[Funland] Thời điểm này có nên mua xe không các cụ. Các cụ dự đoán thế nào về giá xe trước và sau Tết ạ

Dan du an

Xe cút kít
Cháu bán xe cũng lâu rồi và một dạo toàn đi xe của ông chú (ông ấy đi Mỹ), đợt này trời lạnh lại thấy hay là mua cái xe đi. Nhưng phân vân vì thông tin sắp giảm thuế gì đó và thấy nhiều cụ bán xe quá nên không biết có nên mua không và giá xe sắp tới thế nào. Chưa kể các hãng xe mới thi nhau giảm giá. Còn xe cũ thì thích tìm một em 7 chỗ hoặc Camry, Accord mà nhiều người khuyên không nên. Em mở thớt này mong ý kiến đa dạng của cả các cụ buôn xe, người dùng, sale và hy vọng có cả người quản lý ạ

lodudu

Xe điện
Mua mới thì mua tầm này, mua cũ thì ra tết theo em như vậy :D

ttvnol.com

Xe tăng
Nhu cầu thấy cấp thiết thì nên mua thôi cụ . Em thấy cụ mua vì yếu tố thời tiết thì nên mua lúc này , chứ đợi sau tết gần hết mùa lạnh rồi nó lại ...không còn nhu cầu nữa .

butchikim

Xe ba gác
Mua cho cụ mà, tự chọn và tự hưởng thôi

G811

[Tịch thu bằng lái]
Sắp World cup rồi bác ạ, từ từ hẵng mua.

Hơn nữa thời buổi covid này chỉ tầm định kỳ <3 tháng là ngân hàng lại tung ra một mớ xe, bác cứ yên tâm là như vậy.

Không tay buôn nào đủ sức ôm cả, nhiều lắm...nhất là đội bị ép mua xe để giữ chỗ làm việc & đội xe dịch vụ trả góp để nhận lại nợ xấu hộ người khác.

:))

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không có thời điểm nào là phù hợp cả. Lúc Cụ có nhu cầu cần mua là thời điểm phù hợp nhất thôi. Hihi

Halinh07

Xe tăng
Tôi mua xe mà 2 năm mới đi 1,5 vạn. Tôi thấy không có thì thiếu ,có thì thừa. Chỉ khi nào có dịp về quê hay đi đâu cả gia đình mới dùng xe oto. Hàng ngày vợ và con đi làm chỉ đi bộ hoặc sử dụng xe máy ( do gần cty,gần trường). Vậy mà vợ vẫn muốn xe có cho đủ. Tôi thấy thật lãng phí ( mỗi tháng 1,4 triệu tiền gửi xe + khấu hao xe,xăng dầu bảo dưỡng). Như trường hợp nhà tôi không mua xe thì hợp lý hơn

taodeocandau

[Tịch thu bằng lái]
e nghĩ giá cả mọi thứ cũng tăng mạnh đấy k chỉ có giá xe oto thôi đầu
oto bên mỹ cũng đang tăng ác mà

Lúc nào cũng cần thiết nếu tương đối về tài chính. Cái xe nó phục vụ mình, làm cho cuộc sống mình tốt hơn.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Cháu bán xe cũng lâu rồi và một dạo toàn đi xe của ông chú (ông ấy đi Mỹ), đợt này trời lạnh lại thấy hay là mua cái xe đi. Nhưng phân vân vì thông tin sắp giảm thuế gì đó và thấy nhiều cụ bán xe quá nên không biết có nên mua không và giá xe sắp tới thế nào. Chưa kể các hãng xe mới thi nhau giảm giá. Còn xe cũ thì thích tìm một em 7 chỗ hoặc Camry, Accord mà nhiều người khuyên không nên. Em mở thớt này mong ý kiến đa dạng của cả các cụ buôn xe, người dùng, sale và hy vọng có cả người quản lý ạ
Mua xe là để phục vụ mình Cụ ạ
Thế nên nếu Cụ cần (đảm bảo sức khỏe, an toàn, công việc) + đủ tài chính = mua cái mình ưng nhất trong tầm giá

Thích thì mua thôi, nghe thiên hạ thì biết đường nào mà lần:
- có ông mua cái xe về trùm mền, thờ như thánh hộ mệnh
- có ông lúc mua đã đặt yêu cầu bán chỉ lãi, đé.o lỗ 1 xu
- có ông chỉ thích xe nhỏ, cơ động che mưa nắng
- có ông phải mua xe để gấu ó cũng hài lòng
- có thằng Ọp phơ mát rượi chỉ thích bán tải, nhích ngay 1 con secondhand về, tháo cmn 4 lốp ra độ...gấu chửi sml, kệ cmn con gấu... như em

Khụ

Huthasa

Xe lăn
- Sale và dân buộn: mua luôn anh cho nó sướng, đời mấy tý.
- Em và các cụ khác: mua làm gì, đường đang tắc bcm, với lại xăng sắp tăng giá.
- Còn cụ thì tùy túi tiền và độ cần thiết thôi =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Tôi mua xe mà 2 năm mới đi 1,5 vạn. Tôi thấy không có thì thiếu ,có thì thừa. Chỉ khi nào có dịp về quê hay đi đâu cả gia đình mới dùng xe oto. Hàng ngày vợ và con đi làm chỉ đi bộ hoặc sử dụng xe máy ( do gần cty,gần trường). Vậy mà vợ vẫn muốn xe có cho đủ. Tôi thấy thật lãng phí ( mỗi tháng 1,4 triệu tiền gửi xe + khấu hao xe,xăng dầu bảo dưỡng). Như trường hợp nhà tôi không mua xe thì hợp lý hơn
Cụ nói quá chuẩn ạ. Cháu cũng băn khoăn khoản đó vì từ nhà đến chỗ làm cũng không xa. Trừ nhu cầu đi chơi (phát sinh nếu có xe) thì một năm độ 3 lần thật sự cần xe là đưa gia đình vợ về mộ tổ ở quê, đi thăm mộ của gia đình. Còn lại chỉ đi từ nhà đến cơ quan mà chỉ cách có mấy cây. Hôm nào mưa đi taxi cũng được. Mua xe thì tháng lại mất 2-3 triệu tiền gửi xe vì ở cơ quan cũng phải gửi và ở nhà cũng thế cộng đi loanh quoanh. Xăng cộ và hao mòn em nghĩ tầm 10 triệu/tháng.... Nhưng đúng là khi đã đi ô tô quen thì khó mà quay lại xe máy. Gia đình cô em em làm cách cơ quan có 2km mà hôm nào cũng phi ô tô. Ở nước ngoài có khi đi bộ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ nói quá chuẩn ạ. Cháu cũng băn khoăn khoản đó vì từ nhà đến chỗ làm cũng không xa. Trừ nhu cầu đi chơi (phát sinh nếu có xe) thì một năm độ 3 lần thật sự cần xe là đưa gia đình vợ về mộ tổ ở quê, đi thăm mộ của gia đình. Còn lại chỉ đi từ nhà đến cơ quan mà chỉ cách có mấy cây. Hôm nào mưa đi taxi cũng được. Mua xe thì tháng lại mất 2-3 triệu tiền gửi xe vì ở cơ quan cũng phải gửi và ở nhà cũng thế cộng đi loanh quoanh. Xăng cộ và hao mòn em nghĩ tầm 10 triệu/tháng.... Nhưng đúng là khi đã đi ô tô quen thì khó mà quay lại xe máy. Gia đình cô em em làm cách cơ quan có 2km mà hôm nào cũng phi ô tô. Ở nước ngoài có khi đi bộ
Thế mua làm gì bác cần đi đâu thì thuê xe tự lái

Tuấnbk

Xe buýt
Xe ô tô cũng chỉ là phương tiện, cứ cân nhắc nhiều thì rất khó mua được xe chỉ đi xe máy hoặc đi bộ thôi; còn nếu có khả năng, nhu cầu cần thiết mua thì em nghĩ thời điểm này là tốt đấy (em vừa mua cách đây 1 tháng), chứ để thời gian nữa sắp đến tết thì chắc không được như bây giờ./.

vandatAT

Xe container
Ko nên hoãn cái sự sung sướng đó lại
Chu Văn Quềnh :D (đã đi xa lâu rồi)

mmxhung

Xe điện
Xăng lên 25k rồi, đi tầu điện cho nó lành.

Duc_Quang

Xe buýt
Chiếc xe phù hợp nhất là đúng với nhu cầu và khả năng của mình ạ.

Dan du an

Xe cút kít
Xe ô tô cũng chỉ là phương tiện, cứ cân nhắc nhiều thì rất khó mua được xe chỉ đi xe máy hoặc đi bộ thôi; còn nếu có khả năng, nhu cầu cần thiết mua thì em nghĩ thời điểm này là tốt đấy (em vừa mua cách đây 1 tháng), chứ để thời gian nữa sắp đến tết thì chắc không được như bây giờ./.
Em không phải là chưa từng mua xe cụ ạ. Tất cả em đã mua 3 đời xe mà từ những năm 2001. 2007, 2008. Vấn đề em muốn tham khảo là thời điểm này. Em cũng không vội vì giờ đến sau Tết vẫn có con Vios đi tạm. Xe của người nhà dịch chưa về được.