[Funland] Thiếu niên mà ác quá.

niceshot

Xe container
14 tuổi, bố mẹ và gia đình không quan tâm, lớn lên như cây cỏ, chưa nhận thức được cuộc sống, có thể là những suy nghĩ, hành động bột phát, nhất thời , nhưng mọi chuyện đi quá xa. Lỗi của người lớn.
cu cậu nhà em gấp đôi tuổi cháu mà giờ lắm lúc vẫn còn phải dậy nữa là :-s
Em hỏi khí không phải là giờ cụ dạy gì cho cu cậu 28 tuổi nhà cụ vậy :-??

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Langthang_Mercedes

Xe container
Mấy thằng này cứ đem bắn la xong.

hoami_tonnu

Xe tải
nhận thức về tâm lý, về quá trình hình thành nhân cách của nhiều người, nhiều cơ quan là quá thấp, quá kém, quá vô cảm, nên cứ vi phạm pháp luật là chửi, là bắt bỏ tù thôi.
Đồng quan điểm với cụ...việc áp dụng luật pháp của cơ quan thực thi pháp luật là quá thấp, quá kém, quá vô cảm và võ đoán áp đặt.

BKG

Xe tăng
Ng mất đã mất rồi, mất vk liệu cụ có muốn mất nốt thằng con mà chẳng lo chạy qua việc này nọ. Mà tuyệt nhiên ko thấy báo đài nào đăng luôn.
E thấy hàng xóm quanh đó bảo CA bế đi rồi mà cụ (sau đám tang mẹ). E nghĩ không public vì vụ việc kinh khủng lại rất nhạy cảm, có thể tác động xấu lên XH + tương lai thag cu. Thậm chí còn fai canh thế nào nó khỏi tự hại bản thân (e nghĩ vậy).

ngominh

Xe tăng
bản năng tự nhiên mà chửi, thì thằng bé này ác quá
nhưng gạn đục khơi trong, nhìn lại một chút, thì cũng là đáng thương.
được đẻ ra trên đời nhưng không được chăm sóc, dạy dỗ. vài tuổi đã phải cùng mẹ bỏ nhà đi làm thuê vất vưởng khắp nơi, ăn không đủ, ngủ bờ bụi, không được học hành, nhìn những đứa trẻ sung sướng bên cạnh, nó nghĩ gì? mẹ nó, em nó cũng rách rưới, lang thang, khổ sở, nó nghĩ gì? với điều kiện không được dạy dỗ, không được học hành, nó sẽ nghĩ gì?
đáng thương cho đứa bé.
Cũng là 1 kiếp ngưòi
Nhiều khi ngồi nghĩ lại mình ngày xưa,khi tuổi trẻ em thấy nhiều lúc mình được như giờ là quá may mắn
Sinh ra và lớn lên quanh đầy nghiện hút. Cờ bạc, Đua xe , đánh chém nhau,... chỉ 1 ly thôi chắc đã đi sang hướng khác rồi

RongPhuongBac

Xe điện
Em nghĩ cu này chắc chỉ đi giáo dưỡng thôi. Lê Văn Luyện lúc gây án đã gần 18 tuổi rồi mà cu này không biết đã đủ 14 chưa?
Em nghĩ cũng không tăng nặng, chỉ là do không được dạy bảo đến chốn thôi. Mà ông bố cũng đáng đòn, gà trống rồi lại còn nát rượu. Thế thì lỗi ông bố này nhiều hơn là nó.

sắt con

Xe điện
Hai mươi năm trở lại, xã hội ngày càng suy đồi, nhiều việc ghê rợn tới mức nghĩ đã buồn nôn mà vẫn có kẻ làm đc..
Xưa còn đổ cho nghèo, nghiện..
Nay thì…do đâu

Mũi tên bạc

Xe container
Em nghĩ cũng không tăng nặng, chỉ là do không được dạy bảo đến chốn thôi. Mà ông bố cũng đáng đòn, gà trống rồi lại còn nát rượu. Thế thì lỗi ông bố này nhiều hơn là nó.
Bố mẹ mà không gương mẫu thì khó rồi cụ nhỉ!

pooka

Xe container
Hai mươi năm trở lại, xã hội ngày càng suy đồi, nhiều việc ghê rợn tới mức nghĩ đã buồn nôn mà vẫn có kẻ làm đc..
Xưa còn đổ cho nghèo, nghiện..
Nay thì…do đâu
Do nghiệp kiếp trước còn nợ nhau nhá.

blablo

Xe tải
Các cụ cứ phân tích do dạy dỗ giáo dục này nọ. Nhưng trong thớt này có 2 trường hợp
1 th là bé nhà đơn thân, thiếu tình thương, thiếu giáo dục, đói ăn
2 là bé có mái ấm, có điều kiện, và chắc rằng cha mẹ cũng có phương pháo giáo dục

Cả 2 đều có hành động man rợ, vô cảm, trong lúc tỉnh táo có ý thức như nhau. Đừng bao biện cho con trẻ bằng việc đổ cho "nghiệm game"

E từng đọc 1 cuốn sách " Kẻ ác ở cạnh bên", thì về những kẻ không có lương tâm chiếm 1/4 dân số thế giới. Và sự vô lương tâm đó biểu hiện ra man rợ hay kín đáo là do giáo dục.
Bởi vậy, nên nhìn nhận, tội phạm thiếu niên nhiều khi cũng không nên được tha. Bởi vì khi đặt nó vào 1 hoàn cảnh khác, cũng có thể tiếp tục xảy ra phạm tội

Hự.

Xe điện
Thì hoàn cảnh buồn mới dễ tìm đến rượu mà cụ.

Hự.

Xe điện
.....
Các mợ thì em không rõ chứ các cụ thì hẳn trong thời choai choai cũng ít nhiều có suy nghĩ giết một ai đó, nghĩ vậy nhưng không dám làm, sau này nghĩ lại thấy cũng may là mình không dám làm! :D
....
Thế thì em khác người rồi, em nhớ hồi em choai choai em ko định giết ai thì phải 🤔

vkhanh82

Xe tăng
E thấy hàng xóm quanh đó bảo CA bế đi rồi mà cụ (sau đám tang mẹ). E nghĩ không public vì vụ việc kinh khủng lại rất nhạy cảm, có thể tác động xấu lên XH + tương lai thag cu. Thậm chí còn fai canh thế nào nó khỏi tự hại bản thân (e nghĩ vậy).
Tin chính thức từ VOV, đã khởi tố rồi cụ.

• Vodka
Reactions: BKG

Hự.

Xe điện
Chuyện đau lòng em chẳng muốn bàn luận, nhưng mẹ lấy búa sắt dài 70cm để đánh con, rồi đuổi theo lên tầng 2 để đánh, em thấy cứ hi hữu thế nào ý.

allan

Xe hơi
Không biết cái bả chó là chất gì mà độc thế. Chó nhà em cũng mới bị cho ăn bả, chó nhốt trong sân mà chúng nó vẫn ném vào cho ăn, sáng dậy thấy chết đứ đừ. Định thuê người đi chôn thì cánh thợ xây gần đó đến bảo đi vứt hộ cho, ai dè họ về mổ ăn mà chả thấy ông nào bị ngộ độc hay làm sao cả @-)