[Funland] Thoát chết nhờ dây an toàn như thế nào

Arabia

Xe tăng
Đồng ý với hai cụ, cái chốt dây an toàn là cái mất dạy cực kỳ
Ko chỉ mất dạy mà với em còn là chống đối pháp luật, em mà là chính quyền em phạt nặng cả kẻ bán lẫn người mua cái chốt đấy.

Dân mình nhiều lúc rất buồn cười, dây an toàn là cái bảo vệ chính thì ko cài, đi soi túi khí là cái chỉ có giá trị bảo vệ vài %, mà cái này nó được thiết kế làm sao phải bung ra thật nhanh trước khi va chạm xảy đến để có tác dụng và người ta chưa nghĩ ra được biện pháp nào tốt hơn là dùng cơ chế "nổ". Mà đã sử dụng cơ chế nổ thì ngay bản thân nó đã ko phải là 1 thứ thực sự an toàn rồi, chả phải ngẫu nhiên mà nhiều hãng xe họ thiết kế nếu ko thắt dây túi khí ko bao giờ "nổ". Người ta cứ hay gọi túi khí "bung" chứ với em về bản chất là "nổ", thế giới đã có người ko chết vì tai nạn mà chết vì túi khí. Có lẽ do bản tính người Việt thích hoành tráng, xe xịn nhiều túi khí còn cái dây thì lại quá tầm thường chăng? Cái dây êm ái, giá trị bảo vệ cao mấy chục phần trăm thì ko chịu, lại đi thích cái nổ cái bùm mà giá trị bảo vệ chưa bằng 1/10 cái dây đai.

Em cầm lái trên xe còn có người chưa thắt dây là em nhất quyết ko đi, cho dù thỉnh thoảng vẫn bị 2 cụ thân sinh hay vợ cằn nhằn. Ai bảo được rồi sẽ thắt thì em trả lời là được rồi sẽ đi.

RR1

Xe buýt
Em thì lên xe khách cũng cài, giường nằm cũng cài Nói chung có dây an toàn là sẽ cài Bọn nhóc nhà em lên xe, trước khi đi là em phải dặn cài dây an toàn, giờ cũng thành thói quen rồi.

cunhoang

Xe tăng
em quen cài dây,đi taxi hay grab cài dây các bác tài hay nhìn lắm :))

HUNGSMUN

Xe container
Em có thói quen cài dây an toàn từ những năm 2000 gì đó kể cả ngồi ghế phụ.

tuha_vt2015

Xe tăng
Em cũng luôn dây an toàn, kể cả đường bê tông trong xóm

clicklacp

Xe buýt
Ko chỉ mất dạy mà với em còn là chống đối pháp luật, em mà là chính quyền em phạt nặng cả kẻ bán lẫn người mua cái chốt đấy.

Dân mình nhiều lúc rất buồn cười, dây an toàn là cái bảo vệ chính thì ko cài, đi soi túi khí là cái chỉ có giá trị bảo vệ vài %, mà cái này nó được thiết kế làm sao phải bung ra thật nhanh trước khi va chạm xảy đến để có tác dụng và người ta chưa nghĩ ra được biện pháp nào tốt hơn là dùng cơ chế "nổ". Mà đã sử dụng cơ chế nổ thì ngay bản thân nó đã ko phải là 1 thứ thực sự an toàn rồi, chả phải ngẫu nhiên mà nhiều hãng xe họ thiết kế nếu ko thắt dây túi khí ko bao giờ "nổ". Người ta cứ hay gọi túi khí "bung" chứ với em về bản chất là "nổ", thế giới đã có người ko chết vì tai nạn mà chết vì túi khí. Có lẽ do bản tính người Việt thích hoành tráng, xe xịn nhiều túi khí còn cái dây thì lại quá tầm thường chăng? Cái dây êm ái, giá trị bảo vệ cao mấy chục phần trăm thì ko chịu, lại đi thích cái nổ cái bùm mà giá trị bảo vệ chưa bằng 1/10 cái dây đai.

Em cầm lái trên xe còn có người chưa thắt dây là em nhất quyết ko đi, cho dù thỉnh thoảng vẫn bị 2 cụ thân sinh hay vợ cằn nhằn. Ai bảo được rồi sẽ thắt thì em trả lời là được rồi sẽ đi.
nó là lý do để Toy và rất nhiều hãng xe khác vào Việt Nam cắt thật lực các chi tiết an toàn nhưng giữ nguyên giá bán bằng bển. Dù cụ bảo túi được vài % thì cũng có nghĩa là chúng ta coi cái đó không bằng những yếu tố như vô lăng da, màn hình DVD 8 inch, các đồ chơi xe hơi khác...
Em mua xe là soi các thiết bị an toàn trước, mua xe là đầu tiên so sánh mức độ an toàn, lên xe là đeo dây cho mình và nhắc người nhà đeo (tuy các cụ già đúng là hay không quen, nhưng em có bài dọa là bị phạt :) ).

levinh05

Xe container
Mà phải công nhận khung xe Mitsu tốt thật, ông anh họ em đi xuyên Việt đang trên đường về đến Hà Tĩnh thì buồn ngủ, cả nhà cũng hiu hiu buồn ngủ thế nào vào góc cua con Pajero của ổng cắt đứt cây bàng với tốc độ trên cam hành trình báo là 53km/h. Xem mà bủn rủn chân tay cả nhà không ai bị sao, bọn trẻ sợ chỉ khóc tí thôi, cái hệ thống khung gầm con pajero đời 2014 nghĩ mà nốt tốt thật, 2vc ngồi ghế trên có đeo dây an toàn đầy đủ.

Santafe 2021 nếu không cài dây an toàn thì nó không cho tiến lùi luôn, trừ khi cụ nào dùng cái miếng giả để lừa nó.

Chỉnh sửa cuối:
Mà phải công nhận khung xe Mitsu tốt thật, ông anh họ em đi xuyên Việt đang trên đường về đến Hà Tĩnh thì buồn ngủ, cả nhà cũng hiu hiu buồn ngủ thế nào vào góc cua con Pajero của ổng cắt đứt cây bàng với tốc độ trên cam hành trình báo là 53km/h. Xem mà bủn rủn chân tay cả nhà không ai bị sao, bọn trẻ sợ chỉ khóc tí thôi, cái hệ thống khung gầm con pajero đời 2014 nghĩ mà nốt tốt thật, 2vc ngồi ghế trên có đeo dây an toàn đầy đủ.

Santafe 2021 nếu không cài dây an toàn thì nó không cho tiến lùi luôn, trừ khi cụ nào dùng cái miếng giả để lừa nó.
San 2021 có vụ đó luôn hả cụ?

Xe của Đức

Xe hơi
Chốt ở đúng cái câu: em chạy trâu bò nó quen rồi. Vụ này may là không liên luỵ đến người khác, và mong tương lai đừng liên luỵ (ăn lầm bầm chửi thầm là may rồi)

Thèm khát

Xe điện
May mắn thoát chết, nhưng mà cũng nhờ dây đai an toàn + túi khí.
Ấy thế mà trên FB em thấy vẫn cứ bán ầm ầm cái cùi lự lắp vào để khỏi báo cài dây an toàn.

Thèm khát

Xe điện
BH chấp nhận mua lại cái xe đó chắc chắn chủ xe phải có võ!
Đòi tiền của BH không phải việc dành cho người thường.
Ở cái xứ thiên đường này mà ko có đòn có võ thì chỉ có ăn cám với bọn BH. Quyền lợi chính đáng của mình nhưng chúng nó tìm đủ mọi cách để từ chối, tìm đủ mọi lý do kể cả sống sượng để ăn cướp quyền lợi chính đáng của mình.
Em đã cơ bản đầy đủ võ để chúng nó phải chấp hành luật chơi.
Lão là Dê núi thì Thôn nữ BH nào dám khước từ hehehe

Neopan

Xe tải
Em có thói quen cứ lên xe là cài dây an toàn, bất kể lái hay ngồi sau. Tự nhiên thành thói quen, không cài cứ thấy thiếu thiếu cảm giác không an toàn.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
a của e mất cũng vì ko cài dây an toàn

khi tai nạn xảy ra, luc vào nhận ngừoi thì còn nguyên venj, nhưng bien ban của bên y tế ghi là xương bij gãy trong, các cơ quan nội tạng ọi vỡ, chảy máu trong và mất máu cấp, voo lăng đập v ỡ xương lồng ngực do va chamj ko thawts đai

chuyeenj xảy ra twf năm 2012
Chi buồn cùng cụ. Không nói trước được gì nhưng không cài dây thì chắc chắn chết hoặc bị thương rất nặng khi va chạm từ 30km/h trở lên. Cài dây thì có thể vẫn bị thương nhưng khả năng chết thấp hơn nhiều.