[Funland] Thời niên thiếu ai đã từng mê cá chọi và... chọi cá

Hooks

Xe tăng
3. Lấy cái kìm hay cái then cửa bằng sắt gõ nhẹ vào phần cổ chai phía trên -> phần cổ chai "rụng" tại vị trí chụp cái vòng dây thép nung đỏ => lấy đá mài dao mài vài đường chỗ miệng chai mới -> được cái chai đựng cá chọi.
Đổ nước vào chai 65 đến chỗ muốn cắt. Quấn giẻ tẩm dầu hỏa vào chỗ đó rồi đốt. Chai nóng sẽ tự nổ chỗ mép nước. Nhà cháu toàn làm vậy.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Cả một tuổi thơ của em
Nhìn cá giương vây, xù mang mê thật

buhogia01

Xe tải
Có em. Nhảy tàu điện từ Vọng lên Nghi Tàm để mua cá chọi. Mò khắp các kiểu mương cống vớt hồng trần và giun nuôi cá.
cụ giống em. đi tàu điện lên yên phụ rồi sau đó cuốc bộ vào làng nghi tàm, yên phụ mua cá . em còn mang cá ra chợ đồng xuân bán

buhogia01

Xe tải
Em hỏi ngu các cụ tí là tuổi thọ của cá chợi được bao nhieey năm các cụ nhỉ

maximax903

Xe điện
Thời xưa game đơn giản đã hack được rồi cụ nhỉ, cái trò Mario nữa nhảy nhảy trên con rùa mạng tăng lên quá trời luôn 😁

E gặp suốt kinh nhất là món kim tiêm, đúng là thời sửu nhi k biết sợ là gì:D
Hình như mỗi 1 game nó có 1 mẹo khác thường để có lợi cho người chơi. Trò Rambo (Contras) thì xin được 30 mạng.

Trò Mario nấm lùn cứu công chúa thì có trò ấp vịt để lấy nhiều mạng, hoặc ở 1 đoạn nào đó trong 1 bài dẫm & trượt con vịt/lợn sắt rồi nhảy lên tránh lúc nó bật trở lại cũng kiếm được 1UP. Rồi cách làm người nhỏ bắn được đạn, cách để chơi cửa âm 1 (-1)...

hauyenhd

Xe container
Hình như mỗi 1 game nó có 1 mẹo khác thường để có lợi cho người chơi. Trò Rambo (Contras) thì xin được 30 mạng.

Trò Mario nấm lùn cứu công chúa thì có trò ấp vịt để lấy nhiều mạng, hoặc ở 1 đoạn nào đó trong 1 bài dẫm & trượt con vịt/lợn sắt rồi nhảy lên tránh lúc nó bật trở lại cũng kiếm được 1UP. Rồi cách làm người nhỏ bắn được đạn, cách để chơi cửa âm 1 (-1)...
Đúng rồi cụ, chơi chán mới phát hiện ra hoá ra bọn viết game nó bịp mình cụ ạ 😂

maximax903

Xe điện
Đúng rồi cụ, chơi chán mới phát hiện ra hoá ra bọn viết game nó bịp mình cụ ạ 😂
Em thì ko tự phát hiện ra mà lê la các quán điện tử. Trong lúc chờ đến lượt chơi đứng sau lưng xem người khác chơi rồi học lỏm.

Leepolan9

Xe đạp

Lance81

Xe hơi
1. Ra hàng gia vị ngoài chợ mua 2.000VNĐ nước mẻ (cho túi nilon mang về hoặc mang sẵn từ nhà 1 bát ăn cơm, hộp nhựa rộng miệng để chứa).
2. Để bát/hộp chứa nước mẻ ở chỗ mát, ít ánh sáng trong nhà. Cho ngay 1 thìa cơm nguội vào bát/hộp mẻ. Đậy bằng năp nhựa hoặc mảnh bìa - nhớ không đậy kín để "con mẻ" nó thở.
3. Thăm hàng ngày sẽ thấy con mẻ nhỏ li ti sinh sôi cực nhiều (1 ngày sau khi cho ăn cơm nguội lần đầu).
4. Tùy lượng mà cho ăn thêm mỗi lần 1/3 thìa cơm nguội.
5. Lấy cái tre tăm xỉa răng, cắn cho dập 1 đầu tăm -> nhúng đầu tăm dập vào bát/hộp mẻ rồi.... nhúng sang bể cá chọi con đang nuôi => cá tự tìm con mẻ đang bơi loăng quăng trong bể để... CHOÉN.
Nhớ cho ăn vừa phải.
E chưa làm con m
Em lùng đọc đủ loại sách sau mới biết lấy lá rau diếp, thái nhỏ, ngâm nước ba ngày (làm từ lúc cá đẻ), mỗi ngày đổ vào chừng 1 muỗng cho cá con ăn, rất nhanh lớn, đến lúc ăn được hồng trần thì không cần nữa.
Bầy đầu e cũng tạo trùng cỏ nhưng bằng nước cá cũ và sữa chua,bầy sau e để 2-3 ngày sau khi nở e cho hồng trần luôn,vừa là thức ăn cho cá trống lấy sức chăm con,bọn hồng trần đẻ hồng trần con làm mồi cho cá con,lớn nhanh trông thấy luôn.nhìn qua kính lúp thấy nó săn mồi hay lắm.cong cong người rồi bụp,gặp hồng trần vừa miệng thì nuốt ngay,gặp con to nó lôi con cá con đi theo luôn =))

Yelnut

Xe tăng
con sin sít có vẻ yếu cụ ạ. Giờ ra sông thôi với mương rãnh toàn Vạn Long. Xưa đi câu thích nhất là loại này. Ăn tham, giật liên tục. Nhưng chỉ hấp dẫn trẻ thành phố thôi. Nông thôn người ta chả thèm ăn loại này. Câu = giun xoắn và 0 cần lưỡi thì câu cả tiếng được hàng chục con mới phải thay mồi. Cay nhất gặp bọn rô ta, nó làm cái choẳm phát mất cụ nó mồi luôn. điên hết cả tiết. Bọn này phải lưỡi mới trị được
Em ít đi câu nên không gặp rô. Còn cá cờ đúng là ham ăn nhưng nếu dùng lưỡi câu thì cũng tốn mồi vì có những con tháo mồi từ lưỡi rất hay. Nhưng nếu không dùng lưỡi, chỉ buộc con giun đã tuột đất vào sợi chỉ hoặc cước gì đó thì ngon. Nó sẽ nuốt luôn, mình nhấc lên khỏi mặt nước vài giây nó mới nhả ra. Loại này câu cho vui chứ ăn không hay mấy vì vảy cứng.

PotusTan

Xe buýt
Mấy con halfmoon này, thỉnh thoảng cũng có con... chọi. Tuy nhiên, dòng này (em) chơi làm cảnh, với lai cho các F1 nhà em... ngắm để ăn cháo/bột thôi ạ.
Em 7x sinh ra và lớn lên ở làng quê, bây giờ sống ở Hà Nội, mấy chục năm nay chơi cá cảnh nói chung, cá chọi nói riêng nhiều.
Ty nhiên, em chơi mấy loại chọi: (1) Nghi Tàm (đuôi dài và đuôi cộc); (2) Xiêm Thái (mới nhập cư VN vài năm gần đây).
Để em lục, post hầu các cụ clip 2 con chọi Nghi Tàm cộc chiến nhau.
Em mời các bác happyhn, hauyenhd, hungalpha ly xây chừng kimthanlahan hairyscary Qualcomaptx maximax903 XetăngT34 tientung000 tasx ocean08 agrimeco hotstuff Havo XPQ khanghuy ceconam Tiên Tửu Phú Lộc Pumzen Lance81 Hooks vào xem clip... full không che 4mins của 2 em Nghi Tàm cộc ạ!

PotusTan

Xe buýt
Bẩm các bác là file của em nó lớn quá, up không được. Có bác nào hỗ trợ em với ạ => nhắn zup em email, em gửi file nhờ các bác up zup.
P/S: em low-tech.