[Funland] Thoát vị đĩa đệm

Văn Bản

Xe tải
Cụ qua đây ngâm cứu nhé. Thớt này cũng đc đôi năm rồi đấy. Cụ cần chia sẻ gì cứ nhắn e chia sẻ nhé, còn việc cụ lấy thuốc hay không, không quan trọng đâu. Hi. Phương pháp nào cũng vậy. Đĩa đệm rách ra , nhân nhày thoát ra ngoài rồi mà bấm mấy cái nó lại vào thì cụ cứ alo hỏi bác sĩ chuyên ngành ngta sẽ trả lời cho cụ.
Vâng Cụ. Em đang định sang tuần đi chụp lại phim cộng hưởng từ rồi chuẩn đoán cho chính xác

Sonduong.BMV

Xe container
E bị thoát vị nhẹ nhưng bị thoái hoá đốt sống cổ.
Tạm thời trình bầy 3 món thường trực ở đầu giường đã. Các món khác e trình bầy sau.

Ngoài ra còn đu xà đơn, đạp xe. Tối tắm nước nóng.

cunbind

Xe tải
Cái này bs nào cũng k nói trước 100% đc đâu.Tuy nhiên tỷ lệ khỏi là 90% . Ông chú em bị 4 đốt thuốc nam thuốc bắc xoa bóp các kiểu tốn kha khá.Nó ép dây tk tóp teo cái chân trái. mới mổ 4 đốt ở VD xong.Mổ xong trách biết vậy mổ sớm đỡ khổ.Vừa tốn tiền vừa đau đớn :))

ductru_auto

Xe tải
E bị thoát vị nhẹ nhưng bị thoái hoá đốt sống cổ.
Tạm thời trình bầy 3 món thường trực ở đầu giường đã. Các món khác e trình bầy sau.

Ngoài ra còn đu xà đơn, đạp xe. Tối tắm nước nóng.
Cụ có thể chia sẻ công dụng và cách sử dụng từng loại, cũng như hiệu quả thế nào ko?

Sonduong.BMV

Xe container
Cụ có thể chia sẻ công dụng và cách sử dụng từng loại, cũng như hiệu quả thế nào ko?
1/ Đèn hồng ngoại :
  • Do tia hồng ngoại có tác dụng thấu nhiệt nông xuyên qua da khoảng 3mm, nên tia sáng này làm nóng da tại chỗ, nhiệt độ da tăng lên, mạch máu tại chỗ giãn ra. Do hiện tượng tăng lượng máu cục bộ và tăng nhiệt độ tại chỗ dẫn đến phát tán nhiệt đi khắp cơ thể và làm tăng nhiệt toàn thân.
  • Hồng ngoại có tác dụng chữa bệnh cơ, xương, khớp, làm giảm đau, vết bầm tím. Khi dùng đèn hồng ngoại chiếu sáng rọi vào những vết thương sẽ giúp giảm đau, chống co cứng cơ, làm giãn mạch, làm tan máu bầm, tăng chuyển hóa và dinh dưỡng tại chỗ.
2/ Gối chườm nóng:
  • Đèn hồng ngoại dùng nhiều cũng không tốt. Nhiều khi đau mà vẫn phải ngồi làm việc thì cắm điện cho gối nóng, đặt vào chỗ cổ sẽ giúp giảm đau, chống co cứng cơ, làm giãn mạch, giảm đau.
3/ Khung kéo giãn cột sống"
  • Mỗi ngày nằm đè lên khoảng 20 phút. Thấy quảng cáo kéo giãn cột sống, Kích thích tuần hoàn máu trong cơ thể;+Làm giảm đau lưng, đau thắt lưng do tư thế không phù hợp trong lúc sinh hoạt, lao động, Dùng cho người bị thoát vị đĩa đệm; thoái hóa cột sống, cổ, (ngực), thắt lưng hay thoái hóa dây chằng, Tạo sự thoải mái cho cơ nhờ tác dụng massage, châm cứu của 94 điểm trên khung giúp máu huyết lưu thông, ngủ ngon, tăng cường khả năng phục hồi sức khỏe.
Mấy món này em cũng hỏi BS, BS bảo dùng cũng được nhưng phải đúng quy trình.

Minh Ý

Đi bộ
Người nhà em bị thoát vị đĩa đệm, chèn dây thần kinh, ảnh hưởng khá nặng, đau tê cả 1 bên chân. Đi khám ở viện E, bs cho thuốc và tư vấn nên mổ. Nhưng em nghe nhiều người nói mổ xong 1-2 năm vẫn bị lại. Giờ đang nghiên cứu mong tìm được phương pháp chữa mà ko cần phẫu thuật.
Có cụ nào từng bị thoát vị đĩa đệm mà đã chữa khỏi hoàn toàn chưa ạ? Cho em hỏi các cụ chữa bằng phương pháp nào?
Gần đây em mới nghe ng ta quảng cáo chữa bằng pp Sóng cao tần gì đó, ko biết liệu có tác dụng thật sự ko hay lại tiền mất tật mang? Có cụ nào đã từng trải nghiệm chưa ạ?
nhà em chữa đông y lại đỡ nhiều lắm

Anphat Bds

Xe tải
e thấy món xà đơn tập nhẹ cũng hiệu quả, nhưng phải kiên trì

Nhân văn Dân

Xe tăng
;)) Em cũng chẳng biết; cơ mà mẫu hậu nhà em bị thoát vị đĩa đệm lưng, đi viện chỉ định mổ. Em mang lên đó bấm vài lần giờ khỏi tiệt, mỗi lần bấm hồi xưa hết có 50k, giờ lão tăng giá lên 70k. Em thấy lão ý đúng là kỳ tài, có điều ghét quả lão hay chơi bài đểu; bấm lần 1 hết 50k méo khỏi, phải làm tiếp lần 2, lần 3 mất thêm 100-200k nữa mới khỏi :)) kiểu như là muốn lấy thêm tiền nhưng mà ngại, chơi bấm nhiều lần ý >:).
Thế giới nhiều điều kì diệu, cụ cũng nên tìm hiểu và học hỏi thêm.
Cụ chia sẻ địa chỉ và số điện thoại đi ah.

Fortuner2019

Xe tải
;)) Em cũng chẳng biết; cơ mà mẫu hậu nhà em bị thoát vị đĩa đệm lưng, đi viện chỉ định mổ. Em mang lên đó bấm vài lần giờ khỏi tiệt, mỗi lần bấm hồi xưa hết có 50k, giờ lão tăng giá lên 70k. Em thấy lão ý đúng là kỳ tài, có điều ghét quả lão hay chơi bài đểu; bấm lần 1 hết 50k méo khỏi, phải làm tiếp lần 2, lần 3 mất thêm 100-200k nữa mới khỏi :)) kiểu như là muốn lấy thêm tiền nhưng mà ngại, chơi bấm nhiều lần ý >:).
Thế giới nhiều điều kì diệu, cụ cũng nên tìm hiểu và học hỏi thêm.
Cụ cho em địa chỉ em thử xem sao

Nhân văn Dân

Xe tăng
Em đã từng thử qua các phương pháp châm cứu, bó thuốc, sau cuối cùng là vật lý trị liệu - thì thấy rất hiệu quả, trách mình sao không biết sớm hơn đó mợ
Phòng vật lý trị liệu ở số 14 ngõ 5 Lương văn can , Hà Đông. cậu con trai là Quang 0984331284, 200.000đ/lần.
Mong người nhà mợ phù hợp với phương pháp này.
Cụ làm ở đó từ bg, tg điều trị có lâu không ah?

Nhân văn Dân

Xe tăng
Chạy bộ nhẹ nhàng nhé.
Em cũng bị thoát vị đốt sống cổ, xoa bóp bấm huyệt, châm cứu, thuốc nam.... chả thấy gì.
Sau chạy bộ chậm , đỡ đau thì chạy nhanh hơn, giờ đỡ đau 80%.
Cụ thử chạy bộ và để tay lên gáy sẽ cảm nhận thấy cơ gáy nó hoạt động nhé.
Em từ chạy 1km/ ngày, sau 1 năm giờ 10km/ngày . Cổ gáy nhẹ nhàng hẳn.
Đấy là cổ, còn lưng thì chắc k chạy đc cụ nhỉ.

BMW 325

Xe tải
cô em mới mổ xếp lại 100tr mọi chi phí

xitrum6886

Xe đạp
Quan tâm .
e đang trị liệu bấm huyệt

BMW 325

Xe tải
bệnh này nhiều người lao động nặng dễ bị

NgocAnh2310

Đi bộ
Bản thân em bị thoát vị đĩa đệm mợ nhé.
Em bị từ năm 1 đại học. Lay lắt chữa khắp nơi 4 năm không khỏi.
Lưng đau và cứng, đau lan xuống bên trân trái. Đi lại khó khăn. Không cúi được người. Không giơ cao chân trái được.
Em định phẫu thuật mà nghe BS nói khả năng thành công chỉ 50% nên không dám mổ.
Tới khi nghe được phương pháp chữa bằng các chườm nóng của 1 anh bạn người Nhật, em làm theo và khỏi được 90%.
Mợ có tham khảo không để em hướng dẫn. Type hơi bị dài.
[/QUOTE
bạn hd mình với, mình cũng đang hóng cách chữa ko phải mổ

Sonduong.BMV

Xe container
Bản thân em bị thoát vị đĩa đệm mợ nhé.
Em bị từ năm 1 đại học. Lay lắt chữa khắp nơi 4 năm không khỏi.
Lưng đau và cứng, đau lan xuống bên trân trái. Đi lại khó khăn. Không cúi được người. Không giơ cao chân trái được.
Em định phẫu thuật mà nghe BS nói khả năng thành công chỉ 50% nên không dám mổ.
Tới khi nghe được phương pháp chữa bằng các chườm nóng của 1 anh bạn người Nhật, em làm theo và khỏi được 90%.
Mợ có tham khảo không để em hướng dẫn. Type hơi bị dài.
Cụ hướng dẫn e phát. Thank cụ.

Giautoroi

Xe máy
Em không bia rượu, không hoạt động mạnh, ngồi văn phòng. Em bị tê buồn chân phải mấy năm nay. Có lúc cứ thấy mỏi mỏi bứt rứt vào ban đêm, em đi khám ở DHY 1 lần thì là thoái hóa cột sống, nghi ngờ thần kinh toại, không cho thuốc gì. Thời gian gần đây em bị tê bàn chân, nên treo xà, tập yoga nhưng tình trạng không giảm. Em không đau lưng nhiều, chỉ mỏi nếu cúi người lâu, chứ hoạt động thì bình thường, chỉ có cái chân phải là nó không bình thường. Không biết liệu em đã bị thoát vị chưa nhỉ.

Việt ViVu

Xe tải
Em không bia rượu, không hoạt động mạnh, ngồi văn phòng. Em bị tê buồn chân phải mấy năm nay. Có lúc cứ thấy mỏi mỏi bứt rứt vào ban đêm, em đi khám ở DHY 1 lần thì là thoái hóa cột sống, nghi ngờ thần kinh toại, không cho thuốc gì. Thời gian gần đây em bị tê bàn chân, nên treo xà, tập yoga nhưng tình trạng không giảm. Em không đau lưng nhiều, chỉ mỏi nếu cúi người lâu, chứ hoạt động thì bình thường, chỉ có cái chân phải là nó không bình thường. Không biết liệu em đã bị thoát vị chưa nhỉ.
Tình trạng của thoái hoá cụ ah. Cụ muốn biết có thoát vị hay không chỉ có cách đi chụp fim mri.