Thảo luận Thổi gioăng mặt máy

tigerDang

Đi bộ
Các bác cho em hỏi dại tý ạ. Rất mong nhận được góp ý bị tận tình. Chuyện là merc em thổi roăng mặt máy, em cũng tự học amanter sửa. Giờ em xin các bác ý kiến cái là có nên dùng lại cái bulon khi tháo mặt máy ko hay là nên dùng hàng mới. Khi em mở lực nó mạnh, bulon nhìn vẫn rất mới đẹp. Cảm ơn các chuyên gia

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bị 1 lần , cứ thế leo lên xe là đi , em là mợ , lại mới lấy bằng nên cũng non kinh nghiệm , mà sao xe mới nó lại bị chứ , chạy được khoảng hơn 80 km thì thấy đèn trên taplo báo đỏ nhấp nháy , em cố đi thêm gần 5 km mới dừng và hỏi 1 anh tài xế xe tải xem giúp , anh ấy mở capo và thấy 1 đoạn ống cao su bị xì hơi nước , khói hơi nước xì ra mà ít thôi anh ấy chờ máy nguội rồi lấy cái gì đó hình như là xà phòng trát lên chỗ bị xì , sau đó quấn băng dính chặt, phía bên ngoài còn cuộn thêm giẻ sau đó châm thêm nước , nổ máy lại , thấy ổn , anh ấy cũng dặn em đi phải để ý nhiệt độ máy và nếu bị xì nữa thì không nên chạy nữa mà dừng ngay, tắt máy ngay , rồi gọi thợ , em đi tiếp , vừa đi vừa run , hic về đến đúng gần nhà , nghe bụp 1 cái và máy tóa ra hơi nước , em vội tắt máy ngay và bỏ chạy về nhà luôn vì sợ cháy xe, kêu ông anh chạy ra , ổng thấy thế kêu người đẩy xe vào nhà
và sau đó em được biết là đoạn ống cao su bị hở và xì nước , ổng bảo nếu bị xì mà không thêm nước cứ chạy chỉ 1 đoạn nữa là lột biên và vứt máy đi , có đoạn cao su mà nghiêm trọng vậy ạ ? hú vía giờ thì lên xe em phải coi taplo vài phút , nổ máy ổn định , chỉnh tư thế lái cẩn thận xem lại mặt đồng hồ báo 1 lần nữa rồi mới khởi hành , có lần đi xa ko có ai để hỏi em cũng mở capo ra nổ máy xem trước 1 tý , có bị xì hơi không , còn về máy em chịu nhưng cứ nghe tiếng máy êm êm mà ko xì hơi gì đó là em yên tâm