[Funland] Thời niên thiếu ai đã từng mê cá chọi và... chọi cá

vhg

Xe máy
Cái sự quỵt tiền í, em nghĩ có thể là ông í ko có tiền để trả thật. Thời đó ai cũng nghèo mà anh.
Lần đọc bài em kể về việc đi bơm xe, anh bật cười mà cũng cay khóe mắt :)
Vì anh cũng vác bơm đi bơm từ lúc học lớp 4, có tiền anh mua đc cái bánh sắn để ăn sáng và có những con cá chọi anh mua bằng tiền bơm xe.
Phải, thời đó ai cũng nghèo!

Nhà cháu chăm kiểy tự sinh lứa này được nhõn 2 em , bé trống chưa bao giờ thấy xù mang.....bé kia là mái lại sống khỏe , kết đôi được mấy lần rồi!
Em cũng thích lai cá để tạo ra giống mới như cụ
Chẳng hạn lai con cái dòng Nemo với con đực dòng Halfmoon để ra con mới có thân khỏe mạnh như cá mẹ và vây thướt tha như cá cha

Supercub_90

Xe điện
Em cũng thích lai cá để tạo ra giống mới như cụ
Chẳng hạn lai con cái dòng Nemo với con đực dòng Halfmoon để ra con mới có thân khỏe mạnh như cá mẹ và vây thướt tha như cá cha
Lai và nhân giống dễ thế ạ? Để em cải tạo cái bể nhân giống bán cá cho các cụ chơi nhé. :)

Lai và nhân giống dễ thế ạ? Để em cải tạo cái bể nhân giống bán cá cho các cụ chơi nhé. :)
Dễ với người biết và ko dễ với người như em
Em đã từng cho lai và cá con đã nở. Rất tiếc do ko biết cho ăn nên cá con đc 1 tuần thì chết hết

Supercub_90

Xe điện
Dễ với người biết và ko dễ với người như em
Em đã từng cho lai và cá con đã nở. Rất tiếc do ko biết cho ăn nên cá con đc 1 tuần thì chết hết
Lúc nở ra con nhỏ chắc phải tách riêng cá trưởng thành và cho thức ăn riêng chứ cụ? Em không rõ loại này cá lớn có ăn cá bé? Với tên nó là cá chọi thì những con trưởng thành trong bể có oánh nhau đến chết không nữa?

kimthanlahan

Xe tăng
Cụ có biết cách nào để cá chọi lúc thua nó k bị chột ko, e thả bể nước ăn và cho vào chai chôn dưới đất vài tháng, mọc vây đuôi rất đẹp, soi gương vẫn cương phình bình thường nhưng cứ gặp đối là chạy.
Hi hi... bản chất con cá nhát, chịu đòn kém thì nó thế...:)):)):)) Bác om, vần kiểu gì cũng vẫn chạy thôi. Cho đánh với con bé hơn, yếu hơn, dát hơn thì cải thiện tý... dưng gặp đối thủ ngang cơ là lại chạy à :)):)):))

bikhoai

Xe buýt
Chọi ta giờ hơi hiếm, em nghe dân chơi nói cònở mạn Nghi Tam
Thị trường bây giờ cá chọi Thái bán nhan nhản, tìm chọi ta không dễ cụ ạ

Em nuôi mấy con, dòng Halfmoon vây đuôi dài thướt tha và dòng Nemo đuôi ngắn mà em từng nhầm là chọi ta

Choi ta vs betta.jpeg
Tim than ta.jpeg
Xanh 1.jpeg
C
Lúc nở ra con nhỏ chắc phải tách riêng cá trưởng thành và cho thức ăn riêng chứ cụ? Em không rõ loại này cá lớn có ăn cá bé? Với tên nó là cá chọi thì những con trưởng thành trong bể có oánh nhau đến chết không nữa?
phải tách ngay cụ ạ,o cá mẹ ăn hết.Hồi bé e hay cho ăn lòng đỏ trứng đã luộc nhưng cũng chết nhiều.

Qualcomaptx

Xe tăng

Qualcomaptx

Xe tăng
Cụ có biết cách nào để cá chọi lúc thua nó k bị chột ko, e thả bể nước ăn và cho vào chai chôn dưới đất vài tháng, mọc vây đuôi rất đẹp, soi gương vẫn cương phình bình thường nhưng cứ gặp đối là chạy.
Cá chôn dưới đất mà sống á?Em lần đầu nghe thấy ^:)^ .Cụ chỉ giúp em cái.TKS cụ

PotusTan

Xe buýt
Chào cccm!

Thời còn đi học cấp 1 và 2, quãng những năm cuối 7x đầu 8x emđặc biệt mê cá chọi. Phần lớn tiền bạc giành dụm được đều để mua cá và tiêu tốn không ít thời gian, công sức cho những những chú cá chiến binh có màu sắcđẹp mắt này.
Em chơi lại cá chọi - hay chính xác là dòng chọi Thái Lan betta này do do covid. Vâng đúng là do covid đấy vì thời gian rảnh rỗi, em và F1' loangh quanh ở nhà và em phải nghĩ ra cái gì đó cho vui và để cháu bớt thời gian ôm cái điện thoại.

Việc này em cũng đã chia sẻ tại môt số thớt trong chi hội và được cụ Pumzen , mợ comiki hưởng ứng. Nay mời cụ/mợ và các cụ VCHDHN , W123Lang , ocean08 và tất cả cccm có chung sở thích vào chia sẻ

2 choi sữa hồng.jpg

Ngam moi 2.jpeg

====================================================================================

Update địa chỉ mua cá

Tại Hà Nội
Khu Kim Ngưu từ cầu vượt Trần Khắc Chân gần đến cầu Lạc Trung có nhiều hàng bán

Cảm ơn cụ, để em cập nhật,
Tuy nhiên, sẽ ko cho sđt vào vì như vậy là vi phạm quy định của OF