Thiết kế Lacetti 2010 Vs. Kia Forte 2010: Đòi lại công lý!!!

ducan

Xe tăng
Lacetti có đòi thế chứ đòi nữa cũng vẫn thua forte ! Chắc chắn đấy, em thề ! :)):)):)):))
không chơi kiểu thủ dâm tinh thần dư lày cụ nhá:)):)):))

Trưa nay e mới nhìn thấy thằng Lac CDX lần đầu tiên, lúc đầu nhìn xa e tưởng Accord, sau thấy logo mới bít của Hàn xẻng, phải công nhận rất đẹp và ấn tượng :ohmy:, nội thất nhìn cũng rộng rãi và phối màu trẻ lém. E đang mê KF mà nhìn e nó cũng nôn nao (l), thấy tình yêu của mình dành cho KF rung ring, hix, e đa tình quá! E chỉ chê có mỗi cái la răng thui, rất vớ vẩn và rẻ tiền! Tất nhin đó mới là cảm nhận ban đầu của e sau 10 phút ngó nghiêng e nó, e chưa vào hẳn trong xe, lại càng chưa đi thử nên chưa đánh giá được hết. Nhưng dù sao có lẽ e vẫn chọn KF cho nó có trách nhiệm ạ! :P
đấy ít ra thì cũng phải comment như cụ này , thèm muốn CDX lắm nhưng trót dại cưới KF rồi nên phải chấp nhận sự thật phũ phàng.....dù sao cũng đã có ý định ngoại tình trong tư tưởng rồi ka ka ka :)):)):))

OmegaO9

Xe container
Người OF
Công nhận là Lazang của Lac mới chán mù:^),đã mất công gọt rũa lại mà không làm nốt cái lazang đi,à quên, cũng gọt bớt đi thêm 1 sao rồi,lazang cũ là 6 cánh thì xe mới là 5 cánh mà:)):))
Nói vậy không phải là chê Lacetti mới đâu,nhưng về so sánh chủ quan với Lazang béo của Forte thì đúng là không cần nhận xét

88k1819

Xe máy
Lac thì đẹp hơn là chắc rồi. nhưng cái tiêu thụ nhiên liệu thì phải suy nghĩ quá. Ai đi nhiêu thì nên cân nhắc. Giá như nhiên liệu tiêu thụ như nhau thì múc Lac là chắc

Xe hơi
Bác cứ vào hội KFC mà xem, các bác ấy ca tụng em cứ ngỡ KF là siêu xe. Nhưng đi thử thì khá thất vọng cả về vận hành và nội thất

babyusb

Xe hơi
Website
www.avatelecom.vn
Em cũng lấy cùng lô với nhà bác đấy. Nhưng hỏi bác http://xehoinhapkhau.vn thì bảo đến thứ 6 em mới có giấy tờ đi đăng ký là sao nhỉ ?
Em đi trong phố thấy lên đến 15l chứ lị. Nhưng chả sao, xăng không phải là vấn đề lớn lắm.
Em dán xung quanh cũng 3M ( Tàu cả đấy bác ạ cho nên mới có giá đó, em cũng chỉ tầm tiền đó thôi ). Kính trước em dán V-cool hết 2,8M.
Hôm em dán kính, mấy chú chắc ko chuyên nghiệp, tháo mấy cái giắc điện ở cửa sau. Đi lòng vòng đến tối nó báo lỗi 91 ( Erro code 91 ) thế là toàn thân em đơ luôn. Gọi bác gara đến chọc chọc cái chìa khóa từ phát lại chạy luôn, nhưng vẫn phải đến gara các bác cắm cái máy quét clear lỗi mới hết đấy. Bác cẩn thận khi đụng đến điện em nó.
Nói chung là em thấy hài lòng, ra đường nhiều bác nhìn phết đấy (b). Khi nào có biển em và bác offline phát nhẩy.
Nhà mình lấy biển rồi cho vợ vào bấm ra ngay con 30S - 8452 (b)cũng chả bít gì cũng tạm ổn. em đăng ký cả thuế má hết gần 29triệu đăng kiểm 2,5 năm nữa 7 triệu bảo hiểm toàn bộ cả lội nc

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Đánh giá CDX sau 2 tháng sử dụng

Tôi đang sử dụng xe Lacetti CDX được gần hai tháng. Thời gian sử dụng chưa nhiều, nhưng xin có một số nhận xét về xe Lacetti CDX như sau:
Ưu điểm:
1. Nội thất xe dài (7 cm) rộng (3cm) hơn so với các xe Civic, Kia Forte, Altis, Ford Focus nên sử dụng gia đình rất thoải mái.
2. Ngoại thất rất đẹp và ấn tượng (Tôi đã thay logo GM) đến nỗi rất nhiều người ngoái lại nhìn khi đi trên đường.
3. Nội thất rất Mỹ và Châu âu.
4. Ghế lái do GM thiết kế nên rất thoải mái.
5. Số tự động sáu cấp nên lái rất êm.
6. Máy và các phụ kiện đều do GM sản xuất (Có tem GM trên máy và các phụ kiện).
7. Xe nặng hơn so với tất cả các loại xe kể trên nên đi rất đầm.
8. Đi trên đường trường rất bốc và cảm giác lái rất an toàn.
9. Có đầy đủ các thiết bị an toàn: 8 túi khí, phanh ABS, cân bằng điện tử, chống chơn trượt, cảnh báo lùi,cảm biến gạt mưa, gương chống chói, điều hòa tự động ...
10. Xe chưa nhiều người đi do vậy không sợ bị đụng hàng (Tôi phải chờ đến 20 ngày mới đăng ký được do thời điểm đó chưa có biểu giá thu lệ phí trước bạ)

Nhược điểm:
1. Xe nặng và máy 1.6 nên đi trong thành phố không được bốc lắm.
2. Do xác xe nặng hơn nên tốn xăng hơn so với Kia Forte.

Do máy và các phụ kiện là do GM sản xuất (chỉ gắn logo Deawoo) nên tôi tin xe Lacetti là lựa chọn không tồi.

Chúc bạn chọn được chiếc xe như ý.

Nguồn : http://www.vnexpress.net/Comment/2009/07/3B9B8A11/?p=1 :41:

anhhoang

Xe tải
Đánh giá CDX sau 2 tháng sử dụng

Tôi đang sử dụng xe Lacetti CDX được gần hai tháng. Thời gian sử dụng chưa nhiều, nhưng xin có một số nhận xét về xe Lacetti CDX như sau:
Ưu điểm:
1. Nội thất xe dài (7 cm) rộng (3cm) hơn so với các xe Civic, Kia Forte, Altis, Ford Focus nên sử dụng gia đình rất thoải mái.
2. Ngoại thất rất đẹp và ấn tượng (Tôi đã thay logo GM) đến nỗi rất nhiều người ngoái lại nhìn khi đi trên đường.
3. Nội thất rất Mỹ và Châu âu.
4. Ghế lái do GM thiết kế nên rất thoải mái.
5. Số tự động sáu cấp nên lái rất êm.
6. Máy và các phụ kiện đều do GM sản xuất (Có tem GM trên máy và các phụ kiện).
7. Xe nặng hơn so với tất cả các loại xe kể trên nên đi rất đầm.
8. Đi trên đường trường rất bốc và cảm giác lái rất an toàn.
9. Có đầy đủ các thiết bị an toàn: 8 túi khí, phanh ABS, cân bằng điện tử, chống chơn trượt, cảnh báo lùi,cảm biến gạt mưa, gương chống chói, điều hòa tự động ...
10. Xe chưa nhiều người đi do vậy không sợ bị đụng hàng (Tôi phải chờ đến 20 ngày mới đăng ký được do thời điểm đó chưa có biểu giá thu lệ phí trước bạ)

Nhược điểm:
1. Xe nặng và máy 1.6 nên đi trong thành phố không được bốc lắm.
2. Do xác xe nặng hơn nên tốn xăng hơn so với Kia Forte.

Do máy và các phụ kiện là do GM sản xuất (chỉ gắn logo Deawoo) nên tôi tin xe Lacetti là lựa chọn không tồi.

Chúc bạn chọn được chiếc xe như ý.

Nguồn : http://www.vnexpress.net/Comment/2009/07/3B9B8A11/?p=1 :41:
Em thấy bác nhận xét chuẩn nhất của bác ấy là đoạn chũ đỏ

masterlazy

Xe tải
Em bê nguyên xi câu của thằng em mê KF như điếu đổ.
KF mắt híp nhìn đếch tin tưởng được, option không ngon như Lac.
xe hàn thì giống nhau thôi, chẳng có gì đáng để bảo cái nào hơn cái nào.
Lac còn được ông chủ là Mỹ.
Nên nó chọn Lac CDX. từ bỏ giấc mơ KF mà không hề hối tiếc hihi

cocsku

Xe cút kít
Hix, em thấy chủ đề này bàn mãi cũng vẫn không đi đến đâu cả. Tóm lại bọn này làm ăn vớ vẩn hết, model nào cũng giống nhau từ bản chất đó là tất cả đều 4 bánh, 2 pha, 2 hậu, 2 xi nhan..... :P
Cũng như VỢ CẢ của các cụ, các bác: Cũng mồm ngang, mũi dọc, 2 mắt, 2 lỗ mũi, 2 tay, 2 chân.... :21:
Chẳng qua là bác nào yêu em nào thôi. Bàn cãi vô cùng lắm
Cụ này nói buồn cưới quá. Sao ngày xưa cụ tán vợ cả cứ phải chọn em nọ em kia, mà không lấy luôn cô hàng xóm cho nó gần.....

kienan

Đi bộ
Em thấy thế này ! Cả 2 thằng này đều là Koria đều là mẫu 'con lai' cả ! Các bác yêu con nào thì cưới con đó ! :21:

kienan

Đi bộ
Chả có gì phải lo cả bác ạ ! liên doanh GM deawo của mình vẫn sống tốt !

GoodYear

Xe hơi
Website
duhal.net
Em thấy chẳng thể chê LAC 2009 điểm nào!

arc_tuan

Xe buýt
em thấy cả 2 con đềp lẹp. mua thì em léo mua vì em yêu Maz3 của em lém (b)(b)(b)

Cuabien

Xe điện
Em bê nguyên xi câu của thằng em mê KF như điếu đổ.
KF mắt híp nhìn đếch tin tưởng được, option không ngon như Lac.
xe hàn thì giống nhau thôi, chẳng có gì đáng để bảo cái nào hơn cái nào.
Lac còn được ông chủ là Mỹ.
Nên nó chọn Lac CDX. từ bỏ giấc mơ KF mà không hề hối tiếc hihi
6 tháng nữa cụ hỏi bạn cụ về Lac mới và PM cho em cái xem tình hình thế nào nhé ! :21:

xe_hoi

Xe tải
mỗi hãng đẹp một kiểu mà mấy bác.KF nhìn trẻ trung,dáng khỏe.Lac thì đầy đặn cân đối.chả chê cái gì 2 e này về ngoại hình :6::6: