Thiền viện Trúc Lâm Tây Thiên

hcmt

Xe điện
Tưởng các bác bộ hành leo lên đó, 4 bánh đỗ tận nơi thì cũng không thấy mệt lắm nhỉ.
Ngày trước em còn bé đi Tây Thiên, trời mưa leo qua các quả đồi ngã lên ngã xuống.
Chắc cụ nhầm rồi. Thiền viện trúc lâm tây thiên ở vị trí khác, không phải là khu tây thiên (có đền thượng) mà mọi người trước đây hay đi. Khu này có thác bạc.... Hiện nay đang thi còn cáp treo để lên đỉnh Tây thiên. Cụ không thể leo ô tô lên được, trừ trực thăng cẩu lên he he
Còn theo em biết thiền viện trúc lâm là dòng theo thiền phái trúc lâm Yên tử. Khu này mới khánh thành cách đây chưa đến 10 năm thì phải. Mùa hè vẫn có các cụ gửi con trẻ lên học thiền mấy tháng hè. Rất bổ ích cho các cháu.
Em nói thế có sai không các cụ.;))

real_ilu145

Đi bộ
Chùa Tây Thiên, đền Mẫu Tây Thiên thì từ chân núi đi bộ vào 7km độ cao và xa ngang ngửa đi Yên Tử. Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên nằm ở ngoài bác tham khảo link này http://www.skydoor.net/place/Thiền_viện_Trúc_Lâm_Tây_Thiên . Tại đây đang xây dựng tượng Phật cao 49m.

fashion

Xe tăng
tháng trước em cũng đi tam đảo cũng lên thiền viện tây thiên tham quan.công nhận cái dốc này khiếp.ở dưới em thấy biển cấm xe máy và oto con 4 chỗ.em ko hiểu sao lại thế.lúc nên mới biết.em di inova số sàn mà có đoạn số 2 ko lên dc.phải về số 1 mới bò dc