[Funland] Thói quen vượt trên làn đường khẩn cấp và tai nạn thảm đã sảy ra

Dodge Ram

Xe điện
Dạo này vẫn nhiều xe vượt bằng làn khẩn cấp đường trên cao và cao tốc - em để ý nhiều nhất là xe 16c - dù xxx đã tăng cường giám sát xử lý nỗi này nên em ủn thớt này.
Em vừa trên cầu Vĩnh Tuy xuống đây! Ngày nào bọn 16c mang biển HP,LS cả HN nữa cũng mặc nhiên coi làn đường xe máy là đường của nhà chúng nó.
Không hiểu sao trên cây cầu quan trọng như thế mà không có lấy cái camera? Để chúng nó nhờn, bà con đi xe máy đến là khổ.

buicongchuc

Xe ba gác
Em vừa trên cầu Vĩnh Tuy xuống đây! Ngày nào bọn 16c mang biển HP,LS cả HN nữa cũng mặc nhiên coi làn đường xe máy là đường của nhà chúng nó.
Không hiểu sao trên cây cầu quan trọng như thế mà không có lấy cái camera? Để chúng nó nhờn, bà con đi xe máy đến là khổ.
Em mới về qua đường cao tốc, đến đoạn gần Liêm Tuyền, em đang đi làn trong tốc độ tầm 90 km/h thì có con limousine vượt phải bằng làn khẩn cấp, gấu em ngồi ghế sau bên phụ mà bảo lạnh hết cả người.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ nói thế cũng không đúng, đôi khi di chuyển mệt hay người nhà có biểu hiện thì em cũng phải tấp lề khẩn cấp chứ ???
Thế cụ nghĩ trường hợp đấy em tấp ở đâu ?
Cụ nói thế là không nắm đúng quy định rồi. Khi tài xế có vấn đề về sức khỏe thì dừng ở làn khẩn cấp bình thường.
Dừng bình thường cụ ạ.
Xe hỏng phải dừng là tất nhiên, thế người lái hỏng chả nhẽ không dừng :D?
Lái xe có vấn đề thì buộc phải "dừng khẩn cấp rồi". Khi dừng phải đặt báo hiệu, vì dừng trên làn khẩn cấp cũng nguy hiểm lắm.

Chien.hp389

Xe máy
Vâng, em ủng hộ thớt này, em cũng cạch đi vào làn khẩn cấp được gần năm nay, trước cứ hơi vội chút là em phi làn khẩn cấp, giờ dù có vội em cũng không vào nữa rồi.

TÔN

Xe container
đứng trên cửa sổ nhà e nhìn xuống đường trên cao, giờ cao điểm thấy nhiều xe đi vào làn khẩn cấp và nhiều xe máy đi lên đường trên cao.