Thiết bị cảnh báo tốc độ

bhkien

Đi bộ
Có bác nào biết ở đâu bán thiết bị cảnh báo tốc độ (có thể thiết lập, thay đổi các ngưỡng cảnh báo) ở đâu không? Nếu có thì giá khoảng chừng bao nhiêu? Cám ơn các bác nhiều.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tự làm được

Tháo mặt đồng hồ tốc độ ra thay kim bằng kim loại, trên mỗi mức km như 60km 70km đặt một cái râu bằng kim loại, nối các đầu dây và kim thành những tiếp điểm, sau đó đấu với cái vợt muỗi trung quốc, nối hai dây cao áp vào hai ngón chân cái, rồi đặt mức tuỳ ý bác, nếu bác nối râu 70km thì khi kim gạt tới 70km/h nó sẽ nối điện

và..

tiger

Xe tăng
Tháo mặt đồng hồ tốc độ ra thay kim bằng kim loại, trên mỗi mức km như 60km 70km đặt một cái râu bằng kim loại, nối các đầu dây và kim thành những tiếp điểm, sau đó đấu với cái vợt muỗi trung quốc, nối hai dây cao áp vào hai ngón chân cái, rồi đặt mức tuỳ ý bác, nếu bác nối râu 70km thì khi kim gạt tới 70km/h nó sẽ nối điện

và..
Đang tẩy chay hàng TQ Bác ơi! Cho cái phương án khác đi
:)):))

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Thế này thì giảm tốc độ nó cũng giật, chưa ổn lắm.

xeombk

Đi bộ
chán quá

Bác làm thế thì còn đâu là xe nữa Thay đổi cách kác đi:(

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thế này thì giảm tốc độ nó cũng giật, chưa ổn lắm.
Lên đến nơi là nó rật rụt vòi rồi làm sao mà quá nữa được để lo chiều giảm về hở bác. Nhưng các bác đang yêu cầu k dùng hàng TQ để em tính lại vậy

CÁCH MỚI:
Bác mua một cái camera an ninh loại có phản ứng với chuyển động, gì như là "Motion Activate" thì phải, tiếng Tây em hơi ngu nhưng đại loại là nó sẽ đóng mạch recording khi phát hiện thấy có chuyển động. Bác lắp thế nào cho nó nhìn vào cái đồng hồ tốc độ đó, còn mạch của nó thì qua nhờ thợ điện đấu nối qua rơ le để nó kích hoạt một thiết bị khác, lần này không dùng vợt trung quốc mà dùng cái kích điện để bọn bắt cá ở nhà quê nó đi gí điện cá dưới ao đó, buộc đầu dây điện vào tai bác

Giả dụ bác muốn không đi quá 50KM/h phải không, bác lấy giấy che cái mặt đồng hồ khoảng từ 0km đến 50km, khi nào kim đồng hồ ló qua cái giấy che thì bộ phận cảm biến của Camera phát hiện tức thì và cái kích điện sẽ cắn tai bác ngay lập tức để nhắc nhở, làm cách này không hỏng xe tí nào nhá

Các bác thấy được thì vốt em nhớ

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Cái Vietmap R12 có cảnh báo tốc độ ở 60 km/h. Em cũng chẳng hiểu tại sao lại là 60 km/h nữa?! 80 km/h có phải là chuẩn không nhỉ.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Cái Vietmap R12 có cảnh báo tốc độ ở 60 km/h. Em cũng chẳng hiểu tại sao lại là 60 km/h nữa?! 80 km/h có phải là chuẩn không nhỉ.
Ozi cũng đặt được cảnh báo tốc độ !

Mie ! R12 - Đường cao tốc cho phép chạy 80km/h nó cũng báo " Lưu ý giảm tốc độ ":)) :))

Tức mình em tắt béng cái voice ấy đi.

Hôm nào tìm cái file voice đấy thay bằng câu " anh ơi tăng tốc lên em sắp.." (y)

Chỉnh sửa cuối:

AF-1

Xe buýt
Lên đến nơi là nó rật rụt vòi rồi làm sao mà quá nữa được để lo chiều giảm về hở bác. Nhưng các bác đang yêu cầu k dùng hàng TQ để em tính lại vậy

CÁCH MỚI:
Bác mua một cái camera an ninh loại có phản ứng với chuyển động, gì như là "Motion Activate" thì phải, tiếng Tây em hơi ngu nhưng đại loại là nó sẽ đóng mạch recording khi phát hiện thấy có chuyển động. Bác lắp thế nào cho nó nhìn vào cái đồng hồ tốc độ đó, còn mạch của nó thì qua nhờ thợ điện đấu nối qua rơ le để nó kích hoạt một thiết bị khác, lần này không dùng vợt trung quốc mà dùng cái kích điện để bọn bắt cá ở nhà quê nó đi gí điện cá dưới ao đó, buộc đầu dây điện vào tai bác

Giả dụ bác muốn không đi quá 50KM/h phải không, bác lấy giấy che cái mặt đồng hồ khoảng từ 0km đến 50km, khi nào kim đồng hồ ló qua cái giấy che thì bộ phận cảm biến của Camera phát hiện tức thì và cái kích điện sẽ cắn tai bác ngay lập tức để nhắc nhở, làm cách này không hỏng xe tí nào nhá

Các bác thấy được thì vốt em nhớ

Cái bác Vòi-voi này hài vãi :)) làm em cười phun mịa cả nước bọt vào màn hình đây lày (y) đau hết cả bụng (b)

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
Em thì em nghe nói có cái máy cảnh báo đang bị ngắm bắn tốc độ, bác nào có cho em hay với có giá rổ càng tốt.

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Em thì em nghe nói có cái máy cảnh báo đang bị ngắm bắn tốc độ, bác nào có cho em hay với có giá rổ càng tốt.
Cái này hình như ở Việt Nam mình không tác dụng mấy. Bên Tây nó lắp máy bắn tốc độ cố định nên dễ phát hiện hơn. Ở mình thì xxx thấy xe chạy nhanh mới dương súng lên bắn, rada detector chỉ phát hiện lúc xxx đang nhá nhá máy thôi.

brownrat

Xe hơi
Bác đang tìm cái này phải ko? http://www.hangdoc.com.vn/htmls/home.htm?job=sanpham&cat=8
em cũng chẳng biết có tốt không nữa nhưng đã có 1 bài viết về Radar detector rất kỹ nhưng chắc là nằm sâu ở đâu đó rồi, bác thử lục lại xem.
Nó đây bác ạ hy vọng giúp được bác http://www.otofun.com/showthread.php?t=95&highlight=radar+detector

Chỉnh sửa cuối:

Mr Industry

Đi bộ
Cụ lắp cái Cam hành trình dòng Vision hay CARCAM nó có chức năng cảnh báo tốc độ. cụ đặt tốc độ cần cảnh báo và khi xe đạt đến mức đó nó sẽ có câu "chú ý, bạn đang đi quá tốc độ cho phép". Ngoài ra các biển hạn chế tốc độ tối đa cũng được nhận diện và có cảnh báo tương tự cụ ời.

Vietkbang

Xe tải
Với kiểu cảnh báo tốc độ của cụ Vietvoiz mách bảo thì ....có ngày từ 70km/h lên 140km/h mất chỉ có 3 giây thôi.