[Funland] Thiếu niên mà ác quá.

cantona

Xe container
Cha mẹ mặc con như ngọn cỏ mọc ven đường,Cccm ở đây phần đa là được sự bảo ban chỉ bảo của cha mẹ nên ít cảm thông với cháu bé.Cháu rất đáng thương và cũng đáng trách.Em đã rơi vào hoàn cảnh na ná của cháu nên em hiểu phần nào.
Giờ lắm lúc nhìn lại thấy bạn bè thưở thiếu thời kẻ ra đi vì nghiện ngâpl,người ra tù vào tội do trộm cướp....em thấy mình may mắn khi được ông bà cho chốn nương thân.Và cũng thầm khâm phục bản lĩnh của mình khi ấy biết chọn đường sáng mà thoát đi lên.
Em lại thấy thằng nhỏ này dã tâm và nham hiểm. Nó có thể dùng dao tước đoạt mạng bố nó lúc đang ức, hoặc ra tay lúc bố nó ngủ. Mà ko, nó bỏ thuốc vừa giết được bố lại dễ dàng thoát tội. Lên kịch bản, sắm hung khí rồi âm thầm ra tay. Trong khi nó thừa biết sữa đó hàng ngày bà nó, bố nó, cô chú bác nó cũng dùng. Chỉ 1 chút nữa là 3 mạng người rồi. Người ta chỉ thương cảm với tội ác bộc phát do chèn ép, đè nén. Chứ tội ác mà thâm độc như thế thì ko đơn giản chỉ là đứa trẻ.

sthd

Xe lăn
Em lại thấy thằng nhỏ này dã tâm và nham hiểm. Nó có thể dùng dao tước đoạt mạng bố nó lúc đang ức, hoặc ra tay lúc bố nó ngủ. Mà ko, nó bỏ thuốc vừa giết được bố lại dễ dàng thoát tội. Lên kịch bản, sắm hung khí rồi âm thầm ra tay. Trong khi nó thừa biết sữa đó hàng ngày bà nó, bố nó, cô chú bác nó cũng dùng. Chỉ 1 chút nữa là 3 mạng người rồi. Người ta chỉ thương cảm với tội ác bộc phát do chèn ép, đè nén. Chứ tội ác mà thâm độc như thế thì ko đơn giản chỉ là đứa trẻ.
giữa cái chết bằng bả chó và chết vì bị chém, thì cái chết bằng bả chó êm ái hơn nhiều

bà thì chắc ít được uống sữa nên mấy ngày có được uống đâu. khi tang lễ, mệt quá mới được uống đấy chứ.
còn bác thì chả ai nghĩ bác từ nhà khác sang nhà này uống sữa.

nên cụ nói thế oan cho thằng bé

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Chuẩn đấy Cụ ạ, bị mẹ tịch thu điện thoại, cắt mạng, ... dẫn đến hành động như vậy. Thấy bảo cu con này học lớp trường C2 Văn Yên cũng khá là giỏi.
Nhưng làm sao mà không ai biết vậy cụ, phụ nữ 40 tuổi thì vẫn trẻ khỏe lực lưỡng chán mà.

Altis 2011

Xe điện
Tục ngữ có câu "ngoảnh đi con dại, ngoảnh lại con khôn" quả không sai. Trẻ em thiếu sự bảo ban 1 phát là lệch lạc ngay.
Quá chuẩn cụ ah. Em có 2 cháu, 1 cháu 18 vừa đi du học; 1 cháu 14 đang học lớp 9. Phải nói là phần lớn tuổi thanh xuân của em là dàng để kèm con, mà nhiều lúc cũng mệt bã cả ra. Bảo thế này bố mẹ chỉ sểnh ra là hỏng con.
Cháu gái giai đoạn lớp 6-7 cuzng thích ăn mặc hở chỗ này, cut out chỗ khác, lại phải từ từ giải thích cho con. Rồi buoi trưa toàn phải tranh thủ đưa con đi ăn, rồi cho con vào thư viện, quá cà phê rồi kèm con học Toán, tiếng Anh. Con lớn hơn chút biết thích bạn này bạn khác, góp ý cũng có lần bỏ học, chểnh mảng. Ko thích học Toàn lại phải tỉ tê lúc ngồi cùng xe đi học buỏi sáng….
Còn cu con thì lớp 4-5 cũng đánh nhau, thó tiền bố mẹ ăn quà, em cũng phải kèm như kèm kem, đưa aen trưa, đưa vào cơ quan ngủ trưa, ko thích học Tiếng Anh thì tranh thủ lúc đi cùng xe buổi sáng lại dạy thêm. Thế mà cũng nhiều khi buốt cả não
Thế mới biết nếu bố mẹ ko kèm sàn sạt, với xã hội thế này hư lúc nào ko biết. Trưa nay đang ngủ em bị ông xã lôi dậy đi ktra cu con xem có vào cơ quan mẹ ngủ đưer chiều học ko, hay lại đi la cà vì gọi điện thoại ko nghe máy.

thudoll88

Xe tăng
Vụ phúc la hà đông sao rồi cụ

Altis 2011

Xe điện
Nhưng làm sao mà không ai biết vậy cụ, phụ nữ 40 tuổi thì vẫn trẻ khỏe lực lưỡng chán mà.
Chắc nó đánh vào chỗ phạm. Với nhiều khi nó lớn rồi. Bố mẹ cứ nghĩ nó bé để đòn roi, lúc húng lên cả mẹ cả con là hậu quả khôn lường.

nntu

Xe máy
Gốc gác là tại ông bố nát rượu.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
14t , cái tuổi dám làm bất kỳ việc gì . Thật đáng thương , haizzz

.Bo My

Xe container
bà thì chắc ít được uống sữa nên mấy ngày có được uống đâu. khi tang lễ, mệt quá mới được uống đấy chứ.

gì mà mấy ngày không uống. Tối hôm trước ông cha uống sữa, chiều hôm sau bà nội uống.

dautunganhan

Xe tải
loại này phải bắn, nhỏ thì nhỏ chứ thế này thì láo và ác quá! Không tha được! Mấy đứa như thằng này hay thằng luyện không tha làm gì cả, bắn và tiêm hết cho sạch sẽ! Trẻ thiếu niên là để thương yêu nhưng thiếu gì đứa để thương yêu mà phải thương yêu mấy đứa sát nhân?

kduc

Xe container
Vụ này mà bồi thẩm đoàn như bển khéo tha bổng.

4banhxequay

Xe điện
giữa cái chết bằng bả chó và chết vì bị chém, thì cái chết bằng bả chó êm ái hơn nhiều

Ko người này thì sẽ có người khác uống. Chưa rõ sữa bột hay sữa đặc hay sữa nước. Khả năng cao là sữa bột hoặc đặc thì hạn dùng dài, chả ai vứt đi đâu mà dùng tiếp.

Rivers

Xe container
cha mẹ là những danh từ thiêng liêng.
Không nên trao danh hiệu này cho những đứa nghiện bế con nhỏ đi hút chích, những thằng vô trách nhiệm đẻ ra mà không nuôi dưỡng, để trẻ con phải sống lang thang, ăn mày ăn xin.

vụ này cháu bé còn khổ hơn nhiều. 13-14 tuổi mới được về ngủ nhờ nhà bố. còn đã phải đi theo mẹ làm thuê làm mướn cả chục năm nay rồi, từ hồi mấy tuổi thôi.
mà tệ hơn nữa là cả hai con phải đi lang thang theo mẹ, không ở nhà cùng bố.

một đứa trẻ không có một tấm gương để noi theo, không được ai quan tâm chăm sóc, dạy bảo, suốt đời va chạm với trộm cướp, chửi mắng, đi làm thuê, ngủ bờ ngủ bụi, nó sẽ phản ứng thế nào với xã hội, với bố nó?
Những đứa trẻ lớn lên trong hoàn cảnh thiếu thốn tình cảm, hay bị đánh đập, chửi bới sẽ nóng tính, thiếu kiềm chế, thường có những hành động bộc phát khó kiểm soát, giống như việc nó nhận được cái gì thì sẽ trả về cái đó. Trong trường hợp này âu cũng là gieo nhân gặt quả, có điều quả này đắng quá thôi.

sthd

Xe lăn
Những đứa trẻ lớn lên trong hoàn cảnh thiếu thốn tình cảm, hay bị đánh đập, chửi bới sẽ nóng tính, thiếu kiềm chế, thường có những hành động bộc phát khó kiểm soát, giống như việc nó nhận được cái gì thì sẽ trả về cái đó. Trong trường hợp này âu cũng là gieo nhân gặt quả, có điều quả này đắng quá thôi.
nóng tính, thiếu kiềm chế thì đơn giản quá. thực tế thì trong lòng nó đầy sự thù hận , tiêu cực, bạo lực

Tv1912

Xe tải
Một vụ án có rất nhiều câu chuyện của xã hội đương thời, từ trộm chó(bả) tới thực phẩm bổ sung(sữa), từ chuyện gia đình li hôn tới tội phạm ngày càng trẻ hoá, từ ông bố nát rượu tạo ra một sát thủ thiếu niên! So với mấy vụ kinh dị gần đây thì em đánh giá cu cậu thất học này lại có cách giết người nhẹ nhàng nhất, trước đây em vẫn nghĩ những người được giáo dục tốt mới "văn minh" vậy!

Các mợ thì em không rõ chứ các cụ thì hẳn trong thời choai choai cũng ít nhiều có suy nghĩ giết một ai đó, nghĩ vậy nhưng không dám làm, sau này nghĩ lại thấy cũng may là mình không dám làm! :D

Em có ông anh trai, lúc 17 tuổi có xích mích với một anh già trong xóm cay quá không đấm lại được, bèn góp tiền với một anh trong họ mua một quả mìn đánh cá để xử lý. Trước tiên là điều tra sinh hoạt của đối tượng, sau đó nhét mìn vào cái ống tre để ngụy trang(thuốc nổ giống như tấm mía ấy), chờ đối phương đi tắm rồi châm lửa ném vào! Hên là hôm đó thằng đó đi đâu không về tắm, may cho nhà nó mà cũng may cho nhà mình! :)) Các cụ có con trong tuổi này phải chú ý nhá, kẻo nó làm những chuyện không ai ngờ thì khổ nó, khổ mình, khổ cả xã hội!

duonglamkhoa

Xe tăng
Đứa bé này có lối sống bạo lực, ra tay tàn độc thì tất nhiên rồi, không cần bàn nữa. Nhưng nó như vậy là do đâu? Nếu nó được sinh ra trong gia đình êm ấm, cha mẹ yêu thương, đùm bọc, dạy bảo thì chắc nó không như vậy. Ngay từ lớp 7, cái tuổi đáng lẽ ra chỉ được ăn với học, có làm thì cũng chỉ làm mấy việc lặt vặt nhưng nó đã phải nghỉ học, đi bán hàng kiếm tiền, cuộc sống thiếu thốn cả vật chất lẫn tinh thần, đã vậy lại phải sống với ông bố nát rượu, suốt ngày chửi mắng, lè nhè. Nếu nó có bản chất hung bạo nhưng lớn tuổi hơn thì nó đã lường trước được hậu quả; còn ở cái tuổi này nó chưa thể lường được hậu quả lớn đến vậy đâu.

Cái gì cũng có nguyên nhân sâu xa của nó. Đứa bé này thật đáng trách nhưng nó đáng thương nhiều hơn.

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Một vụ án có rất nhiều câu chuyện của xã hội đương thời, từ trộm chó(bả) tới thực phẩm bổ sung(sữa), từ chuyện gia đình li hôn tới tội phạm ngày càng trẻ hoá, từ ông bố nát rượu tạo ra một sát thủ thiếu niên! So với mấy vụ kinh dị gần đây thì em đánh giá cu cậu thất học này lại có cách giết người nhẹ nhàng nhất, trước đây em vẫn nghĩ những người được giáo dục tốt mới "văn minh" vậy!

Các mợ thì em không rõ chứ các cụ thì hẳn trong thời choai choai cũng ít nhiều có suy nghĩ giết một ai đó, nghĩ vậy nhưng không dám làm, sau này nghĩ lại thấy cũng may là mình không dám làm! :D

Em có ông anh trai, lúc 17 tuổi có xích mích với một anh già trong xóm cay quá không đấm lại được, bèn góp tiền với một anh trong họ mua một quả mìn đánh cá để xử lý. Trước tiên là điều tra sinh hoạt của đối tượng, sau đó nhét mìn vào cái ống tre để ngụy trang(thuốc nổ giống như tấm mía ấy), chờ đối phương đi tắm rồi châm lửa ném vào! Hên là hôm đó thằng đó đi đâu không về tắm, may cho nhà nó mà cũng may cho nhà mình! :)) Các cụ có con trong tuổi này phải chú ý nhá, kẻo nó làm những chuyện không ai ngờ thì khổ nó, khổ mình, khổ cả xã hội!
Vãi cả tâm sự + lời khuyên của cụ!