[CCCĐ] Thiên đường Côn Đảo nơi đi dễ khó về

Hitman67

Xe tăng
Biển Côn đảo đẹp thật đó cụ mỗi tội xa thôi

manowar04

Xe tải
E đợt hè cũng đi côn đảo, cảnh vật ở đây thật đẹp và yên bình, rất thích hợp để nghỉ dưỡng và trăng mật. Có 1 vài chi tiết khá thú vị khi đến thăm nghĩa trang Hàm dương chia sẻ vs các cụ chưa đến bg. Như cụ trên đây nói, nghĩa trang hàm dương chỉ mở cửa vào ban đêm, từ cổng nghĩa trang vào e vô cùng ấn tượng bởi hai bên đường vào nghĩa trang là 2 hàng ghế đá xếp sát nhau, kéo dài vô tận. Hầu hết đèn điện trong nghĩa trang đều là đèn năng lượng mặt trời, le lói trông mờ mờ ảo ảo, như lạc vào cõi hư vô. Nghĩa trang là nơi quy tập hơn 4nghìn ngôi mộ vô danh, trong đó có khoảng hơn 700 ngôi mộ là xác định danh tính. Do đến sớm, nên đoàn tranh thủ ngồi ghế đá để chờ đến 0 giờ để đi thắp hương. Vừa đặt mông xuống ghế, thì có một cụ trong đoàn e đến nhắc đây là ghế để các cụ đêm đến ra ngồi hóng mát, thế là mọi người run như cày sấy ko dám ngồi nữa:))Cụ nào kiểm chứng e fát ạ.

manowar04

Xe tải
Tiếp đến là chuyện đi thắp hương, e thì chẳng biết khấn j, chỉ đại khái là vô cùng trân trọng, tự hào và biết ơn các anh hùng dân tộc đã ngã xuống để bảo vệ tổ quốc, cho mọi người đc cs như ngày nay. Sau khi thắp hương xong, ra về thì gặp 01 bác quản lý nghĩa trang, bác ấy giới thiệu qua về lịch sử và cuối cùng chốt lại là các ngôi mộ này có cả quân ta, quân địch, có cả người thương, tù chính trị, tù nhân bình thường, do đó ở nghĩa trang ko có chỗ nào ghi đời đời nhớ ơn các liệt sỹ và quan trọng khi khấn thì không nên khấn như e vừa khấn bởi làm như thế sẽ làm cho nhiều oan hồn xung quanh thấy tủi thân jj đấy. Lúc đấy cả đoàn ai cũng chột dạ vì ai cũng khấn giống e cả =))

inochi

Xe điện
Thông tin của cụ về Côn đảo quá cụ thể và chi tiết. Cám ơn cụ

zoom2

Xe hơi
Cám ơn các cụ aotimmanowar04 đã cùng chia sẻ.

Theo em cụ aotim nên giấu bức ảnh thương tích đầy chân của cụ vào chỗ kín cái.

Meow

Xe điện
Bác làm em nhớ Côn Đảo quá.
Đi bao lần mà vẫn muốn quay lại nơi bình yên đấy :) cả cảnh và người dân nơi đây đều cho mình cảm giác mộc mạc mà cực kỳ đáng nhớ, yêu từng giây phút trên mảnh đất này :x

Chỉnh sửa cuối:

Cuti13

Xe tải
Sau một mùa hè với các chuyến phượt dài ngắn đủ loại, em quyết định đi Côn Đảo đồng thời hộ tống phụ huynh quay lại thăm nơi đã từng là địa ngục trần gian này. Ấn tượng đầu tiên về du lịch Côn Đảo là việc hiện nay không có chuyến bay thẳng nào từ Hà Nội đi Côn Đảo mà phải bay từ TP. HCM hoặc Cần Thơ hiện do Vasco khai thác. Hiện trung bình một ngày có 4 chuyến từ TP. HCM đi Côn Đảo bằng ATR72 mất khoảng gần 1h bay với giá vé không hề rẻ một chút nào thậm chí là đắt hơn vé máy bay Hà Nội – TP. HCM và cũng khá là khó mua do em mua vé cận ngày.

Ngoài ra ở Côn Đảo không có nhiều sự lựa chọn về các khu nghỉ dưỡng tiêu chuẩn cao ngoại trừ Six Sense Côn Đảo với mức giá cao ngất ngưởng. So với đảo ngọc Phú Quốc với rất nhiều lựa chọn khách sạn resort thì Côn Đảo chỉ có vỏn vẹn vài khách sạn tiêu chuẩn 3 sao như Sài Gòn Côn Đảo, Côn Đảo Resort, ATC Côn Đảo hay Côn Đảo Sea Travel với điểm đánh giá “trên trung bình” trên các trang du lịch như Agoda, Tripadvisor.

Phương án trải nghiệm ngắm hoàng hôn trên biển một đêm bằng tàu biển từ cảng Cát Lở ở Vũng Tàu ra đến Côn Đảo cũng được tính đến với chi phí khá rẻ là 150-200k/người. Tàu dự kiến khởi hành từ 5h chiều và đến 5h sáng hôm sau đến nơi nhưng dở là không mua online được. Tuy nhiên sau khi cân nhắc tình hình sức khỏe của hai bô lão, em quyết định cưỡi chim bay ra đảo.

Với chi phí cưỡi chim bay khứ hồi đến gần 8tr/người để đến Côn Đảo tận hưởng tiện nghi tương đối sơ sài có vẻ là một lựa chọn chưa đủ hấp dẫn so với Phú Quốc hay Nha Trang. Đó có lẽ cũng là một lý do tại sao hiện nay lượng khách du lịch đến với Côn Đảo chưa nhiều . Với kinh nghiệm phượt đủ các thể loại biển, đặc biệt là những hòn đảo ở Phillipines, em tin rằng biển ngoài đảo sẽ là tuyệt vời nhất.

Và em đã không lầm. So với nhiều thể loại resort trong ngoài nước em đã từng có dịp đến, ra đến Côn Đảo mọi tiện nghi khách sạn đều trở thành thứ yếu trước những bãi biển cát trắng mịn và trong vắt với màu xanh như ngọc mà có lẽ chỉ có bãi Sao ở Phú Quốc mới có thể sánh được.

Nhìn như trong film the beach :((

puredoll

Xe điện
Hay quá, E định đi Côn Đảo đầu tháng 12, Cụ ơi, nghía trang Hàng Dương ngày nào cũng mở cửa à
Tiếp đến là chuyện đi thắp hương, e thì chẳng biết khấn j, chỉ đại khái là vô cùng trân trọng, tự hào và biết ơn các anh hùng dân tộc đã ngã xuống để bảo vệ tổ quốc, cho mọi người đc cs như ngày nay. Sau khi thắp hương xong, ra về thì gặp 01 bác quản lý nghĩa trang, bác ấy giới thiệu qua về lịch sử và cuối cùng chốt lại là các ngôi mộ này có cả quân ta, quân địch, có cả người thương, tù chính trị, tù nhân bình thường, do đó ở nghĩa trang ko có chỗ nào ghi đời đời nhớ ơn các liệt sỹ và quan trọng khi khấn thì không nên khấn như e vừa khấn bởi làm như thế sẽ làm cho nhiều oan hồn xung quanh thấy tủi thân jj đấy. Lúc đấy cả đoàn ai cũng chột dạ vì ai cũng khấn giống e cả =))

totavietnam

Xe đạp
Website
totavietnam.com
Thấy đã mê nhưng bác post cái hậu quả làm e sợ quá....................

camvolang

Xe buýt
em đang tính đi TP HCM máy bay, sau đó đi ôt ra ba ria rồi đi tàu ra côn đảo được ko cụ

casa08

Xe hơi
Em đi 2009, ấn tượng vì quên xe cả ngày mà ko sợ mất, tôm hùm 500k/kg. Ko biết giờ thế nào rồi nhỉ các cụ?

tranquang83

Xe điện
Vừa có quyết định của tòa: phạt tù... vài ngày tại Côn Đảo. Các bạn chỉ cho chỗ... tù hợp lý cho các lão già: ở trung tâm, nhà cửa sạch sẽ, giá tầm 500 ngàn phòng 2 (hoặc 3) gường đơn... Lão cảm ơn!

Dr.vanchi

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có người anh họ đã chuyển hẳn ra Côn Đảo sinh sống, rủ ra chơi nhìu lần mà chưa thu xếp đc thời gian
Đọc xong cảm nghĩ của cụ càng thôi thúc em làm 1 chuyến du hí khám phá thiên nhiên và con ng tươi đẹp nơi đây
cảm ơn cụ chủ nhiều !