình của OF vì em tự tin mình chả có gì sai nhưng các anh cũng bảo chỉ kiểm tra hành chính thôi. OK thế thì em cứ để các anh kiểm tra, KT xong các anh ý hỏi đi đâu đây? em bẩu e về TB thì ngạc nhiên chưa, các anh ý (cả 3 anh luôn) nhắc: "Đường từ đây về TB có nhiều trạm lắm đấy, đừng đi nhanh với lại chở mấy cụ già thì đi chậm cũng tốt do đường k đẹp đâu". Ôi em nghẹn ngào xúc động vì thấy nhiều cụ nhà mềnh nói mấy anh ở đây cũng hay bắt mấy lỗi vớ vẩn.

Thật ra họ cũng là con người nên có thể lúc nào đó mấy anh ăn bẩn cũng sẽ nhận ra điều họ làm và ăn năn (cái này hơi khó nhưng các cụ cùng em cứ mong vậy cho XH nó tốt hơn)

Pyramid

Xe máy
em nghĩ xxx xấu cũng 1 phần do ae mình, cứ có vấn đề gì là xuống xe rút ví "thôi anh thông cảm cho em đi luôn", mình là xxx mình cũng nhận :">

donlilama

Xe buýt
mình cứ tự giác làm việc tốt đi, mỗi người đều tự nhủ như vậy, lâu dần thành thói quen xã hội sẽ tốt lên ngay ý mà! Nghành nào cũng có người tốt, người xấu, không riêng gì CA, mỗi người hãy tự giác làm việc tốt!

April83

Xe hơi
các bạn ơi chẳng qua đó là các chú xxx mới vào nghề hoặc mới ra trường thôi thì mới thông cảm cho người dân. chứ còn cái bọn lâu năm rồi thì thành ma xó hết, chỉ thích bóc lọt người tham gia giao thông thôi

banmerc200

Xe hơi
Đa số là CA tốt, chỉ vì nhiều người thiếu ý thức quá khi Luật còn phạt nhẹ nên họ phải lấy "Luật cá nhân" ra để trị. Không ai bắt bớ chúng ta khi chúng ta không sai luật, tôi tin vậy!

N-K

Xe máy
Chú này chắc mới vào nghề cụ ạ. Đảm bảo chỉ một thời gian ngắn nữa lại anh hùng núp, 1 tay rút chìa 1 tay dùi cui như thật đấy!

Tại mình nhìn xxx nó làm bậy quen rồi nên thấy anh này làm đúng điều luật thì cứ thấy là lạ! :bz

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thangdomi20

Xe hơi
vâng thì tuy là xxx nhưng anh ấy rất tốt

NguyenHuy2408

Xe đạp
CA thì cũng có người này người kia mà. ai vào vị trí đấy chả vậy. CUộc sống mà !!

taxi247

Xe đạp
Lâu lắm rồi, chắc cũng mười mấy năm, em đi Sài Gòn, mượn được ông em con Honda Nova, chạỵ ngang Suối Tiên. Đèn đỏ nó treo tít trên cao, tối mù, thế là cứ chạy. một chú Công an ra túm lại, em cũng dừng lại xuống xe giống như ở Hà Nội, công an thổi thì đứng lại, chẳng chạy bao giờ.

Câu đầu tiên chú bảo: Từ lúc tao làm Giao thông và có cái xe loại này đến giờ, đây là thằng Nova đầu tiên vượt đèn đỏ đứng lại khi tao thổi còi.

Giấy tờ thì không mang, có mỗi cái CMT Hà Nội, cũng chẳng xin xỏ gì. Chú hỏi han mấy câu kiểu đi đâu, vào Nam làm gì, xong bảo: Tao lỡ thổi mày lại rồi, tổ trưởng nó thấy nên không phạt không được. Bây giờ tao sẽ giữ CMT, viết giấy phạt mày về tội đi xe đạp vượt đèn đỏ: 10 khìn. Mai ra đội lấy quyết định nộp phạt rồi ra kho bạc

Công nhận đây là chú Công an tử tế nhất mà em gặp, và chuyện này nhớ mãi không quên được.

Có điều báo hại là mấy hôm sau vòng đi vòng lại Trạm 2 mấy lần mới lấy được cái CMT. Lúc ấy lại nghĩ, ông cầm mấy chục một trăm uống nước có phải là đỡ khổ cho tôi không?

Thế mới biết, tốt cũng khó ra phết, làm ơn mà vẫn bị oán!

altistau

Xe tải
XXX cũng nhiều người ngon lắm đấy các cụ. Hôm trước em cũng bị xxx chỉ gậy vào xe rồi nhắc lần sau đi lắp gương vào nhớ..:)

LeeBest

Xe máy
cũng có thể các chú ý chưa dc ăn chia nên cứ tốt trước khi nhiễm thói xấu :)

bjzonzon

Xe tải
số xxx tốt theo em phỏng đoán chắc đếm đươc trên đầu ngón tay.

luckyhiro

Xe điện
Làm người tốt cũng khó lắm các cụ ơi, e có chú e trong SG. Chú ấy nói than suốt, mấy đứa trong đội đều ăn tiền của dân hết, chú ấy thì ko lấy tiền của dân, nhưng chú ấy nói sợ sẽ k như thế được mãi, vì sợ bị cô lập.....nghe chuyện mà buồn.....

usb3g_giare

Đi bộ
vẫn còn rất nhiều người tốt mà các bác

DUONGLAM

Xe điện
Chắc chú này mới vào nghề nên chưa bị nhiễm.

tonic

Xe hơi
Em thì rất ấn tượng với các anh 141 vì có lần em đi qua ngã tư Tràng Tiền - Hàng Bài gặp chốt 141, thấy có đồng chí ra chỉ xe em từ xa nhưng ko chặn lại mà đi ngang với xe, em hạ kính xuống thì được đồng chí nhắc là xe anh chưa bật hết đèn, CS cũng vẫn nh người tốt mà :)

hoatra

Xe điện
xã hội mà, vẫn có xxx tốt và xấu, dưng mà % xấu nhìu qá, làm ta nhìn đâu cũng thấy đểu

timeltdco

Xe hơi
2 lực lượng gần dân nhất là CSGT và CSHC (CA Phường ấy), 2 lực lượng này để lại nhiều tiếng xấu hơn tiếng thơm... còn lại các lực lượng khác, có rất nhiều người có tâm và làm vì dân vì nước các cụ ạ... nhưng vì 2 cái lực lượng này đông quá... chắc do dân mình "ý thức kém"... các cụ nhỉ! :), các cụ cứ làm giảm số lượng các lực lượng này thì lại thấy thiện cảm ngay, em sang một số nước, công nhận CSGT của họ có trách nhiệm lắm... nhưng họ ra đường là để điều hành giao thông, không phải để phạt... lực lượng kiểm tra và phạt là một lực lượng độc lập... mình cố gắng quản lý tốt nhân khẩu, hộ khẩu và phương tiện thì nên tiến tới bước này. lúc đó sẽ giảm được khối ức chế và tham nhũng trong xã hội.